[Funland] Thoái hoá đốt sống lưng

zonda82

Xe container
Hàng ngày cho chườm nóng hoặc soi đèn hồng ngoại theo giờ nhất định, vận động nhẹ. Phải tập thể dục thường xuyên.

GiaBao13

Xe tăng
Người già thoái hóa là chuyện thường, việc đau lưng như vậy cũng chưa có gì đáng ngại lắm.
Bác đưa ông qua e xem cho.
Cụ check ib tư vấn giúp e thoái hoá cột sống với nhé

tien86

Xe hơi
em đợt này đang bỏ 20tr đi chữa lưng ở phòng khám cơ xương khớp, mặc dù em chỉ bị mỏi lưng
sau vụ đi chữa em có thêm khá nhiều kiến thức về vấn đề này tại sao chúng ta lại hay mắc bệnh

Lý do 1 :
- Không có hiểu biết về tư thế. Chúng ta phải sinh hoạt thẳng cổ, đầu ngước nhìn thẳng giống hoa hậu: bởi vì khi đó đầu bạn sẽ đặt ở giữa cổ ít lực nhất, còn nếu bạn để tư thể gù các cơ ở lưng bạn sẽ bị căng để giữ đầu. trong 1 thời gian dài, các cơ sẽ tích tụ axit. nhất là có tuổi máu chuyển hóa chậm axit tíc tụ lâu ngày sẽ gây cứng cơ, khiến máu sẽ càng chậm hơn. Khi máu chạy chậm nó sẽ như dòng sông k thải đc chất độc. chất độc sẽ tích tụ gây vôi hóa ở đốt sống biến thành gai và chọc vào dây thần kinh. Để ý bọn tây thằng nào cũng đi lại rất thẳng. Có thể trong giáo dục cơ bản bọn nó sẽ được dạy về tư thế sinh hoạt đi lại.

Lý do 2:
- Không có hiểu biết thể thao giãn cơ. Như trên đề cập, việc tập luyện hay làm việc đều khiến cơ bị căng và đọng axit. Chúng ta cần thực hiện các bài tập giãn cơ, trong khi đó việc hít thở đều giúp cơ mềm nhanh.. kéo duỗi cái cơ cho nó mềm lưu thông máu đẩy axit đi. Đây là việc cần làm thường xuyên để nâng cao thể chất. bạn có thể thấy các bộ môn như yoga, pháp luân công ... đều là các bài tập dạng này.

Lý do 3:
- Không có hiểu biết về y học cơ xương khớp: Chúng ta thường đau mỏi nhưng không có kiến thức về cơ xương khớp mà thường chỉ điều trị theo phương pháp k có sự giải thích : châm cứu, bấm huyệt, mát xa

Reddinang

Xe điện
Em 40 tuổi, bị thoái hóa + thoát vị ở cổ + đốt sống lưng 6 - 7 năm nay rồi. Đã từng chữa các kiểu đông, tây y, kết hợp bói toán nhưng cũng chả ăn thua gì. Hiện tại cánh tay bị bó cứng rất đau, lưng đau, cổ đau... Cảm thấy cuộc đời bế tắc và bất công vãi (vì thời trẻ trâu, em cũng lao động và thể thao nhiều). Em cũng định mổ rồi nhưng khám BS Khánh - BV Việt Đức bảo chưa cần mổ, cố chịu đựng thêm.
Nếu cụ vẫn còn đau, hãy pm e

Namcongtu

Xe hơi
Cụ tập yoga mấy động tác lưng, vai, gáy rất hiệu quả