[Funland] Thời điểm này mở quán cafe hoặc trà sữa có thích hợp

lamhaha191

Xe tăng
Cụ bỏ hơn 2 ti em có cái nhà mặt phố dưới ngũ nhạc linh nam đang cho thuê 13tr, giấy tờ cơ quan

techcombak

Xe buýt
Đầu tiên là cụ phải có mặt bằng. Nếu cụ đi thuê thì thôi e khuyên cụ nghỉ ngơi cho khoẻ

HungThuy7699

Xe buýt
Công nhận bây giờ kinh tế xuống thật. Mình đi nhiều quán vắng hơn trước phải 50%. Mình khuyên cụ nên chờ một thời gian nữa đi, xuống tiền giờ này chấp nhận gồng lỗ chờ đấy.

Thèm khát

Xe điện
Chào các cụ, hiện tại em đang làm công ăn lương và cảm thấy rất bấp bênh, vì tuổi cao sẽ ko thích hợp nên muốn kd thêm để có chỗ dựa tốt hơn khi về già.
Em định mở thêm quán cafe hoặc trà sữa hoặc ngành nghề nào đó cũng dc, để có nguồn thu ổn định khi thất nghiệp.
Mong các cụ đi trước cho em lời khuyên và kinh nghiệm kd ở HN ạ, vốn hiện tại có thể bỏ ra tầm 5-700tr và có thể vay thêm.
Cảm ơn cccm
Cà phê hoặc trà sữa đều ok. Miễn là Cụ có kế hoạch kinh doanh hiệu quả, bắt đầu nhỏ thôi đừng đầu tư lớn ngay nhé Cụ.
Cụ tìm hiểu thêm mấy khóa học online thử, iem thấy chỉ vài trăm nghìn nhưng giúp Cụ tiết kiệm khối thời gian. Cụ xem thử khóa của Cụ Duy này, Cụ này có kinh nghiệm lâu năm về cà phê đơi

namelis

Xe hơi
Mặt bằng của cụ thì em nghĩ cụ làm 1 trong 2 món ấy đều ok, còn mặt bằng đi mượn, thuê thì làm hộ cho họ đó...
Thời điểm này mặt bằng nhà cũng ko nên kinh doanh cụ ơi.
Trước mắt cứ cắm biển cho thuê xem tình hình thị trường thế nào.
Cho thuê mặt bằng mà còn ko ai hỏi thì bó tay luôn.

newmtc

Xe tăng
Công nhận bây giờ kinh tế xuống thật. Mình đi nhiều quán vắng hơn trước phải 50%. Mình khuyên cụ nên chờ một thời gian nữa đi, xuống tiền giờ này chấp nhận gồng lỗ chờ đấy.
trong nguy có cơ, khi kinh tế đi lên thì mặt bằng những chỗ ưng lại không thuê được! quan trọng nhất vẫn phải có nghề và đầu tư tâm huyết

HungThuy7699

Xe buýt
Em ủn lên xem có bác nào có ý kiến gì thêm không 😄

zaisev

Xe tăng
Em ở chung cư cao cấp 6 toà. 1/3 là bọn tây, Hàn, Tàu thuê. Gấu nó cũng muốn mở quán cafe (thuê địa điểm). E thấy ko khả thi, đúng như các cụ phân tích trên. E tính hay bán online qua face cộng đồng cư dân. Máy pha thì có rồi. Pha Espresso, Cappuccino, Macchiato, Latte… hi vọng hướng đúng đối tượng. Có cụ nào kinh nghiệm, e xin chỉ giáo!

HungThuy7699

Xe buýt
Em ở chung cư cao cấp 6 toà. 1/3 là bọn tây, Hàn, Tàu thuê. Gấu nó cũng muốn mở quán cafe (thuê địa điểm). E thấy ko khả thi, đúng như các cụ phân tích trên. E tính hay bán online qua face cộng đồng cư dân. Máy pha thì có rồi. Pha Espresso, Cappuccino, Macchiato, Latte… hi vọng hướng đúng đối tượng. Có cụ nào kinh nghiệm, e xin chỉ giáo!
Theo mình như thế ổn hơn, tiền mặt bằng chiếm tỷ lệ khá cao trong giá thành. Nhược điểm là doanh thu thấp, nếu bác kiếm thêm vào buổi tối thì được chứ bán online cả ngày e rằng khó trong thời điểm này.

dpl

Xe lăn
Chào các cụ, hiện tại em đang làm công ăn lương và cảm thấy rất bấp bênh, vì tuổi cao sẽ ko thích hợp nên muốn kd thêm để có chỗ dựa tốt hơn khi về già.
Em định mở thêm quán cafe hoặc trà sữa hoặc ngành nghề nào đó cũng dc, để có nguồn thu ổn định khi thất nghiệp.
Mong các cụ đi trước cho em lời khuyên và kinh nghiệm kd ở HN ạ, vốn hiện tại có thể bỏ ra tầm 5-700tr và có thể vay thêm.
Cảm ơn cccm
Thôi cụ ạ
Tầm này nằm im thở khẽ ạ

Opel Astra

Xe điện
Cảm ơn cccm
Hay bác phối kết hợp với êm bán dịch vụ cho MBBG đê:
Bác lo khoản mặt bằng.
Êm lo khoản pilot.

Chúng ta cùng lo tìm khách hàng, các mái bai.

Parejo_10

Xe điện
Em ngoại đạo nhưng khuyên cụ thế này. “ Trước khi nhảy xuống hồ để tắm , ta nên lấy gáo dội trước lên người trước vài gáo => xem có chịu được độ lạnh của nước không ? “;;)
Cụ nếu trung tuổi có thể xin làm quản lý ….nếu chưa có kỹ năng quản lý có thể làm …bảo vệ trông xe cho mấy quán mà mô hình gần giống cụ định làm ấy. Vừa đi “ nghiên cứu mô hình “ vừa có tiền lương . Chỉ sau 1 tháng cụ sẽ cái nhìn khá khách quan về việc cụ muốn làm. Lúc ấy làm hay không vẫn chưa muộn

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ
Tầm này nằm im thở khẽ ạ
Nghe hơi bất lực nhưng nằm im thở khẽ là lời khuyên tốt nhất bây giờ.
Cụ chủ top muốn mở thì cứ mở thôi, chứ sờ tát ắp em nghĩ ko nên đi hỏi mn nên hay không

• Vodka
Reactions: dpl

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cảm ơn cccm
Thời điểm này kinh tế khó khăn, người lớn thắt lưng buộc bụng ít cà phê, còn mấy cháu trẻ thì vô tư, nên mở trà sữa tốt hơn.