[Funland] Thịt chó Diện béo

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Da lưng nướng chấm óc mật, chẹp chẹp ....

Mà giờ răng rụng mất rồi, huhu

AlphaTroay

Xe tăng
E hay ăn ở Vương thừa vũ gần cq.cũng đc..ngồi kiểu phản gỗ với chiếu

bomong

Xe điện
SG quán nào ngon vậy?

denmuon

Xe buýt
Thịt chó quán Diện béo mềm, không dai, thịt nửa nạc nửa mỡ hấp dừ ăn đậm và không bị khô. Món thịt gáy nướng thường hay bị cháy nên ăn hơi đắng, đặc biệt có món nước chấm mật rất ngon ăn nhiều không bị ngấy. Quán đông khi nhà chưa làm, bây giờ làm nhà đẹp quán không được đông như ngày xưa. Trước đây trong lúc chờ sắp mâm thuờng hay ra vặt ổi ăn. Một trong những quán có món thịt hấp chấm mật ngon nhất mà mình biết

Lonestar

Xe điện
Cụ tả chính xác địa chỉ cho em với?
Cụ đi đường đê xuống Bát Tràng đi qua gầm cầu Thanh trì khoảng 500m. Cụ để ý bên tay phải cụ có biển bảo Đình và Làng Đông Dư, Bên tay trái có Cái điếm canh đê màu vàng và Một ngồi nhà rất to Kết hợp Đông tây y có cái mái vom kiểu ả rập sơn màu trắng vàng thì đi lên khoảng 50m (tính từ cái điếm canh đê) nữa bên tay trái Cụ là đến nơi. Có dốc đi xuống.
Cách đi thứ hai là Cụ đi tuyến đường 40m đi thẳng đến Ecopar (Khi nào Cụ qua cây xăng đầu tiên của xã Đông Dư, Cụ đi tiếp lên một đoạn có đèn xanh đèn đỏ rẽ vào xã Đông Dư, Cụ đi qua đèn xanh đèn đỏ đấy khoảng 200m bên tay phải cụ có một tuyến đường rất to đang làm thì cụ rẽ phải vào đi đến sát đê thì bên trái cụ là một ngôi đền mới xây bên phải cụ là quán Diện Béo nhé

Lonestar

Xe điện
Thịt chó quán Diện béo mềm, không dai, thịt nửa nạc nửa mỡ hấp dừ ăn đậm và không bị khô. Món thịt gáy nướng thường hay bị cháy nên ăn hơi đắng, đặc biệt có món nước chấm mật rất ngon ăn nhiều không bị ngấy. Quán đông khi nhà chưa làm, bây giờ làm nhà đẹp quán không được đông như ngày xưa. Trước đây trong lúc chờ sắp mâm thuờng hay ra vặt ổi ăn. Một trong những quán có món thịt hấp chấm mật ngon nhất mà mình biết
Ngày xưa quán còn lụp xụp với nhà lá mái tôn thì ông Diện béo làm món nước chấm đấy ngon nhất nhì vì bản thân ông ý nghĩ ra cách làm đấy.
Nhưng vài năm gần đây nhiều quán mở gần hơn và một phần do quán của ông ý xa lên vắng khách

Shadow381

Xe điện
Cụ đi đường đê xuống Bát Tràng đi qua gầm cầu Thanh trì khoảng 500m. Cụ để ý bên tay phải cụ có biển bảo Đình và Làng Đông Dư, Bên tay trái có Cái điếm canh đê màu vàng và Một ngồi nhà rất to Kết hợp Đông tây y có cái mái vom kiểu ả rập sơn màu trắng vàng thì đi lên khoảng 50m (tính từ cái điếm canh đê) nữa bên tay trái Cụ là đến nơi. Có dốc đi xuống.
Cách đi thứ hai là Cụ đi tuyến đường 40m đi thẳng đến Ecopar (Khi nào Cụ qua cây xăng đầu tiên của xã Đông Dư, Cụ đi tiếp lên một đoạn có đèn xanh đèn đỏ rẽ vào xã Đông Dư, Cụ đi qua đèn xanh đèn đỏ đấy khoảng 200m bên tay phải cụ có một tuyến đường rất to đang làm thì cụ rẽ phải vào đi đến sát đê thì bên trái cụ là một ngôi đền mới xây bên phải cụ là quán Diện Béo nhé
Em hay đi lối qua Ecopark ra đê thì em phải rẽ tay phải quay về húớng cầu Thanh Trì cụ nhỉ, nhà hàng rộng rãi đẹp ko cụ?

cun01

Xe container
Em hay đi lối qua Ecopark ra đê thì em phải rẽ tay phải quay về húớng cầu Thanh Trì cụ nhỉ, nhà hàng rộng rãi đẹp ko cụ?
Quán Rộng chứ không đẹp.
Phải hôm tốt ngày, kiếm được 1 cái bàn xếp quãng 2 mâm cũng khó :P

Shadow381

Xe điện
Quán Rộng chứ không đẹp.
Phải hôm tốt ngày, kiếm được 1 cái bàn xếp quãng 2 mâm cũng khó :P
Cảm ơn cụ, em sẽ qua đó. Hà khu Ba Đình ít quán thịt chó ngon, mỗi quán chỗ Viện 354 giờ cũng chán rồi

cun01

Xe container
Cảm ơn cụ, em sẽ qua đó. Hà khu Ba Đình ít quán thịt chó ngon, mỗi quán chỗ Viện 354 giờ cũng chán rồi
Sẵn 4b cụ chịu khó chạy qua sông tí cho thay đổi không khí :D
Xưa có cái Chó Hàng Lược.
Giờ quán lưu lạc nơi nao không rõ :(

Lonestar

Xe điện
Theo em cụ nên đi lên Đê cho dễ đi và dễ tìm vì lỗi đường từ Ecopar vào đường vẫn chưa làm xong nên khá xấu.
Nhà hàng mang tính chất đồng quê có khu quay ra hồ và vườn ổi cũng được cụ ah

sonvg

Xe điện
Cháu cứ làm đôi cái chân là say, hơi bẩn cơ mà thi thoảng ăn nên cứ kệ :)), hấp hủng rõ đắt :))

tranmanhha

Xe điện
Ngày xưa bọn em cũng hay ăn bên đó, cũng hay ra ngoài vặt ổi ăn. Lúc đầu ăn cũng thấy lạ lạ ngon ngon. Nhưng ăn nhiều lần, không hiểu sao cảm thấy sườn chó non và nước chấm cứ tanh tanh, gây gây.... và nhòm vào cái điện thờ thấy rất nhiều hình người giấy ... thế là bỏ.

denmuon

Xe buýt
Em thì chả để ý đến mấy hình người vì chén đã. Tanh thì đúng rồi vì nó có óc, làm vài ly rượu thì cũng không vấn đề gì. Chẳng qua lâu cũng bận nên ít qua. Món hấp của nó ok cụ nhỉ.

tranmanhha

Xe điện
Gớm, các cụ rôm rả cứ như sắp hội làng.
Đây, kính các cụ 1 trong tứ quý: Nhất mực, nhì vàng, tam khoang, tứ đốm.
Cụ nào đụng không ?

cun01

Xe container
Gớm, các cụ rôm rả cứ như sắp hội làng.
Đây, kính các cụ 1 trong tứ quý: Nhất mực, nhì vàng, tam khoang, tứ đốm.
Cụ nào đụng không ?

Con chó đẹp như thế này mà ăn kể cũng thấy hơi phí.
Nhưng thôi.
Hóa kiếp cho nó để kiếp sau, em hy vọng nó được đầu thai làm người :D

namson229

Xe điện
trời lạnh mà ngồi rượu thịt chó là thích lắm đấy, trời hè thì xin kiếu