[Funland] Thời tiết ở đâu ôn hoà, dễ chịu nhất VN!

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ nào bảo Đà Lạt ở sướng thì chắc cũng chỉ đi du lịch vài tuần là cùng, ở đấy thử một mùa mưa xem sao, dầm dề, ẩm thấp, nhớp nháp, u ám, nói chung là buồn thảm vô cùng, mình nhiều khi kg buồn nhưng nhìn cảnh vật nó cũng làm mình buồn
Vâng đúng rồi cụ . Ai mà yêu được Đà Lạt cũng phải chịu đc cái mùa mưa buồn đó chứ ko chỉ những ngày thời tiết đẹp . Đó là chưa kể những lúc vườn hoa , vườn rau họ bón phân cá , phân bò , gà , kích thích , trừ sâu ....ko phải ai cũng có điều kiện ở khu vực trong lành khi ở Đà Lạt . Đơn giản vì nó là cao nguyên và dân số chỉ đông vào cao điểm du lịch nên đỡ ngộp hơn thành phố lớn thôi .

ttvnol.com

Xe tăng
Tam Đảo vẫn rất nóng vì độ cao thấp và gần đô thị lớn.
Mộc Châu gió Lào hơi bị khiếp (vì gần Lào)
Ba Vì thì phải lên đỉnh núi mới mát chút.
Sa Pa tạm ổn.
Cụ cho vài nhận xét về các thành phố biển như Vũng Tàu , Nha Trang với ạ .

ttvnol.com

Xe tăng
Em đã nghiên cứu cực kỹ 3 phương án để chuẩn bị : 1. Phú quốc và V.Tàu; 2. Phan thiết ; 3. Nha Trang và Bảo lộc , em đang nghiêng về combo NT và BL , cao tốc xong đi lại thuận tiện, Nha trang sống làm việc thường xuyên còn BL làm cái nhà vườn để khi chán biển lên núi cho mát mẻ lấy laij cân bằng !
Em cũng thấy phương án 3 của cụ là ổn nhất .

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Năm 300 ngày nắng thì lụt vào chỗ nào :)) cụ, chẳng qua thoát nước kém nên ứ tẹo thôi
Nha Trang nắng nóng bỏ bu, dân gian chặt chém, khách du lịch toàn bọn tây ba lô đểu độ văn minh ngang nước thứ 3. Đến chơi một lần ko có lần thứ 2.
Còn Vũng Tàu thì tạp nham, chỉ là nơi tiện và thoáng nên đội play dân ghé chơi nhiều. Đội này bi bô pr cho VT nên nghe có vẻ chảnh chứ văn hoá như mít :))
E qua Đồng Hới, Đà Nẵng thấy ổn hơn nhiều. Đúng kiểu sống vs người, còn kia thì .. :))

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
Vũng Tàu thì làm ăn tốt hơn Nha Trang, đông ng bắc làm cảng hay dầu khí, gần SG
Nha Trang với e là biển đẹp nhất, em chưa yêu biển nào như Nha Trang/Khánh Hòa, ở HN nhưng em luôn nhớ cái nắng nhớ cái gió nhớ bãi cát vàng của Nha Trang

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nha Trang với e là biển đẹp nhất, em chưa yêu biển nào như Nha Trang/Khánh Hòa, ở HN nhưng em luôn nhớ cái nắng nhớ cái gió nhớ bãi cát vàng của Nha Trang
Nếu bình thường em cũng nghĩ Vũng Tàu tiềm năng hơn nhưng nếu có cơ chế đặc biệt cho Cam Ranh và Vân Phong thì nó là số 1.

hd-vt

Xe container
Cụ quê đâu mà lấy yếu tố "đông ng bắc" vào làm ưu thế chọn lựa. Người Bắc là người lào cụ?

toyota219

Xe điện
Chắc cố gắn để 45-65 đi đc thật nhiều. Sau đó thì nằm trong phòng với gần bv thui🤣🤣🤣🤣

gaquay123

Xe tăng
Mấy hôm nay HN và kv phía bắc nắng nóng khắc nghiệt quá, giờ chỉ muốn kiếm nơi nào khí hậu mát mẻ, dễ chịu quanh năm ở VN để di cư thôi các cụ ah !!!
Ổn nhất bây giờ là Măng Đen - Konplong - Kontum nhé cụ! Độ cao tương đương Đà Lạt! Đất này cũng do người Pháp khai phá năm xưa! Không khí mát mẻ quanh năm 17-25 độ, thích hợp cho nghỉ dưỡng nhé! Quan trọng là quy hoạch tốt, chưa xô bồ như Đà Lạt! Giá đất còn rẻ! Rừng nguyên sinh còn nhiều!
Cụ có tiền làm quả biệt thự 1000m2 gần trung tâm thị trấn, giữa rừng thông, 15-16 tỷ! Chỉ việc xách vali về ở nhé! Đất vẫn còn rất rẻ, chi phí sống thấp, du lịch còn sơ khai chứ chưa xô bồ như Đà Lạt!

namphong12

Xe container
Ổn nhất bây giờ là Măng Đen - Konplong - Kontum nhé cụ! Độ cao tương đương Đà Lạt! Đất này cũng do người Pháp khai phá năm xưa! Không khí mát mẻ quanh năm 17-25 độ, thích hợp cho nghỉ dưỡng nhé! Quan trọng là quy hoạch tốt, chưa xô bồ như Đà Lạt! Giá đất còn rẻ! Rừng nguyên sinh còn nhiều!
Cụ có tiền làm quả biệt thự 1000m2 gần trung tâm thị trấn, giữa rừng thông, 15-16 tỷ! Chỉ việc xách vali về ở nhé! Đất vẫn còn rất rẻ, chi phí sống thấp, du lịch còn sơ khai chứ chưa xô bồ như Đà Lạt!
Nhưng buồn thúi ruột.

hell_angel0910

Xe buýt
Các cụ ở đây thì thích Măng đen chứ dân ở đó bán nhà đi nhiều lắm.
Vào mùa đông thì lạnh tê đầu, buồn thúi ruột.. mùa hè thì bây h cũng nóng rồi , vẫn phải có quạt
Có tiền các cụ cứ ở Hà nội - SG. nào buồn chán thì đi chơi vài hôm lại về.

N.Phoebe

Xe hơi
Cụ bán đất hay sao mà ca ngợi ghê thế? :D

Em đã từng đầu tư làm trang trại ở Măng Đen cách đây 7-8 năm, hồi đấy đất rẻ không chứ chưa sốt như giờ. Em công nhận MĐ khí hậu mát lạnh chả khác ĐL, mà hoang sơ hơn. Nhưng để sống, nghỉ dưỡng lâu dài thì còn nhiều yếu tố khác như cơ sở hạ tầng, văn minh đô thị... thì mới đảm bảo chất lượng cuộc sống được. MĐ xuân hè còn ok, chứ mùa đông lạnh căm căm ngồi trong biệt thự hoang vắng giữa đồi thông cũng chán lắm cụ. :)

TSTA

Xe container
60t xác định chết thôi. Sống dai làm gì?

Chất lượng sống trong 60 năm đẹp nhất đời người kia có cao ko mới là quan trọng

Nhiều ông làm ra chỉ bo bo tiết kiệm dưỡng già, đến già cầm cục tiền đi chữa bệnh. Trẻ sống khổ sở, già cũng khổ. Sống thế coi như vứt đi 1 đời.

Đi du lịch ở tuổi 20 độ sướng là 10
Du lịch tuổi 30 độ sướng 7
Du lịch tuổi 40 độ sướng 5
Du lịch tuổi 60 chỉ còn sướng 1-2 thôi
Nhỡ 60 ko chết. Tiền già ko có thì là gánh nặng cho con cháu, xã hội.

Con có tiền còn đỡ, con lại ko có tiền hoặc nó cũng dùng hết cho đi du lịch thì tha hồ tận hưởng nỗi khổ.

Chẳng lẽ nhớ lại lúc trẻ tuyên bố 60 chết thôi rồi đi tự xử. Ko đủ bản lĩnh làm vậy đâu.

Chưa 60, chưa ngưỡng bệnh tật thì nói dễ lắm.
Nhìn mấy đứa cháu lại muốn vui vẻ sống tiếp để chơi với chúng.

Chỉnh sửa cuối:

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]

Em đã từng đầu tư làm trang trại ở Măng Đen cách đây 7-8 năm, hồi đấy đất rẻ không chứ chưa sốt như giờ. Em công nhận MĐ khí hậu mát lạnh chả khác ĐL, mà hoang sơ hơn. Nhưng để sống, nghỉ dưỡng lâu dài thì còn nhiều yếu tố khác như cơ sở hạ tầng, văn minh đô thị... thì mới đảm bảo chất lượng cuộc sống được. MĐ xuân hè còn ok, chứ mùa đông lạnh căm căm ngồi trong biệt thự hoang vắng giữa đồi thông cũng chán lắm cụ. :)
Nghĩ cảnh đồi thông hoang vắng, đêm tối đen kịt, bỗng mấy thằng cướp thổ dân xông vào nhà hô thằng nhà giàu Hà Nội đưa tiền đây, cũng kinh phết.

gaquay123

Xe tăng

Em đi Măng Đen 3 lần rồi mà vẫn đi chưa hết! 3 lần đều bay đến sân bay Pleiku!
Măng Đen thì cần 1 nhà đầu tư lớn lên để thay đổi bộ mặt! Em sắp tới xúc mảnh đất làm cái nhà nghỉ dưỡng và đầu tư cụ à!
Theo xu hướng thì dân mình sẽ tìm về vùng khí hậu mát mẻ, trong lành, tốt cho sức khỏe để sống thôi, đặc biệt là dân giàu và siêu giàu, nhất nữa là sau Covid thấy bọn tư bản nó cũng coi mạng người như cỏ rác! Việt Nam thì chắc chỉ có Đà Lạt và Măng Đen là có khí hậu này! Ở Hà Nội, HCM thì nắng nóng, khói bụi và ồn ào quá! Đóng cửa điều hòa 18/24h chống nóng/ lạnh và chống bụi mỗi ngày thì cũng không sung sướng gì!
Xây 1 cái sân bay nhỏ nhỏ trên cái sân bay Măng Đen dã chiến sẵn có từ thời Pháp - Mỹ, mỗi ngày đón 3-4 chuyến không khó! Giá cũng chỉ bằng vài cái biệt thự Hà Nội! Có cái sân bay thì cơ sở hạ tầng, văn minh đô thị,...nó biến đổi nhanh lắm!