[Funland] Thợ máy thiệt mạng khi lái trực thăng do mình tự chế tạo

Dodge Ram

Xe điện
Lại nhớ đến mấy ông “chế tạo” tầu ngầm ở Việt Nam!
Đam mê cũng tốt thôi, nhưng nghiên cứu để chế tạo cái bánh xe là việc làm phí phạm thời gian.

nguyentoan.uct

Xe điện
Khung buồng lái bị biến dạng là do cánh máy bay nó chém vào. Chứ thân máy bay nó chỉ xoay nhẹ ngang thôi , người ông kia lao nhẹ về phía trước chứ làm gì có lực nào tác động mạnh mà đầu húc vào biến dạng cả khung kính lái thế kia? Húc thế quá bằng ironman à? :))))

Không bị cánh quạt chém vào thì vẫn sống nhăn răng nhé. Kể cả đầu có húc vào kính lái.

cụ ko biết thế nào là quán tính ah. Ko có quán tính thì ô tô cần gì dây an toàn với túi khí :D :D

202

Xe container
Bên nào không ra gì thì em không muốn lạm bàn, nhưng có những thứ không phải ai muốn chế cũng được dù rằng họ có thể nắm vững nguyên lý hoạt động. Đằng sau 1 cỗ máy là công sức của bao nhiêu kỹ sư tính toán về công suất/trọng lượng, sức bền vật liệu, độ ổn định và bền bỉ .v.v. Những cái đó thì vài bác nông dân bình thường không có đủ hiểu biết, và chính quyền phải ngăn chặn những thí nghiệm như thế này là để tránh những rủi ro có thể xảy ra.
Nguyên tắc chỉ cấm những gì vi phạm PL

blackhole1

Xe điện
Đấy chính là điểm khác nhau của thợ vườn và thợ kỹ thuật.
Giống hệt việc các kỹ sư honda làm ra cái xe hoàn chỉnh, về đến VN thì có bộ tiết kiệm xăng. =))
Thì bớt tý công suất thôi có chi mà căng , buồn cười nhất là bộ lắp vào trước chế hòa khí được quảng cáo là có thể sắp xếp lại mạch của hydrocacbon của xăng để cháy kiệt hơn tiết kiệm hơn .

vhy107

Xe buýt

Cãi gì cụ ơi, cụ có xem Video chưa hay dựa vào cái trình search được tiếng anh của cụ. Cái ảnh của cụ đã khẳng định mắt em đúng. Đầu của cậu ấy văng ra và quật ngược lại vào thân bên phải máy bay đến mức biến dạng khung thép, đầu của cậu ấy cũng biến dạng đúng thái dương bên trái như ảnh của cụ. Cụ nghe câu bọn lều báo chưa.
Ảnh chụp vết thương đầu ở thái dương phải mà cụ, bên phải thì phù hợp với chấn thương do cánh chính chém vào cụ ạ. Nếu đập vào thành cabin do rung lắc, đầu thò ra rồi đập vào cabin thì vết thương phải ở bên trái

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Người ta dũng cảm ngồi lên sản phẩm & thử nghiệm thứ do chính họ phát minh ra tốt quá rồi các cụ còn dè bỉu gì?

Thế kỷ trước, anh em nhà Writgh mà không dũng cảm tự thử nghiệm chiếc máy bay được coi là đầu tiên thì giờ các cụ lấy đâu ra máy bay mà đi.

Chứ có phải họ chả dám ngồi lên cái xe cuốc dân do mình thai nghén chế tạo hay thử luôn mũi thuốc công nghệ cao đầu tiên đâu mà các cụ cá trê thế. :(

ConCuCauKinh

Xe buýt
Nguyên tắc chỉ cấm những gì vi phạm PL
1 chiếc trực thăng " handmade" bay vè vè trên đầu nhà bác và có khả năng rơi rụng bất cứ lúc nào, cánh quạt vỡ văng mạnh hoặc cháy nổ xăng dầu gây thiệt hại nhân mạngh thì bác sẽ không nghĩ vậy đâu. Phương tiện bay là 1 loại hình đặc thù, đừng nghĩ tôi làm ra thì tôi có quyền bay. Chính quyền họ cấm là có lý do cả đấy, ngay đến cái xe máy bác đi còn phải qua Cục Kiểm Định kiểm tra và cấp giấy Chứng Nhận đủ điều kiện.

Thichtranduy

[Tịch thu bằng lái]
Tàu Hoàng Sa 2 đây cụ

Đây là Trường Sa

Em chụp cách đây 2 tháng khi đi TB
Mấy cái này thích hợp làm quan tài cho những người thích thủy táng.
Một thời cãi nhau như mổ bò làm bên kỹ thuật khoa học quân sự phải mất thời gian đến xem.
Chắc mấy đồng chí quân đội hôm đó có chuyện để chém gió trên bàn nhậu.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Hóng máy bay, tàu ngầm, xe tăng Việt Nam:))

Mấy ông thợ VN hay vỹ cuồng, ngồi nói chuyện mấy ông thợ cơ khí thì kiểu như thế giới trong lòng bàn tay. Em nhớ có đợt có cái xưởng CNC bị hỏng nén khí, thợ xưởng thợ làng đến ko đc.
Em bận sơ mi quần bò qua mấy lão cười khẩy...
Té ra ko biết thay dầu, làm nó quẩn dầu bẩn mãi nóng máy. Lại còn lý luận là bọn hãng chỉ biết thay nhiều để bán nhiều dầu :))
Em cầm mỗi cái cờ Lê làm 30 phút mà mấy ông ấy ko tin

Trình độ làm thợ thì cứ làm thợ thôi, ko dễ thành kỹ sư, nhà chế tạo được.

blackhole1

Xe điện
Hóng máy bay, tàu ngầm, xe tăng Việt Nam:))

Mấy ông thợ VN hay vỹ cuồng, ngồi nói chuyện mấy ông thợ cơ khí thì kiểu như thế giới trong lòng bàn tay. Em nhớ có đợt có cái xưởng CNC bị hỏng nén khí, thợ xưởng thợ làng đến ko đc.
Em bận sơ mi quần bò qua mấy lão cười khẩy...
Té ra ko biết thay dầu, làm nó quẩn dầu bẩn mãi nóng máy. Lại còn lý luận là bọn hãng chỉ biết thay nhiều để bán nhiều dầu :))
Em cầm mỗi cái cờ Lê làm 30 phút mà mấy ông ấy ko tin
Chính xác trước em có đề bài làm một em máy ly tâm liên lục V 3000 v/p đem ra bàn với mấy thánh cơ khí thì nói đơn giản và trình độ mấy lão thì tây trả lại tiền đến lúc chốt bài làm xong nghiệm thu mới trả thì đều rụt lại sạch .

formen

Xe lăn
Chết vì đam mê. Rip.

ubisapro

Xe trâu
Nhìn ghê quá, :(

202

Xe container
1 chiếc trực thăng " handmade" bay vè vè trên đầu nhà bác và có khả năng rơi rụng bất cứ lúc nào, cánh quạt vỡ văng mạnh hoặc cháy nổ xăng dầu gây thiệt hại nhân mạngh thì bác sẽ không nghĩ vậy đâu. Phương tiện bay là 1 loại hình đặc thù, đừng nghĩ tôi làm ra thì tôi có quyền bay. Chính quyền họ cấm là có lý do cả đấy, ngay đến cái xe máy bác đi còn phải qua Cục Kiểm Định kiểm tra và cấp giấy Chứng Nhận đủ điều kiện.
Cụ nghĩ nó cũng phải biết chuẩn là gì chứ. Cứ nộp tiền và cung cấp hồ sơ thiết bị và an toàn. Cho bay trong khu vực hạn chế để thử. Họ cũng ko dám bay lung tung đâu. Ví dụ cũng phải thông minh một chút chứ.

maixuanhuong

Xe tăng
Lại nhớ đến mấy ông “chế tạo” tầu ngầm ở Việt Nam!
Đam mê cũng tốt thôi, nhưng nghiên cứu để chế tạo cái bánh xe là việc làm phí phạm thời gian.
Ở mình hay có các bài báo nêu gương ông này chế tạo cái này, ông sinh viên chế tạo cái kia, kể cả trong dịch bệnh này cũng thấy nhiều chế tạo, sáng chế lắm ( nào thì giao đồ không tiếp xúc, đo nhiệt độ giữ khoảng cách...). Nhưng em cho rằng đó mới chỉ là lắp ghép thôi, cũng giống như 1 trò chơi vậy. Có thời gian và vật tư thì rất nhiều người làm được.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Cụ nghĩ nó cũng phải biết chuẩn là gì chứ. Cứ nộp tiền và cung cấp hồ sơ thiết bị và an toàn. Cho bay trong khu vực hạn chế để thử. Họ cũng ko dám bay lung tung đâu. Ví dụ cũng phải thông minh một chút chứ.
Nông dân VN tự làm tự bay chả có cái gì gọi là chuẩn với hồ sơ an toàn, thế nên CQ mới phải ngăn cấm. Nói chuyện với thằng vừa ngu vừa cùn thì chả giải quyết dc gì. Tiễn Vong!!!!

Tiêu đề của clip nói lên tất cả:

blackhole1

Xe điện
Nông dân VN tự làm tự bay chả có cái gì gọi là chuẩn với hồ sơ an toàn, thế nên CQ mới phải ngăn cấm. Nói chuyện với thằng vừa ngu vừa cùn thì chả giải quyết dc gì. Tiễn Vong!!!!

Cánh này mà nó phang vào tay cũng gẫy tay ấy chứ máy cắt cỏ thì line luôn vào bộ xích líp truyền động là chạy ngon chứ làm như vậy quá lãng phí khả năng sinh công .

vandatAT

Xe container

Nghịch ng.u hết sức.
Nó văng cho thì gãy tay, mù mắt.
cái khoản mài thủ công này nó ko bao giờ cân bằng chính xác được. Khi quay nó rung lắc, phá kinh lắm.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Phi công có phải ký giấy sinh tử không Cụ?
Anh làm, anh tự bay, chết người anh tự chịu.
Tuy nhiên, để cấp phép được thì anh phải chứng minh được máy bay của anh bay an toàn.
Ba cái cân sắt vụn không rõ tiêu chuẩn nào mà dám cấp phép bay thì mả nhà ông ký duyệt còn bé.
Cát Linh - Hà Đông đấy, 1001 chuyên gia mà ai dám đặt bút???