[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

harpagon

Xe tải
Ăn cơm xong vào đọc nốt 20 trang còn lại, thấy cách em trả lời rất thú vị và lôi cuốn. :)
1 phần anh hy vọng topic còn tiếp tục để đọc những trả lời của em, rõ ràng và quan điểm nhất quán. Cả sự thông minh ở đấy nữa. 1 phần thì anh nghĩ có thể đóng sớm topic này, nhiều thành phần tự xưng tuổi cha chú nhưng thể hiện kém xa em, thật lòng có chút thắc mắc em không thấy bị tổn thương hay buồn khi đọc các comment tiêu cực à?
Lạc đề chút xíu.
Ngày trước, tại một diễn đàn khác (thuần nghệ thuật thôi), có một số Việt kiều tại USA tham gia tôi đã quen (và ngưỡng mộ) phong cách sinh hoạt trên diễn đàn như thế này rồi: Tuyệt đối bám sát chủ đề mình đặt ra, giải quyết mọi phát sinh bằng nguyên tắc chấp nhận và tôn trọng bất đồng quan điểm, ko sa đà tranh cãi vụn vặt mà khéo léo định hướng dần tất cả đi theo mạch mình muốn. Có lẽ các nền giáo dục đề cao tự do cá nhân có một kết quả chung thì phải.

kvboto

Xe container
Có vẻ nhiều cán bộ cứu hóa, tay lăm lăm vòi xịt,.... xăng đầy bình, xuất hiện,... 🥵

Có vẻ thớt trở lên căng cứng hơn rồi nhỉ, gió bão có lẽ lặng rồi sao !?

Nhắm mắt, thả lỏng, hít thật sâu, thở ra thật đều,... rồi sao nửa nhể,.... bay bổng, typing bất kỳ cái gì mình nghĩ trong đầu,.... xem sao ta :)) :)) :))

chip_m

Xe buýt
Nịnh nọt gì ở đây hả cụ.

Lạc đề chút xíu.
Ngày trước, tại một diễn đàn khác (thuần nghệ thuật thôi), có một số Việt kiều tại USA tham gia tôi đã quen (và ngưỡng mộ) phong cách sinh hoạt trên diễn đàn như thế này rồi: Tuyệt đối bám sát chủ đề mình đặt ra, giải quyết mọi phát sinh bằng nguyên tắc chấp nhận và tôn trọng bất đồng quan điểm, ko sa đà tranh cãi vụn vặt mà khéo léo định hướng dần tất cả đi theo mạch mình muốn. Có lẽ các nền giáo dục đề cao tự do cá nhân có một kết quả chung thì phải.
Cá nhân em thấy cách tranh luận bám sát chủ đề và chỉ tập trung vào chủ đề chứ ko lan man những nội dung ko liên quan, ko công kích cá nhân là rất văn minh.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nội quy diễn đàn không quy định thành viên ít tuổi phải nghe lời thành viên nhiều tuổi ạ.
chú và một số người đã comment trong topic của cháu là quá lố, vậy là cháu không coi ý kiến của những người hơn tuổi cháu, thậm chí hơn cả tuổi bố mẹ cháu ra gì??? Nếu đúng thế thì phải gọi cháu là bố đời :)
Cháu nó có coi ra cái j đó chứ, nên nó mới bỏ ngoài tai. Ko ra cái j thì biết đường nào mà bỏ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Trên OF này, nhiều ông cứ nghĩ nhiều tuổi là auto đúng mới hài!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Lạc đề chút xíu.
1. Đây là diễn đàn của người Việt, nên tranh luận theo phong cách Việt là chuyện bình thường.
2. Tranh luận theo phong cách Mỹ cũng được, nhưng khi nổi nóng nên theo đúng kiểu Mỹ.
3. Đoạn đầu tranh luận kiểu Mỹ, đoạn sau nổi nóng vẫn kiểu Việt thì không đồng bộ ạ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

kvboto

Xe container
1. Đây là diễn đàn của người Việt, nên tranh luận theo phong cách Việt là chuyện bình thường.
2. Tranh luận theo phong cách Mỹ cũng được, nhưng khi nổi nóng nên theo đúng kiểu Mỹ.
3. Đoạn đầu tranh luận kiểu Mỹ, đoạn sau nổi nóng vẫn kiểu Việt thì không đồng bộ ạ.
Nổi nóng nên theo đúng kiểu Mỹ, là dư nào thế mợ ?
Có phải rút súng bắn bòm phát rồi ngoảnh đ ít đi không mợ ?

Nếu thế thì thôi, đoạn đầu tranh luận kiểu Mỹ, đoạn sau nổi nóng kiểu Việt, bắn nhau bằng mồm , chắc chắn thớt hơn trăm tầng, 8-}

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nổi nóng nên thei đúng kiểu Mỹ, là dư nào thế mợ ?
Có phải rút súng bắn bòm phát rồi ngoảnh đ ít đi không mợ ?

Nếu thì thì thôi, đoạn đầu tranh luận kiểu Mỹ, đoạn sau nổi nóng kiểu Việt, bắn nhau bằng mồm , chắc chắn thớt hơn trăm tầng, 8-}
Nổi nóng kiểu Mỹ là đập luôn điện thoại (của mình), thế là chấm dứt tranh luận ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nổi nóng “chuẩn Mỹ” là tự đập điện thoại, cho nên phải thật bình tĩnh, nếu không chỉ làm lợi cho Iphone ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thể hiện chính kiến của mình ko vững thôi chứ linh hoạt cái gì mợ.
Mục đích của mợ muốn kéo thớt lên trăm tầng thì mợ phải đứng ở nhiều góc nhìn là đúng rồi.
Cách tương tác của mợ thì có mà đến mùa quýt thớt cũng chả dừng lại được. Như thế là đạt được mục đích của mợ.
Vâng ạ, cháu đang nhẩm lại đoạn đồng dao "cò cưa kéo xẻ" ạ.

kvboto

Xe container
Nổi nóng kiểu Mỹ là đập luôn điện thoại (của mình), thế là chấm dứt tranh luận ạ.
Thế thì sờ tai cũng na ná như rút súng bắn bòm.

Việt ta thì hổngr thích thế đâu, đập điện thoại đau tay lém, võ mồm hoành tráng hơn,... 8-}

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thế thì sờ tai cũng na ná như rút súng bắn bòm.
Việt ta thì hổngr thích thế đâu, đập điện thoại đau tay lém, võ mồm hoành tráng hơn,... 8-}
Vậy cháu mới nói là đoạn đầu theo chuẩn Mỹ, đoạn sau vẫn lộ ra chuẩn Việt, thế là không đồng bộ ạ.
Thà rằng cứ thuần Việt từ đầu đến cuối, hoặc lạnh lùng theo chuẩn Nhật (như cháu).

BìnhMinh89

Xe tăng
Thể hiện chính kiến của mình ko vững thôi chứ linh hoạt cái gì mợ.
Mục đích của mợ muốn kéo thớt lên trăm tầng thì mợ phải đứng ở nhiều góc nhìn là đúng rồi.
Cách tương tác của mợ thì có mà đến mùa quýt thớt cũng chả dừng lại được. Như thế là đạt được mục đích của mợ.
Em thấy thớt bên này cũng tô đậm chữ "CHỢ BĐS" 😂