Thôn nữ....!

kinban87

Xe đạp
Ảnh này em mới chụp đứa bạn hôm giỗ tổ ở Văn Miếu...! Mong các bác đâm chém nhiệt tình ạ để em còn rút kinh nghiệm lần sau ạ...! :69:

hieutq

Xe hơi
Ảnh đẹp ảnh đẹp
Cụ cho em hỏi làm ảnh kiểu rêu phong cũ cũ xỉn xỉn như #1 #2 làm thế nào thế cụ. PS à. Cụ làm cái tut post anh em học tập phát nhỉ.

thangdv

Xe tải
cháu thấy các góc máy same same nhau thì fai:^)

sonxe

Xe buýt
cháu pro amateur, phán rằng: mấy cái hụp nửa người không hợp nhí, mẫu chiếm toàn bộ ảnh rồi còn đâu.Thik nhất cái #1 (l)

ngamban

Xe điện
Nhìn mẫu chả có chất thôn nữ hiền lành gì cả, mẫu này mặt lạnh dữ quá.:'(
Em nghĩ giống như bác ruoi. Nét của mẫu trông hơi hiện đại quá. Chụp chủ đề này nghe chừng không ổn cụ chủ thớt ạ, nhất lại gọi là thôn nữ nữa thì em chịu chết, "nữ" thì tất nhiên thấy rồi, nhưng "thôn" thì chưa.
Mạn phép đâm cụ cái, còn ảnh thì với thẩm mỹ của em là đẹp ạ :6:

kinban87

Xe đạp
hieutq: #1& #2 em dùng Photoscape đấy cụ ạ! Tại tìm trong SHop chả có cái nào có Texture đúng ý của em cả... :P
thangdv: Em chụp nhiều góc nhưng mỗi tội mẫu em không hợp chụp góc thẳng ạ! Chỉ hợp chụp nghiêng thôi ạ...!
sonxe: Em cũng thấy chụp góc ý chưa hợp lý lắm! Hơi nhàm thật tại toàn tập trung vào 1 góc nhưng cũng tại em vội chụp tại hôm đấy trời mưa được 1 chút buổi chiều khô ráo nhưng sắp tối nên em cứ bắn liên thanh bừa ạ...:P
ruoi & ngamban: Em cũng thấy thế ạ! Tại mod em trang điểm đậm quá chả hợp với trang phục gì cả!
Thanks các bác đã đâm ạ...em sẽ rút kinh nghiệm cho lần tới ạ...! (b)

lylycat

Xe buýt
Mặt mẫu chụp kiểu thời trang hợp hơn bác ạ ( mặt lạnh te, không biểu lộ hỉ,nộ,ai,lạc). Mà chẳng tại gì trang điểm đâu bác. Mẫu để tóc thế kia thì đến 99% có không trang điểm thì trông vẫn cực kì hiện đại,cực kì sành điệu (tóc nâu,cắt mái manocanh,tỉa kiểu cách)--> Không có chút nét nào giống "thôn nữ" cả.
Thông thường,nếu bác muốn chụp theo kiểu thế này, bác nên chọn mẫu có mái tóc đen,dài,càng ít tỉa tót càng tốt. Vấn 2 mái theo kiểu các cụ xưa, rùi buộc nhẹ đuôi tóc bằng cặp ba lá. Trang điểm tông màu nâu trầm. Trang phục là áo bà ba màu nâu xẫm và yếm màu nâu nhạt (không thì cam nhạt cũng được), váy đụp đen,dài qua đầu gối. Đạo cụ có thể là cái nón lá,cái quạt mo or gánh nước. Đảm bảo bác sẽ có ảnh đúng chất "thôn nữ". Chứ trang phục của bác ở đây vẫn còn khá kiểu cách,như con gái nhà phú hộ zậy...
Vài lời góp ý cùng bác. Mong ý kiến của cháu sẽ giúp 1 phần để bác có bộ ảnh sau đúng chất hơn.
Thân ái!

P/S: Mong bác không giận vì cháu lắm nhời quá.

Chỉnh sửa cuối:

máy súc

Xe hơi
cháu cũng thấy chẳng thấy giống thôn nữ gì cả, nhìn cái định nói ngay nhưng các cụ đã ý kiến ầm ầm rồi(b)(b)(b)

Galaxy

Xe hơi
Cháu thấy người mẫu có cái áo ngoài thôn nữ, nhưng cái áo trong ứ thôn nữ mấy! :21:

kinban87

Xe đạp
Em công nhận model em k0 hợp với mấy bộ đồ truyền thống này thật từ kiểu tóc đến khuông mặt, trang điểm cũng hơi đậm do chụp vội hôm ý mẫu em tự dưng hứng chí gọi em đến nên em chỉ kịp tạch tạch vài phát trước khi trời tối ạ....! Thanks các bác đã nhận xét em post thêm 2 cai' nữa hy vọng sẽ khá hơn ạ....!

Chỉnh sửa cuối:

lylycat

Xe buýt
Em công nhận model em k0 hợp với mấy bộ đồ truyền thống này thật....! Thanks các bác đã nhận xét em post thêm 2 cai' nữa hy vọng sẽ khá hơn ạ....!

Chính xác là cháu bảo mẫu nì hợp với kiểu thời trang như thế này hơn :)

babetnhe

Xe điện
Chân dài váy ngắn thế này phải khoe cho hết mới đẹp chứ sao bác lại bắt em nó đứng khù khoằm thế kia tội nghiệp quá cơ !

kinban87

Xe đạp
@Lylycat: Nhưng em thấy khung cảnh cổ kính này không hợp với trang phục này lắm ^^
nick lylycat na`y em nghe quen quen hình như bác hay làm mẫu trên xóm phải không ạ!
Ảnh này nhìn mắt rất sáng em thik ạ! ^^ Nếu nhầm em xin lỗi trước ạ! :P

http://www.xomnhiepanh.com/gallery.php?do=view&id=82497

kinban87

Xe đạp
@babetnhe: Cũng có ảnh em ý đứng thẳng nhưng dáng không được đẹp cho lắm nên em k0 dám post :P

Chỉnh sửa cuối:

Xinh

Xe đạp
Website
www.govern.com.vn
Cháu cũng thấy mầu này thì nên chọn bối cảnh khác ... chân dài váy ngắn thế kia lại đẹp hơn ý ạ ... chứ thôn nữ kiêu này chưa đc hợp nhí

lylycat

Xe buýt
(c)
@Lylycat: Nhưng em thấy khung cảnh cổ kính này không hợp với trang phục này lắm ^^
nick lylycat na`y em nghe quen quen hình như bác hay làm mẫu trên xóm phải không ạ!
Ảnh này nhìn mắt rất sáng em thik ạ! ^^ Nếu nhầm em xin lỗi trước ạ! :P

http://www.xomnhiepanh.com/gallery.php?do=view&id=82497
Dạ, con bé trong ảnh là chính xác là cháu ạ. Cháu làm mẫu ít thôi, không riêng cho ở đâu. Thường thì ai chơi ảnh cũng tham gia hầu hết các diễn đàn có liên quan đến ảnh :)
Cháu chỉ nói đến mẫu thôi, cháu thấy mẫu mặt hơi tây tây, thấy hợp kiểu thời trang hơn. Chứ cháu ko để ý chuyện bác chụp ở đâu.

shopmuabanhn

Xe máy
Website
www.shopmuaban.com.vn
Mẫu nhà cụ mặt cứ như đâm lê, không thể hiện cảm xúc gì cả, em cảm giác như tượng ý, vô hồn làm cái ảnh nó giảm mất mấy phần sinh động