[Thảo luận] Thích tạt đầu = Tự chuốc họa

Transporter1884

Xe buýt
Đoan này cao đường trên cao nhá cụ, tối đa 80 cây chuối, em thấy Morning đi chả có gì sai cả...
Cụ đeo kính vào và nhìn các chỉ số phía duới màn hình camera rồi chỉ cho em xem đoạn nào em kia đi quá 70.đi ngu như nhợn cụ ạ.

Haiphongoi

Xe buýt

Matizkavt

Xe buýt
Cụ chủ đã cung cấp tương đối đủ thông tin mà vẫn có cụ cho rằng morning sai. Em thấy các cụ đó lúc nào cũng đạt được tốc độ tối đa cho phép thì thật là "ngưỡng mộ"

cptu176

Xe điện
Cụ đeo kính vào và nhìn các chỉ số phía duới màn hình camera rồi chỉ cho em xem đoạn nào em kia đi quá 70.đi ngu như nhợn cụ ạ.
Em đeo kính từ đầu để xem rồi cụ nhá, em Mor chạy tốc độ thực trên 70 cây chuối đới...

Chắc cụ chưa dùng GPS bao giờ nhỉ
Cụ thông cảm, cụ Transporter1884 chỉ nhìn chỉ số đo bằng GPS trên Cam, chưa suy ra được tốc độ thật...

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ đã cung cấp tương đối đủ thông tin mà vẫn có cụ cho rằng morning sai. Em thấy các cụ đó lúc nào cũng đạt được tốc độ tối đa cho phép thì thật là "ngưỡng mộ"
Sai quá đi chứ, kẻ cả đi 70 mà trước mặt thoáng, sau có người xin vượt tại sao không cho vượt ? Đành rằng đường 2 làn, nhưng đi chậm nên đi vè phía phải thì luôn an toàn hơn. Các cụ để ý lúc con Nissan vượt lên là phia trước KM vàng chẳng có một ai cả. Đi chỉ biết mình.
Chạy 80 trên cao tốc trên cao thì có gì mà ngưỡng mộ đâu, hay cụ đi xe yếu nên thấy 80 là đã chóng hết cả mặt rồi ?

suzu37

Xe container
Cả hai cụ xế morning và sunny có lẽ không phải offers :D. Hoặc có thì ít lướt mục Hỏi đáp và mục VHGT - ATGT - Kinh nghiệm lái xe.

Em đã nhiều lần gặp tình huống xin vượt (xe xin vượt gí sát mít) trong làn sát giải phân cách trong khi bên tay trái em đầy xe. Và em đã nhiều lần phải bật nhan trái lên rồi tắt ngay. Hầu hết các trường hợp, xe sau đều giãn ra rồi một tẹo sau là em nhường để vượt.

Đã có một lần y như thế, vừa xi nhan xong, chưa kịp tắt thì thấy một khúc gỗ trên làn xe em, em nhấp ngay phát phanh, nhìn khẩn cấp gương, thấy xe sau còi ầm ỹ, gí sát sàn sạt, chắc cũng phải phanh khẩn. Tẹo sau nữa thì thấy tấp vào lề, có lẽ là đổi lái. :D.
Cả mấy chục cây sau đó chả thấy xe đó vượt lên.

Cụ sunny tạt như khi đi 2b. Nhìn thái độ khi xuống xe chắc, em dự cụ ấy không có ý kiến gì với cụ morning.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Sai quá đi chứ, kẻ cả đi 70 mà trước mặt thoáng, sau có người xin vượt tại sao không cho vượt ? Đành rằng đường 2 làn, nhưng đi chậm nên đi vè phía phải thì luôn an toàn hơn. Các cụ để ý lúc con Nissan vượt lên là phia trước KM vàng chẳng có một ai cả. Đi chỉ biết mình.
Chạy 80 trên cao tốc trên cao thì có gì mà ngưỡng mộ đâu, hay cụ đi xe yếu nên thấy 80 là đã chóng hết cả mặt rồi ?
Cụ sgb345 đã phân tích và nói rằng "có thể thông cảm" cho morning vì một số lý do rồi cơ mà cụ. Điều này có thể hiểu là cả hai xe cùng sai.

cháu lên 3

Xe container
Cụ đọc còm của cụ sgb345 rõ chưa mà còm vậy? "đường cho đi tối đa 80 km/h mà bác Morning chạy 65 km/h theo GPS (nếu theo công tơ mét cũng đạt tầm 71 km/h), cũng không thể nói là bác Morning bò ra đường gây bức xúc cho xe phía sau." Cụ xe điện cơ đấy?
Em thấy Nissan chạy khoảng 65km, và xin vượt ko được, tức là morning cũng chỉ chạy khoảng 65 thôi, 71 ở đâu ra. Với quy định của Luật giao thông thì chậm hơn phải đi về bên phải, chả có lý do gì đi khoảng 71 thì ko cần phải đi vào trong. Dù có đi 75 đi chẳng nữa thì cũng suốt ngày bị còi xin vượt thôi, sao ko đi hẳn làn trong đỡ phải nghe còi

thuexeviphanoi

Xe đạp
Website
ngonngu.edu.vn
bác nissan cũng bực đi xin đường mãi không cho, may cho cụ chủ nhà OF mình !

Đam mê

Xe tăng
Vẫn còn những cụ ủng hộ cho hành động của NIS thì giao thông Việt Nam bao giờ mới khá lên đc đây hả trời...........^:)^

cháu lên 3

Xe container
Hình như cụ mới học ko đến nơi đến chốn
Chả hiểu cụ nghĩ gì, nhưng em lại phải nói lại 1 lần nữa. Em ko ủng hộ hành vi tạt của nissan. Nhưng xe Morning hoàn toàn sai trước, nếu theo Luật thì xe morning phải nhường đường cho xe khác vượt, theo quan sát qua camera thì chỉ lúc vượt 1-2 xe em morning mới nhích ga tí thôi chứ hầu như là >50km/h
Luật đã quy định rõ là nghiêm cấm mọi hành vi cản trở xe khác vượt, trong khi bên phải thì thừa chỗ để tạt vào.
P/S: Cụ nên học lại Luật nhé

pnew

Xe điện
Xem các clip cứ nghĩ VN đi theo quy tắc bên trái. Làn bên phải luôn nhanh hơn làn bên trái cứ như làn vượt xe. Xe kia vàng luôn đi chậm hơn các xe khác nhưng lại không quên cố thủ làn bên trái đây là nguyên nhân dẫn đến việc tạt đầu để cảnh cáo nhưng trình kém lên xay ra tai nạn.

pnew

Xe điện
Chả hiểu cụ nghĩ gì, nhưng em lại phải nói lại 1 lần nữa. Em ko ủng hộ hành vi tạt của nissan. Nhưng xe Morning hoàn toàn sai trước, nếu theo Luật thì xe morning phải nhường đường cho xe khác vượt, theo quan sát qua camera thì chỉ lúc vượt 1-2 xe em morning mới nhích ga tí thôi chứ hầu như là >50km/h
Luật đã quy định rõ là nghiêm cấm mọi hành vi cản trở xe khác vượt, trong khi bên phải thì thừa chỗ để tạt vào.
Ủng hộ cụ. Không đồng ý hành vi tạt của nissan. Nhưng xe Morning mới là nguyên nhân của sự việc, cần lên án.

cuongez

Xe tăng
Ông Nissan máu nóng trình còi đáng đời. Kịch liệt phản đối kiểu bon chen này.
Ông MN thì thấm nhuần câu (Hà Lội ko vội được đâu) kiểu dốt nên bị tạt cũng đáng.
May mà cụ chủ phanh chuẩn ko thì lại...

Hungkm

Xe hơi
Xem lại trang 11, cháu lên 3 nhé, cố gắng đọc hết rồi mới phát biểu :D

cháu lên 3

Xe container
Em đọc hết rồi cụ nhá, bản thân cái xe có camera còn chả đi đến 80 ở mấy đoạn thoáng để khối xe phải vượt phải.
Mọi giải thích cũng chỉ là ngụy biện thôi. Ý thức chung. Nếu tất cả xe đi chậm đều đi phía trong thì có bao giờ dồn đông xe ko, đây làn ngoài cũng chỉ 1 xe trên đi chậm thì dồn hàng chục xe phía sau là đương nhiên.
Còn nữa. xe kia morning khi đủ đk cũng có nhường đâu, nói chung là sai luật

pnew

Xe điện
Cụ xem kỹ thì trả lời hộ tại sao có nghịch lý các xe làn bên phải lại đi nhanh hơn các xe làn bên trái? Kể cả khi đường đông phải đan xen chẳng nhẽ hai quy tắc cơ bản sau không cần phải thực hiện:
- "phải đi bên phải theo chiều đi của mình"
- "Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải"