Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

romantic_kt1

Xe tăng
12 giờ trưa còn bắt xe máy ở đường từ đồ sơn về, đoạn rẽ vào đường hải đồ cổ ấy nhé, nắng nôi thế mà vẫn cần mẫn, đúng là năm nay đói kém quá haizzz
Ồ, họ làm đúng thì các cụ/mợ phải tuyên dương sự cống hiến của họ chứ.
Các cụ/mợ có phát hiện sai phạm gì ở họ không? Nếu không thì theo em các cụ/mợ không nên sử dụng những từ em bôi đỏ, dường như nó làm thớt này ngày càng nhạt nhẽo dần.
XL các cụ/mợ, cho em được góp ý thẳng thắn, đùng phang em nhé :D

HoangTung76

Xe điện
Hôm qua chủ nhật em đi qua cầu An Đồng thấy bắn tốc độ ở ngay chân cầu, bắn ngay tại chân cầu, chiều đi lên, bắt ngay tại chỗ showroom của Điện cơ.
Thương quá cơ các cụ ạ. Họ vất vả nắng gió, 13h chiều đã mang súng ra chân cầu bảo đảm an toàn giao thông.
Các cụ lên cầu thì nhẹ chân ga nhé, xuống cầu thì tẹt đi =))=))=))
Cảm on cụ đã cảnh báo ,trưa các bác xxxx cũng phải làm ,thật thương các bác ấy quá
Chiều đi lên nhưng mà theo hướng nào cụ chủ :D?
Theo hướng Hà Nội - Hải Phòng, Ngồi ở trụ đện gần cổng Gara Đình Đô
12 giờ trưa còn bắt ấy chứ 1 giờ chiều thì là gì :))
Không chỉ bắn trưa, mà tối đêm đều bắn, giờ giấc không cố định lúc bắn chiều HP-HN, lúc bắn chiều người lại, buổi tối xx hay ngồi sau cái biển baba đất cảng, hoặc cổng bệnh viện gì mới mới ấy.

DUONGLAM

Xe điện
Em cảm ơn cụ đã góp ý.
Qua những điều cụ góp ý thì em chắc là cụ chưa bị bắt xe bao giờ nên có mỗi mình cụ là không nhìn thấy cái đo đỏ này. Nếu cụ đã từng đứng xem xxx làm việc thì sẽ thấy có bao nhiêu trường hợp xe bị thổi phạt (em chắc chắn là xxx thổi chuẩn lắm, có đầy đủ ảnh, video bằng chứng nữa cơ, em bị vài phát rồi nên biết) nhưng có bao nhiêu xe bị lập biên bản hay giữ giấy tờ, giữ xe.. hay chỉ sau vài cuộc điện thoại, vài cái "cấu" vào tay là người vi phạm lại bon bon như chưa có gì xảy ra.
XL cụ chứ nếu không vì cái "cấu" ấy thì chả có ông xxx nào chịu khó đến mức nửa đêm hay chính ngọ đôi mưa đội nắng ra đường giữ trật tự đâu. Cho nên em cũng muốn tuyên dương sự cống hiến của ai đó mà e rằng khó quá
Ồ, họ làm đúng thì các cụ/mợ phải tuyên dương sự cống hiến của họ chứ.
Các cụ/mợ có phát hiện sai phạm gì ở họ không? Nếu không thì theo em các cụ/mợ không nên sử dụng những từ em bôi đỏ, dường như nó làm thớt này ngày càng nhạt nhẽo dần.
XL các cụ/mợ, cho em được góp ý thẳng thắn, đùng phang em nhé :D

xd642a7

Xe tải
Em cảm ơn cụ đã góp ý.
Qua những điều cụ góp ý thì em chắc là cụ chưa bị bắt xe bao giờ nên có mỗi mình cụ là không nhìn thấy cái đo đỏ này. Nếu cụ đã từng đứng xem xxx làm việc thì sẽ thấy có bao nhiêu trường hợp xe bị thổi phạt (em chắc chắn là xxx thổi chuẩn lắm, có đầy đủ ảnh, video bằng chứng nữa cơ, em bị vài phát rồi nên biết) nhưng có bao nhiêu xe bị lập biên bản hay giữ giấy tờ, giữ xe.. hay chỉ sau vài cuộc điện thoại, vài cái "cấu" vào tay là người vi phạm lại bon bon như chưa có gì xảy ra.
XL cụ chứ nếu không vì cái "cấu" ấy thì chả có ông xxx nào chịu khó đến mức nửa đêm hay chính ngọ đôi mưa đội nắng ra đường giữ trật tự đâu. Cho nên em cũng muốn tuyên dương sự cống hiến của ai đó mà e rằng khó quá
Ngày nào em cũng đi đường 353 này ít nhất 4 lần nên chứng kiến cũng nhiều vụ bắn rồi bắt xe. Tội nghiệp nhất là xe máy. Lúc tan tầm thì xe máy đi đông thôi rồi trong khi chỉ có 1 làn đường/ 1 chiều (ô tô 2 làn), mà lại bị các hộ kinh doanh lấn chiếm lòng đường, rồi thì các loại ô tô đỗ trong làn đường dành cho xe máy và xxx nhà ta chỉ tập trung vào bắn làn, tốc độ. Nói chung là em thấy khinh cái đống này.

Chỉnh sửa cuối:

Manhhai2607

Xe hơi
Cá nhân em thì luôn thiên về nên cải thiện ý thức người dân hơn là xxx. cũng trách người dân mình mạnh ai nấy lo, thằng đỗ xe ko quan tâm đến người đi đường, thằng phi từ trong nhánh ra cũng chẳng thèm ngó, người đi đường cũng ko chịu giảm tốc mà lấn làn, ko quan sát... Các điều đó đẩy họ vào vi phạm. Mà vi phạm rồi lại tìm mọi cách phong bì, lót tay.. Mọi người cứ làm hư xxx chứ ai làm hư đâu? Em bản thân luôn cố gắng chấp hành luật giao thông tối đa, xxx chả làm j được em. Nếu sai em chấp nhận chịu phạt. Em thấy xxx cũng ko đến nỗi mất tình người đâu, tầm tan tầm họ cũng phải đứng điều tiết giao thông vỡ mặt ra, lúc ý xxx cũng bật đèn xanh cho vào làn, vượt đèn đỏ giúp mọi người mà. Chỉ là cái tâm lý gặp xxx là sợ, gặp xxx là lót nên mới làm ra thực trạng thế này thôi.

pooka

Xe container
Cá nhân em thì luôn thiên về nên cải thiện ý thức người dân hơn là xxx. cũng trách người dân mình mạnh ai nấy lo, thằng đỗ xe ko quan tâm đến người đi đường, thằng phi từ trong nhánh ra cũng chẳng thèm ngó, người đi đường cũng ko chịu giảm tốc mà lấn làn, ko quan sát... Các điều đó đẩy họ vào vi phạm. Mà vi phạm rồi lại tìm mọi cách phong bì, lót tay.. Mọi người cứ làm hư xxx chứ ai làm hư đâu? Em bản thân luôn cố gắng chấp hành luật giao thông tối đa, xxx chả làm j được em. Nếu sai em chấp nhận chịu phạt. Em thấy xxx cũng ko đến nỗi mất tình người đâu, tầm tan tầm họ cũng phải đứng điều tiết giao thông vỡ mặt ra, lúc ý xxx cũng bật đèn xanh cho vào làn, vượt đèn đỏ giúp mọi người mà. Chỉ là cái tâm lý gặp xxx là sợ, gặp xxx là lót nên mới làm ra thực trạng thế này thôi.
Ủng hộ ý kiến của cụ

unlo

Xe tải
công an phường Hạ lý đội mũ sắt ghi CSTT bắt xe đạp điện và xe máy ko đội mũ bảo hiểm có đúng luật ko ạ
nhờ các cụ viện dẫn luật nhé

romantic_kt1

Xe tăng
Em cảm ơn cụ đã góp ý.
Thưa cụ, em cũng bị xxx cạp nong nhiều rồi nhưng em chẳng bao giờ phải alo hay "cấu" vì em đi đúng luật. Em đi đúng luật bởi vì em được tìm hiểu Luật, nghị định, thông tư, quy chuẩn ... ở trên OF, đấy là giá trị thiết thực mang lại từ diễn đàn.
Em nghĩ những mảng tối ưu việt của xã hội ta chẳng nên bàn ở diễn đàn này vì nó chẳng giải quyết vấn đề gì ngoài khả năng giải tỏa những gì cụ ấm ức khi phải "cấu" thôi. Nói gì đến xxx, các ngành khác cũng chẳng khá hơn gì. Có chăng nó khác nhau ở hình thức, mức độ và khả năng phủ tối mà thôi. Nếu phải bàn về nó thì cá nhân em thấy nhạt.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thưa cụ, em cũng bị xxx cạp nong nhiều rồi nhưng em chẳng bao giờ phải alo hay "cấu" vì em đi đúng luật. Em đi đúng luật bởi vì em được tìm hiểu Luật, nghị định, thông tư, quy chuẩn ... ở trên OF, đấy là giá trị thiết thực mang lại từ diễn đàn.
Em nghĩ những mảng tối ưu việt của xã hội ta chẳng nên bàn ở diễn đàn này vì nó chẳng giải quyết vấn đề gì ngoài khả năng giải tỏa những gì cụ ấm ức khi phải "cấu" thôi. Nói gì đến xxx, các ngành khác cũng chẳng khá hơn gì. Có chăng nó khác nhau ở hình thức, mức độ và khả năng phủ tối mà thôi. Nếu phải bàn về nó thì cá nhân em thấy nhạt.
cái này nhạt thật, mảng tối nên ít bình loạn ở trốn đông người

HoangTung76

Xe điện
em rót rịu mà máy nó không cho cụ ạh. Em đồng tình với lão là chúng ta đang sống ở XH này dù bất cứ chỗ nào cũng đều có 2 cái mảng sáng và tối đó, tuy nhiên người cầm lái hãy cố gắng làm đúng và đủ phần cá nhân của mình đi đã, nếu làm đúng mà vẫn bị xx thịt thì phải đấu tranh để mình ko bị mất tiền ngu, đây đằng này nhiều người ngồi sau vô lăng mà khi xx thổi cũng còn không biết mình bị thổi phạt đúng hay sai nữa cơ.
Điển hình trên FB của OF đang có cụ này than phiền về việc bị xx ĐS bắn tốc độ 50/40 đoạn khu 2 sang khu 1 với 1 cái biển báo 40 km/h viết trên vách núi mà vẫn nộp tiền phạt thì em cũng ko hiểu nổi người cầm lái hiện nay thế nào nữa : https://www.facebook.com/groups/otofun/permalink/692805817474721/
Ảnh của cái biển đấy đây, cụ nào đi ĐS cũng sẽ thấy nó, nhưng em chưa thấy bao giờ xx bắn 40 xe ô tô đoạn này, có cụ nào bị dính như này không? hay ông cụ kia lên FB ba hoa bốc phét cái ngớ ngẩn của mình:

Các cụ kiểm chứng hộ em tình hình này với, trên OF cũng rất nhiều ông cũng nói bị như này.

romantic_kt1

Xe tăng
@ HoangTung76: Thưa cụ, đấy chắc chắn là biển báo của anh em nhà OF đấy ạ :))

gunner_hp

Xe tăng
Cái báo hiệu ấy em nhớ ko nhầm là nó của dân cảnh báo, hồi còn quy định xe 4b trong khu đông dân cư chỉ được đi 40 cây chuối.Còn bây giờ tăng lên 50 cây rồi.Em nhớ hồi trước ở mặt đường còn có dòng "40km/h - Có bắn tốc độ" cơ.Còn bây giờ xe đi bị vịn em chắc chỉ là lỗi chém vạch liền hoặc vượt xe nơi đường cong thôi.

Manhhai2607

Xe hơi
Em đi ĐS cũng nhiều, tự lái có, bạn bè lái hộ có, xe công ty tài già lái cũng có luôn mà sao chưa baoh nghe về cái biển này ta. Trên OF thì lại đang đòi tẩy chay Đồ Sơn, tẩy chay du lịch thành phố biển thì em thấy cũng lạ. Các cụ ấy cứ đi đúng thì có ai làm j các cụ ấy đâu? Biển báo từ HN về ĐS bâyh rõ mồn một thì có vấn đề j ở đây nhỉ?

Haiphongoi

Xe buýt
Em đi ĐS cũng nhiều, tự lái có, bạn bè lái hộ có, xe công ty tài già lái cũng có luôn mà sao chưa baoh nghe về cái biển này ta. Trên OF thì lại đang đòi tẩy chay Đồ Sơn, tẩy chay du lịch thành phố biển thì em thấy cũng lạ. Các cụ ấy cứ đi đúng thì có ai làm j các cụ ấy đâu? Biển báo từ HN về ĐS bâyh rõ mồn một thì có vấn đề j ở đây nhỉ?
cái kiểu auto chửi đấy mà cụ, chả biết giề vào nghe hơi nồi chõ chưa thủng đã cất mồm chửi roài, em tin cái chuyện xxx dẫn ra chỉ biển trên vách đá là chuyện bịa câu view vớ vỉn

NhanDanTe

Xe hơi
Website
www.japanhome.com.vn
Đang bắt lỗi vượt đường tàu (Ngã 3 Trần Khánh Dư và Hoàng Diệu), đèn đỏ Nguyễn Trãi nhiều cụ rụng quá, thấy có cả 1 cụ Zace trắng biển 14.
Các cụ chú ý nhé, cái đèn đỏ chỗ ngã 3 này cực lừa tình [-X

phamthanhtrung2

Xe buýt
Đang bắt lỗi vượt đường tàu (Ngã 3 Trần Khánh Dư và Hoàng Diệu), đèn đỏ Nguyễn Trãi nhiều cụ rụng quá, thấy có cả 1 cụ Zace trắng biển 14.
Lừa thế nào hả cụ?

gunner_hp

Xe tăng
Lừa thế nào hả cụ?
Đèn xanh chuyển đỏ luôn, trong khi đúng quy định là phải chuyển vàng đã.Như vậy có thể nói đèn này đang bị hỏng, nhưng xxx vẫn cố tình bắt đấy :))

HoangTung76

Xe điện
Lưu ý luôn các cụ chỗ này bắt cả vượt phải nhá, xx đứng nấp nhiều nơi không chạy nổi đâu, theo em nhìn thì có tất cả 3 camera chỗ này, 2 cái di động do 2 chiến si cầm sẵn tay, 1 cái cố định trên chỗ đổ rác =))

NhanDanTe

Xe hơi
Website
www.japanhome.com.vn
Đèn xanh chuyển đỏ luôn, trong khi đúng quy định là phải chuyển vàng đã.Như vậy có thể nói đèn này đang bị hỏng, nhưng xxx vẫn cố tình bắt đấy :))
Chính xác, đang định rủ xem có cụ nào rảnh rảnh, bừa nào rách việc qua đây chơi xxx tí cho vui :D

gunner_hp

Xe tăng
Lưu ý luôn các cụ chỗ này bắt cả vượt phải nhá, xx đứng nấp nhiều nơi không chạy nổi đâu, theo em nhìn thì có tất cả 3 camera chỗ này, 2 cái di động do 2 chiến si cầm sẵn tay, 1 cái cố định trên chỗ đổ rác =))
Nhưng như em thấy đa số chỉ có 1 camera chỗ đổ rác quay 3 hướng, vì thằng quay là thằng cu em cũng có quen biết, nó nói với em vậy.Còn camera của xxx cầm tay thì ít sử dụng.
Chính xác, đang định rủ xem có cụ nào rảnh rảnh, bừa nào rách việc qua đây chơi xxx tí cho vui :D
Có nên chăng ? Vụ này phải tính kỹ.Cụ định làm 1 vụ kiểu cụ Ly Bo trên OF HN làm vụ ngã tư Minh Khai - Đại La gì đó ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng