[Funland] Thời tiết dị quá!

thngaylangthang

Xe ngựa

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai hôm nữa lại mưa ngập lênh láng, mứt nổi lềnh phềnh trên dòng Tô Lịch thơ mộng mới ngấm đòn đô thị hoá, hiệu ứng nhà kính.

Mie cái đường Thanh Xuân hơn trăm năm mới được hai hàng cây che mưa nắng chúng nó chặt mie nó đi làm cái đường tu tu xình xịch trên cao fake lòi ra, đi trên đường mà cứ ngỡ mình đang đi xông hơi Tài Thu, mồ hít mít ướt hết quần :|
Đường sắt đô thị hiện đại thế mà cụ lại bảo tu tu xịch xịch thì khác nào tàu hoả từ thế kỷ trước :D

Hôm nay thời tiết kinh dị thật, em thấy nóng kiểu rất khó chịu và lạ lạ. Chỗ em giờ nhiệt kế vẫn báo 35 độ.

Kéo dài thế này ốm hết. Chiều đi về, nhìn mấy người bán hàng và mấy chị lao công thấy họ chịu đựng quá tốt. Nói thì bảo sến nhưng thú thật, tự mình thấy trân trọng hơn những thứ mình đang có.
Ko biết bác làm những gì , chứ e sáng vào công viên lê nin đi bộ nửa tiếng chiều lại vào công viên đi bộ từ 15h- 17h mà chỉ đi ven hồ chọn chỗ nắng nhất, công việc để nhân viên làm, nếu ai nhìn thì nói thất nghiệp, Cho nên thấy lao động như vậy là bình thường.

tunggiang185

Xe tăng
Em ngồi điều hòa cả ngày đâm cũng khó chịu, thỉnh thoảng chui ra hút thuốc cho nó có cái nắng cái gió. Ngó qua hàng rào, thấy mấy cháu trẻ phơi nắng làm việc mà rùng mình. Phải mình có khi lăn mịa ra ốm lâu rồi:P
Quân bên em vẫn cày mặt đường từ 6g sáng đến 6g tối luôn ạ. Da em thì đen như cột nhà cháy luôn ấy.

cuongdiv

Xe container
E tuyền phải kéo xuống dưới xem phần này thì có vẻ chuẩn hơn, như bây giờ là 22h tối mà nó vẫn báo nhiệt độ cảm nhận tận đến 39 độ, còn ban ngày nó toàn báo 48-49 độ thì sao chả héo người hả lão
Klq nhưng thời tiết này uống bao nhiêu nó thải ra đường mồ hôi hết nên mãi chả say đc :))

pain

Xe ba gác
Ko biết bác làm những gì , chứ e sáng vào công viên lê nin đi bộ nửa tiếng chiều lại vào công viên đi bộ từ 15h- 17h mà chỉ đi ven hồ chọn chỗ nắng nhất, công việc để nhân viên làm, nếu ai nhìn thì nói thất nghiệp, Cho nên thấy lao động như vậy là bình thường.
Em thì chỉ sáng chạy 5 vòng quanh khu còn chiều đi cày về muộn lại còn việc nhà. Em khác bác chút là nom các chị các bà bán hàng, lao công mà nể.

thngaylangthang

Xe ngựa
Thế hút thuốc lá trong phòng có điều hoà thì sẽ sao hả cụ?!

Ngày nhà cháu còn hút thuốc lá thì cảm giác ngồi phòng điều hoà hút điếu thuốc thì là ngon nhứt luôn. Rít hơi thuốc rồi nhả khói, cảm giác khói thuốc bay ra tự nhiên không bị tạt gió nó như một cái thú tao nhã để thư giãn mặc dù thuốc lá là chất gây kích thích !
Đi hát hò thế nó mí phê :D

jafwm

Xe điện
E tuyền phải kéo xuống dưới xem phần này thì có vẻ chuẩn hơn, như bây giờ là 22h tối mà nó vẫn báo nhiệt độ cảm nhận tận đến 39 độ, còn ban ngày nó toàn báo 48-49 độ thì sao chả héo người hả lão
Klq nhưng thời tiết này uống bao nhiêu nó thải ra đường mồ hôi hết nên mãi chả say đc :))

Chỗ nhà cháo thế nài...

Khánh Ngọc

Xe container

Cái nhiệt độ cảm nhận là hiểu như sau ạ:
Đây là cách tính của Cục Hải dương và Khí quyển Quốc gia Hoa Kỳ (National Oceanic and Atmospheric Administration -NOAA). Dựa theo 2 chỉ số nhiệt độ khô (oC) và độ ẩm tương đối để tính ra 1 chỉ số gọi là Heat Index (tạm gọi là chỉ số Nóng bức) cũng tính theo oC.
Chẳng hạn, nếu nhiệt độ không khí là 96 °F (36 °C) và độ ẩm tương đối là 65% thì tra bảng sẽ tìm được chỉ số Heat Index là 121 °F (49 °C). 49 độ ở đây hay chú thích là FEEL LIKE đó ạ.
Tuy nhiên cách tính này bỏ qua tác dụng của gió, nên kết quả không thực sự chính xác, có thể coi là một phần mềm “giải trí” trên phương tiện thông tin đại chúng thôi ạ. Hihi
Em chém tí.

pain

Xe ba gác
Cái nhiệt độ cảm nhận là hiểu như sau ạ:
Đây là cách tính của Cục Hải dương và Khí quyển Quốc gia Hoa Kỳ (National Oceanic and Atmospheric Administration -NOAA). Dựa theo 2 chỉ số nhiệt độ khô (oC) và độ ẩm tương đối (%) để tính ra 1 chỉ số gọi là Heat Index (tạm gọi là chỉ số Nóng bức) cũng tính theo oC.
Chẳng hạn, nếu nhiệt độ không khí là 96 °F (36 °C) và độ ẩm tương đối là 65% thì tra bảng sẽ tìm được chỉ số Heat Index là 121 °F (49 °C). 49 độ ở đây hay chú thích là FEEL LIKE đó ạ.
Tuy nhiên cách tính này bỏ qua tác dụng của gió, nên kết quả không thực sự chính xác, có thể coi là một phần mềm “giải trí” trên phương tiện thông tin đại chúng thôi ạ. Hihi
Em chém tí.
Kinh kinh! Gấu xám xù xì của anh dạo nài khoa học phết:P

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thế hút thuốc lá trong phòng có điều hoà thì sẽ sao hả cụ?!

Ngày nhà cháu còn hút thuốc lá thì cảm giác ngồi phòng điều hoà hút điếu thuốc thì là ngon nhứt luôn. Rít hơi thuốc rồi nhả khói, cảm giác khói thuốc bay ra tự nhiên không bị tạt gió nó như một cái thú tao nhã để thư giãn mặc dù thuốc lá là chất gây kích thích !
Đã gọi là khó tả rồi cụ còn bắt em tả nhể!? :))

Có quán cafe Nhất Long gần nhà em mấy hôm đầu hè lắp kính để bật điều hòa, khách nghiện phải ngồi ngoài vỉa hè, nóng quá vài hôm mất mẹ hết khách, lại phải cho vào phòng điều hòa hút đấy. Nhưng rít hơi thuốc với cafe trong phòng điều hòa thì đúng đỉnh cao của phê.

Mr. Toàn

Xe điện
Nhiệt độ trong nhà em lúc 5.00 chiều là 30 độ. Em ở ngoại ô nên mở cửa có chút gió. Nhà em thương tối ngủ mới điều hòa