[Funland] Thôi , cho em xin !!!!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bọn tư bản giãy chết còn công nhận học online không hiệu quả bằng học trực tiếp. Bts

duyawa

Xe tăng
Con em 2 đứa đang ở Ca. Đứa học ĐH thì OL từ năm ngoái đến năm nay. Nó bảo học mệt mà khó hơn lên giảng đường. Còn thằng cu con học cách ngày mà nó nói cũng học cho có. Bọn phát triển mà còn thế thì mình khó mà hoàn thiện được,
Bọn tư bản giãy chết còn công nhận học online không hiệu quả bằng học trực tiếp. Bts

Đứa em họ em con chú ruột đang học luật bên Bỉ cũng kêu rầm trời cả năm nay đây. Mặc dù có thêm t/gian đi làm thuê lương gấp vài lần lương bố nhưng nó than chán lắm.
Bảo đúng khóa nó bắt đầu vô trường thì thiệt thòi phải học online. Trong khi đặc thù ngành luật chúng nó thì việc thảo luận, tương tác trực tiếp các vấn đề trong lớp và đối thoại face to face với nhau và với thầy giáo là tối q.trọng.
Học k.tế thì còn tự nghiền ngẫm nghiên cứu đc chứ học luật mà ko có không gian lẫn không khí đối thoại, hùng biện là coi như xong.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
E theo dõi FB của 1 chính ủy đã về hưu, ông ý chửi đồng chí tư lệnh ngành này như động vật luôn! Vào đọc mà sướng
Cụ có thể cho xin cái code để bọn em luận xem Cụ Chánh Ủy kia là ai không ạ ?
Chứ em đồ rằng Cụ ý cũng chởi là giỏi như bọn em thôi. Nếu có ai đó đã tạo ra dấu ấn thực sự, dân bọn em cũng nên nhớ tên chứ ạ :(

Chĩm111

Xe điện
dạy online cũng chả phải cái gì hay ho, nhưng nếu dịch nó vẫn bập bùng thì cũng đành vậy chứ biết sao? tuy nhiên cái cần là bộ GD xây dựng 1 giáo trình dạy học ol phù hợp, lượng kiến thức, bài dạy phù hợp với từng cấp học, từng vùng, chứ như giờ, nhất là cấp tiểu học, các bạn dạy thể dục, thẩm mĩ, tin học éo gì cũng nhao nhao gửi yêu cầu bài tập,bắt phụ huynh quay clip, email, dàn dựng đủ thứ cho mình, mà em sure cmnl là các bạn ý éo bao giờ thèm đọc email bài tập các con hay coi clip mà ph gửi cho mà toàn yêu cầu cho có để ra vẻ với hiệu trưởng là mình đã làm đủ yêu cầu
Rất đồng ý với cách nhìn của cụ!
Đúng là đề xuất dạy onl trong hoàn cảnh dịch dã chưa biết bao giờ mới kết thúc là có căn cứ. Tuy nhiên, suốt quãng thời gian vừa rồi, các lớp học onl (em đề cập tới đối tượng là học sinh PT các cấp) thì cách dạy và giáo trình vẫn bê nguyên xi từ kiểu học offline vào. Rõ ràng như vậy là không phù hợp nên tính hiệu quả em thấy cũng không được như kỳ vọng.
Thực tế, đề xuất việc dạy và học onl là phù hợp, nhưng với tư cách là Bộ chủ quản, họ phải đưa ra được một kế hoạch cụ thể (ít nhất và trước mắt là ngắn hạn, sau đó là các kế hoạch dài hơn) cho hình thức online này. Chứ cứ hô hào, rồi quyết định cái một và cho dạy rồi học như vừa qua thì nhiều người không tin, bức xúc và phản bác cũng dễ hiểu ạ! (Quan điểm của một phụ huynh hàng tối ngồi phụ con học "on lai" ạ!)

Dqlong

Xe tăng
Học online bây giờ đang chỉ là đối phó, dùng các công nghệ truyền hình trực tuyến thay cho lên lớp thì chất lượng hơn thế quái nào được. Nếu học đúng cách là phải có nội dung, phải có hướng dẫn, để học sinh tự học, tự làm bài và phối hợp thêm các buổi trực tuyến để trao đổi, hướng dẫn thì mới có ý nghĩa. Cách tổ chức hiện nay chỉ làm cho người ta không hiểu và kỳ thị học online thôi :(

zinhaicau

Xe điện
dạy online cũng chả phải cái gì hay ho, nhưng nếu dịch nó vẫn bập bùng thì cũng đành vậy chứ biết sao? tuy nhiên cái cần là bộ GD xây dựng 1 giáo trình dạy học ol phù hợp, lượng kiến thức, bài dạy phù hợp với từng cấp học, từng vùng, chứ như giờ, nhất là cấp tiểu học, các bạn dạy thể dục, thẩm mĩ, tin học éo gì cũng nhao nhao gửi yêu cầu bài tập,bắt phụ huynh quay clip, email, dàn dựng đủ thứ cho mình, mà em sure cmnl là các bạn ý éo bao giờ thèm đọc email bài tập các con hay coi clip mà ph gửi cho mà toàn yêu cầu cho có để ra vẻ với hiệu trưởng là mình đã làm đủ yêu cầu
Theo em, dịch bệnh kéo dài, thì lập xừ nó mấy kênh truyền hình, mỗi kênh 1 lớp, phát cả trực tuyến và xem lại. Học khoảng 8 môn thôi. Chọn GV ngon, đầu tư máy móc cho chuẩn. Quay lại, đưa lên. HS có thể tải về học lúc nào cũng đc cho liền mạch và phù hợp. Đằng này... thôi thì mạnh ai nấy làm. Hs học rồi mà chả đọng lại cái gì.

NNS

Xe ngựa
Rất đồng ý với cách nhìn của cụ!
Đúng là đề xuất dạy onl trong hoàn cảnh dịch dã chưa biết bao giờ mới kết thúc là có căn cứ. Tuy nhiên, suốt quãng thời gian vừa rồi, các lớp học onl (em đề cập tới đối tượng là học sinh PT các cấp) thì cách dạy và giáo trình vẫn bê nguyên xi từ kiểu học offline vào. Rõ ràng như vậy là không phù hợp nên tính hiệu quả em thấy cũng không được như kỳ vọng.
Thực tế, đề xuất việc dạy và học onl là phù hợp, nhưng với tư cách là Bộ chủ quản, họ phải đưa ra được một kế hoạch cụ thể (ít nhất và trước mắt là ngắn hạn, sau đó là các kế hoạch dài hơn) cho hình thức online này. Chứ cứ hô hào, rồi quyết định cái một và cho dạy rồi học như vừa qua thì nhiều người không tin, bức xúc và phản bác cũng dễ hiểu ạ! (Quan điểm của một phụ huynh hàng tối ngồi phụ con học "on lai" ạ!)
vâng cụ, rõ ràng việc của bộ GD là phải nhìn trước tình trạng sẽ còn phải nghỉ học chống dịch, nên việc nó cần đôn đốc các chuyên gia, giáo sư lọ chai của bộ nó khẩn trương xây dựng 1 quy trình, giáo trình, kể cả các file slide powerpoint hay làm mẹ nó app cho sang vvv rồi tập huấn khẩn trương các giáo viên để chuẩn hóa việc dạy và học ol, chứ như hiện trạng, các bạn giáo viên dạy theo cảm tính của mình, dĩ nhiên với kiểu cố hữu bảng phấn thì hạp thế éo nào đc với các hs, càng nhỏ càng éo hạp, hs càng dốt càng ko hạp, hs càng lười càng ko hợp ..... làm gì chả ít chữ vào đầu.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hèn kém chỉ dám chửi đổng thôi cụ, đương nhiệm chửi thế lại ăn cức ngập mồm :))
Đã không dám nói, cũng chẳng dám làm lúc đương chức thì khi về chửi làm gì nhỉ.
Bất mãn chế độ, bất mãn cuộc đời ?

kamaz.rus

Xe tải
E theo dõi FB của 1 chính ủy đã về hưu, ông ý chửi đồng chí tư lệnh ngành này như động vật luôn! Vào đọc mà sướng
Có phải tên cụ ấy bắt đầu bằng chữ D ko cụ? Có ông e 5x rồi mà vẫn còn tân?

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung, học trực tiếp (có tương tác thầy-trò, bạn học...) thời nào cũng tốt/hiệu quả hơn là học trực tuyến/gián tiếp trên TV. Học online cần ý thức tự giác, kỹ năng tự học... nên có lẽ chỉ khả dĩ từ cấp THCS trở lên. :-?

ngoc_phuong

Xe lăn
Bây giờ là lúc a lo chuyên môn ngành ảnh nhá.
Các chú ko phải gáy.
Khú khú.

vatech

Xe hơi
Như vậy là không cần cấp kinh phí xây dựng trường, dùng tiền đó phát máy tính cho học sinh, sách giáo khoa không cần in, chuyển sang pdf, ... và để nêu gương thì cán bộ không đi thực tế, công tác nước ngoài nữa mà thực tế, công tác online.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể cho xin cái code để bọn em luận xem Cụ Chánh Ủy kia là ai không ạ ?
Chứ em đồ rằng Cụ ý cũng chởi là giỏi như bọn em thôi. Nếu có ai đó đã tạo ra dấu ấn thực sự, dân bọn em cũng nên nhớ tên chứ ạ :(
Cụ chánh ủy này đầu trọc, tên Huy... cụ mò đi nhá

poiuy

Xe cút kít
Học online cũng là 1 giải pháp chữa cháy thôi, buộc phải dùng, tác dụng cũng hạn chế. Cụ nào có giải pháp nào hay hơn thì đưa ra?

cusao

Xe lăn
Em ủng hộ dạy-học online nếu không đủ điều kiện day-học tập trung với điều kiện học phí phải thay đổi. Không có chuyện học phí online và offline bất biến như hiện nay.