[Funland] Thoái hóa đốt sống cổ và đốt sống lưng

meomun346

Xe container
Nhà cháu bị tê tay, 3 năm trước chỉ tê lúc sáng mới ngủ dậy. Chụp phim b sĩ nói thoái hóa đốt sống cổ. Nhà cháu còn bị cả đốt sống lưng và 2 cái gai cột sống, nhưng nhờ giời và cũng nhờ uống thuốc lang băm, hiện giờ lưng k0 đau lắm. Để chữa tay, nhà cháu đi châm cứu và uống thuốc bắc ở bệnh viện tỉnh nhưng chỉ khỏi độ 2, 3 tháng. Bây giờ tê cả ban ngày, lái xe máy đi độ 7, 8 km đã thấy như tay người khác vậy. Nhà cháu có uống rượu thuốc nam ngâm từ cây, lá nhưng chưa thấy hiệu quả. Kính nhờ các cụ bốc thuốc giùm. Cháu xin cảm ơn nhiều.
P/S. Đã nửa năm qua rồi, hôm nay 5/4/16 nhà cháu coi lại thớt này. Cháu mới tập vẫy tay theo dịch cân kinh được độ 1 tháng nay, cũng chưa được quy-lát lắm mà thấy đỡ nhiều các cụ ạ. Có bệnh thì vái tứ phương, nhà cháu chia sẻ để cụ nào có bệnh cùng tập ạ. Các cụ có thể tra google hoặc youtube đều có ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TÔM

Xe buýt
Cụ lên viện châm cứu ở Thái Hà xem sao. Em cũng bị như cụ nhưng điều trị một đợt nửa tháng thì cũng đỡ được 1 năm. Lại điều trị tiếp. Sống chung với nó thôi !!!

meomun346

Xe container
Cụ lên viện châm cứu ở Thái Hà xem sao. Em cũng bị như cụ nhưng điều trị một đợt nửa tháng thì cũng đỡ được 1 năm. Lại điều trị tiếp. Sống chung với nó thôi !!!
Cảm ơn cụ, cháu cũng đi châm cứu và uống thuốc bắc, 1 đợt 21 ngày, bệnh khỏi độ 3 tháng. Vậy mỗi năm phải đi chữa bệnh 3 lần=))=))=))

Haiphuong2015

Xe đạp
Cụ đi đắp thuốc ông lang Tiếp xem sao, em đang giới thiệu cho mấy bác có mẹ bị thoái hóa.
Chả là mẹ em đã khỏe nhờ việc đắp thuốc này nên em mới dám nói. Em cũng đang định đi đắp, nhưng muốn thử bằng phương pháp tập thể dục xem sao.
Tuổi chưa nhiều mà sức đã yếu rồi, hic

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thoái hóa thì sống chung thôi cụ. Có điều kiện thì đi bấm huyệt cho dãn cơ, đỡ đau. Chú ý không mang vác năng, không tập thể thao nặng, đi bộ và ngồi thiền hoặc yoga cũng giảm tần suất đau đấy cụ.

thocon96

Xe đạp
Thoái hóa thì sống chung thôi cụ. Có điều kiện thì đi bấm huyệt cho dãn cơ, đỡ đau. Chú ý không mang vác năng, không tập thể thao nặng, đi bộ và ngồi thiền hoặc yoga cũng giảm tần suất đau đấy cụ.
đúng đấy ạ, chăm tập luyện và uống thuốc thôi, bác tham khảo thêm http://hellobacsi.com/benh-a-z/benh-a-z/thoai-hoa-cot-song-co#phong-cach-song-va-thoi-quen-sinh-hoat xem thế nào

26c-01430

Xe tải
em cung bị cột sống thắt lưng đây khổ quá mà ko làm thế nào được

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Cụ đi đắp thuốc ông lang Tiếp xem sao, em đang giới thiệu cho mấy bác có mẹ bị thoái hóa.
Chả là mẹ em đã khỏe nhờ việc đắp thuốc này nên em mới dám nói. Em cũng đang định đi đắp, nhưng muốn thử bằng phương pháp tập thể dục xem sao.
Tuổi chưa nhiều mà sức đã yếu rồi, hic
Mợ cho em xin địa chỉ và đt của ông lang Tiếp với ạ. Em cảm ơn mợ

thanhvx90

Xe máy
http://nhapkhau24h.com/inholtra-sun-vi-ca-map-nga.htm
cụ tham khảo ở đây xem sao!cháu cũng mua ve cho me và bà nội,bà ngoại dùng có tác dụng tốt ạ!cháu còn dư 2 hộp 180 vien,cụ có muốn dùng thử 1 hộp thì cháu nhượng lại cho ạ?giá ở web bán 2450k,các cụ lấy của cháu giá chỉ 2100k thôi ạ!cháu là lưu học sinh ở Nga,không phải buôn bán kinh doanh đâu ạ,

kodani

Xe tăng
Cụ cố gắng bơi nhiều vào.'môn này bơi là tốt lắm

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhà cháu bị tê tay, 3 năm trước chỉ tê lúc sáng mới ngủ dậy. Chụp phim b sĩ nói thoái hóa đốt sống cổ. Nhà cháu còn bị cả đốt sống lưng và 2 cái gai cột sống, nhưng nhờ giời và cũng nhờ uống thuốc lang băm, hiện giờ lưng k0 đau lắm. Để chữa tay, nhà cháu đi châm cứu và uống thuốc bắc ở bệnh viện tỉnh nhưng chỉ khỏi độ 2, 3 tháng. Bây giờ tê cả ban ngày, lái xe máy đi độ 7, 8 km đã thấy như tay người khác vậy. Nhà cháu có uống rượu thuốc nam ngâm từ cây, lá nhưng chưia thấy hiệu quả. Kính nhờ các cụ bốc thuốc giùm. Cháu xin cảm ơn nhiều.
Việc điều trị cụ nên chụp phim cụ thể xem mức độ thoái hóa và chèn ép thế nào rồi, nếu chưa đến mức độ phẫu thuật thì nên tự mình tập cụ ạ, khi đợt cấp mới điều trị. Cụ làm cái móc hàm, buổi sáng và buổi tối treo lên tý, kết hợp bơi, đu xà cũng đỡ đó ạ. Cụ đi điều trị thì cũng châm cứu, siêu âm, kéo dãn... + giảm đau bằng thuốc. Cái này cần tập kiên trì cụ ạ.

meomun346

Xe container
vdung1972 Xe tăng thanks cụ ạ, riệu nhà cháu hết rồi, chịu cụ đến mai ạ.

xera

Xe hơi
Thoái hóa xương khớp thì không chữa khỏi hẳn được nhưng nếu biết cách thì khắc phục tốt. Như em đợt trước đau lưng, đau chân đau tay suốt mà chỉ uống 1 đợt thuốc Nam là khỏe, tất nhiên cũng phải chịu khó tập thể dục nữa. Các cụ thử liên lạc đến số 0988 425 269 được tư vấn miễn phí về bệnh này đấy.

Cube_touring

Xe tải
Cụ đừng châm cứu làm gì mất tiền. Cụ cứ tập thể dục tốt cho Em giãn cơ lưng, vai và bụng. Chắc cụ k tập thể dụ và ngồi nhiều

ngotiteo

Xe điện
Nhà cháu bị tê tay, 3 năm trước chỉ tê lúc sáng mới ngủ dậy. Chụp phim b sĩ nói thoái hóa đốt sống cổ. Nhà cháu còn bị cả đốt sống lưng và 2 cái gai cột sống, nhưng nhờ giời và cũng nhờ uống thuốc lang băm, hiện giờ lưng k0 đau lắm. Để chữa tay, nhà cháu đi châm cứu và uống thuốc bắc ở bệnh viện tỉnh nhưng chỉ khỏi độ 2, 3 tháng. Bây giờ tê cả ban ngày, lái xe máy đi độ 7, 8 km đã thấy như tay người khác vậy. Nhà cháu có uống rượu thuốc nam ngâm từ cây, lá nhưng chưia thấy hiệu quả. Kính nhờ các cụ bốc thuốc giùm. Cháu xin cảm ơn nhiều.
Chào cụ. Nhà em toàn người bị bệnh liên quan đến thoái hóa đốt sống cổ, và thoát vị. Bác em sang TQ và được thầy cho uống loại thuốc rất tốt và đã không còn bị đau ở cổ. Thoát vị ở lưng thì chỉ đỡ đau. cụ quan tâm thì ới em nhé.

trantrantrong

Đi bộ
Nhà cháu bị tê tay, 3 năm trước chỉ tê lúc sáng mới ngủ dậy. Chụp phim b sĩ nói thoái hóa đốt sống cổ. Nhà cháu còn bị cả đốt sống lưng và 2 cái gai cột sống, nhưng nhờ giời và cũng nhờ uống thuốc lang băm, hiện giờ lưng k0 đau lắm. Để chữa tay, nhà cháu đi châm cứu và uống thuốc bắc ở bệnh viện tỉnh nhưng chỉ khỏi độ 2, 3 tháng. Bây giờ tê cả ban ngày, lái xe máy đi độ 7, 8 km đã thấy như tay người khác vậy. Nhà cháu có uống rượu thuốc nam ngâm từ cây, lá nhưng chưa thấy hiệu quả. Kính nhờ các cụ bốc thuốc giùm. Cháu xin cảm ơn nhiều.
Đã nửa năm qua rồi, hôm nay 5/4/16 nhà cháu coi lại thớt này. Cháu mới tập vẫy tay theo dịch cân kinh được độ 1 tháng nay, cũng chưa được quy-lát lắm mà thấy đỡ nhiều các cụ ạ. Có bệnh thì vái tứ phương, nhà cháu chia sẻ để cụ nào có bệnh cùng tập ạ. Các cụ có thể tra google hoặc youtube đều có ạ.
Dịch cân kinh cũng là 1 phương pháp tập luyện.
Cụ/mợ có ở hà nội thì lúc nào rảnh qua em cấy chỉ Free cho. Tiện em hướng dẫn vài bài tập riêng của khí công y đạo chuyên cho bệnh liên quan đến đốt sống cổ và lưng.

meomun346

Xe container
Dịch cân kinh cũng là 1 phương pháp tập luyện.
Cụ/mợ có ở hà nội thì lúc nào rảnh qua em cấy chỉ Free cho. Tiện em hướng dẫn vài bài tập riêng của khí công y đạo chuyên cho bệnh liên quan đến đốt sống cổ và lưng.
Cụ quả là có tấm lòng vàng. Khi nào qua HN nhất định nhà cháu sẽ đến ạ. Nhà cháu mời diệu cụ ạ.

lolotica

Xe điện
Đã nửa năm qua rồi, hôm nay 5/4/16 nhà cháu coi lại thớt này. Cháu mới tập vẫy tay theo dịch cân kinh được độ 1 tháng nay, cũng chưa được quy-lát lắm mà thấy đỡ nhiều các cụ ạ. Có bệnh thì vái tứ phương, nhà cháu chia sẻ để cụ nào có bệnh cùng tập ạ. Các cụ có thể tra google hoặc youtube đều có ạ.
bỏ mợ, em dạo này đi xe máy cũng bị tê rần 2 bàn tay, vậy là bị thoái hoá cổ rổi hả các cụ? :(