[Thảo luận] Thích tạt đầu = Tự chuốc họa

nanvel20

Xe tải
Kiểu gì thì kiểu tạt dâud lad hết sức bực mình cà nguy hiểm

Matizcoi

Xe cút kít
Tự gây nguy hiểm cho chính mình ...

Matizkavt

Xe buýt
Em thấy bác nissan không đủ bình tĩnh và không quan sát tốt khi lái xe, bác Morning biển tỉnh thì thường đi cẩn thận, suốt cả quãng đường đều có xe tải bên phải không đủ điều kiện để cho vượt. Nissan vượt phải ở chỗ nguy hiểm trong khi trước đấy có thể vượt phải ngon lành, cố tình tạt đầu lại còn xi nhan trái ra vẻ xin đường, hài. nhìn cảnh này em nhớ ngày xưa chơi game có câu: "đã gà lại còn tỏ ra nguy hiểm"
Em đồng ý với bác này, bác morning đang đi với tốc độ cao hơn xe tải chẳng lẽ chuyển làn đâm xxx xe tải hoặc dừng lại mời bác nis qua. Đến đoạn va chạm thì có xe xin nhập làn bên, cũng không thể chuyển làn để nhường. Là em thì cũng chưa cho vượt được. Chạy xe em nghĩ nên bình tĩnh, nhanh một giây chậm cả cuộc đời

MyBe

Xe máy
Em dự là ông Nít kia chỉ định tạt đầu ra oai thôi nhưng hơi lỡ tay quá đà ...

JNguyen

Xe hơi
Ông Sunny đi ngu. Thứ nhất là đường nhiều làn, thấy xe trước đi chậm hơn (ko cần biết lý do vì sao) thì chuyển làn mà đi, cứ nháy xi nhan rúc vào *** nhau làm gì. Thứ hai, chuyển làn thì phải nhìn trước nhìn sau, quan sát an toàn mới chuyển, đằng này cứ hổ báo, ngay lần chuyển làn đầu tiên đã hơi mạo hiểm với xe Tucson đang chạy ở làn bên phải rồi.

SLK 55 AMG

Xe buýt
Trong trường hợp này, có những lí do sauđể bác Morning đáng được thông cảm, thay vì bị tạt đầu:

- bác Morning có thể là Lái mới hoặc Phụ nữ lái xe,
- ở tỉnh về Thủ đô lạ đường, chạy cẩn thận là lẽ thường,
- xe nhỏ không dám chạy chung làn bên trong cùng xe hung thần, nên không dám đánh võng chuyển làn liên tục để nhường đường cho các bác chạy nhanh,
- đường cho đi tối đa 80 km/h mà bác Morning chạy 65 km/h theo GPS (nếu theo công tơ mét cũng đạt tầm 71 km/h), cũng không thể nói là bác Morning bò ra đường gây bức xúc cho xe phía sau.
Em đồng ý với cụ

DHT06

Xe tăng
Thằng Nissan đi ngu như một con lợn thì chuẩn hơn! Đường nhiều làn xe thì ông chuyển làn lên, tại sao phải bắt người khác chuyển làn? Tốc độ của người ta nằm trong giới hạn, không bắt được người ta nhá! Còn chỗ giao nhau giảm tốc độ thì em không nói!

login

Xe tải
Bẩm các kụ mợ,

Xin gửi tới các kụ mợ clip "Voi tạt đầu châu chấu", người thực việc thực, xảy ra với bác hàng xóm nhà ông nhạc nhà cháu, ở đường trên cao, đoạn Nguyễn Trãi đi Big C chiều chủ nhật vừa rồi.

Qua clip này, thấy xe tạt đầu bị nguy hiểm hơn nhiều so với xe bị tạt đầu, các kụ nhỉ?

Clip
Bác dùng camera hành trình loại j mà e thấy có đầy đủ mọi thông số vận tốc, toạ độ, bản đồ vậy?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TULINH94

Xe hơi
Em ngày nào cũng đi làm đường trên cao trả ai như bác Nissan cả xin vượt mà không cho thì chuyển làn mà vượt chứ ai lại xử lý như thế lỡ may tai nạn thì lại ân hận.

Mô kích 50

Xe tải
căn cứ vào đâu mà bác bảo cả 2 đều sai?
Chú 15 chạy vẫn đảm bảo tốc độ tối thiểu 60km/h mà, về khoản nhường đường thì rõ ràng chú ấy cảm thấy chưa an toàn nên chưa thể nhường được. Mà xem từ đầu đến lúc va chạm thì làn bên phải đều có xe khác chạy nên chú ấy hoàn toàn có lí do để ko nhường.

phuongcad

Xe tải
Em éo hiểu sao phải cay cú đến mức tạt đầu như thế. L-). Hay tại em lành nhỉ??????.

sageln

Xe tăng
Gặp nhợn moning chạy như vậy cực ức chế xong cụ sunny trình kém quá,thôi âu cũng là bài học cho cả hai.

kuang_nguyen

Xe tải
theo em hiểu thì đường trên cao có bắt phải đi đúng làn đâu, 2 làn như một mà, em đi lên đây, nháy đèn, xi nhan không được (đủ điều kiện an toàn cho xe trước né vào làn trong), nhưng nếu không cho thì đến lúc đủ điều kiện, em xi nhan phải vào làn trong vượt vô tư mà
Còn em không có ý kiến về hành động của bác Nit vì hầu như em không có tư tưởng "trả đòn" như thế :)

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
theo em hiểu thì đường trên cao có bắt phải đi đúng làn đâu, 2 làn như một mà, em đi lên đây, nháy đèn, xi nhan không được (đủ điều kiện an toàn cho xe trước né vào làn trong), nhưng nếu không cho thì đến lúc đủ điều kiện, em xi nhan phải vào làn trong vượt vô tư mà
Còn em không có ý kiến về hành động của bác Nit vì hầu như em không có tư tưởng "trả đòn" như thế :)
Đấy là cụ nghĩ thôi, khi vào đường trên cao có biển rồi mà cụ, làn trái cùng tối đa là 80 cây chuối, làn trong tối đa là 60 cây chuối. Em nghĩ là cụ Sunny xin vượt mãi không được nên bức xúc, chỉ tiếc cụ ấy hành xử không được đẹp và trình cũng non!

MaiTrang89

Xe máy
Bẩm các kụ mợ,

Xin gửi tới các kụ mợ clip "Voi tạt đầu châu chấu", người thực việc thực, xảy ra với bác hàng xóm nhà ông nhạc nhà cháu, ở đường trên cao, đoạn Nguyễn Trãi đi Big C chiều chủ nhật vừa rồi.

Qua clip này, thấy xe tạt đầu bị nguy hiểm hơn nhiều so với xe bị tạt đầu, các kụ nhỉ?

Clip
[video=youtube;mUfdkBxF4xg]http://youtu.be/mUfdkBxF4xg[/video]

http://youtu.be/mUfdkBxF4xg
Ai thích tạt đầu thì nhanh tử thôi cụ ạ, em là em đi xe hơi chậm nên cũng hay bị tạt đầu xe lắm ạ, nhiều khi sôi cả máu

Phuvh

Xe buýt
cụ sunny cứng nhỉ, cụ 15 kia mà bước ra có hoa cà hoa cải thì lại ăn chuối....

hahut

Xe tăng
đọc mà thấy buồn thay cho văn hóa lái xe của một số cụ trên này, điển hình kiểu "ăn miếng trả miếng" của dân Việt Nam ta, một điều nhịn là 9 sự lành nhưng có vẻ nhiều cụ quan điểm hơi khác thế nên mới có cái trò tạt đầu trả đũa như trong clip

contrai9x

Xe tải
Lái xe morning đi dốt, nhưng thằng cha lái sunny là đi ngu! Đã vượt đc rồi thì thôi, lại còn tự rước bực mình, rắc rối vào thân!