[Thảo luận] Thoát chết trong gang tấc

sieuthioto

Xe hơi
Website
sieuthioto.info
Dưng mà người phụ nữ thì vẫn vô tư như không có chuyện gì xẩy ra !!! Bị đụng thì than là xui, ko bao giời nghĩ là do mình ẩu.

dungce912

Xe điện
cháu bị dính 1 quả giống thế này trên đường Bưởi rồi, nhưng may là có 20km/h nên phanh kịp, chuyện là thế này:
xe bus dừng vào trạm trả đón khách, nhà cháu vượt qua bên trái, khi gần ngang đầu xe bus thì 1 em gái đi 2b biển 18 làm cái vèo cắt ngang đầu xe bus để sang đường, cháu đạp phanh lút cán và hậu quả là 1 chú 2b chạy đằng sau đâm vào mít , ngã lăn đùng, mặt mũi nhăn nhó
cháu mở cửa chạy lại đỡ chú kia dậy, hỏi han có sao ko?
chú ấy cứ sợ cháu bắt đền sao ý, mồm liên tục : ko sao , ko sao
còn em gái kia thì cứ đứng trơ mắt ếch nhìn, chẳng nói chẳng rằng, cũng ko đc câu xin lỗi luôn
cháu bực quá quát 1 câu: đã thấy ngu và hậu quả chưa? em nó vẫn chẳng nói gì rồi len lén vọt đi mất. chú 2b bị nặng nhất , gẵy gương xe, vỡ yếm nhựa, còn nhà cháu mất nửa ngày công đi làm bảo hiểm
Hôm đó cũng may, nhà cháu đề phòng nên đi rất chậm, nhưng vẫn bị bất ngờ, bình thường thì người ta khuất tìm nhìn sẽ nhích đầu xe , rồi ngó nghiềng mới qua, trong khi em gái này làm cái vèo :( Nếu hôm đó em ấy gặp xe to, hoặc bác nào chủ quan tít một tí chắc lên nóc tủ quá

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Kinh nghiệm của em là cứ thấy chỗ nào có giao cắt (các loại địa hình, tình huống) là cứ phải chậm lại, chân sẵn sàng đạp phanh. Đi đường trường sợ nhất là các xe khách dừng đỗ ven đường, trẻ con người gia,... cứ đứng đầu xe trêu trọc nhau rồi lao ra giữa. :-/

hoanglee94

Xe tăng
Dù thế nào thì vẫn bực mấy cái ông bà đi không đúng chỗ của người đi bộ này, nhà em thì không may như xe cứu thương kia, lật cả xe, dờ mờ.

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Cứ lái ô tô hàng ngày ở HN này có khi tổn thọ í các cụ nhỉ. Bảo sao các tài xế xe buýt không cáu gắt. Lái xe đầu óc lúc nào cũng căng như dây đàn í

tuanzs

Xe container
Có 2 lần em dừng hẳn xe để nhường đường cho 2b cắt mặt nhưng họ vọt nhanh quá và xe làn bên họ chả nhường nên 2b bị ăn đòn rồi, xe tan nát hết cả may người không sao. Nghĩ cũng tội.

CongNISSAN

Xe tăng
cháu bị dính 1 quả giống thế này trên đường Bưởi rồi, nhưng may là có 20km/h nên phanh kịp, chuyện là thế này:
xe bus dừng vào trạm trả đón khách, nhà cháu vượt qua bên trái, khi gần ngang đầu xe bus thì 1 em gái đi 2b biển 18 làm cái vèo cắt ngang đầu xe bus để sang đường, cháu đạp phanh lút cán và hậu quả là 1 chú 2b chạy đằng sau đâm vào mít , ngã lăn đùng, mặt mũi nhăn nhó
còn em gái kia thì cứ đứng trơ mắt ếch nhìn, chẳng nói chẳng rằng, cũng ko đc câu xin lỗi luôn
cháu bực quá quát 1 câu: đã thấy ngu và hậu quả chưa? em nó vẫn chẳng nói gì rồi len lén vọt đi mất. chú 2b bị nặng nhất , gẵy gương xe, vỡ yếm nhựa, còn nhà cháu mất nửa ngày công đi làm bảo hiểm
Hôm đó cũng may, nhà cháu đề phòng nên đi rất chậm, nhưng vẫn bị bất ngờ, bình thường thì người ta khuất tìm nhìn sẽ nhích đầu xe , rồi ngó nghiềng mới qua, trong khi em gái này làm cái vèo :( Nếu hôm đó em ấy gặp xe to, hoặc bác nào chủ quan tít một tí chắc lên nóc tủ quá
ra đường gặp các mợ đi xe ức chế lắm cụ ạ, e bị mấy phát rồi, đi thì ngông nghênh, xi nhan phải nhưng rẽ trái, rồi thích là tạt sang đường, còi xe thúc *** nhưng cứ từ từ đi,... điên lắm cơ

etran

Xe buýt
xe bus dừng vào trạm trả đón khách, nhà cháu vượt qua bên trái, khi gần ngang đầu xe bus thì 1 em gái đi 2b biển 18 làm cái vèo cắt ngang đầu xe bus để sang đường, cháu đạp phanh lút cán và hậu quả là 1 chú 2b chạy đằng sau đâm vào mít...
Ở bên Đức mà bác đi như này vẫn có lỗi và bị phạt theo luật như thường nhé. Nếu thi bằng lái xe thì cầm chắc phần trượt vì bọn nó chỉ cho phép vượt xe buýt đang đón trả khách với tốc độ rùa bò 5-10 km/h.
Trên thực tế ít người đi chậm hẳn lại như thế (em cũng toàn đi tầm 20-30 cây chuối lúc vượt xe buýt đang dừng) nhưng đúng là nên hết sức chú ý vì nguy cơ tai nạn khá cao bởi tự dưng có người ló ra từ đầu xe buýt rồi băng qua đường hoặc từ phía bên kia chạy sang để bắt xe bus cho kịp, mà mình thì hoàn toàn khuất tầm nhìn.

Những người sang đường dại dột như em 2B ở đâu cũng có, nhất là người già trẻ nhỏ... không thể chủ quan được :-s

PS: ở tp cũ em ở còn có tàu điện, tàu điện chạy giữa đường, ô tô chạy bên phải tàu, cũng có khi chạy cùng trên 1 đường. Mỗi khi tàu điện dừng lại đón trả khách, các xe khác phải dừng sau đi't nó, tuyệt đối không ai được vượt. Khi khách đã lên xuống hết, cửa tàu đóng mà tàu vẫn chưa đi (chưa có tín hiệu xi-nhan chuyển bánh) thì mình bắt đầu được vượt, nhưng vẫn chỉ vượt với tốc độ rùa (5km/h), cái này bọn tây :@) cực kì tuân thủ :D
Em demo luôn cái ảnh

Hậu quả của vượt tàu điện (hoặc vượt xe buýt), ví dụ đây :-ss

Chỉnh sửa cuối:

bonbon_0000

Xe buýt
tây có khác cứ vượt phải ầm ầm,thế mà ở mình ko biết bao nhiêu vụ chiến tranh về vượt phải đúng nghĩa.

khongthuphi

Xe điện
Các cụ thế nào chứ em thấy Phụ nữ luôn luôn nguy hiểm.

etran

Xe buýt
tây có khác cứ vượt phải ầm ầm,thế mà ở mình ko biết bao nhiêu vụ chiến tranh về vượt phải đúng nghĩa.
Đấy là do luật nhà mình ngu, quy định không rõ ràng chứ bọn Tây nó ghi rõ trong luật là trong thành phố được phép vượt phải. Nói chung là làn nào đi nhanh hơn cũng được, miễn không quá tốc độ cho phép. Còn ở đường quốc lộ và cao tốc thì cấm tuyệt đối vượt phải.

Em đọc được tình huống này trên vnexpress, em nhìn mà cứ như là trong phim vậy, công nhận tài xế lái xe chuẩn, mà xe cũng chuẩn luôn.
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/04/thoat-chet-trong-gang-tac/
Trường hợp trong Video này tuy dưới đường không có (hoặc không rõ có hay không) vạch kẻ cho người đi bộ qua đường nhưng có biển báo (biển màu xanh, chú ý người qua đường) xe cứu thương đang vội thì phóng thế chứ các xe khác mà như vậy thì sai luật là cái chắc vì hễ gặp biển đấy, có người đứng chờ qua đường là phải phanh lại (kể cả không có người cũng phải giảm tốc độ, nhìn ngó), lúc thằng xe thùng ở làn trong nó đã phanh lại để nhường cho người đi bộ qua đường thì làn ngoài các xe cũng phải dừng theo hoặc phanh lại đi thật chậm (5km/h) chứ không được phóng bạt mạng như vậy.

etran

Xe buýt
Các cụ thế nào chứ em thấy Phụ nữ luôn luôn nguy hiểm.
Cụ Không thu thì phí nhận xét thế này có thể đúng trong nhiều trường hợp :D nhưng riêng clip này thì người phụ nữ kia hoàn toàn không có lỗi nhá :)

totot

Xe đạp
Nhìn bà đó cũng bình tĩnh ghê. Sau khi hút chết mà vẫn tửng từng tưng qua đường tiếp. Ko bít có phải vì sợ qua ko nhỉ? Em mà như thế chắc là lùi lại lề đường chứ ko đi tiếp :P

doilamegi

Xe buýt
e cũng bị như cụ chủ mấy lần roài, rất kinh các mợ, các bà, các cô đi xe và cả đi bộ. Thường các mợ KO BAO GIỜ QUAN SÁT PHÍA SAU cả, thích rẽ cứ rẽ, thích vượt cứ vượt đến lúc mọi ng đi sau fanh dúi dụi + bị chửi thì cứ lờ đi và đi tiếp - thế cũng là hoà luôn!
Quan điểm của e đi trong TP thì mình fải chịu nhịn và quan trọng nhất là biết xử lý tình huống rồi đi cho nhanh. Nếu đâm vào cá mợ ấy dừng lại xử lý còn lằng nhằng và phức tạp hơn, thậm chí mang thêm mệt vào người ấy chứ!

etran

Xe buýt
Dù thế nào thì vẫn bực mấy cái ông bà đi không đúng chỗ của người đi bộ này, nhà em thì không may như xe cứu thương kia, lật cả xe, dờ mờ.
Dưng mà người phụ nữ thì vẫn vô tư như không có chuyện gì xẩy ra !!! Bị đụng thì than là xui, ko bao giời nghĩ là do mình ẩu.
Mấy bác này không xem kĩ video hay là lái xe không bao giờ nhìn biển báo vậy?
Giờ mà cho các bác sang tây chạy xe khéo ối người vô tội lên nóc tủ mất ^:)^

_MBBG_

Xe điện
con mụ đi bộ kia sai lè,nhưng lão cứu thương le vờ cũng khủng đấy.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Cho nên em rất cảnh giác những trường hợp khuất lề đường như thế này, thường là đi cách xa đối tượng 1 chút và giảm tốc độ.

Một điểm nữa khi đi trên các đường quốc lộ là em rất sợ xe máy, xe đạp ở lề phải, thường phải đi cách xa, bóp còi từ xa vì sợ các đồng chí này bất thình lình lạng ra giữa đường không ý kiến trước!