Tin tức Thông số chi tiết Ertiga 2019 (Không có ESP và hỗ trợ khởi hành ngang dốc)

Núi Đồi

Xe đạp
Mấy ngày trước,e quyết chắc con này rồi,nhưng tìm hiểu thêm,Suvn nó cắt các tính năng an toàn thì ko đc rồi
2019 xe chở cả gđ mà chẳng có gì bảo vệ mình và người thân thì ko nên quan tâm đến nó làm gì,e nhảy sang Xpander,bye bye các cụ
Em cũng giống cụ, xe chở cả gia đình em mà không có những tính năng an toàn thuộc dạng cơ bản như ESP và BA mà không có thì em đành chuyển hướng sang Xpander...

tommy2015

Xe tăng
Theo quan điểm cá nhân thì Ertiga này sẽ không bao giờ thành công như Xpander được dù giá có rẻ hơn được vài chục triệu. Suzuki coi thường dân ta quá!
Nếu ertiga rẻ hơn xpander 100 củ thì quan diểm của cụ có sửa không ạ?

phambangbang

Xe hơi
Con etiga này vẫn ế nhé thành công thế nào được:
1. Độ rộng rãi của hàng ghế thứ 3 chắc chắc thua xpender
2. Trang bị an toàn thiếu quá nhiều toàn cái quan trọng phanh khẩn cấp BA, chống trơn trượt ÉP không có
3.thương hiệu yếu nhưng tư duy thì kém bảo thủ các hãng khác nó trang bị tận răng rồi. Dân việt thu nhập ngày càng cao , cao tốc ngày càng nhiều vậy tôi hỏi các cụ các cụ mua xe phục vụ gia đình thì an toàn phải đưa lên hàng đầu. Tiền có thể làm ra được nhé còn chết là hết. Vậy nên theo tôi con etiga này ế vẫn ế. Quay sang nhìn con suzuki swift xem hình thức mãu mã mới vẫn ế đấy thôi mà nó còn có thêm BA hơn con etiga này đấy

moonlife

Xe container
Con etiga này vẫn ế nhé thành công thế nào được:
1. Độ rộng rãi của hàng ghế thứ 3 chắc chắc thua xpender
2. Trang bị an toàn thiếu quá nhiều toàn cái quan trọng phanh khẩn cấp BA, chống trơn trượt ÉP không có
3.thương hiệu yếu nhưng tư duy thì kém bảo thủ các hãng khác nó trang bị tận răng rồi. Dân việt thu nhập ngày càng cao , cao tốc ngày càng nhiều vậy tôi hỏi các cụ các cụ mua xe phục vụ gia đình thì an toàn phải đưa lên hàng đầu. Tiền có thể làm ra được nhé còn chết là hết. Vậy nên theo tôi con etiga này ế vẫn ế. Quay sang nhìn con suzuki swift xem hình thức mãu mã mới vẫn ế đấy thôi mà nó còn có thêm BA hơn con etiga này đấy
Chuẩn rồi. Nhưng quan trọng là chênh 70tr so với Xpander cũng là 1 khoản đáng kể. Con này sẽ thích hợp chạy dịch vụ hơn là gia đình. Su thì thương hiệu kém nhưng máy móc khung gầm rất ổn và ăn uống khá khiêm tốn.

Vũ Đức

Xe tăng
Em này ko thêm Option khó cạnh tranh lắm

Mr.Manh

Xe tải
Con Ertiga này phải thêm các option sau:
1 - ESP
2 - BA
3 - Thắng đĩa sau

Bao giờ có bản facelift như vậy thì em mua :D

Núi Đồi

Xe đạp
Nếu ertiga rẻ hơn xpander 100 củ thì quan diểm của cụ có sửa không ạ?
Chỉ cần rẻ hơn 2-3 chục được rồi, nhưng option phải đảm bảo những tính năng an toàn! Còn ertiga rẻ hơn tầm 5-6 chục triệu mà cắt những tính năng an toàn chủ động vậy thì không hợp lý... Khi nào rẻ hơn trăm củ rồi tính sao ha :D chứ nếu thì không biết được!

sonmeonhim

Đi bộ
Mình cọc rồi nhưng thiếu option như thế này chắc phải tính lại.

phambangbang

Xe hơi
Con su này trước giờ định giá thấp hơn các hãng khác là đương nhiên rồi chênh nhau 50 đến 70 tr là bình thường nhé. Hệ thống an toàn không có ai dám mua cho dù rẻ hơn cả trăm. Xpander dáng đẹp hệ thống an toàn đầy đủ Cân bằng điện tử, phanh khẩn cấp, hỗ trợ khỏi hành ngang dốc. Chạy dịch vụ ng ta cũng mua Xpander nhé hàng ghế thứ 3 X rộng hơn nhiều. Su thấp giá hơn nhưng thiếu trang bị an toàn thì ế chỏng chơ. Có đủ trang bị mới phải xem xét

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Xem ra bị chê thì dễ bán...chạy lắm, an toàn tối thiểu giống... Toyota

phambangbang

Xe hơi
Toyota giờ trang bị an toàn tận răng rồi.

Thịnh Spark

Xe tải
Mấy cái thứ Su-Er nó cắt này là đúng quá rồi. Nó làm vậy để:
- Lộ đám mua giấy phép chạy xe,
- Lộ đám chạy láo mà lại coi túi khí quan trọng hơn thắt dây an toàn,
- Bóc phốt đám lộ cộ mới lên đời.
Nhưng vì nó không tính đến đám sĩ hão mà tiền nhiều nhưng đếm đứt lưỡi nên có thể thua. Cứ bốc phét như đám bi to hay vịn phét đó, đám này nó chả nhao vào ngay.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ thêm 1 góc nhìn. Cá nhân em thì vẫn thích Su. Vs em thế là đủ. Option thêm hiện đại thì hại điện :)

Cơ mà cụ chia sẻ vậy là sẽ có nhiều phản biện gay gắt đó ah. Ready nhận phản biện nhé cụ :)

Thịnh Spark

Xe tải
Con su này trước giờ định giá thấp hơn các hãng khác là đương nhiên rồi chênh nhau 50 đến 70 tr là bình thường nhé. Hệ thống an toàn không có ai dám mua cho dù rẻ hơn cả trăm. Xpander dáng đẹp hệ thống an toàn đầy đủ Cân bằng điện tử, phanh khẩn cấp, hỗ trợ khỏi hành ngang dốc. Chạy dịch vụ ng ta cũng mua Xpander nhé hàng ghế thứ 3 X rộng hơn nhiều. Su thấp giá hơn nhưng thiếu trang bị an toàn thì ế chỏng chơ. Có đủ trang bị mới phải xem xét
Ế đâu mà ế. Xe cháy khét lẹt. Ko đủ giao hàng. Cụ xem lại nhé. Su xe rất chất lg. Bền bỉ. Tiết kiệm. Option đủ dùng. Cụ có vẻ ko ưa Su nên hơi bi quan :)

maixuanhuong

Xe tăng
Ế đâu mà ế. Xe cháy khét lẹt. Ko đủ giao hàng. Cụ xem lại nhé. Su xe rất chất lg. Bền bỉ. Tiết kiệm. Option đủ dùng. Cụ có vẻ ko ưa Su nên hơi bi quan :)
Cháy két lẹt à cụ? Vậy là không đủ xe để giao? Vậy em cũng xin phép chửi bậy 1 cậu: Su làm ăn như ccc ấy, *** sx ra đủ cái xe cho khách hàng.