[Funland] Thiết bị vệ sinh liệu có đúng "tiền nào của đó" ko ah?

phu bus

Xe tăng
Bề ngoài đẹp, độ bền cao là đánh giá dc 50% về chất lượng.
50% còn lại là đẹp bền có chứa chì, thủy ngân hay chất bị cấm ko. Chứ để tạo màu đẹp màu bền chứa chất cấm thì dễ và rẻ mà.

drumer

Xe tăng
Nhà cháu đặt bộ sen cây hàng Tàu khựa chính hãng mạ crom sáng choang có tận 4 đường ra,thiết kế đẹp mà giá cả ship về tận nhà tính ra khoảng 1,6 củ.Dùng 2 năm nay rồi mà cực ưng,từ lúc mua đến giờ ko thấy hiện tượng gì kém so với lúc mới lắp,mạ vẫn sáng bóng.

Lương Tam Châu

Xe đạp
Các Cụ, e đang hoàn thiện nhà, thấy Hãng KarAssa của TQ, giá cũng mềm.
Nhưng ko biết chất lượng như nào :D
Cụ nào dùng rồi, rì viu e với

Naponeon

Xe tải
Nếu có tiền cứ mua đồ Toto, Kohler... hoặc rẻ hơn như Inax, AS... thì ko nói rồi. Nhưng liệu mua đồ Tàu nội địa thì cùng khoảng giá có cho chất lượng ổn hơn như đúng thế mạnh "giá vốn" trước giờ của Khựa ko các cụ nhỉ?
Hồi cuối 2016 mới vô HCM nhà em toàn lắp bồn cầu, lavabo của Keli plus (chắc cũng kiểu hàng Tàu noname cấp 1 gắn mác thôi). Vòi rửa, sen vòi, xịt thì lắp của Shawa.
Hàng của Keli thì giá b/thường, hàng Shawa thì giá cũng ko rẻ mấy. Xài từ đó đến giờ gần 5 năm thì thấy khá ổn, nói chung tương đối hài lòng, xài ổn định, chất lượng h/thiện inox 304 nặng chịch, chắc chắn. Vòi rửa, sen vòi trơn tru, 5 cái bồn cầu liền khối Keli mã Kpc-c31 mua có hơn 2tr/c mà xả xoáy khá khỏe. Cái nấc tiểu của nó hầu như cũng xả đc cho đại luôn, thiết kế thì tròn, phẳng dễ vệ sinh. Chất men và chất nhựa cứ kỳ cọ là lại bóng trắng chứ ko hề bị xỉn, mờ hay ố (em ưng ý nhất cái bồn cầu này). Chỉ duy nhất cái xịt Shawa mua ko rẻ nhưng đã phải thay hết sau 1-3 năm vì bị rò nước.
Năm sau nếu xây nhà chắc em lại chọn đồ Tàu nốt, thấy 1 số cai thầu bảo có Jomoo là hãng chuẩn nội địa Khựa xài khá tốt. Mà em tra thấy giá cũng cao ngang mấy hãng Inax, Cotto... rồi. Có cụ nào đã xài thiết bị vệ sinh hãng chưa ah, review em cái, hãng này liệu chiết khấu có ổn ko các cụ?
E thấy chỗ em có ô ra tiêm liền 2mũi vác sin tàu trong cùng một buổi sáng mà ko sao. Đấy cứ ghét đồ tàu mà tiêm có sao đâu, tiêm của âu, mỹ về thì nằm mệt húp cháo bồi dưỡng 2 ngày liền.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

chauvu2001

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ hỏi chauvu2001 chuyên TBVS Tàu
Dạ, em cám ơn cụ đã nhớ đến bên em!

Bên em có đủ loại từ thấp đến cao. Chẳng riêng TBVS mà em nghĩ hầu hết các mặt hàng đều đúng với câu "tiền nào của đó". Tuy nhiên cũng có một số trường hợp ngoại lệ, ví dụ như bồn xả điện, nắp thông minh giá tương đối cao nhưng hiện tại bên em đang tạm ngừng bán vì khi sử dụng ở VN phát sinh một số vấn đề xuất phát từ nguồn nước.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung thì tiền nào của đó cũng đúng, nhưng nó không hoàn toàn tỷ lệ thuận kiểu toán học!

fishbed4

Xe tăng
Nhà cháu đặt bộ sen cây hàng Tàu khựa chính hãng mạ crom sáng choang có tận 4 đường ra,thiết kế đẹp mà giá cả ship về tận nhà tính ra khoảng 1,6 củ.Dùng 2 năm nay rồi mà cực ưng,từ lúc mua đến giờ ko thấy hiện tượng gì kém so với lúc mới lắp,mạ vẫn sáng bóng.
Cụ mua hãng gì, ở đâu ạ?

drumer

Xe tăng
Bác toàn mua đồ tầu đểu sinh định kiến.
Đồ tốt của nó thì các hãng thương hiệu thế giới có khi còn cúi lạy vì chất lượng cao ấy.
Cụ nói thế là theo quan điểm của cụ thôi, với đồ tàu(hàng nội địa xịn thì là chất lượng tốt so với giá thành). Nếu không phải suy nghĩ về giá tiền thì em nghĩ không ai họ chọn hàng tàu cả

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Câu “tiền nào của đấy” không phải lúc nào cũng đúng. Đặc biệt với loại hàng hoá phổ thông, không cần tích luỹ chất xám-công nghệ cao quá. Năng suất lao động, giá cả nhân công, nguồn nguyên vật liệu, chính sách kinh tế của đất nước…quyết định nhiều đến giá cả đầu ra. Những sản phẩm cấp cấp hẳn không nói, hàng trung cấp thì phương Tây không thể lại về giá với hàng TQ. Cùng giá nhau hàng TQ luôn tốt hơn, cùng chất lương hàng TQ luôn rẻ hơn.

Knightpv

Đi bộ
Mua taobao bác mua trực tiếp hay qua trung gian? Hướng dẫn dùm em cái, vụ này em gà lắm, cảm ơn bác

Dani2019

Xe máy
Nhà em bộ sen tắm và vòi nước dùng của hãng Caesar, sứ vệ sinh (bồn cầu và lavabo) của Toto dùng 5 năm rồi vẫn ổn. Mặc dù em thường chuyển giữa vòi nước và sen tắm nhưng nút chuyển vẫn chắc chắn, không lỏng hay rò nước, lớp mạ chrome vẫn sáng. Còn đồ sứ, em chọn loại công nghệ có lớp men bảo vệ gì ấy lâu em không nhớ rõ nên sử dụng lâu vẫn trắng sáng không ố vàng.

Còn hàng Trung Quốc nhập chính hãng công ty em cũng có nhập về lắp đặt trong trung tâm thương mại, sử dụng cũng 4 năm rồi chưa thấy phản ánh lỗi gì. Nên theo em đánh giá, đồ đắt tiền thì mức độ hoàn thiện cao hơn và nhiều tính năng hơn, còn độ bền thì các hãng tầm trung đã là rất ổn cho nhu cầu cơ bản trong gia đình rồi.

Thichtranduy

[Tịch thu bằng lái]
dùng mấy thứ liên quan đến sứ, mạ....thì ko nên xét độ bền vội. Vì có khi nó khá bền, tuy nhiên chất liệu làm, chất liệu mạ, chất liệu men có độc tố thì cụ ko thể biết đc ngay. Đấy chính là sự nguy hiểm của dùng hàng TQ. Giống như đồ chơi trẻ e của tàu vậy, rẻ, đẹp, và khá là bền tuy nhiên nhiều trường hợp chơi, ngậm vào mộm xong bị dậy thì sớm, ngộ độc chì......tóm lại né ra cụ ạ. Ko có cái j rẻ mà tốt cả
Đang bàn về TBVS thì liên quan gì đến ngậm vào mồm đâu.
Hay là cụ cho rằng đồ TBVS bằng sứ hay mạ.. gây độc cho cơ thể.
Cụ đang ăn ở VN, hít thở không khí ở VN thì có nguy hại không vậy?

qlevis

Xe điện
Cụ ngồi lên vệ sinh thì người cụ nó ko tiếp xúc vào cái sứ đó?chất độc trong cái đó nếu có thì nó ko dính vào ng cụ hay thẩm thấu qua da cụ?ăn ở đâu, hít khí ở đâu ko quan trọng, quan trọng chỗ cũ ăn vs hít có bị ô nhiễm hay ko oK?

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngồi lên vệ sinh thì người cụ nó ko tiếp xúc vào cái sứ đó?chất độc trong cái đó nếu có thì nó ko dính vào ng cụ hay thẩm thấu qua da cụ?ăn ở đâu, hít khí ở đâu ko quan trọng, quan trọng chỗ cũ ăn vs hít có bị ô nhiễm hay ko oK?
Đồ chơi bằng nhựa của Tàu cộng gây ung thư, dậy thì sớm ở trẻ và hàng tá chất độc hại khác khi bé tiếp xúc với đồ chơi có xuất xứ từ Tàu +. Báo chí đã cảnh báo từ lâu rồi. Tuy nhiên, mình nghèo nên đành chịu "chơi mấy hôm chắc không sao đâu "

Ladagia

Xe điện
Cụ cho em xin thông tin với, cụ mua qua kênh nào thế ạ?

drumer

Xe tăng
Mua taobao bác mua trực tiếp hay qua trung gian? Hướng dẫn dùm em cái, vụ này em gà lắm, cảm ơn bác
mua qua trung gian cụ ạ,cái này cụ quen ai bảo ng ta ngồi cạnh hướng dẫn chứ e chả biết hướng dẫn kiểu gì vì nó cũng loằng ngoằng lắm.
Cụ cho em xin thông tin với, cụ mua qua kênh nào thế ạ?
Thông tin gì cụ,e tìm trên taobao và order qua trung gian

tomtomchát

Xe container
E mới chuyển nhà, chủ cũ khoe cái bồn ị vừa thay 28 củ.
Hồi ở nhà cũ e ị Viglacera tuyền cúc cựt.
Về đây tóe roe miết, đhs :((