Tin tức Thông số chi tiết Ertiga 2019 (Không có ESP và hỗ trợ khởi hành ngang dốc)

Quyenpn318

Xe máy
Không có cả phanh khẩn cấp BA nữa cụ nhé. Em nghĩ 2019 rồi mà còn bị cắt mất Phanh khẩn cấp BA và cân bằng điện tử là Su Việt Nam không tôn trọng sự an toàn của khách hàng rồi :(

Chả hiểu ông Su nghĩ gì, bê nguyên con bên Thái về có phải tốt không.

thirellouma

Xe buýt
Tăng 30tr mà có thêm mấy tính năng an toàn thì còn chấp nhận được. Cấu hình như này thì chịu

winwin092015

Xe đạp
Thế thì sao có cửa cạnh tranh với Xpander

Thịnh Spark

Xe tải
Em hỏi ngu tí. Trước đây con Zace thần thánh làm gì có ESP mà vẫn lái ầm ầm đủ mọi địa hình là sao cc nhỉ?
Mấy cái esp, khởi hành ngang dốc em ko nghĩ là nó thiết yếu. Với em, thiếu yếu là số túi khí. Cc mà cứ cậy esp, khởi hành....này nọ mà đi ẩu, đi đua xe thì em ngại là ko ổn đâu :)

Núi Đồi

Xe đạp
Em hỏi ngu tí. Trước đây con Zace thần thánh làm gì có ESP mà vẫn lái ầm ầm đủ mọi địa hình là sao cc nhỉ?
Mấy cái esp, khởi hành ngang dốc em ko nghĩ là nó thiết yếu. Với em, thiếu yếu là số túi khí. Cc mà cứ cậy esp, khởi hành....này nọ mà đi ẩu, đi đua xe thì em ngại là ko ổn đâu :)
Bữa nay đi cao tốc rồi mà cụ! Có BA,ESP là nhu cầu cần thiết để tránh sự cố xảy ra. Còn đụng cái ầm bung túi khí là nặng rồi.

Những cái đó chỉ hữu ích trong những tình huống khẩn cấp ngoài ý muốn thôi cụ ah.còn đi bình thường thì nói làm gì

phambangbang

Xe hơi
Cụ nhầm nhé cụ đi đường bằng phẳng nói thì hơi đúng thôi nhé. Có cái ESP nếu chẳng may gặp tình huống khẩn cấp thì cũng đỡ phần nào văng truợt xe nhé. Cái hỗ trợ khởi hành ngang dốc cần thiết nhé chẳng may phải dừng giữa dốc không có là nó tụt xuống đâm vào đầu xe khác ấy. Các cụ đi đường bằng phẳng lắm khi k cần lắm nhưng cứ trên vùng cao và lái mới xe rất cần thiết và cực an toàn nhé . E đi 2 con số tự động 1 con mazda 3 đời 2009 k có khởi hành ngang dốc và 1 con cx5 fuld có khởi hành ngang dốc , lên khi dừng giữa dốc cx 5 cứ thế đi lên mazda3 Tụt đít kiểu đề pa khi thi trượt ấy vô phúc có xe nào phía sau vỡ mũi xe họ nát đít xe mình. Theo các cụ có cần không cần quá đi chứ. Thiết kế an toàn trên giờ là phổ thông rồi không hiểu sao ông suzuki này lại đi thụt lùi

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh Spark

Xe tải
Xe AT mà còn sợ trượt lùi hả cụ? :)
Kéo phanh tay, về N, mớm tí phanh chân. Khi nào đi thì về D trc, mớm nhẹ ga, thả phanh tay. Simple mà cụ :)
Nhiều option khi nó nổi cá vàng đi bắt mệt lắm. Em nghĩ key là ABS và số túi khí

Sonduong.BMV

Xe container
Chắc Su ko muốn bán xe ở VN nên toàn mang các phiên bản lạc hậu sang thôi. Vì vậy mà thị phần ô tô Suzuki tại Việt Nam rất khiêm tốn, chỉ 2,5%.

Kéo phanh tay, về N, mớm tí phanh chân. Khi nào đi thì về D trc, mớm nhẹ ga, thả phanh tay. Simple mà cụ :)
Nhiều option khi nó nổi cá vàng đi bắt mệt lắm. Em nghĩ key là ABS và số túi khí
Khi nào cụ leo dốc tắc đường như kỳ nghỉ lễ vưà rồi lên Tam Đảo hay Sapa thì cụ sẽ thấy cái HSA nó bá đạo như nào ah. Còn nói như cụ thì thế giới nó đi lùi ah.làm cái thùng gắn động cơ đi là xong

phambangbang

Xe hơi
em để số D và giữ phanh luôn luôn chứ về N làm gì con CX 5 có khởi hành ngang dôc nhả phanh, đạp ga cứ thế phi lên , con MAZDA 3 không có khởi hành ngang dốc nhả phanh Tụt lùi xuống phải ga thốc nó mới lên được. nếu có xe sau mình chắc xe sau vỡ mũi còn đuôi xe mình chắc cũng hỏng

El Jefe 2

Xe tăng
Khởi hành ngang dốc theo em có thì tốt mà ko có cũng ko sao. Đi xe số sàn còn depart lên dốc ngon lành, AT đi ngon có gì đâu mà lo.

Cruise Control cắt cũng hơi tiếc. Chạy cao tốc có CC nhàn hẳn.

Nhưng cắt cái ESP thì chuối quá.

Và Su sao ko mang bản sport về. Chê dân VN ko có tiền mua được bản đắt à?

Đang lăm le đợi Ertiga về để đổi xe mà thấy lựa chọn hẻo thế này xem lại vậy.

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
3 cái đấy là option bét nhất hiện nay rồi mà k trang bị :)) giá rẻ còn xem xét chứ nửa tỉ bạc thì nên xem lại :))

Núi Đồi

Xe đạp
Theo quan điểm cá nhân thì Ertiga này sẽ không bao giờ thành công như Xpander được dù giá có rẻ hơn được vài chục triệu. Suzuki coi thường dân ta quá!

Thịnh Spark

Xe tải
Qua điểm của em hơi khác xíu. Em có xu hướng đơn giản hoá vấn đề phức tạp ( thay vì phức tạp hoá vấn đề đơn giản). Với em key là số túi khí. Như cụ El Jefe 2 nói đó. MT còn depa đc thì cái khởi hành ngang dốc k quá quan trọng vs xe AT. Đi xe mà có cruise control dễ ngủ gật lắm. :)

Xe ít option sẽ bền hơn, ít lỗi hơn. 7 chỗ mà giá như Ertiga em vẫn tin sẽ cháy hàng.

Em xin có đôi lời mạnh dạn chia sẻ view cá nhân. Có thể sai, mong cc thông cảm

El Jefe 2

Xe tăng
Qua điểm của em hơi khác xíu. Em có xu hướng đơn giản hoá vấn đề phức tạp ( thay vì phức tạp hoá vấn đề đơn giản). Với em key là số túi khí. Như cụ El Jefe 2 nói đó. MT còn depa đc thì cái khởi hành ngang dốc k quá quan trọng vs xe AT. Đi xe mà có cruise control dễ ngủ gật lắm. :)

Xe ít option sẽ bền hơn, ít lỗi hơn. 7 chỗ mà giá như Ertiga em vẫn tin sẽ cháy hàng.

Em xin có đôi lời mạnh dạn chia sẻ view cá nhân. Có thể sai, mong cc thông cảm
Cụ có phải sale Suzuki không ? :P

Hay đi đường xa mới thấy cái CC nó nhàn thân. E chạy cao tốc Hải Phòng - Hà Nội - Hạ Long, Hà Nội - Ninh Bình, thậm chí chạy cả vào Vinh, có CC đi nhàn hẳn. Đi khéo khéo tý chỉ dùng phanh với nút restore của CC :)

Thôi dù chưa ưng lắm, nhưng cứ đặt cục gạch ở đây. Bao giờ có chương trình laí thử Ertiga các cụ sâu Su nhắn e 1 câu.

SanHoBien

Xe container
Chắc e phải quay lại với Xpander rùi :P

Thịnh Spark

Xe tải
Cụ có phải sale Suzuki không ? :P

Hay đi đường xa mới thấy cái CC nó nhàn thân. E chạy cao tốc Hải Phòng - Hà Nội - Hạ Long, Hà Nội - Ninh Bình, thậm chí chạy cả vào Vinh, có CC đi nhàn hẳn. Đi khéo khéo tý chỉ dùng phanh với nút restore của CC :)

Thôi dù chưa ưng lắm, nhưng cứ đặt cục gạch ở đây. Bao giờ có chương trình laí thử Ertiga các cụ sâu Su nhắn e 1 câu.
No no cụ. Em chỉ là Su lover thôi :)

Em đang đi Attrage (em chọn bản thấp nhất của cvt là bản eco AT vì em ko thích nhiều option vs em ko lái đc MT). Em công tác trong lĩnh vực tài chính :)