Thiếu tướng Tuyên đã trả lời nhá: Dừng xe, xử phạt: Không chỉ CSGT (Copy from Dantri)

x1_2548

Xe tải
Các cụ thông cảm cuối năm em phải giải ngân để tiêu hết số tiền cấp trong năm không thì lại bị thu hồi không chia chác được ạ.
Năm nay lại có thêm mấy nghìn tỉ đồng tiền nộp phí bảo trì đường bộ nữa em phải tiêu cho khẩn trương các bác thông cảm ạ!

vietran

Xe ba gác
Em đoán dư luận rộ lên rồi lại giống vụ xe chính chủ thôi, tất cả ca làm nhiệm vụ ở đường (từ csgt, ca phường, 141,...)đều dc phát thẻ xanh; hoặc thôi lại cất thẻ xanh, thời điểm nào phù hợp sẽ quy định sau, đấy kiểu thế, vn mình bao giờ chả hay có kiểu thế. Chứ dư bi giờ em chịu, chả bít dư lào, cứ toét là em phải dừng không mắc tội chống người thi hàng công vụ thì mọt gông

Camrybeo

Xe tải
Chuẩn ạ. Nhiều bác viết bài trên báo cứ nhầm lẫn or cố tình nhầm lẫn tạo mớ bóng bong.

dừng phương tiện để kiểm tra khác với dừng phương tiện vi phạm cụ ạ.
vi phạm thì hầu như đa số các lực lượng như CSCD,xxx Phường, CSTT đều có thẩm quyền dừng phương tiện khi vi phạm, còn xử phạt thì không phải lực lượng nào cũng full quyền hạn.

thinhkieuphong

Xe điện
Thằng Khựa có cái hay là khi CA đã bắt, phạt thì chấp hành ngay, nếu có khiếu nại thì khiếu nại sau. Tuyệt đối không có chuyện cự cãi trên đường với CA. Trong trường hợp đó, người có hành vi vi phạm sẽ bị dẫn giải ngay về đồn CA để xử lí theo Luật "Chống làm suy giảm hình ảnh người chiến sĩ CA" (đại loại thế). Cái này em nghe từ mồm một ông người Việt gốc Hoa bên đó phán. Chẵng biết có đúng không!?
bên đó kinh lắm, trước em sang đó đang mặc cả với taxi (taxi em vẫy vào lề đường) tự dưng có mấy thằng ở đâu đến lao ầm ầm vào chụp ảnh xe các kiểu, hóa ra là công an, chú lái taxi phân trần mãi chả được, còn em thì té luôn (đi tàu ;)) ), chắc cay mình lắm :D

mc queen 95

Xe hơi
cái thẻ xanh này mang ra ngoài gia công hết có 9 nghìn ziệt lam đồng thế là các chú cẩu nô tài nhà ta tố lên làm hết 200k thếl là cấu vào ngân sách 191k bỏ túi. ăn tết xong lên chém bão hủy cái này làm cái khác . đúng là trò hề diễn hoài ko thấy chán

doanduf3

Xe đạp
vâng, đám "cẩu nô tài" chúng em sẽ đặc biệt lưu ý đến bác mc queen 95 khi bác ra đường ạ.

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Quan tâm làm gì :|
Cứ theo văn bản pháp luật mà thực thi
Khổ lắm nói mãi :| :|

Ac080

Xe tăng
1 Bộ CA mà ko chuẩn bị ịn kịp cho hơn 7000 thẻ ah .? bó tay với câu trả lời này .[/QUOTE]

Nếu chờ in đủ thì lãng phí thời gian quá. Cứ cho thực hiện có gì bổ sung tiếp không chờ được đâu!

Quân Đuôi

Xe điện
Đúng là mang ra hêng hoang nghe có vẻ kinh lắm , chúng mày kêu đi tao làm chặt nội bộ rồi nhé ! Rồi quay ra nhổ toẹt luôn , không khác gì trò hề . Mà hình như mấy cái máy in hỏng hay sao mà in mãi không đủ thẻ ???

Xe duyen

Xe buýt
Bác Tuyên trả lời đoạn này bị sai roài. Vì để được cấp thẻ xanh, các chú xxx phải thi và đạt tối thiểu 50% thì mới được cấp thẻ (giống như là giấy phép lái xe của anh em chúng ta đấy ah) mà đã là thi thì có phải chú nào cũng đủ trình độ để đạt điểm 5 đâu, thế nên các chú chưa thi qua thì lại phải chờ thi lại để được cấp "giấy phép lái xe xanh".
Chưa in kịp “thẻ xanh”

[Liên quan đến việc nhiều CSGT trên cả nước vẫn chưa được trang bị “thẻ xanh” nhưng vẫn tuần tra, kiểm soát xử phạt, đại diện C67 cho biết việc triển khai thực hiện Thông tư 45 quá khẩn trương nên không in kịp. C67 đã hướng dẫn địa phương còn thiếu thẻ thì vẫn tiếp tục thực hiện việc tuần tra, kiểm soát như bình thường nhưng chỉ những CSGT có “thẻ xanh” mới được quyền cầm gậy ra hiệu lệnh dừng phương tiện.]

1 Bộ CA mà ko chuẩn bị ịn kịp cho hơn 7000 thẻ ah .? bó tay với câu trả lời này .

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn ạ. Nhiều bác viết bài trên báo cứ nhầm lẫn or cố tình nhầm lẫn tạo mớ bóng bong.
thế nên giờ chúng ta chỉ cần quan tâm đến quyền hạn, nhiệm vụ và thẩm quyền xử phạt của các đối tượng xxx khác.
thằng CSGT thì gần như full power rồi nên chắc không cần care nhiều, còn đám lâu bâu kia thì theo nghị định 34 chiến sĩ được xử phạt tối đa 200k, đội trưởng được tối đa 500k,...
em thắc mắc 1 điều, đó là khi bị CSCD bắt lỗi lớn hơn 500k chả hạn, nó di lý mình về phường, mà ở đó không có thằng nào đủ thẩm quyền xử phạt mình thì xử lý thế nào? mình ngồi đợi chúng nó đến xử phạt à?

xetainamdinh

Xe hơi
Chưa in kịp “thẻ xanh”

[Liên quan đến việc nhiều CSGT trên cả nước vẫn chưa được trang bị “thẻ xanh” nhưng vẫn tuần tra, kiểm soát xử phạt, đại diện C67 cho biết việc triển khai thực hiện Thông tư 45 quá khẩn trương nên không in kịp. C67 đã hướng dẫn địa phương còn thiếu thẻ thì vẫn tiếp tục thực hiện việc tuần tra, kiểm soát như bình thường nhưng chỉ những CSGT có “thẻ xanh” mới được quyền cầm gậy ra hiệu lệnh dừng phương tiện.]

cụ thấy pùn cười không?