Thợ VMC Thanh Xuân- Xin các bác trên OF cho ít kinh nghiệm

Boeing747-400

Xe đạp
Tuần trước em mang con M3 của em xuống VMC Thanh Xuân, điều đầu tiên em cảm nhận ở đây là về các bác thợ của VMC và cách làm việc của VMC. Các bác thợ ở đây có một đặc điểm là rất hay gạ gẫm để các bác thay ngoài, em thấy kể ra cũng rẻ hơn so với thanh toán trong hãng, nhưng nghĩ cho cùng thì với cách làm này VMC sớm muộn cũng sập tiệm các bác ạ. Tuy nhiên ngoài VMC chẳng biết mang con M3 của mình đi đâu nữa. Hôm nay post bài lên đây, muốn xin các anh em đã có kinh nghiệm khi mang xe vào đây để bảo dưỡng, sửa chữa. Xin cảm ơn các bác.

Mazda thì hàng ngoài có đến 90% bác ạ (cóc ả hàng xịn chính hãng và hàng ngoài) và giá hàng xịn cũng chỉ 40-60% giá trong hãng, và máy của mazda cũng không có pan nào quá khó nên thợ VMC mới thế -> sập cũng là tất yếu

nlthanh

Xe tải
Em cũng đi maz nhưng mà em toàn mang ra gara ngoài để sửa, đồ maz rất chi là sẵn, em thay cái gì cũng có luôn, giá cả cũng phải chăng, cơ chế thị trường mà bác.
Thế mà em tìm bộ cao su joăng cửa cả bên cánh cửa và bên khung cửa cho xe Mazda 3 mà không có đấy bác ạh, bác có biết chỗ nào bán không chỉ em với, em vote bác cả năm.(b)

Tuần trước em mang con M3 của em xuống VMC Thanh Xuân, điều đầu tiên em cảm nhận ở đây là về các bác thợ của VMC và cách làm việc của VMC. Các bác thợ ở đây có một đặc điểm là rất hay gạ gẫm để các bác thay ngoài, em thấy kể ra cũng rẻ hơn so với thanh toán trong hãng, nhưng nghĩ cho cùng thì với cách làm này VMC sớm muộn cũng sập tiệm các bác ạ.
Ôi ! em được thợ VMC gạ gẫm kiểu này từ đầu ... thế kỷ XXI. Thế mà bây giờ VMC vẫn sống cơ à! :P :)):))

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Thế mà em tìm bộ cao su joăng cửa cả bên cánh cửa và bên khung cửa cho xe Mazda 3 mà không có đấy bác ạh, bác có biết chỗ nào bán không chỉ em với, em vote bác cả năm.(b)
bác có cần không em bảo chú em chủ gara mang lên cho bác.

Boeing747-400

Xe đạp
Nghe các bác, chắc em phải tránh xa mấy cái ông VMC này thôi. Xin các bác chỉ giúp các Gara ở Hà Nội, chỗ nào có sẵn đồ Mazda nhỉ các bác? Em muốn hỏi đồ xịn ấy, Em nghe nói chỗ Tiên Phong 87 Láng Hạ có nhiều nhưng không biết thực hư thế nào. Nếu có thể các bác cho em xin cái địa chỉ Gara nào chuyên về Mazda được không ạ. tks các bác nhiều nhiều.

buzzy

Xe tải
bác có cần không em bảo chú em chủ gara mang lên cho bác.
Cụ Ian ơi cụ hay sửa con Maz của cụ ở đâu giới thiệu cho em để em sửa bộ vó con 626 2003 của em cái ?

chipcon

Xe đạp
Năm ngoái xe em hệ thống điều hòa không lạnh lắm vào VMC khoảng 15' các bác phán và đưa em 1 list báo giá khoảng 6 - 7 mục gì đó (em ko rành về xe nên hem biết) và bảo vứt xe ở đó 2 - 3 ngày mới xong vì phải tháo toàn bộ cửa cánh với táp lô nhựa bên trong mới sửa được, tổng thiệt hại trên 5m. Vì ngại để xe ở đó em mang qua gara thằng bạn (chuyên Isuzu) từ sáng đến chiều lấy xe về ngon lành cành đào nó bảo chỉ thay lọc gió cho điều hòa tiền chả đáng nhiêu.
Hix, vào VMC mấy bác ra phán ghê quá iem ngại