[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ý mình là nếu giỏi về tài chính, về FX, lại còn làm cho CTY tài chính Nhật thì vụ Crypto nó bay tung giời vừa rồi nhẽ thừa tiền trả nợ cho phụ huynh. Thế thôi.
Chứ ko ai bảo bạn phải phổ biến hay tuyên truyền gì. Vì bạn chưa đủ tầm. Thật đấy :x
Cháu ăn được chút tiền do ba yếu tố: Liều - May mắn - Cơ hội nhiều năm mới có một lần. Bây giờ cháu mà làm lại, là đi tìm đường chết ạ.

ngocquybk

Xe điện
Mợ đúng tuổi trẻ tài cao, em đến mua 1 cái nhà còn vất vả :((

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Trừ khi cụ là vật thể gì hấp dẫn ruồi muỗi bâu vào.
Còn nếu ruồi muỗi ko bâu vào cụ, cụ ghét bọn nó thì tránh xa bọn nó ra là xong.
Tránh rồi. Nhưng nó cứ vo ve. Ngứa mắt 8-}
Với cả nữa là, người ta chỉ tránh đc bãi mứt thôi vì nó ko di động. Chứ ko tránh đc ruồi. Nếu cụ ko di động nữa thì em sẽ tránh :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Đời người không ai may mắn được mãi, do may mắn mà thị trường cho mình ăn, mình lại tưởng nhầm là mình tài giỏi, thì không khác gì con gà tưởng là mặt trời mọc vì tiếng gáy của nó. Cho nên hôm nay cháu đã quyết định vứt Forex vào sọt rác.

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Đời người không ai may mắn được mãi, do may mắn mà thị trường cho mình ăn, mình lại tưởng nhầm là mình tài giỏi, thì không khác gì con gà tưởng là mặt trời mọc vì tiếng gáy của nó. Cho nên hôm nay cháu đã quyết định vứt Forex vào sọt rác.
Mới chỉ một chút cúi mình mà bạn đã duyên dáng đáng yêu hơn nhiều rồi đấy :x

KoThich

Xe buýt
Chợ bđs có quy định này hay quá “Thành viên không được đăng nhiều bài riêng rẽ với cùng một nội dung. Không được rao mua, rao bán hàng hoá, dịch vụ trong một thread đã có sẵn của một thành viên khác.”

em rất ghét kiểu ng ta đang chào bán tự dưng có ông vào: cho em rao ké

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cảm giác hơi buồn, sau khi trao đổi với Mod.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Có lẽ không cần kéo thớt lên 100 tầng nữa, cháu thấy lời cảm ơn đến đây là đủ rồi ạ.

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng tin cô gái này, nếu xem OF từ những ngày cô bé này mới lập thớt kể về đời sống sinh viên bên Nhật và lời hứa duy trì thớt đến 2020 ( 4 năm ) giống tính cách người Nhật " nói là làm " và đến những thớt gần đây có thể thấy rõ sự trưởng thành và tiến bộ, cả về cuộc sống cũng như chuyên môn, qua đó cũng thấy trường ĐH nơi cô gái này học họ đào tạo chất lượng thật ( mặc dù nguyên liệu đầu vào cũng thuộc loại xuất sắc ). Cố gắng duy trì tính cách như thế cũng như đóng góp cho OF nhá
Nói về tính cách Nhật thì cái gạch đầu tiên là sự Khiêm Nhường cụ nhá. Cụ có thấy là họ rất hay cúi đầu ko :))

Kêu ko có bạn đồng hương cùng lứa vì đám này ko đủ trình độ để hiểu thói lập dị. Đến mức còn bị đám đó coi là thứ Lá mặt lá trái (nguyên văn nhé).
Nhưng lại rất biết tranh thủ khai thác mối quan hệ với đám bạn bản xứ vì bọn học trường này toàn con nhà giàu, gia đình có địa vị. Nếu măy mắn mà lấy đc lòng tin của đám đấy thì sau khi tốt nghiệp sẽ rất thuận lợi trong chuyện xin việc nếu có lời gửi gắm của bố mẹ các bạn ấy...

Ko biết các cụ đọc đc cái gì. E đọc mới thế đã toát mồ hôi :D

PS. Nếu Giỏi và Nhà có điều kiện thì việc phải qua Nhật học đúng là một sự thất bại.
Em thấy bọn mới có 1 trong 2 đk trên chúng nó toàn đi các nước nói tiếng Anh.
Thực sự là em hơi ngạc nhiên với tốc độ theo kịp thời đại của các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
お辞儀 (ojigi) - chào cúi đầu của người Nhật, thể hiện sự tôn trọng, cầu xin, hối lỗi (địa vị càng thấp, cầu xin càng nhiều, lỗi càng nặng) thì càng phải cúi thấp.

Xin đừng hiểu nhầm ojigi là sự khiêm nhường, từ đó suy diễn ra càng cúi đầu là càng khiêm nhường. Tự nhiên thấy một người Nhật, không quen biết lắm, cúi đầu thật thấp, không phải người đó khiêm nhường đâu ạ. Chỉ là chuẩn bị cầu xin/hối lỗi gì đó thôi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Từ bé đi học, cháu đã bị những học sinh cùng lớp gọi là “lá mặt lá trái”, bởi vì vẫn chơi cùng nhau, nhưng khi trong lớp xảy ra vụ việc gì, nếu thầy cô giáo hỏi đến cháu, cháu sẽ nói rõ mọi việc.

Trong suy nghĩ của cháu: chơi cùng nhau không có nghĩa là phải bao che lỗi lầm của nhau.
Trong suy nghĩ của bạn khác: chơi cùng nhau nghĩa là phải bao che lỗi lầm cho nhau.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ở Nhật, bạn người Việt của cháu không quá năm người, lý do bởi vì quá ít người Việt học cùng trường đại học (hơn 20.000 sinh viên mà chỉ có 3-4 người Việt, học các khoá khác nhau).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Trường đại học nơi cháu học (trường tư thục của con nhà giàu Nhật Bản) đúng là toàn con nhà giàu, có địa vị. Nếu may mắn lấy được lòng các bạn/bố mẹ các bạn, sẽ rất thuận lợi khi sau này ra trường.

Lưu ý: cháu viết về những điều cháu thấy (một số trường hợp được lòng bạn bè nhà giàu), không phải cháu viết về những điều cháu làm (cố lấy lòng bạn bè nhà giàu).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Quan niệm của nhiều người: học giỏi + nhà điều kiện, phải đi học những nước nói Tiếng Anh mới là thành công. Đi học ở Nhật là sự thất bại.

Thực ra từ bé, cháu không bận tâm lắm về thế nào là thành công/thất bại (trong cái nhìn của người khác về cháu).

Cháu chỉ cảm thấy thất bại, khi không đạt được mục tiêu bản thân đề ra (ví dụ không đoạt được học bổng để học nốt năm cuối tại University British of Columbia - Canada).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Khi cháu viết điều gì, xin người đọc đừng suy diễn luôn (theo nhận định chủ quan của người đó), cháu cứ phải giải thích lại cho rõ, rất là mệt ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thế nào là một người thành công ?

- Có sự thôi thúc từ nội lực bản thân để biến ước mơ thành hiện thực.
- Biết đón nhận thử thách và có ý thức phải làm ngay mọi việc cần làm.
- Có quyết tâm học tập suốt đời, không bao giờ hài lòng với mình.
- Biết chia sẻ, giúp đỡ người khác.
- Sống hạnh phúc trong sự thanh thản, lạc quan, khỏe mạnh, tự tin và có những thói quen tốt.
- Biết tôn trọng những gì mình đã cam kết.
- Biết làm đến cùng những điều mà người khác không thể làm và để có được những điều người khác không thể có…

Nhưng có thể trong mắt người khác, những người thành công theo cách như vậy, có thể bị coi là "ngáo".
Với nhiều người, thành công là: Tiền nhiều, Chức vụ cao, Nổi tiếng.