[Funland] Thói quen xấu khó bỏ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Đến hơn 50, xét nghiệm ra đủ các bệnh, lúc đó mới trả lời được cụ ạ. Còn trẻ, khoẻ cứ vô tư thôi.
Đúng đó bác, thời trẻ phá sức, rồi đến lúc trung niên xuống không phanh luôn. Em đi qua bãi bia mà thèm nhưng còn đống thuốc ở nhà ai uống cho.
Nhưng bác chủ thread là điều độ rồi,đừng tăng liều bia, cà phê lên thì thuộc dạng "A few good man" rồi.

Ca phê thôi

Xe tăng
Em chào Cccm. Người ta nói "Cái gì quá cũng không tốt" ngẫm đúng thật. Em có 2 thói quen xấu được 10 năm nay mà khó bỏ quá. Thứ nhất là dù lạnh hay nóng tối nào em cũng phải uống lon bia (chỉ 1 lon) trong tủ mới yên trừ khi đi nhậu nhoẹt bên ngoài về thì thôi. Thứ 2 là tuần nào cũng phải làm 2 ly cà phê ngoài quán. Mưa bão cũng đi không sáng thì chiều. Ngồi với bạn bè hay một mình đều được. Tưởng mấy mùa giãn cách em bỏ được món cà phê. Hết dịch mọi việc đâu lại vào đó. Theo Cccm 2 món này duy trì như này có ảnh hưởng gì tới sức khỏe không ah? Em cảm ơn Cccm
Cả 2 đều là thói quen tốt mà, không nên bỏ nhé

titcoi

Xe tăng
Em sợ duy trì một thời gian qua lâu sẽ ảnh hưởng đến gan, thận mất.
Iem hơn 30 năm rồi bữa cơm chiều nào cũng đá cốc diệu mà gần thận có vấn đề gì đâu
Bình thường thôi cụ, chả vấn đề gì. Nếu tần suất uống bia tại nhà nhiều gấp nhiều lần đi nhậu thì tốt hơn.
Thường thì đá đều thế thì tần suất đi nhâju cũng cao mà

Hà hay hát

Xe tải
Em thì nhiều vô biên.
sáng ra cứ phải đá bi thuốc lào hạng nặng phê giúm ró hết cả người mới yên
Rượu bia thì gần như ngày nào cũng phải nạp, bia hơi khoảng chục vại, rượu thì trung bình khoảng lọ 300cc
Tính ham vui lại hay cà nể đâm ra nhiều thói hư tật xấu em đều va 😂

Cuongnh5256

Xe điện
Em cũng bữa tối làm lon bia, lấy lý do say đỡ phải trả bài :)) :)) :))

thich_j

Xe tải
Em chào Cccm. Người ta nói "Cái gì quá cũng không tốt" ngẫm đúng thật. Em có 2 thói quen xấu được 10 năm nay mà khó bỏ quá. Thứ nhất là dù lạnh hay nóng tối nào em cũng phải uống lon bia (chỉ 1 lon) trong tủ mới yên trừ khi đi nhậu nhoẹt bên ngoài về thì thôi. Thứ 2 là tuần nào cũng phải làm 2 ly cà phê ngoài quán. Mưa bão cũng đi không sáng thì chiều. Ngồi với bạn bè hay một mình đều được. Tưởng mấy mùa giãn cách em bỏ được món cà phê. Hết dịch mọi việc đâu lại vào đó. Theo Cccm 2 món này duy trì như này có ảnh hưởng gì tới sức khỏe không ah? Em cảm ơn Cccm
Kính cụ nghiên kíu:

Một hôm Đổng Trác đến gặp Hoa Đà tiên sinh và nói : ta cần ngươi tư vấn về sức khỏe cho ta
Đà : ok Sir
Trác : ngươi cũng biết đó ta có con Bồ là Điêu Thuyền xinh đẹp nổi tiếng thiên hạ. Một lần ta đi săn về thì thấy Bồ của ta đang nằm cùng Bố của ta (ý nói Lữ Bố của ta) . Ta giận lắm đinh rút gươm chém chết cả 2 đứa nó nhưng vì Điêu Thuyền quá xinh đẹp nên ta ko nỡ cuối cùng 3 người ngồi uống trà nói chuyện rồi ta bỏ qua.
Đà :…….
Trác : Lần 2 ta đi bàn việc quân về lại thấy Bồ nằm với Bố ta đinh giết nhưng vì Bồ quá đẹp nên ta ko nỡ rồi 3 ta lại ngồi uống trà và ta lai bỏ qua.
Đà :…………………
Trác : lần 3 ta đi họp về lại gặp Bồ nhưng Bồ nằm với T.Liêu ta đinh giết nhưng Bồ quá đẹp nên lại uống trà nói chuyện rồi bỏ qua
Đà : ………………………………..
Trác : Lần thứ 4, lần thứ 5 Bồ nằm với Lý, Quách nhưng vì Bồ đẹp quá..nên lai uống trà nói chuyện với Lý, Quách rồi bỏ qua.
Đà ko nhịn được nữa bèn hỏi : thế rốt cuộc ông cần tôi nói về cái rì????

Trác : ah ta muốn hỏi với tuổi của ta mà uống trà nhiều thế có bị làm sao ko??

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tuần nào cũng phải cỡ 5 -7 ly cafe ngoài quán, nhưng bia rượu thì tùy hứng, và em không hút thuốc. Đợt dịch mua cả máy pha cafe về, nhưng hết dịch lại vứt xó vì ngồi quán có cái không khí riêng. Sáng thứ 7 đưa con đi học rồi ngồi đọc sách, liếc gái và nhâm nhi cafe là thời điểm thư giãn nhất trong tuần của em :D

thichdonhat

Xe buýt
Tưởng cụ nói thói quen xấu nào khác, hóa ra thói quen tốt

redcode

Xe điện
Em thì ko uống đc cf, hay uống trà xanh hơn. Bia thì tuần trung bình khoảng 3 lon, rượu ko uống, ko thuốc lá. Nhưng giờ e hạn chế ăn uống ở ngoài, vì đồ ăn uống ngoài quán mới là mất vệ sinh thực sự. Nếu có việc gì phải ngồi quán trà đá thì e hay gọi chai lavie :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giời, tưởng gì chứ em thì bữa tối ở nhà hay đến ăn cơm với bố mẹ thì bữa nào cũng 1 lon bia hoặc vài ly rượu vang. Bố đẻ và bố vợ mất cả rồi chứ ăn cơm với các cụ bữa nào cũng có ly rượu ngon. GIờ Mẹ em, mẹ vợ hay vợ con em đến bữa là hỏi em uống gì không để chọn cốc :))
Thói xấu hơn cụ là cuối tuần thức khuya xem phim hay bóng đá làm 1 ly to rượu mạnh.
Cafe thì không đều, trừ sáng CN ở nhà thì pha cafe, nhưng trà thì sáng nào công ty các cháu nó pha là em rót 1 cốc to vào bàn làm việc. Đi xa thì pha vào bình để trên xe,đi nước ngoài cũng mang gói trà đi uống không thì thấy nhạt mồm.

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Iem hơn 30 năm rồi bữa cơm chiều nào cũng đá cốc diệu mà gần thận có vấn đề gì đâu

Thường thì đá đều thế thì tần suất đi nhâju cũng cao mà
Cụ 30 năm uống rượu là cũng thâm niên đấy ! Em cũng phải đến 20 chục năm rồi, ngày nào cũng phải nạp tý cồn vào người. Em uống buổi cơm tối. Hôm nào nóng hoặc tập thể dục thì làm 1 lon bia lạnh. Hôm nào mát, mùa đông thì là đôi ba chén rượu ngâm củ quả. Trộm vía! Hàng năm đi khám sức khỏe thì nội tạng vẫn Ok.
Tối không có tý cay cay là ăn cơm không ngon cụ ạ! Nhiều lúc nghĩ ngày nào cũng nạp cồn vào người thế có sao ko? Cũng lăn tăn gớm mà không muốn bỏ. Em thì đã bỏ thuốc lá, thuốc lào được 6 năm rồi. Cafe tuần khoảng 4 ly. Chè khô ngày 1 ấm . Chiều về vẫn chạy bộ,cầu lông đều.

SABAIDI

Xe tăng
Muỗi. Em tối nào cũng 1 lon bia (kể cả có nhậu trưa rồi), sáng nào cũng 1 ly cà phê đen không đường, thói quen này của em cũng sấp xỉ 20 năm rồi.
Tạm thời đến thời điểm này thì kết quả khám hàng năm có cả tầm soát thì chưa có vấn đề.

ngoctu2109

Xe tăng
E ngày 2 ấm trà, bia thì mỗi tối 1 lon chia đôi với gấu, chả biết tốt hay xấu