[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu nhựt ko hề ức chế vì chính cháu làm chủ cuộc chơi, cố tình cho ng khác ức chế để đẩy thớt cho cháu & tổng quan nếu thớt đc đẩy 100 tầng thì cháu là ng thắng cuộc ;))

Ps: Chú chúc mừng cháu trc
Viết còm như cháu, người Miền Nam gọi là “tưng tửng” ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em không quan tâm cái này cụ ạ. Ý em muốn nói là một nhân vật ảo, có văn phong giống hệt cụ Đứng cạnh cửa sổ. Chứ còn kiếm 100tr/tháng thì đâu có phải to tát đến mức em phải bàn đến làm gì.
So sánh cháu với ông ĐCCS nào đó, làm cháu có cảm giác bị coi thường ạ.

darthvader

Xe điện
Thế thì sờ tai cũng na ná như rút súng bắn bòm.

Việt ta thì hổngr thích thế đâu, đập điện thoại đau tay lém, võ mồm hoành tráng hơn,... 8-}
Em hỏi thật là cụ muốn theo đuổi đến cùng nick Jochi kia để chứng minh điều gì ? Nick đó bốc phét ? Nick đó là loại trẻ con nhưng thích lên mạng chém gió để nổi ??

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em hỏi thật là cụ muốn theo đuổi đến cùng nick Jochi kia để chứng minh điều gì ? Nick đó bốc phét ? Nick đó là loại trẻ con nhưng thích lên mạng chém gió để nổi ??
Bác ấy giúp cháu đẩy thớt lên 100 tầng ạ.

darthvader

Xe điện
Bác ấy giúp cháu đẩy thớt lên 100 tầng ạ.
Đi uống bia về ngồi lướt OF thì mới thấy các post của cụ ấy nên đọc tiếp và sau khi đọc xong mới thắc mắc về văn phong mỉa mai ấy chứ chú để ý làm gì ... thôi mỗi ngày kéo 5 trang là được rồi :))

Đúng là cực khó. Nhiều cụ đọc còm của cháu nó coi mình là cột điện thì có lẽ cảm thấy bị xúc phạm và nói cháu nó hỗn hào nhưng kì thực đây là 1 phương pháp chế ngự cảm xúc trc mình cũng nghe loáng thoáng 1 anh bạn Nhật nhắc đến, mình áp dụng không đc
Vâng bác, nước ngoài khá phổ biến các phương pháp chế ngự cảm xúc. Thông qua các khóa học hay thậm chí từ cha, mẹ tạo, hướng cho con từ bé. Gần đây ở VN các khóa học về ngành nghề, kinh tế, thị trường vấn đề này cũng được đưa vào, nhưng người học được thì chắc cực ít phần trăm. Ngay trên OF chuyện vợ chồng cái phương pháp chế ngự cảm xúc khi đang leo núi, nhưng lại nghĩ mình đang bơi, nghĩ đến bơi để quên việc mình leo núi thì hầu như các cụ OF cũng chả làm được ;))

Coi là công tắc thì em chủ thớt đã BẬT lâu rồi cụ mod :))
Công tắc của em vẫn lên xuống đều đều đấy ạ. Bác kích vào sẽ thấy ngay, công tắc mà dừng thì cái hãng thuê em quảng cáo nó cắt hợp đồng em mất ;)

Mountain Men

Xe buýt
Đúng là cực khó. Nhiều cụ đọc còm của cháu nó coi mình là cột điện thì có lẽ cảm thấy bị xúc phạm và nói cháu nó hỗn hào nhưng kì thực đây là 1 phương pháp chế ngự cảm xúc trc mình cũng nghe loáng thoáng 1 anh bạn Nhật nhắc đến, mình áp dụng không đc
Đừng nghe cave kể chuyện.
Đừng nghe con nghiện trình bày.
Dễ mà cụ!

Nắng nhạt

Xe điện
Có ai chạy ra hét lên với cột điện: cột điện ơi, ta ghét cột điện.
Tất nhiên là không rồi ạ.
Cho nên thấy cháu không bao giờ nổi nóng, đừng nghĩ cháu là cái ông ĐCCS nào đó.
Đơn giản là khi cháu nói chuyện với các bác, cháu đang nghĩ là nói chuyện với một hàng cột điện, đơn giản thế thôi.
Úi ai mợ cũng coi là cột điện á. Chắc nhiều cụ mợ cay nhắm he he. Em thì rất tôn trọng các cụ mợ ở đây nên em coi là người hết, chỉ thỉnh thoảng mới gặp thể loại còm láo. Những lúc đó có hứng thì em mắng lại cho vui, không có hứng thì em nghĩ bụng cái loại ngu này mình không thèm chấp, thôi cho qua :))

So sánh cháu với ông ĐCCS nào đó, làm cháu có cảm giác bị coi thường ạ.
Cảm thấy bị coi thường nói một cách khác cũng có chút "tức giận người dưng" rồi đó cháu.

Còn thật ra nhiều người so sánh, nhầm tưởng cháu với bác ĐCCS thì không có gì ngạc nhiên với những người cũ. Trước khi cháu viết bài đầu tiên thì bác ĐCCS viết khá nhiều bài về Nhật, về du học sinh Nhật. Cũng có cách đưa tin, hình ảnh giống như mấy thớt của cháu mở. Và đặc biệt bác ý cũng chế ngự cảm xúc tốt, ai hỏi, thắc mắc, thậm chí chửi, xúc phạm vẫn cứ đều đều "tưng tưng" tưng tửng" trả lời thẳng vào vấn đề như cháu, như Google với những từ ngữ làm người đọc nghĩ là một cái máy viết, hoàn toàn không cảm xúc.
Ngoài ra còn một cái làm các thành viên cũ, nhớ dai thù lâu nghĩ cháu là ĐCCS vì bác ĐCCS cũng bán nhà khu vực Trung Yên, cuối năm năm 2016 bác ý giã từ diễn đàn thì cháu xuất hiện. Sự trùng hợp khá hiếm hoi ;))

Những thớt kinh điển ngoài cà phê kiểu như thế này của cháu thì đang nằm thùng rác, qua rồi chú cũng không muốn khôi phục. Chỉ còn mấy thớt bên CCCĐ, khi nào rảnh có thể cháu ngó qua!

Úi ai mợ cũng coi là cột điện á. Chắc nhiều cụ mợ cay nhắm he he. Em thì rất tôn trọng các cụ mợ ở đây nên em coi là người hết, chỉ thỉnh thoảng mới gặp thể loại còm láo. Những lúc đó có hứng thì em mắng lại cho vui, không có hứng thì em nghĩ bụng cái loại ngu này mình không thèm chấp, thôi cho qua :))
Cái người không thèm chấp, lần sau mợ nghĩ sao bạn ý ba ngơ, ngô nghê đáng yêu thế có phải hơn không ;)

Nắng nhạt

Xe điện
Cái người không thèm chấp, lần sau mợ nghĩ sao bạn ý ba ngơ, ngô nghê đáng yêu thế có phải hơn không ;)
Thế em đi tu còn hơn :)) . Nhưng em chỉ chửi trong bụng thôi không chửi thật mặt nên có ai biết em chửi họ đâu :))

Thế em đi tu còn hơn :)) . Nhưng em chỉ chửi trong bụng thôi không chửi thật mặt nên có ai biết em chửi họ đâu :))
Ồ, tuy nghe có vẻ không hợp lý. Nhưng nó là cách để biến cái ngứa mắt, khó chịu thành cái vui vẻ yêu đời. Hôm nào mợ cứ thử xem, một lần không được thì vài lần. Khi được sẽ thấy hay phết ;))

Mountain Men

Xe buýt
1 topic nói lời cảm ơn từ hôm qua đến nay hơn 23k lượt xem!
Tò mò quá em vào xem diễn biến.
Thật bất ngờ với các cụ nhà mình, thật ... Rảnh quá và đầy suy nghĩ tiêu cực. Tiêu cực hơn với những gì mọi thứ thể hiện!

Các cụ chắc ko biết rõ bạn chủ thớt là ai, gia cảnh thế nào để đánh giá. Mà việc cảm ơn hay nhắc đến chợ bđs nhiều có lẽ cũng không liên quan đến hầu hết bất kỳ ai đang comment trong topic. Vậy mà năng lượng gato, nghi ngờ, gièm pha, ghen ghét em cảm nhận rõ được ở từng trang. Luôn nhìn mọi việc tích cực, bản thân sẽ tốt hơn nhiều, và rồi cuộc sống công việc tiền bạc cũng sẽ tốt theo!

À, chúc mừng em chủ topic nhé! :) trong lúc covid khó khăn vẫn cho thuê nhà được 1 cách nhanh chóng.
Các cụ ấy cũng là con người cả :)
Kiểu tưng tửng ko cảm xúc chỉ có ở robot thôi cụ!
Em từng test mấy con AI trả lời tự động rồi, chởi cả hội mà nó vẫn gật đầu OK!

Nắng nhạt

Xe điện
Ồ, tuy nghe có vẻ không hợp lý. Nhưng nó là cách để biến cái ngứa mắt, khó chịu thành cái vui vẻ yêu đời. Hôm nào mợ cứ thử xem, một lần không được thì vài lần. Khi được sẽ thấy hay phết ;))
Em chỉ khó chịu trong một hai giây đầu, xong em nghĩ tụi đó ngu không thèm chấp nên chả thấy khó chịu gì cả :)

sozinho

Xe buýt
Nói dài nói dai thành nói dại. Coi người khác là cột điện thì hay gì mà khoe, mà học?

Namdinh6119

Xe máy
Dịch Covid bùng phát, đời sống khó khăn, tình cờ vào Chợ Bất Động Sản, cháu rao thử cho thuê nhà để lấy tiền sinh sống, không ngờ cho thuê được rất nhanh. Thu nhập ~ xxx triệu/tháng.

xx triệu trên tháng (nhà ngõ 193 Trung Kính).
xx triệu trên tháng (nhà đường 11 Trung Yên).
xx triệu trên tháng (nhà Geleximco).

Thay mặt gia đình, cháu xin cảm ơn Ban điều hành diễn đàn Otofun đã tạo ra sân chơi Chợ Bất Động Sản, giúp nhà cháu vượt qua khó khăn thời Covid ạ.
Cho tôi xin hỏi mặt bằng cho thuê khu này hiện nay thì tầm bao nhiêu được không ? Tôi đang có nhu cầu cho thuê. Cám ơn

phihanhgia

Xe điện
Nếu Jochi Daigaku viết đầy đủ hơn chút, là nhờ chợ BĐS mà mình đã cho thuê được nhanh chóng 3 BĐS, có nguồn gốc từ các thế hệ đi trước, thì sẽ vừa trung thực lại vừa ít gạch đá.

Sự thật dễ kiểm chứng là nếu gia đình tích tụ tài sản qua nhiều thế hệ thì có vài chục cái BĐS vị trí kinh doanh tốt cũng không hiếm và cũng không cần tài năng gì vượt trội. Chỉ cần lối sống phù hợp, suy nghĩ tích cực, chăm chỉ cố gắng, đầu óc không u tối, thêm chút gia vị may mắn nữa là đạt.

Còn nếu trong 20 năm từ tay trắng chân đất mắt toét đi lên, thì mới cần sự ... rất đặc biệt.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nói dài nói dai thành nói dại. Coi người khác là cột điện thì hay gì mà khoe, mà học?
Không phải câu nào cháu nói cũng đúng. 100 câu sai một nửa là bình thường ạ. Câu nào sai cháu xin lỗi và lần sau không sai nữa, câu nào đúng thì tiếp tục dùng ạ. Lần sau cháu sẽ thay cột điện bằng đồ vật khác và không nói ra nữa ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cảm thấy bị coi thường nói một cách khác cũng có chút "tức giận người dưng" rồi đó cháu.
Chắc là cháu diễn đạt sai ý, không phải tức giận mà là ngạc nhiên ạ. Vì mọi người không nhận ra sự khác nhau: bác ĐCCS toàn còm kiểu lấp lửng, khác với cháu: nói thẳng vào vấn đề và kèm dẫn chứng đầy đủ ạ.

Nhà ở cùng ở Trung Yên là chuyện bình thường, ví dụ bác L.C.D cũng ở Trung Yên, cùng ở đường Trung Yên 11 luôn.