[Funland] Thời hiện đại và đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

ford focus 2010

Xe điện

ford focus 2010

Xe điện

Nắng đẹp quá. Cả nhà giữ gìn sức khoẻ nhé!

114hangbong

Xe lăn
không biết các cụ sao chứ ngồi trước bàn thờ là em không ưng :(
Em lại cho rằng thế này các cụ luôn được quây quần bên con cháu, nó ấm cúng cụ ạ. Nhiều nhà để trên tầng tum, ngại leo trèo ít mò lên đâm ra nó lạnh lẽo lắm.

BELFOTO

Xe tải
sau nhiều lần thay đổi, cuối cùng em vẫn quay lại hàng kiểu cổ cổ này ạ.

ford focus 2010

Xe điện
Cụ pho cút và các cụ sắp xếp lại giúp em cái phòng khách nhà em với ah, phòng khách nhà em 4.8m x 6 m. mà chẳng may lại ôm cái bộ ghế tay 14 Hương 10 món, nên bjio hơi khó kê đồ, em đang loay hoay với bờ tưởng nền, và cái trần nhà có vẻ ko ổn, đang dợi hết dich e sẽ sắp lại chút cho ổn,
hiện tại mới có 8 món, còn 2 cái kệ và đôn e đang đ¥ể ở kho, chưa cho lên, vì quá chật,
Nhà cụ mọi thứ rối như canh hẹ. Em 3 đầu 6 tay cũng khó giúp cụ làm đẹp được. May ra giúp cụ bố trí họp lý được thôi, còn đẹp thì không ạ. Nhà làm trang trí kiểu “nôm na” giữa cụ với thợ gỗ, tổ đội thi công nó vậy đấy ạ.
Chả hiểu sao giờ mốt gắn nẹp phào lên tường được nhân dân chuộng thế, đua nhau làm.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ mọi thứ rối như canh hẹ. Em 3 đầu 6 tay cũng khó giúp cụ làm đẹp được. May ra giúp cụ bố trí họp lý được thôi, còn đẹp thì không ạ. Nhà làm trang trí kiểu “nôm na” giữa cụ với thợ gỗ, tổ đội thi công nó vậy đấy ạ.
Chả hiểu sao giờ mốt gắn nẹp phào lên tường được nhân dân chuộng thế, đua nhau làm.
Em thấy kiểu bắn nẹp phào, theo kiểu Châu Âu. Nhưng bên họ toàn biệt thự, lâu đài. Nẹp phào để treo chân dung, tranh ảnh.
Về mình cách điệu và để không.

ford focus 2010

Xe điện

Nhà em khá nhiều đồ. Nhưng tất cả đều được định hình, xếp đặt theo trật tự và bố cục mà em thấy nó sẽ đẹp. Nhiều cụ chê nhiều đồ quá. Nhà rộng để kê đồ thoải mái thì còn gì bằng nữa. Nhà nhỏ, mà muốn bày được nhiều đồ chơi, mơi là vấn đề mà nhiều người cần quan tâm.

ford focus 2010

Xe điện
Em thấy kiểu bắn nẹp phào, theo kiểu Châu Âu. Nhưng bên họ toàn biệt thự, lâu đài. Nẹp phào để treo chân dung, tranh ảnh.
Về mình cách điệu và để không.
Câu chuyện vẫn là tỉ lệ cụ ạ. Cái hình bo bởi khung phào tỉ lệ thế nào? Độ dày mỏng, to nhỏ của phào, hình thức phào...thế nào, đều phải có cân nhắc. Chứ nhiều người chỉ dừng lại ở việc gắn lên tường cho giống nhà người ta, gắn lên cho tường khỏi trống, gắn lên cho “đẹp”& “sang”.

chuyenchemgio

Xe tăng
Câu chuyện vẫn là tỉ lệ cụ ạ. Cái hình bo bởi khung phào tỉ lệ thế nào? Độ dày mỏng, to nhỏ của phào, hình thức phào...thế nào, đều phải có cân nhắc. Chứ nhiều người chỉ dừng lại ở việc gắn lên tường cho giống nhà người ta, gắn lên cho tường khỏi trống, gắn lên cho “đẹp”& “sang”.

cụ phán chuẩn đấy, chính vì em quá dễ dãi, và thoả mái với thợ, cho nên nó mới thế, lúc sửa nhà thì ko có ở nhà, nên nó bảo ntn thì mình nghe theo vậy, cuối cùng thằng phào chỉ nó tư vấn dán tứ tung phào vào, hết 30tr tiền phào nẹp. dán chi chít, kích thước chồng chéo, nó cứ dán cho nhiều để tăng tiền phào nẹp, nhà e toàn phào composite, nên bjio nó mới hỗ độn, thập cẩm,
còn lúc đầu đo kích thước thì đóng bộ bàn ghế chuẩn rồi, nhưng về sau lại cố nhé thêm 2 cái tủ trang trí, nên bjio hẹp ko gian, mà thanh lý thì mua vải bán áo, cũng khổ, chắc e phải sửa lại hết mới được,
em định sẽ tháo vứt toàn bộ nep, và dán vải tường màu nâu cho hợp đồ,

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Gỗ thì em thích tự nhiên.
Nhưng kiểu thì phải hiện đại, màu phải sáng hoặc sơn trắng cũng được chứ mấy kiểu thâm thâm là k thích. Dễ lau chùi sạch sẽ mà gọn gàng. Nhất là mấy cái ghế kiểu cũ to tổ bố ra mà dựa lưng vào rồng thì nó lấy sừng húc, phượng thì nó mổ, tùng nó lấy lá đâm, chả dựa dẫm được gì. Mỏi cả người.

Chỉnh sửa cuối:

chuyenchemgio

Xe tăng
phong cách và cách chơi thì mỗi người khác nhau, em thấy mọi người cứ đưa ra luận điểm dễ với khó lau chùi để ko thích việc dùng đồ gỗ nhỉ. nếu đã có điều kiện chơi vài trăm triệu bộ bàn ghế, thì việc gì phải cầm cái khăn lau nhà với lau ghế nhỉ, có giúp việc làm hết rồi, hoặc chí ít cũng có dịch vụ tuần đến 1-2 buổi lau cả nhà,

ford focus 2010

Xe điện
cụ phán chuẩn đấy, chính vì em quá dễ dãi, và thoả mái với thợ, cho nên nó mới thế, lúc sửa nhà thì ko có ở nhà, nên nó bảo ntn thì mình nghe theo vậy, cuối cùng thằng phào chỉ nó tư vấn dán tứ tung phào vào, hết 30tr tiền phào nẹp. dán chi chít, kích thước chồng chéo, nó cứ dán cho nhiều để tăng tiền phào nẹp, nhà e toàn phào composite, nên bjio nó mới hỗ độn, thập cẩm,
còn lúc đầu đo kích thước thì đóng bộ bàn ghế chuẩn rồi, nhưng về sau lại cố nhé thêm 2 cái tủ trang trí, nên bjio hẹp ko gian, mà thanh lý thì mua vải bán áo, cũng khổ, chắc e phải sửa lại hết mới được,
em định sẽ tháo vứt toàn bộ nep, và dán vải tường màu nâu cho hợp đồ,
Nghe cụ bỏ 30 triệu tiền phào nẹp, e thấy xót quá vì mua bực mình vào. Giờ mất công bóc, khắc phục lại. Em khuyên cụ không nên dán giấy nhé. Hầu như e không dùng giấy trong xử lý nội thất. Nó làm cho không gian chật hẹp thêm bí bách. Cụ thể Như nhà cụ thì không nên nhé. Hết dịch, nếu ở hn, cụ ghé e chơi, e xem giúp dc cho cụ gì không. Cụ đừng vội vã để thêm lần nữa mất tiền không đâu. Đã sửa thì triệt để cụ ạ. Hệ tủ của cụ đã không đẹp, lại bày rượu càng ko ổn. Mấy chai rượu, bình rượu đâu có tác dụng trang trí phòng khách. Nó bày trong hầm rượu, hoặc không gian ẩm thực còn tạm gọi là.

chuyenchemgio

Xe tăng
Nghe cụ bỏ 30 triệu tiền phào nẹp, e thấy xót quá vì mua bực mình vào. Giờ mất công bóc, khắc phục lại. Em khuyên cụ không nên dán giấy nhé. Hầu như e không dùng giấy trong xử lý nội thất. Nó làm cho không gian chật hẹp thêm bí bách. Cụ thể Như nhà cụ thì không nên nhé. Hết dịch, nếu ở hn, cụ ghé e chơi, e xem giúp dc cho cụ gì không. Cụ đừng vội vã để thêm lần nữa mất tiền không đâu. Đã sửa thì triệt để cụ ạ. Hệ tủ của cụ đã không đẹp, lại bày rượu càng ko ổn. Mấy chai rượu, bình rượu đâu có tác dụng trang trí phòng khách. Nó bày trong hầm rượu, hoặc không gian ẩm thực còn tạm gọi là.
xong dịch e qua nhờ cụ, em làm cả nhà 5 tầng, nên riêng tiền Phào nẹp là 30tr, (mà phào nhũ composite 4'' )xong thì thằng sơn nó ko sơn được, do vậy nó tính thêm 5tr tiền công sơn của em, cái này cũng đúng vì thằng sơn khó hơn rất nhiều, rồi cuối cùng sơn nhoe nhoét sang phào rât ức chế,
về phần tủ sồi e làm để rượu vì cũng k có chỗ để có thể đẩy xuống hầm để xe. sẽ phải bóc hết phào nẹp ra, ép lại chân tường cho phẳng, nền tường nhiều khung. phào rất rối mắt, bộ bàn ghế cũng chỉnh sửa lại, kiểu ntn,

/
.
.
.

.Về cái Kệ rượu, trước e cũng đặt đóng cái Kệ bằng gỗ Hương kiểu cong tròn ( người đi qua ) , ( 30tr) , tuy nhiên sau khi lấy bộ ghế về thấy to quá, nên lại phải huỷ, và làm cái Kệ rượu như bây giờ để được nhiều rượu,
CŨng có thể đợt này e sẽ phải hi sinh cái kệ rượu này xuống hầm, để có không gian bố trí cho đẹp hơn,
CÒn cái kệ trang trí phía sau là em sưu tập các loại đặc trung của các nước em đã đi, mỗi nước mua vài cái về trang trí, để vào đó,
cái này chắc ko bỏ được,

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
Giờ toàn thấy các đóng tủ bày rượu nhỉ, chẳng thấy ai đóng tủ sách.
ý kiến của cụ quá hay :D
xem của bọn tây lông thì nó có hầm rịu và tủ để rịu vang riêng
ngoài ra phòng đọc riêng và tủ có nhiều sách lắm, không như ta

chuyenchemgio

Xe tăng
Giờ toàn thấy các đóng tủ bày rượu nhỉ, chẳng thấy ai đóng tủ sách.
ý kiến của cụ quá hay :D
xem của bọn tây lông thì nó có hầm rịu và tủ để rịu vang riêng
ngoài ra phòng đọc riêng và tủ có nhiều sách lắm, không như ta
1. về quan điểm của riêng e thì tủ sách nó nằm ở không gian giả trí, hoặc phòng đọc, chứ nó ko để ở phòng khách, có thể do em lười đọc,
2. đọc sách nhiều chưa chắc đã tinh thông, đã giỏi hơn người, mà hiện nay cả triệu quyển sách nó gói gọn trong 1 chiếc mobile rồi, nên thuyết ấy ko hợp lắm,
3. hồi e còn trẻ 2x thì cũng đọc nh sách, nhiều chủ đề, hay như đến cả chục lần cái quyển *Rich dad and Poor Dad* mà rồi cũng có giàu được đâu, bjio có tuổi rồi, cũng ko còn hứng thú sờ ta up, nên nhường cho lớp trẻ,
4, nói là bọn tây lông chăm chỉ, tuy nhiên cũng a bờ cờ mà, có mấy ng giỏi đâu, số đó cũng chỉ chiếm đâu đó 5-10% thôi, đừng đề cao tây lông quá,

ford focus 2010

Xe điện
1. về quan điểm của riêng e thì tủ sách nó nằm ở không gian giả trí, hoặc phòng đọc, chứ nó ko để ở phòng khách, có thể do em lười đọc,
2. đọc sách nhiều chưa chắc đã tinh thông, đã giỏi hơn người, mà hiện nay cả triệu quyển sách nó gói gọn trong 1 chiếc mobile rồi, nên thuyết ấy ko hợp lắm,
3. hồi e còn trẻ 2x thì cũng đọc nh sách, nhiều chủ đề, hay như đến cả chục lần cái quyển *Rich dad and Poor Dad* mà rồi cũng có giàu được đâu, bjio có tuổi rồi, cũng ko còn hứng thú sờ ta up, nên nhường cho lớp trẻ,
4, nói là bọn tây lông chăm chỉ, tuy nhiên cũng a bờ cờ mà, có mấy ng giỏi đâu, số đó cũng chỉ chiếm đâu đó 5-10% thôi, đừng đề cao tây lông quá,
E đồng ý với cụ.
Còn về giá bày đồ lưu niệm, e sẽ bố cục lại ngăn chia cái giá đang có của cụ, để nhìn nó “ấm cúng” hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng