[Funland] Thôi không ăn phở bò và cơm rang bò nữa các cụ ah.

Dream Thai

Xe điện
Sáng vừa làm bát phờ bò xong thì đọc thớt này. Không ăn gì thì chết nhanh, ăn thì chết từ từ
Xưa ầm ỹ vụ phooc môn trong bánh phở rồi lại đâu vào đó cc nhỉ, e đảm bảo giờ vẫn vậy thôi, nói chung là sống chung với lũ, 80t chết là dc rồi :)

Có gì mới đâu. Thứ cccm hốc mỗi ngày toàn hóa chất . Đâu phải e ngủ mà mua tp trực tiếp từ nhà vườn củ chi.
Cả quốc gia này đang tự lừa bản thân .:(

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ăn uống kinh khủng thế mà tuổi thọ người Việt tăng cao dẫn tới việc phải kéo dài độ tuổi lao động đó các cụ =))

Xe nội lước

Xe container
Cụ nào còn trẻ cố mà đi xklđ , đỡ đc vài năm thuốc sâu , thuốc tăng trọng. Cụ nào mà tài giỏi cố mà phấn đấu vào hàng ngũ đầy tớ, Ở vị trí này cc còn hơn Càn Long của Tàu , chủ nó chăm cho cá hồi Nauy, Lợn rừng Mỹ, gan ngỗng Pháp v v.
Ăn lắm ngồi nhiều thì chủ nuôi thêm sừng tê, cao hổ sụn mập Úc. . Mà cải lão hoàn đồng.
Con cháu lo gì chuyện trường công hay tư, chỉ khổ các bé còn nhỏ mà khéo phải đi học trường ở xa nhà cả trục ngàn km..🤣

Xe nội lước

Xe container
ở quê e phở bò vẫn chuẩn đét, nước xương có vị hoy chuẩn bò, thịt tái nhìn đúng bò ta
Cụ gợi ý tưởng cho bao doanh nhân, nhà kh . Khéo sắp tới lại có đơn hàng dung dịch chỉ 1 giọt là mùi phở hôi như xưa..cấp đến tận nhà .
Cụ thợ hồi làm nhà cho em bảo cậu đi làm vì thích xây. Chứ ở quê cụ cả làng chuyên buôn trái cây. 10k 1 ống thuốc hòa nc trong phuy, thả cả buồng chuối vớt lên để là chín đều tuốt. Đu đủ vv cũng vậy.
Em bảo : làng mày lừa sao đc tao. Tao mua tao biết quả nào chín cây chứ.
Anh chọn quả vàng không đều chứ gì ? Bọn em vẽ hình mảng nào, vạch nào nó vàng mảng đó vạch đó, y như chín cây đc mà.🤣🤣.
Éo mệ nó tinh vi thế đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xe365

Xe buýt
Lạy giời! hàng xóm không mổ, nhà cụ có mỗi con thì mổ dần, mỗi ngày mỗi chỗ mà bán cho bà con ăn lai rai mấy tháng chớ🤣
Nhà em có phải chuyên đâu, ông bà nuôi cho có việc quay ra quay vào, lúc nào có thì mới mổ thôi :D

xe365

Xe buýt
nhà cụ tuyền ăn cỏ thế thì cũng mất công chăn thả đấy chứ, mà ở quê kiếm đc bãi cỏ kể cũng ko đơn giản như trc, thế là các cụ ở nhà cũng khá vất vả
Quê em giờ họ bỏ hoang ruộng đầy, cả cánh đồng cả chục hec thích thả đâu thì thả, chỉ sợ ko có sức đi theo bò thôi :))
Còn vất vả thì tất nhiên phải vất hơn đi chơi, gần chục năm trước em cũng bảo ông bà bỏ ruông đi mà nghỉ nhưng ông bà không muốn, nhìn gương những người bỏ ruộng, ở nhà ăn với chơi béo ú ra lại khiếp, rồi phải đi tập thể dục. Thôi thì em bảo làm đến đâu thì làm, mệt nghỉ. Mùa hè này 8h30 em mới bước chân khỏi nhà đi làm nhưng ở quê thì thường 8h là ông bà về rồi, nắng lắm. Ơn giời ông bà gần 70 rồi nhưng vẫn khỏe.

NDTBM

Xe điện
Thịt bò Bình Đà (phù phép từ lợn sề đậm đà hóa chất.. ) thì tác tới hại sức khỏe thế nào nhỉ??:-/
P/S: Liệu NTD quen miệng rồi (giống như bia cỏ HN, càphê trộn đậu tương cháy= đen đắng...) thì thấy thịt bò/bia/cafe thật lại kém ngon...;)

nq19832005

Xe buýt
Ăn thì toàn hoá chất. Hít không khí ô nhiễm bụi mịn. Haizzzz

Xe_loi

Xe tăng
Xem cờ líp thì ko phải từ Tàu rồi. Xưa nay cứ đổ tội cho bọn Tàu thâm độc, hoá ra tuyền bọn ********* hãm hại nòi giống. Mà từ hồi bọn Tàu nó tự ái rào biên giới lại cũng thấy ae chuyên tiểu ngạch bán than cũng ghê hơn trước.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bánh mì chảo bán cho khu vực có nhiều dân lao động và sinh viên thì chắc chắn miếng thịt bò trong chảo hoặc là loại ngâm tẩm hóa chất như này, hoặc là thịt lợn giả thịt bò

antidau

Tháo bánh
Quản lý TT đâu nhỉ,cái này có từ lâu rồi sao các CQ chức năng không thấy động thái gì
2 anh em nghĩa xã VN, TQ đều bị dính cùng 1 vấn nạn thực phẩm bẩn này mà. Thoát làm sao được
Cơ chế cả

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
2 anh em nghĩa xã VN, TQ đều bị dính cùng 1 vấn nạn thực phẩm bẩn này mà
Nguy hại cho quốc gia,TQ nó xử tù nhiều bọn làm thực phẩm độc hại nhưng ở ta chỉ phạt hành chính,chắc các bố có trang trại riêng hết hay sao mà để như vậy

antidau

Tháo bánh
Nguy hại cho quốc gia,TQ nó xử tù nhiều bọn làm thực phẩm độc hại nhưng ở ta chỉ phạt hành chính,chắc các bố có trang trại riêng hết hay sao mà để như vậy
Lãnh đạo dưới cấp ủy viên trung ương thôi đều có biệt phủ và thuê người làm nông trại hết mà cụ
Thậm chí mấy chủ nhà nhà nghỉ bán ghẹ 45kg ở Đồ Sơn quê cháu còn thuê người tự nuôi lợn, nuôi gà, nuôi trâu bò được. Bạn cháu từng làm hành chính quận có dắt đi ăn ké mấy nhà đó mấy bữa, thịt tự nuôi kiểu organic như thế ăn dở kinh so với thịt ngoài thị trường :-s

Chỉnh sửa cuối:

caphale_89

Xe tải
Toi rồi, em toàn mua bò ở chợ về chén

longphúc

Xe tăng
Lãnh đạo dưới cấp ủy viên trung ương thôi đều có biệt phủ và thuê người làm nông trại hết mà cụ
Giờ món này nhiều mà cụ,đâu cần cấp cao thế mới có đâu,thấp hơn nhiều đã có trang trại và xơi gạo Nhật rồi