[Funland] Thời hiện đại và đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hd-vt

Xe container
Kiểu này lau chui vất không cụ?
Phì cười với cách hỏi của cụ.
Đợt Tết nhà em về ăn Tết bên nhà con ngan. Lâu mới về nên con ngan tỏ lòng hiếu thảo lau chùi cái sập vật vã chạm suốt ty tỷ cái lỗ của bố mẹ ngủ hàng ngày. Ngồi moi cả tiếng đồng hồ chưa được nửa.
Em vốn âm mưu mua giống thế nên mò vào gạ gẫm: Đẹp quá....nhà mình nên mua một cái nằm mát lắm.
Chời ơi con ngan nó quay lại trợn mắt lên : Đá phát ra đường bây giờ...lưng đang muốn gãy ra đây...hừ hừ.
Xợ quá em phắn luôn.

SS2009

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Khi làm nhà, em có thể làm phòng xông hơi, gym hay karaoke nhưng lựa chọn cuối cùng của em là làm thư viện. Em rất thích gỗ tự nhiên nên em làm toàn gỗ tự nhiên, song cửa sổ em cũng làm gỗ tự nhiên lõi sắt, em chia sẻ thêm phòng khách với bếp nhà em ạ.

Nhà cụ đẹp quá, song cửa sổ gỗ tự nhiên lõi sắt nghĩa là sao ạ? Có phải cụ ốp ngoài lõi săt bằng gỗ tự nhiên xẻ mỏng k ạ?
Điểm duy nhất em không thich là những thanh xà gỗ chạy trên trần, khá tốn gỗ, nhg mà lại gây cảm giác nặng nề tù túng.

SS2009

Xe hơi
Đợt Tết nhà em về ăn Tết bên nhà con ngan. Lâu mới về nên con ngan tỏ lòng hiếu thảo lau chùi cái sập vật vã chạm suốt ty tỷ cái lỗ của bố mẹ ngủ hàng ngày. Ngồi moi cả tiếng đồng hồ chưa được nửa.
Em vốn âm mưu mua giống thế nên mò vào gạ gẫm: Đẹp quá....nhà mình nên mua một cái nằm mát lắm.
Chời ơi con ngan nó quay lại trợn mắt lên : Đá phát ra đường bây giờ...lưng đang muốn gãy ra đây...hừ hừ.
Xợ quá em phắn luôn.
Em hỏi thật lòng đấy, vì em thích đồ gỗ tự nhiênn. Nhưng nhìn bộ của nhà cụ chạm trổ phức tạp thế kia nên điều đầu tiên em nghĩ tới là không biết lau chùi kiểu gì cho nó sạch ;))

Chỉnh sửa cuối:

Kutato

Xe hơi
Kiểu cổ quá trông già và tối, em nghĩ nên kết hợp tân cổ ra nhiều phong cách nó hợp thời và thực dụng hơn

Vietnamese2016

Xe hơi
Nhà cụ đẹp quá, song cửa sổ gỗ tự nhiên lõi sắt nghĩa là sao ạ? Có phải cụ ốp ngoài lõi săt bằng gỗ tự nhiên xẻ mỏng k ạ?
Điểm duy nhất em không thich là những thanh xà gỗ chạy trên trần, khá tốn gỗ, nhg mà lại gây cảm giác nặng nề tù túng.
Cụ ơi, chấn song cửa sổ bằng gỗ lõi sắt là em yêu cầu thợ gỗ soi 1 đường (tròn hoặc vuông tùy vào hình thép cụ dùng) vào 1 cạnh dọc của chấn song gỗ, đặt sắt vào đó, khi lắp thì mặt nào có sắt cụ đặt quay xuống đối với những song từ tầm mắt trở xuống và quay lên đối với những song nằm từ tầm mắt trở lên, khi nhìn vào cụ sẽ không thấy sắt mà chỉ thấy gỗ thôi và thi công đơn giản (cái này em tư duy mãi mới ra), nếu cụ cần em sẽ chụp gửi cụ xem. Chỉ có bậc gỗ cầu thang là em làm theo như cụ mô tả nhưng cũng chỉ 1 mặt của bậc gỗ thôi vì bậc gỗ cầu thang nhà em dùng lõi thép bản rộng 20cm.
Cái trần thì thực tế nó cũng ko nặng nề đâu cụ ạ vì khi làm em để khoảng cách giữa các nan gỗ rộng, thêm nữa em đã điểm vào trần 20 chiếc đèn led cùng 10 chiếc loa Bose (2 bass và 8 treble), 4 cửa gió điều hòa âm trần màu trắng để ko nhìn nhàm chán và nặng nề.
Cảm ơn cụ động viên, góp ý. Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ.

Dâu đất

Xe tải
Xợ quá em phắn luôn.
Cụ cũng làm em phì cười với cách mô tả con ngan của cụ nó phản ứng :)
Nhà em đồ gỗ cũng nhiều lắm, tủ chùa, 3 bộ salon toàn gỗ trắc... em ghét lắm nhưng ông cụ nhà em lại thích mới chán. Trước gỗ trắc được giá bảo bán đi để con mua đồ hiện đại về bày cho nó trẻ trung thì cụ không đồng ý. Được cái ông cụ tính thích lao động nên suốt ngày lau chùi nên trông rất sạch sẽ bóng bẩy.

hd-vt

Xe container
Cụ cũng làm em phì cười với cách mô tả con ngan của cụ nó phản ứng :)
Nhà em đồ gỗ cũng nhiều lắm, tủ chùa, 3 bộ salon toàn gỗ trắc... em ghét lắm nhưng ông cụ nhà em lại thích mới chán. Trước gỗ trắc được giá bảo bán đi để con mua đồ hiện đại về bày cho nó trẻ trung thì cụ không đồng ý. Được cái ông cụ tính thích lao động nên suốt ngày lau chùi nên trông rất sạch sẽ bóng bẩy.
Ngược với cụ là em cực thích tràng kỷ sập gụ tủ chè...nói chung đồ gỗ. Em định thay đồ phòng khách như vậy mà mới nói sơ qua với bọn quần chúng búc xúc nhà em. Bọn chúng ồ lên rồi đồng thanh phản đối nào là thâm sì... xấu hoắc làm em xuýt bật bãi đứng đường...híc.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em đang kiếm bộ như này, quanh HN ko có
Toàn thấy tận Sg gần nhất Nam Định

Bộ móc có gì khó kiếm đâu.
Bộ móc có nhược điểm và tấm vách sau dựa lưng hay bị lung lay, và yếu nếu làm kỹ và cẩn thận

Loe_hờ lú

Xe điện
Hj em cứ 1 tháng/1 lần
Lại nhờ 2 bà hàng xóm sang hộ 1 ngày cụ ạ
Thôi cũng đành , nhưng dc cái lúc nào nhìn cũng sạch sẽ
Bộ nghe nhạc của cụ hãng gì đó ạ, cụ đầu tư bao xèng đó

688690

Xe tải
Gỗ tự nhiên thì sẽ ko lo mất giá đâu. càng cổ lại càng đắt ấy chứ.

Trungst

Xe tải
Cụ ơi, chấn song cửa sổ bằng gỗ lõi sắt là em yêu cầu thợ gỗ soi 1 đường (tròn hoặc vuông tùy vào hình thép cụ dùng) vào 1 cạnh dọc của chấn song gỗ, đặt sắt vào đó, khi lắp thì mặt nào có sắt cụ đặt quay xuống đối với những song từ tầm mắt trở xuống và quay lên đối với những song nằm từ tầm mắt trở lên, khi nhìn vào cụ sẽ không thấy sắt mà chỉ thấy gỗ thôi và thi công đơn giản (cái này em tư duy mãi mới ra), nếu cụ cần em sẽ chụp gửi cụ xem. Chỉ có bậc gỗ cầu thang là em làm theo như cụ mô tả nhưng cũng chỉ 1 mặt của bậc gỗ thôi vì bậc gỗ cầu thang nhà em dùng lõi thép bản rộng 20cm.
Cái trần thì thực tế nó cũng ko nặng nề đâu cụ ạ vì khi làm em để khoảng cách giữa các nan gỗ rộng, thêm nữa em đã điểm vào trần 20 chiếc đèn led cùng 10 chiếc loa Bose (2 bass và 8 treble), 4 cửa gió điều hòa âm trần màu trắng để ko nhìn nhàm chán và nặng nề.
Cảm ơn cụ động viên, góp ý. Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ.
Cụ gửi cho em song cửa em tham khảo, cảm ơn cụ

XayDungTronGoi

Xe buýt
Em đánh dấu hóng

XayDungTronGoi

Xe buýt
Cái này đc ko các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng