[Funland] Thịt lợn muối ăn như thế nào thì ngon ah

tieunhilang

Xe điện
Salami này làm nhân bánh mỳ ăn là ngon nhất :D chưa kể salami cũng có nhiều loại khác nhau bác à.
Cụ/mợ cho em hỏi chỗ bán Salami này với ạ! Em được cho dịp Tết ăn thấy cũng ngon ngon mà tìm mãi không thấy chỗ bán

blackseal

Xe tải
em là em ứ thích thịt muốn của bọn tây lông. ăn chả ra gì ( đánh giá của riêng em- em ăn thịt của pháp và tây ban nha thôi) em thích món thịt muốn của Phú thọ - kg phải thịt chua Thanh Sơn nhá

CR-Vic

Xe container
Iberico thì có lẽ xuất phát từ chữ Iberia là tên bán đảo Iberia của TBN và BDN nên nhắc đến Iberico là hiểu ngay đến TBN và BDN giống như nhắc đến Nhãn lồng Hưng Yên là hiểu Hưng Yên, VN vậy :D

Như cụ đã nói, hai loại jamon Serrano và Iberico là hai loại khác nhau: Serrano là được làm từ giống lợn nuôi trong nhà màu sáng và có giá rẻ hơn giống lợn đen Iberico thường được nuôi thả hơn. Nếu Paleta Serrana là Serrano được làm từ đùi trước thì Jamón Serrano được làm từ đùi sau của con lợn. Serrano là cụm từ lái âm của Sierra trong tiếng TBN là vùng núi. Còn cụm từ Iberico là nói về giống lợn Iberico chứ không phải là chỉ dẫn địa lý. Tuy nhiên giống này thì nó cũng chỉ sống theo vùng nhất định ở TBN và BĐN

CR-Vic

Xe container
Bác vào các cửa hàng thực phẩm dành cho người nước ngoài là có nhiều loại chọn thoải mái. Lưu ý bác là salami là phải lát mỏng nhất có thể thì ăn nó mới ngon :D

Cụ/mợ cho em hỏi chỗ bán Salami này với ạ! Em được cho dịp Tết ăn thấy cũng ngon ngon mà tìm mãi không thấy chỗ bán

xetrolley

Xe tải

cụ vào mấy shop l' plate , ân nam ,kiwi , con heo vàng , ngon cổ điển .... salami nhiều chủng loại 30-40 loại
loại củ cụ là loại phổ thông

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
đây là salad hoàng đế cụ ah
Cái này là e tự làm. E gọi nó là salat rau rocket. E cho thêm tí bơ, bưởi vào cho dễ ăn thôi vì đặc thù cái rau rocket ko phải ai cũng ăn được :)

Kitcat

Xe container
Rau rocket có nhiều giống, loại lá nhỏ như của cụ đậm mùi đặc trưng của rocket, dễ ăn hơn loại lá to của mợ Moon. Loại lá nhỏ vì dễ ăn hơn với số đông nên trộn thanh như cụ sẽ dễ cảm đc các mùi vị. Riêng em làm salad thì ko thích cho nhiều các loại sốt vào, chắc giống cụ.
Loại lá to là loại giống cổ, lai tạo ít nên nó dễ sống và có thể lên ngay cả trong khí hậu khá nóng, nó còn ra hoa kết hạt tự mọc thành cây thế hệ tiếp đc, loại này trồng đc dễ ở vn. Loại lá nhỏ em e rằng không, nên ở vn chắc là khó mua nó hơn.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đây không phải là thịt lợn muối mà là Jăm bông.
1 loại jăm bông rất đặc biệt của giống lợn Iberico Tây ban Nha.
Ăn jăm bông như thế nào thì chẳng cần phải giới thiệu nữa!
EM tuyền chấm tương ớt uống bia theo cụ có đươc không :)

coolpix8700

Xe ngựa
EM tuyền chấm tương ớt uống bia theo cụ có đươc không :)
Ăn như thế nào thì tùy ý thích của mọi người.
Em có ông anh trước làm cho sứ quán Tây Ban Nha ở HN cũng hay tích lũy đồ này.
Đến nhà là lôi rượu, jăm bông, salami,... ra.
Nhưng chỉ cắt lát rồi vừa ăn vừa nhâm nhi rượu thôi!
Em được biết thì phó mát Ý nổi tiếng hơn phó mát Tây Ban Nha, nhưng Jăm bông của Tây Ban Nha rất nổi tiếng.
Tuy vậy ai đã vào cái bảo tàng jăm bông ở Madrid sẽ thấy, có đủ các thể dạng jăm bông, từ loại rất rẻ, bình dân đến loại cực đắt. Đắt nhất không chỉ được đóng dấu 5J mà phải là loại black label, còn lợn chỉ được nuôi bằng acorn (quả cây encina-họ gọi là bellota)!

xetrolley

Xe tải
Rau rocket có nhiều giống, loại lá nhỏ như của cụ đậm mùi đặc trưng của rocket, dễ ăn hơn loại lá to của mợ Moon. Loại lá nhỏ vì dễ ăn hơn với số đông nên trộn thanh như cụ sẽ dễ cảm đc các mùi vị. Riêng em làm salad thì ko thích cho nhiều các loại sốt vào, chắc giống cụ.
Loại lá to là loại giống cổ, lai tạo ít nên nó dễ sống và có thể lên ngay cả trong khí hậu khá nóng, nó còn ra hoa kết hạt tự mọc thành cây thế hệ tiếp đc, loại này trồng đc dễ ở vn. Loại lá nhỏ em e rằng không, nên ở vn chắc là khó mua nó hơn.
em chuyên âu lên loại này bây giờ rất nhiều ah , trước thì chỉ có ở đà lạt bây h nhiều nhà vườn hữu cơ ngoài bắc trồng cũng rất nhiều .

Rivers

Xe container
Chắc cụ đùa , em nghĩ phải cuốn với lá mơ .
Hu hu rau diếp/ xà lách chấm mắm tôm, mai em ăn có làm sao là bác Sông chít với em.
Thịt muối mùi thơm nhẹ, vị đậm đà nên phối với lá xà lách ko mùi vị, giòn, mát hoặc ăn không cũng đc, còn mắm tôm + whisky cho nó tây ta giao duyên, vừa có bản sắc ẩm thực dân tộc vừa phê lại sang mồm :))

Kitcat

Xe container
em chuyên âu lên loại này bây giờ rất nhiều ah , trước thì chỉ có ở đà lạt bây h nhiều nhà vườn hữu cơ ngoài bắc trồng cũng rất nhiều .
:D Nhà cụ trồng ạ? Cụ tiếp thị hàng cho mấy cụ trong topic đang hỏi giống và chỗ mua đi kìa?

cun01

Xe container
À quên, nếu cụ không kiếm được tôm hùm thì tặng thịt lợn cho em nhớ.
Cụ thái ra ăn kèm với tôm hùm. Lấy lá lộc vừng gói thịt tôm hùm sống với thịt lợn này rồi quấn lại chấm mù tạt.
Bẹn với chả bà.
Tử tế thế đấy.
Em đọc vị ngay từ đầu.
Mùa mày lộc vừng rụng hết lá. Lấy liếu dề mờ gói. Lại chả xin ngay í mờ \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

cun01

Xe container
Cái này thái nhỏ trộn xa lát dầu dấm, cà chua bi, ô liu muối.
Dùng kèm bánh mì, phô mai.
Tốn vang đỏ ra phết :D :D :D

takafumi

Xe buýt
Em cũng mua 1 set như thế, cơ mà thái ra cực khó vì nó nó rắn nên không đẹp như cái ảnh bác nào đưa lên ấy là do thợ chuyên nghiệp thái. Miêng thịt thái ra cũng đen sì, chả hồng hào như ảnh gì cả.
Thịt Iberico loại thái sẵn thì bán đắt hơn, tầm 430k/lạng. Ăn loại này thì thấy có thơm hơn và miếng thịt thái ra cũng đep hơn cái Serrano kia.
Em đang muốn tìm chỗ mua tiếp loại ngon hơn, nhưng đóng goi cũng cỡ 1kg như loại Serrano kia.