[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bank thu rồi bán phát mại cái tàu, giá tàu bây h rẻ vì làm gì có ai mua, bán ko đủ tiền nợ -> bạn tiếp tục đòi phần cụ còn thiểu.
Hic, vay mượn ng thân họ cũng vay rồi, chắc giờ chỉ còn nhà cửa đất đai sổ đỏ thôi cụ nhỉ, thì đó cũng là tài sản họ làm ăn có lãi trước đây giờ bỏ ra mà trả nợ thôi,vài năm sau lại làm ăn tiếp có gì đâu mà phải khóc.

vcons

Xe hơi
Hic, vay mượn ng thân họ cũng vay rồi, chắc giờ chỉ còn nhà cửa đất đai sổ đỏ thôi cụ nhỉ, thì đó cũng là tài sản họ làm ăn có lãi trước đây giờ bỏ ra mà trả nợ thôi,vài năm sau lại làm ăn tiếp có gì đâu mà phải khóc.
Chuẩn, nếu có đất đai thì nên bán bớt trả nợ cho nhẹ đầu

sakai_yo

Xe lăn
Tàu đêm năm ngoái em đi thì tầm 5tr/phòng. Em đếm sơ sơ cả tàu tầm 100 -120 khách cả lớn bé. Bọn em vừa đi về thì Đà Nẵng bùng dịch, sau đó thì QNinh cũng cấm tàu.

Phỡn

Xe tăng
Huyền thoại chiếu hoa VN, ba ông thua một ông hoà =))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nay em ngồi trà vặt thế nào lại gặp đúng đội banker ngồi cạnh. Tàu, khách sạn, thậm chí đất cũng chuẩn bị siết nợ nhiều lắm. Đặc biệt là tàu nghỉ đêm giờ bán ko ai mua, trước nếu có bán thì chỉ bán xác tàu còn lốt hơn 2 tỷ chả ai bán. Giờ bán cả tàu cả lốt ko ai mua :((
Để em gom tiền làm cái chở các cụ ọp phơ đi free tour đc ko nhỉ juve99

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ấy, lãi thì chiêu đãi còn gì :))
Kiếm được bao nhiêu lại tái đầu tư vay ngân hàng thêm, lại vòng luẩn quẩn thôi cụ ạ.
Ừ thì muốn tồn tại và phát triển thì chỉ còn cách vay đầu tư . Thiên tai , dịch họa đến thì cố gắng mấy cũng bằng...thừa !

Ocdaonho

Xe tải
Nói như cụ thì xã hội đi xuống, khỏi kinh doanh khởi nghiệp gì cho đỡ mang tiếng tham.
Đọc còm mới thấy chắc toàn những người chẳng làm ăn gì mới đi chê người khác tham cụ nhỉ. Không có tham vọng thì cả thế giới chỉ dẫm chân tại chỗ và đi lùi hết. Rất nhiều người có suy nghĩ người giàu không được kêu, thằng nghèo mới có quyền than thở.
Chủ tàu hay bất cứ doanh nghiệp nào đang thua lỗ trong mùa covid này cũng thế, kêu ca nếu được thì cũng chỉ được nhà nước hỗ trợ chút ít phần nào rất nhỏ, chứ chẳng hi vọng cứu được gì to đâu, họ kêu để cho nhà nước biết, con có khóc mẹ mới cho bú, đỡ được tí gì thì đỡ thôi chứ xác định rủi ro thất bát mình tự chịu là chính. Nhiều cụ cứ làm như họ kêu là nhà nước dang tay ra cứu hết không bằng mà lo thiệt thân.
Lúc làm được người ta cũng nộp thuế đầy đủ, lúc khó khăn không cho người ta kêu.

aday84

Xe hơi
Du lịch nội địa phải 2 tháng nữa mới biết, còn đợi khách tây thì lâu đấy, tàu du lịch phải đợi dài nữa

AlexHEO

Xe tăng
Tàu đêm năm ngoái em đi thì tầm 5tr/phòng. Em đếm sơ sơ cả tàu tầm 100 -120 khách cả lớn bé. Bọn em vừa đi về thì Đà Nẵng bùng dịch, sau đó thì QNinh cũng cấm tàu.
Liệu bác có nhầm ko chứ em thấy riêng đội tàu đêm ko tính tiền kiểu 5tr/phòng mà tính đầu người bác ạ. Đợt năm ngoái sale các kiểu thì thấp nhất từ 1,8tr/người 2 ngày 1 đêm trên Vịnh. Áp dụng cho khách nội địa, riêng vé tham quan bql Vịnh thu 700k/người rồi.

sakai_yo

Xe lăn
Liệu bác có nhầm ko chứ em thấy riêng đội tàu đêm ko tính tiền kiểu 5tr/phòng mà tính đầu người bác ạ. Đợt năm ngoái sale các kiểu thì thấp nhất từ 1,8tr/người 2 ngày 1 đêm trên Vịnh. Áp dụng cho khách nội địa, riêng vé tham quan bql Vịnh thu 700k/người rồi.
Không nhầm cụ ơi, tính đầu người thật, quy ra nhà e là 5tr/p thôi, gồm cả 1 trẻ em.

Dh639010

Xe tải
Em cũng hóng được chỗ mấy anh chủ, đúng như cụ nói. Tàu nghỉ đêm trước 3 tháng hè doanh thu một đêm 1 tỷ chưa đến nhưn vài trăm triệu/tàu là thường. Mỗi ông vài 3 con là ít, đòn bẩy tùy chủ. Giờ cái đám vài trăm tỷ ấy nằm không tiền đốt không kể xiết.
Cụ tính ntn mà một đêm thu đc vài trăm triệu là thường ạ?

nvk155

Xe điện
Làm kinh doanh không phải chỉ biết làm thế nào cho có lãi.
Phần lớn các nhà doanh nghiệp VN hiện nay đều chẳng được đào tạo đến nơi đến chốn để quản lý, mà cái môi trường VN hiện nay cũng chẳng theo 1 kiểu quy luật nào. Người tự hiểu mình, biết khả năng của mình sẽ biết dừng đúng cái điểm mà vượt quá là không còn khả năng kiểm soát.
Thực ra điều này cũng không phải người ta không biết, nhưng bản lĩnh để dám dừng thì không phải lúc nào và ai ai cũng làm được!
Cháu cũng thuộc dạng dát chết nên cũng dừng được.
Đôi lúc cháu suy nghĩ tại sao nhiều người họ không dừng. Ngoài những nguyên nhân cụ kể cháu nghĩ còn nguyên nhân là “quy mô”. Phần nhiều đều bị “quy mô” dụ dỗ để giảm chi phí, để tăng lợi nhuận. Để tăng quy mô an toàn và bài bản thì cần phải có quá trình dài hơi để tích luỹ tài sản. Quá trình ấy không thể dưới 10 năm được. Chuyện “10 năm” của 1 doanh nghiệp nhỏ nó mông lung mơ hồ lắm, chưa kịp nhớn đã chết rồi cụ ạ. Chết do nhiều thứ, trong những thứ ấy có cái cực kỳ quan trọng là chính sách.

Xichlo2014

Xe tải
Covid ảnh hưởng nặng nề, em 2 năm nay coi như dừng hẳn.

johnson321

Xe tải
Đổ cho covid làm gì, đổ cho cái thằng phát tán nó là anh thâm nho, Đông Á bệnh phu kia kìa.

baxij

Xe tải
Website
www.biznoithat.com
Đọc bài các cụ chém phì cười
1. Thứ nhất là cụ chủ thớt dẫn link từ lều báo
2. Thứ 2 là lều báo dẫn tin từ chủ tàu, cái chủ tàu kêu 1 thì lều báo kêu 10
3. Toàn thấy các cụ chửi chủ tàu, mà ông chủ tàu thì là chủ thể không có thật (tên, tuổi...)

Hôm qua em qua Sapa thấy tiêu điều chưa từng cố, vắng ngơ vắng ngáo. Chỗ sân bóng trước xe 45 chỗ du lịch còn thấy đỗ đầy- giờ ko 1 bóng, nhẽ ngân hàng thu hết rôi?
Thu sao nhanh thế cụ,ko chạy thì về bãi thoii cụ

Kêu cái con kẹc. Lúc đớp thì có bớt và giảm giá cho khách không. Hở phát là vặt
Tóm lại tất cả các ngành dịch vụ, phục vụ từ giao thông, du lịch, nhà hàng, khách sạn, lưu trú, giáo dục; kể cả bán rong trên đường, cắt tóc. làm đẹp; phòng tập... chết hết vì không có khách;
Trừ công chức/ viên chức thì yên ổn, có nhiều bộ phận nhàn thêm vì làm online;
Em mất 80% thu nhập - đến cắt tóc cũng phải giảm chi phí
Xã hội đều vậy mà cụ

Kuu

Xe lăn
Phải nói là đại dịch Cô-vy này nó ảnh hưởng tiêu cực đến hoạt động kinh doanh khủng khiếp, chưa từng có. Dịch vụ du lịch là bị ảnh hưởng nặng nề nhất.
Đa phần các hệ thống khách sạn lớn đã đóng cửa. Như hệ thống khách sạn Mường Thanh đóng cửa tất cả trên toàn quốc luôn, nhiều nhân viên tạm nghỉ không lương, số nhân viên rất ít còn lại nhận 40% lương để sống cầm cự qua ngày.
Không biết dịch này sẽ còn kéo dài đến bao giờ, chưa thấy dấu hiệu khả quan khống chế được dịch...