[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

manhvpcp

Xe buýt
Đã ngập không về được thì quanh đấy ngập hết cụ ạ. Mấy chỗ gửi xe cúng ngập nốt. Cố gửi, về nhà bằng 2B, đêm ngủ không ngon vì mưa to xe vẫn bị ngập!:))b

Lungo_123456

Xe buýt
ra đê mà gửi,, bên chương dương độ ấy cao ráo lắm rồi xe ôm mà về, kẻo kéo vợ 2 nó chẳng chịu về mà cứ thích vầy nước cả đêm thì mụ cả nó lồng lên đới:21:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chia buồn với bác, em là em cứ gửi xe đi taxi cho nó lành . Xe em mà bị ngập nước thì chắc phải xếp hàng đến gần Tết mới lấy được ( các chú ở gara nơi em sửa xe nói thế vì quá nhiều xe bị ngập phải nhập viện rồi)

Mubaohiem

Xe buýt
chưa chắc đâu b ạ,trưa nay e thấy 1 b X5 ko hiểu đi ntn lại chết máy giữa ngã 4 htk-nh,nước ngập tới mép pô,thấy khổ b chủ xe phải đứng dưới mưa đẩy cho xe khỏi va vào giải phân cách(c)(c)
cụ zip còn có cái ảnh Q7 đứng chơi giữa đường đó cụ.

CuKenPis

Xì hơi lốp
Chia buồn với bác .Vợ e lội bì bõm mà không sao.Tiện thể cho e hỏi vợ e ngập ngang hông nhưng vẫn đi được ngon lành thì có phải kiểm tra cái gì cho cẩn thận ko nhờ .Sợ e nó ủ bệnh tuần nữa nó tèo thì e ở với ai :'(:'(

Bill's

Đi bộ
Giờ vẫn ngụp trắng băng, lạy hồn sáng mai nước rút cho con về nhà tắm rửa. Ngủ ở cơ quan không có vợ cả buồn buồn thế nào ấy! hĩ hĩ! :P

Simba

Xe tải
Vợ hai em bị nước vào đầy trong xe, nhưng vẫn chạy ngon. Em về được tới chỗ gửi xe rồi nên đành để đấy vậy, hôm nào tạnh mới mang ra kiểm tra được, giờ trong xe như cái ao, lội bì bõm được, hic hic :'(, không hiểu có sao không nữa.

Hedi_S

Xe máy
Chia buồn với bác .Vợ e lội bì bõm mà không sao.Tiện thể cho e hỏi vợ e ngập ngang hông nhưng vẫn đi được ngon lành thì có phải kiểm tra cái gì cho cẩn thận ko nhờ .Sợ e nó ủ bệnh tuần nữa nó tèo thì e ở với ai :'(:'(
em cũng thế đây này, đi vào 7,8 đoạn đường ngập 3/4 bánh xe mà vẫn qua được và an toàn về đến nhà. ko biết có bị làm sao ko nhưng mai e cứ cho vợ 2 đi khám cho chắc ăn. ko mấy hôm nữa lăn ra ốm thì chết e :(

QUYNH CHI

[Tịch thu bằng lái]
May quá, em lội bộ đi làm các bác ạ, gọi xe ôm lên TÔN ĐỨC THẮNG thì cậu xe ôm nào cũng :77: và trả lại tiền, không có lời nào giải thích. Chán quá đành đi về.

MayMan

Xe tăng
Chẳng là cả ngày hôm nay em oanh tạc đường phố Hà Lội khi về đến cách nhà 200m thì ôi thôi vào đường gập em liền cố chạy được 100m thì vợ 2 em đã ra đi.:'(:'(:'(:'(:'(:'(. Gọi cứu hộ mãi không được em đành ủi đi gửi thế là nươc vào hết trong xe. Tiêu đời em rồi chắc quả này em mất 10 quả chứ chẳng chơi. Than ôi trời ơi là trời.:'(:'(:'(:'(
bên thằng Thiên phong nó đang có chwuowng trình chăm sóc khách hangd đới bác. mang quá nó xem cho 1 thể bác ợ.

QUYNH CHI

[Tịch thu bằng lái]
Em thì đi bộ thôi, tối nay vẫn được chồng ôm, thích thế

dombeo

Xe máy
hic hic, em xin chia buồn với bác Quang Thanh, ko biết sau vụ này bác còn ở lại với anh em Getz-Click k nữa. Hôm nay em may mắn đưa được vợ 2 về nhà an toàn cùng vợ cả. Em gửi xe ở rốn nước Nguyễn Thái Học, đến trưa thấy nước rút là chạy thẳng về nhà. Chúc bác sớm chữa bệnh cho vợ 2 khỏe trở lại,

Cám ơn đời, mai đã là thứ 7 rồi(b)(b)(b)(b)

ak7men

Xe máy
Phù! E về đến nhà lúc 10h45 đêm, vừa tắm rửa, ăn tối xong các cụ ợ. Trận mưa hôm nay thật là dã man tàn bạo.
Số là hôm nay đi công tác từ 5h sáng, cũng thấy đường mưa & ngập nhưng k thể tưởng tượng nổi nó lại dã man đến thế. 4h chiều, vợ cả em ĐT báo đang về nhà và bị tắc đường (vợ cả e đi 2b) trên Đê La Thành vì đường này cao nên đi cho đỡ bị ngập. Ai dè đến 6h30 tối e về đến nhà vẫn thấy "bà cả" nhà em đang ở ....đầu đường ĐLT:P:P:P (Đoạn Ô chợ Dừa - Hoàng Cầu). Tức tốc 3 chân bốn cẳng em mặc áo mưa, bắt xe ôm phi ra. Đến ngã tư Giảng Võ ĐLT thì bắt đầu thấy ùn tắc nhưng vẫn còn lách đc, về sau phải xuống xe quốc bộ mà chen mãi mới tới chỗ "bà cả" em đang đứng. Thực trạng lúc đó chả khác j chuyện 2 con dê đi qua cầu: Bà cả nhà em đi hướng Ô chợ Dừa - Cầu Giấy, luồng này bị luồng ngược chiều chèn sang thành ra 2 bên cứ đấu đầu chả thằng nào chịu nhường thằng nào. Có mấy bà chị sốt ruột phàn nàn bọn đi luồng kia về việc đi lấn đường và đề nghị nhường đường, 1 số thì chịu nghe, vài thằng củ chuối chua ngoa thì cãi lại:"tôi vẫn đứng đây nãy giờ có nhúc nhích đc j đâu". *** thối ** chịu đc.
Loay hoay đến hơn 8h tối mới chen đc đến ngã tư Hoàng Cầu. E quyết định rẽ xuống để quay về Đặng Tiến Đông rẽ sang Tây Sơn đi Ngã tư Sở rùi men đường Láng về Cầu Giấy, chấp nhận "bơi" một chuyến ở Hoàng Cầu. Trong khu này chao ôi là ô tô, xe máy cứ bì bõm. Nhiều chú 4b chết dí chờ cứu hộ. 2b thì ngập đến gấn tay lái, nước tràn cả vào trong đến pha:'(. Ra đến chợ Thái Hà có cửa hàng sửa xe, em vào xịt bugi rồi lên xe phóng về, nhưng vẫn chưa thoát. Đường vẫn ngập, k muốn mất thời gian lau bugi nên phải phi lên vỉa hè nhưng đi được 1 đoạn thì xịt lốp:'(. Thay xăm xong đi tiếp lại bị bó phanh chết cứng bánh sau:'(. May quá có cửa hàng của mấy chú ... thợ mộc có đồ nghề nên nhờ tháo hộ cái bánh sau, vứt bỏ má phanh & cuối cùng cũng lê được tấm thân về nhà. Mệt vãi ái:102:

Chỉnh sửa cuối:

khoa68

Xe buýt
Cả nhà vào đây mà xem Hà Nội ngập lụt như thế nào. Phần 2.

Cả nhà vào đây mà xem Hà Nội ngập lụt như thế nào.
Tiếp theo tin tức của toàn bộ ae OF đã cập nhật từ 31/10/2008 liên tục tại đây.
Cho đến thời điểm này, ngày 01/11/2008, trời mưa đã ròng rã hơn 30h đồng hồ, nhìn chung các tuyến ngập trọng điểm vẫn mênh mông biển cả.
Cập nhật: 7h sáng, chưa đi qua được phố Tôn Đức Thắng. Do mưa kéo dài, rất có thể gây ra hiện tượng cây đổ hàng loạt, vậy các ae OF cần đề cao cảnh giác, không đậu - đỗ - trú mưa dưới những cây gốc to, tán rộng. Mong cho trời sớm tạnh mưa.

khoa68

Xe buýt
Cập nhật: Lúc 7h
Thái Hà vẫn mênh mang biển cả...ặc mưa to thía này thì toi
Các bác nào ở tầng 1 thì em cảm thông. May mà nhà em còn trên tầng 4.. Khu Thanh Xuân nhà em bị ngập đầy một biển nước. Nếu mà chờ đến khi mưa tạnh, đổ ra thì em nghĩ được khoảng 10 đến 15 bể bơi người lớn

.
Cập nhật lúc 7:39 AM
Trời vẫn mưa to lắm các bác ơi, hiện rất nhiều người dân HN đang trong cảnh không điện nước, thậm chí thiếu cả đồ ăn

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Các đường nội bộ Mỹ Đình 2 đã hết ngập, bác nào qua nhà em chơi :)

_F4_

Xe tăng
Mỹ Đình 1 cũng hết rùi cụ ah!(b) nhà cụ ở Mỹ Đình 2 ah?Em ở Mỹ đình 1 hàng xóm với cụ đây (b)

vauhoi

Xe container
Nhà em nước ngập sân rồi, còn 2 cm nữa là vào nhà. Cầu trời hết mưa đi cho con nhờ.

XichLoBMW

Xe tải
Sáng nay ra Hồ Hoàn Kiếm thấy nước tràn từ hồ ra đường và thoát ở cống nước thành phố, màu xanh như là phẩm nhuộm ấy. Ko biết cụ rùa có lên bờ chơi ko biết nữa:21:

accord8th

Xe hơi
Chia buồn với bác .Vợ e lội bì bõm mà không sao.Tiện thể cho e hỏi vợ e ngập ngang hông nhưng vẫn đi được ngon lành thì có phải kiểm tra cái gì cho cẩn thận ko nhờ .Sợ e nó ủ bệnh tuần nữa nó tèo thì e ở với ai
Em cũng hỏi dư này ạ. Xe lội qua nước mấy lần, nhưng không bị chết máy thì có phải kiểm tra gì không ợ?