[Funland] Thịt Kangaru

XSim

Xe container
Bò dê thôi cụ. Tại sao ấy à, lịch sử loài người cả mấy triệu năm, các cụ test cho mình hết rồi, con gì ngon nhất thì nuôi. Mà nuôi để ăn thịt thì bò, lợn, dê, gà, vịt/ngan. Các con khác có ăn cũng là để đổi vị cho lạ miệng là chính, chứ nếu ngon thì các cụ đã nuôi từ lâu rồi.
Còn do khẩu vị và khả năng thuần dưỡng, năng suất nữa cụ ah. Không phải cứ ngon là sẽ nuôi đâu, vì nuôi không hiệu quả. Ngay cả thịt bò trong lịch sử hình như dân Việt cũng không ăn mấy.

cardreamer

Xe điện
Kangaroo, đà điểu, cá sấu ăn chán, kể cả mấy con hươu, nai nghe thì hay chứ ăn cũng không ngon. Em nghiệm ra mấy con thú rừng, thú hoang mà kích thước nhỏ nhỏ ấy thì ăn luôn ngon thịt hơn bọn to xác.
Con hoẵng ăn ngon các cụ ạ. Nó cũng nhỏ con, vậy là đúng bài

XSim

Xe container
Em đọc truyện bộ đội đi rừng săn được nai là thích lắm vì được cải thiện đạm, có thấy ai chê nai hôi đâu nhỉ.

cardreamer

Xe điện
Nhím, hon... là những con nhỏ nhỏ mà thịt ngon, lại không có vấn đề pháp luật vì nuôi hết rồi

Anhduc73

Xe buýt
Thị đà điểu ngon ợ. Em ăn rồi, xào lăn hết xảy luôn.
Đấy là cụ mới ăn, lạ miệng thì cảm giác như vậy. Bọn em ở Sơn Tây, Ba Vì thì chán ngấy món này vì đây là thủ phủ của đà điểu. Cỗ bàn chỗ bọn em không ai làm món này nữa vì không có người ăn.

Anhduc73

Xe buýt
Còn do khẩu vị và khả năng thuần dưỡng, năng suất nữa cụ ah. Không phải cứ ngon là sẽ nuôi đâu, vì nuôi không hiệu quả. Ngay cả thịt bò trong lịch sử hình như dân Việt cũng không ăn mấy.
Cụ nói chuẩn, không phải "hình như " mà là sự thật 100%. Trước khi Pháp vào VN, dân mình không có thói quen sử dụng thịt bò.

Kuu

Xe lăn
Kangaroo, đà điểu, cá sấu ăn chán, kể cả mấy con hươu, nai nghe thì hay chứ ăn cũng không ngon. Em nghiệm ra mấy con thú rừng, thú hoang mà kích thước nhỏ nhỏ ấy thì ăn luôn ngon thịt hơn bọn to xác.
Con hoẵng ăn ngon các cụ ạ. Nó cũng nhỏ con, vậy là đúng bài
Đúng là thịt con hoẵng ăn ngon thật, nhưng mà cũng phải đảm bảo là thịt còn tươi và con hoẵng chưa già chứ hoẵng già hay thịt để ôi thì ăn cũng chẳng ra gì(hoẵng cùng họ hươu nai nhưng bé, chỉ vài chục cân).
Thịt con hươu con nai thật ra ăn cũng ngon nhưng phải là thịt những con chưa già, thịt còn tươi. Thịt hươu nai bày bán hoặc các Cụ ăn ở nhà hàng đặc sản rừng đa phần là thịt của những con người ta nuôi lấy nhung đã già không còn cho nhung và những con bệnh tật phải giết hoặc có thể là thịt thú săn nhưng đã để lâu biến chất rồi nên ăn dai, nhạt, hôi...

Thịt những con chồn cầy nhím... nhiều con ăn cũng hôi lắm, không phải ai cũng thích ăn đâu.

Em không thích ăn thịt rừng :|

BT.8888

Xe máy
=)) thịt chuột e chưa ăn

vankhuonthep

Xe tăng
Em ăn con sóc tươi nướng tại bàn ngon các cụ ạ. Nai thì xào lá lốt cũng ngon.