[Funland] Thời gian giao hàng của shopee sao lâu thế các cụ???

HAMATA

Xe tải
Giờ shopee express mặc định chứ không còn đc chọn các đơn vị vận chuyển như trước nữa. Đơn nhiều, giao chậm, thái độ kênh kiệu.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
3-4 hôm đã là gì?
Em vừa mua lọ dầu gội đầu.
Em ở HN, shop ở HN.
Shop chuyển hàng lên kho của giao nhận tại Bắc ninh, sau đó mới giao về HN.
Kết quả 11 ngày em nhận được hàng.
Vẫn cho shop 5* để động viên, nhưng lần sau chắc chọn shop khác.
Cùng ngày con em đặt đôi giày ở trang chủ nike, giày chuyển SING- SG-HN, 1 tuần đến tay. Nó còn tặng 1 mã free ship.
Đây là khách chọn vận chuyển chứ Shop nó có chọn đc đâu.
Mà Shoppe đợt này ra kênh vận chuyển của nó (ưu tiên hàng đầu) mà làm chậm quá nên mới dẫn tới tình trạng như vậy.

HAMATA

Xe tải
Giờ tiki giao nhanh nhất, chắc có lẽ tại ít đơn hơn shopee. E đặt tối trước, hsau sáng giao luôn. Ko mua now gì cả, ship bình thường.

Belat Missan

Xe điện
Em có cái đơn trên Lazada nằm im một chỗ 2 tuần, đơn này còn đặt lại vì đơn trước của shop khác cũng treo một chỗ hơn chục ngày mà chả thông tin gì cả.
Để vậy xem các anh làm gì tiếp hay khách lại phải tự hủy đơn :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đã chụp ảnh gửi làm bằng chứng rồi, được hoàn tiền xong xuôi rồi mà sản phẩm vẫn còn mới đau :(
Chờ tí bên sàn nó tiếp nhận xong sẽ yêu cầu shop giải trình xong nó mới xử , nhẹ thì xóa sản phẩm . Shop mà cương lên là nó khóa shop chứ ko đùa đâu . Em bị oan 1 lần nó xóa xừ sản phẩm của em :(

vingraux

Xe tăng
Vâng , chi phí vận chuyển sàn chịu . Nhưng nó sẽ phạt shop bằng cách khác ạ . Vách cách khác thì đáng sợ hơn phạt tiền nhiều :))
Bác cho em hỏi, có những shop mà cùng một sản phẩm họ đăng lên thành nhiều lần và giá khác nhau. Xem ảnh minh họa và phần mô tả sản phẩm thì chúng là một, tuy nhiên trên gian hàng nó lại là hai mục hay thậm chí nhiều hơn. Thế thì do:

- Shop nhiều hàng quá, đăng nhầm
- Hay họ tạo sẵn nhiều sản phẩm lấy tương tác, lấy review
- Hay là bẫy người mua?

Em ví dụ cụ thể. Một cái hộp đựng bút giá cạnh tranh là 15K. Shop đó có sản phẩm 15K (bán được nhiều) và cũng sản phẩm đó đăng giá 50K (bán được ít). Em tò mò inbox hỏi 50K là giá của 1 chiếc hộp bút hay mấy chiếc, thì họ trả lời là 1 chiếc. Vậy là sao ta?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bác cho em hỏi, có những shop mà cùng một sản phẩm họ đăng lên thành nhiều lần và giá khác nhau. Xem ảnh minh họa và phần mô tả sản phẩm thì chúng là một, tuy nhiên trên gian hàng nó lại là hai mục hay thậm chí nhiều hơn. Thế thì do:

- Shop nhiều hàng quá, đăng nhầm
- Hay họ tạo sẵn nhiều sản phẩm lấy tương tác, lấy review
- Hay là bẫy người mua?

Em ví dụ cụ thể. Một cái hộp đựng bút giá cạnh tranh là 15K. Shop đó có sản phẩm 15K (bán được nhiều) và cũng sản phẩm đó đăng giá 50K (bán được ít). Em tò mò inbox hỏi 50K là giá của 1 chiếc hộp bút hay mấy chiếc, thì họ trả lời là 1 chiếc. Vậy là sao ta?
Cùng 1 sp đăng vài lần cũng được , tuy nhiên phải biết cách đăng chứ sàn nó quản chặt lắm ko dễ đâu ạ . Đăng nhiều lần để tăng view , tăng độ phủ , tăng mật độ xuất hiện của sp ....Ngoài ra thì cùng nội dung nhưng có hàng loại 1 và hàng loại 1' cũng có nữa ạ .

Design_otf

Xe máy
Shop HN, em cũng HN mà 1 nửa tháng mới đến tay đây cụ

Sim Mobi

Xe buýt
Em mua hàng mà shop nội thành thì nhanh, hôm 18 mua của shop ở Hoài Đức mà giờ chưa thấy ship nhận hàng từ shop, có khi đặt cùng lúc mà đơn từ shop của shopee china về trước!

vingraux

Xe tăng
Cùng 1 sp đăng vài lần cũng được , tuy nhiên phải biết cách đăng chứ sàn nó quản chặt lắm ko dễ đâu ạ . Đăng nhiều lần để tăng view , tăng độ phủ , tăng mật độ xuất hiện của sp ....Ngoài ra thì cùng nội dung nhưng có hàng loại 1 và hàng loại 1' cũng có nữa ạ .
Em để ý thấy tiêu đề chính (tên sản phẩm) khác nhau có chút xíu còn ảnh và mô tả chi tiết thì y hệt.

Lại ví dụ, nếu có 2 hạng mục như thế, một cái giá 100K (bán nhiều, nhiều review), một cái giá 95K (không có review), là người mua, em có nên bấm vào cái 95K để tiết kiệm 5K không?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em để ý thấy tiêu đề chính (tên sản phẩm) khác nhau có chút xíu còn ảnh và mô tả chi tiết thì y hệt.

Lại ví dụ, nếu có 2 hạng mục như thế, một cái giá 100K (bán nhiều, nhiều review), một cái giá 95K (không có review), là người mua, em có nên bấm vào cái 95K để tiết kiệm 5K không?
Được cụ ! Trừ khi chênh nhiều mới suy nghĩ chứ chênh ít thì cứ quất cái 95k cho tiết kiệm . Đặc biệt những món chưa có revview thì shop rất cần đánh giá tốt để bán tiếp nên ko sợ đâu cụ . Lưu ý những món chưa bán cái nào thì cụ hãy nhắn tin với shop để mặc cả giảm giá . Cụ được giảm giá còn shop được lượt bán +lượt đánh giá. Sẽ được giảm giá đấy :D

DuongTOTO

Xe buýt

Em cũng bị vậy, giao từ HN vào Đồng Nai cho cháu có MTB để học online từ 14 mà cứ nằm mãi ở ông SOC Củ Chi

4some

Xe tải
Được cụ ! Trừ khi chênh nhiều mới suy nghĩ chứ chênh ít thì cứ quất cái 95k cho tiết kiệm . Đặc biệt những món chưa có revview thì shop rất cần đánh giá tốt để bán tiếp nên ko sợ đâu cụ . Lưu ý những món chưa bán cái nào thì cụ hãy nhắn tin với shop để mặc cả giảm giá . Cụ được giảm giá còn shop được lượt bán +lượt đánh giá. Sẽ được giảm giá đấy :D
Em cũng bị vậy, giao từ HN vào Đồng Nai cho cháu có MTB để học online từ 14 mà cứ nằm mãi ở ông SOC Củ Chi
cứ thấy khách inb kêu sao đơn này mãi chưa giao là biết ngay đơn của thằng SPX. mở thông tin vận chuyển là thấy đang HN SOC. đm Sóc lọ (xóc lọ) thì có :))

vingraux

Xe tăng
Thảo nào. Có lần em mua hàng, một sản phẩm có nhiều trên Shopee nhưng chưa có lịch sử bán hàng ở một shop nọ, nhưng dám mua vì đã mua hàng khác ở shop đó vài lần rồi và giao dịch ổn. Mua xong, hài lòng và oánh giá 5 sao cả bằng âm thanh và hình ảnh xong thế là họ tăng giá lên bằng các shop khác.

Nhưng...

Cũng có shop cố tình hoặc vô tình nhập nhằng mà mãi không thấy bị khóa như bác nói.

Nó là thế này. Một cái đèn bàn LED. Ảnh của shop minh họa toàn ảnh studio hoặc ảnh vẽ bằng photoshop, rất nuột. Tuy có một vài review 1 sao của người dùng đã mua, soi kỹ và oánh giá sản phẩm đã giao không giống mô tả, nhưng vẫn bán tốt với giá cao. Với những sản phẩm kiểu này thì chi tiết rất quan trọng. Cái kẹp, cái khóa, cái khớp quay bằng kim loại hay nhựa là cả vấn đề khác biệt nhưng đa số người mua không kỹ tính thì không phát hiện ra điều đó.

Chỉnh sửa cuối: