[Funland] Thoát vị đĩa đệm

binhsu7273

Xe cút kít
Ngoài phẫu thuật thì chỉ còn Vật Lý trị liệu, bấm huyệt nhớ tham khảo nơi uy tín không cẩn thận lúc đó muốn Mổ cũng nan giải.
Vật lý trị liệu thì chấp nhận tốn rất nhiều thời gian và tiền bạc, nên cân nhắc kỹ Phẫu thuật hay không.

Moriarty

Xe container
Người nhà em bị thoát vị đĩa đệm, chèn dây thần kinh, ảnh hưởng khá nặng, đau tê cả 1 bên chân. Đi khám ở viện E, bs cho thuốc và tư vấn nên mổ. Nhưng em nghe nhiều người nói mổ xong 1-2 năm vẫn bị lại. Giờ đang nghiên cứu mong tìm được phương pháp chữa mà ko cần phẫu thuật.
Có cụ nào từng bị thoát vị đĩa đệm mà đã chữa khỏi hoàn toàn chưa ạ? Cho em hỏi các cụ chữa bằng phương pháp nào?
Gần đây em mới nghe ng ta quảng cáo chữa bằng pp Sóng cao tần gì đó, ko biết liệu có tác dụng thật sự ko hay lại tiền mất tật mang? Có cụ nào đã từng trải nghiệm chưa ạ?
Nếu mà phải mổ thì nên mổ nội soi, ko nên mổ phanh

OldManChild

Xe hơi
Bệnh này về lý thuyết không thể chữa khỏi hoàn toàn, chỉ chữa triệu chứng để đỡ đau hơn và để bệnh nhân gần như sinh hoạt bình thường mà thôi. Vì vậy, chủ thớt mong muốn tìm phương pháp để chữa khỏi hoàn toàn là không thể đâu nhé.
Có thể trước mắt thử dùng các phương pháp vật lý trị liệu kết hợp với luyện tập xem sao. Đỡ rồi thì thôi, bí quá thì mới phải mổ. Nên đến bệnh viện để khám và tham vấn bác sĩ.
Gửi cụ bài tập thoát vị đĩa đệm. Em biết có người tập luyện cũng đỡ nhiều đấy.

cobangchuacotien

Xe tăng
15 năm trước, bố em thoát vị đĩa đệm. Lúc phát hiện ra tê bì chân tầm nửa tháng là teo chân, ăn uống k dám vì sợ nhất là ăn vào có lúc cho ra, khổ lắm.
Sau đó mổ ở 108, ngồi xe lăn tầm 6 tháng. 1 năm sau ổn, đi lại và tập thể dục đến giờ vẫn khoẻ.
Với trình độ bác sỹ và máy móc hiện đại bây giờ, mợ khuyên đi khám đi. Nếu có chỉ định mổ hay làm gì đó thì làm. Không vấn đề gì đâu.

butchikim

Xe ba gác
Người nhà em bị thoát vị đĩa đệm, chèn dây thần kinh, ảnh hưởng khá nặng, đau tê cả 1 bên chân. Đi khám ở viện E, bs cho thuốc và tư vấn nên mổ. Nhưng em nghe nhiều người nói mổ xong 1-2 năm vẫn bị lại. Giờ đang nghiên cứu mong tìm được phương pháp chữa mà ko cần phẫu thuật.
Có cụ nào từng bị thoát vị đĩa đệm mà đã chữa khỏi hoàn toàn chưa ạ? Cho em hỏi các cụ chữa bằng phương pháp nào?
Gần đây em mới nghe ng ta quảng cáo chữa bằng pp Sóng cao tần gì đó, ko biết liệu có tác dụng thật sự ko hay lại tiền mất tật mang? Có cụ nào đã từng trải nghiệm chưa ạ?
Cái này hình như mổ hên/xui...bà nhà cháu mổ 108 từ 2004 trộm vía đến giờ không bị lại.

Thoa Trịnh

Xe điện
Mợ xem bên dưới tham khảo nhé
- Đi khám và chụp xem cụ thể bị sao và chỗ nào. Thuốc ở viện chỉ giảm tạm thời chứ ko hết
- Mổ việt đức thì khỏi hay bị lại do cơ địa mỗi người
- Chữa cổ truyền thì tuỳ cơ địa. Bạn chữa chỗ này khỏi bằng bấm huyệt, châm cứu ko có nghĩa tôi chữa khỏi
- Có chỗ bên Bắc ninh đường Huyền Chân có ông Sơn làm vài phút mất 500k. Xóm em hơn chục người đi ai cũng khỏi. Thử sang ấy xem
Cho em hỏi bên Bắc Ninh đó họ chữa bằng phuơng pháp gì ạ?

Thoa Trịnh

Xe điện
Người nhà mợ có bị đau cấp, lệch hẳn một bên người,di chuyển cực khó khăn không? Em tập Gym rồi bị như vậy mấy lần, bấm huyệt vật lý trị liệu tầm 10 buổi lại bình thường, mợ cần em cho mợ địa chỉ.
Dạ có cụ ơi. Cụ có địa chỉ uy tín cho em xin với ạ

Thoa Trịnh

Xe điện
Bản thân em bị thoát vị đĩa đệm mợ nhé.
Em bị từ năm 1 đại học. Lay lắt chữa khắp nơi 4 năm không khỏi.
Lưng đau và cứng, đau lan xuống bên trân trái. Đi lại khó khăn. Không cúi được người. Không giơ cao chân trái được.
Em định phẫu thuật mà nghe BS nói khả năng thành công chỉ 50% nên không dám mổ.
Tới khi nghe được phương pháp chữa bằng các chườm nóng của 1 anh bạn người Nhật, em làm theo và khỏi được 90%.
Mợ có tham khảo không để em hướng dẫn. Type hơi bị dài.
Dạ có, cụ chia sẻ giúp em phuơng pháp cụ đã sd với ạ. Thanks cụ!

vutuanlong

Xe tăng
Em biết chỗ chữa trị theo phương pháp Điện sinh học, hiện đã chữa cho nhiều người ở cquan em khỏi (thậm chí không đi được) và nhiều người nhà nữa. Nhưng lịch gần như kín (ngày trị liệu tầm 1 tiếng, số ngày điều trị tùy thuộc tình trạng bệnh và đáp ứng của người bệnh). Em trai em cũng bị đau nhiều năm nay, đã đến khám nhưng chưa thu xếp được lịch điều trị.

catmanal

Xe tải
Dạ có cụ ơi. Cụ có địa chỉ uy tín cho em xin với ạ
Em đã từng thử qua các phương pháp châm cứu, bó thuốc, sau cuối cùng là vật lý trị liệu - thì thấy rất hiệu quả, trách mình sao không biết sớm hơn đó mợ
Phòng vật lý trị liệu ở số 14 ngõ 5 Lương văn can , Hà Đông. cậu con trai là Quang 0984331284, 200.000đ/lần.
Mong người nhà mợ phù hợp với phương pháp này.

Kua838

Xe buýt
Theo mừn là còn tùy trường hợp, bắt buộc mổ thì vẫn phải mổ thôi. Nên sang VĐ chụp thì chuẩn hơn, hàng đầu về xương khơp dồi

MiTa

Xe lăn
Em hóng mạnh vì vừa đi khám, chụp cắt lớp cổ thì phình đĩa đệm 4-5, 5-6, 6-7, chèn vào dây thần kinh nên cũng tê buốt chân, mắt hơi lệch, cổ đau mỏi nhiều, mới u thuốc giãn cơ, giờ cần phải trị liệu, e hóng địa chỉ xoa bóp bấm huyệt châm cứu tốt tốt ạ...
Em giai đoạn đầu của thoát vị nên cần xử lý sớm rồi mới bơi hay yoga đc ạ
Em ở HN khu Hai Bà Trưng ạ
E thấy bẩu bị cái này ảnh hưởng đến “sức mạnh của đờn ông”, hóng các bô lão xem có phải ko?

Thoa Trịnh

Xe điện
Anh giai anh bị đây, lắp cái xà đơn và tập giãn sống lưng tại nhà, giờ đỡ nhiều lắm rồi.
Chồng em bị. Cả tuần nay khổ sở đeo đai, uống thuốc với cả đi còng còng như ông cụ ấy. Hix

tedotori

Xe tải
Dạ có, cụ chia sẻ giúp em phuơng pháp cụ đã sd với ạ. Thanks cụ!
Em chia sẻ nhé:
B1: Mợ mua 1 cái túi sưởi về cắm nóng lên. Lưu ý mua lại tốt chắc chắn vì sẽ nằm đè lên nó.

B2: Bệnh nhân nằm đè lên túi sưởi 30-45 phút.
Lấy 1 cái khăn to gấp lại đặt lên túi sưởi cho bót nóng. Nếu nóng quá thì gấp khăn làm 4. Nếu chịu được thì gấp khăn làm đôi.
Nên kê 1 cái gối ở mông cho đỡ mỏi.

B3: Chườm 30-45p xong nhẹ nhàng bỏ túi sưởi ra và nằm ngửa ngủ.

Cơ sở của phương pháp:
- Sử dụng nhiệt để làm mềm cơ lưng và mềm dịch ở cột sống.
- Khi dịch ở cột sống mềm ra thì đĩa đệm sẽ trôi dần về vị trí cũ

Các lưu ý quan trọng:
- Một khi đã chườm nóng thì không được di chuyển vì lúc này cột sống đang không ổn định. Chỉ chườm trước khi đi ngủ sau khi đã đánh răng, uống nước, đi vệ sinh xong xuôi.
- Khi chườm sẽ thấy cực kỳ khó chịu (nóng + ngứa). Có thể co gối lại nâng lưng lên 1 chút cho đỡ nóng + gãi cho đỡ ngứa và chườm tiếp.
- Chịu khó chườm liên tục hàng đêm trong 2 tuần.

5banhxe

Xe điện
Có những bệnh chỉ cần sai sót 1 chút là tàn tật cả đời, vậy mà nhiều cụ vẫn kỳ vọng mấy bài tập trên mạng với mấy ông lang băm để chữa, với lý do nghe ông A ông B cũng chữa và đã khỏi. Tài thật, đánh bạc cả với sinh mệnh bản thân.

Nghe nói nhiều cụ trúng Việtl lot, mua thử chơi cũng được vì thua cùng lắm mất vài chục nghìn. Thoát vị cột sống nếu các cụ thua thì e là ko phải mấy chục nghìn đâu.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em bị thoát vị đĩa đệm L4, L5 từ 8 năm nay đây.
Đợt trước em bị đau cấp, vẹo cả người thì đi vật lý trị liệu ở 108: Đắp paraffin, kéo dãn cột sống, điện xung....
Có đợt đau lại làm ở 108 ko đỡ em chuyển sang YHCT Quân đội ở Kim Giang: Vẫn làm bấm huyệt, kéo dãn, xông thuốc...
Giờ sống chung với nó: tập các bài uốn cong người để nó giãn đốt sống ra. Treo mình trên xà mỗi lần khoảng 20-30s.
Cái này nên để ý: ko nên ngồi máy tính liên tục, ko bê vác nặng quá sức. Em hơi nặng ký nên dạo nào lên cân chút là dễ bị lại.
Đơt này đi tập bơi thấy đỡ nhiều.
Theo em nếu ko đau đến mức ko thể đi lại được sau khi đã làm các bài trên thì mới tính đến mổ. Chứ em thấy sống chung với nó vẫn ổn, quan trọng là mình ý thức đang có bệnh để tránh những cái ko nên làm và làm những cái nên làm.

Kiabuoisang

Xe container
Địa đệm à. Em biết có chỗ bấm 1-2 phát vào luôn đơn giản như đan rổ. Cơ quan em mấy lão phải đến chữa rồi ;))

Tometro

Xe máy
Em chia sẻ nhé:
B1: Mợ mua 1 cái túi sưởi về cắm nóng lên. Lưu ý mua lại tốt chắc chắn vì sẽ nằm đè lên nó.

View attachment 4796065

B2: Bệnh nhân nằm đè lên túi sưởi 30-45 phút.
Lấy 1 cái khăn to gấp lại đặt lên túi sưởi cho bót nóng. Nếu nóng quá thì gấp khăn làm 4. Nếu chịu được thì gấp khăn làm đôi.
Nên kê 1 cái gối ở mông cho đỡ mỏi.

B3: Chườm 30-45p xong nhẹ nhàng bỏ túi sưởi ra và nằm ngửa ngủ.

Cơ sở của phương pháp:
- Sử dụng nhiệt để làm mềm cơ lưng và mềm dịch ở cột sống.
- Khi dịch ở cột sống mềm ra thì đĩa đệm sẽ trôi dần về vị trí cũ

Các lưu ý quan trọng:
- Một khi đã chườm nóng thì không được di chuyển vì lúc này cột sống đang không ổn định. Chỉ chườm trước khi đi ngủ sau khi đã đánh răng, uống nước, đi vệ sinh xong xuôi.
- Khi chườm sẽ thấy cực kỳ khó chịu (nóng + ngứa). Có thể co gối lại nâng lưng lên 1 chút cho đỡ nóng + gãi cho đỡ ngứa và chườm tiếp.
- Chịu khó chườm liên tục hàng đêm trong 2 tuần.
Cảm ơn cụ, bài của cụ có tác dụng thật, dễ làm vì trước giờ em hay làm nhưng khi bị đau thôi, để em thử làm theo liệu trình 2 tuần của cụ xem thế nào.

GloryJack

Xe container
Chồng em bị. Cả tuần nay khổ sở đeo đai, uống thuốc với cả đi còng còng như ông cụ ấy. Hix
Trong lúc chưa tìm dc chỗ chữa thì mua cho cái xà đơn gắn tường cho chồng tập đi, cứ đu người thả lỏng kéo giãn sống lưng sẽ đỡ đấy.