[TNGT] Thông tin đầy đủ về vụ tai nạn sáng 1 tết tại Cầu Giẽ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em tuổi Hợi chạy 7 giờ sáng Đà Nẵng đến 2 giờ sáng thì về đến HN. Dưng mờ đi cẩn thận. PV-CG em chạy có 60km/giờ thôi. Nhưng sợ những bác đi ẩu lắm.
Xin chia buồn với gia đình anh Hà.
PV-CG mà chạy có 60 km/h thì phí xe quá.
Đi cẩn thận không có nghĩa là đi chậm :69::69::69:

Cường già

Xe tải
Cụ chạy thế để đỡ hao xăng chứ giề? nhưng thời gian vận hành ít hao xăng lại quá nhiều DN - HN chạy nét là 5h sáng chạy 4h30 chiều đến chân cầu quay đó là cả thời gian ăn sáng và ăn trưa của 7 người đấy cụ ợ (xe cá mấp đời 1984)(b)

pntechcons

Xe tải
Cụ chạy thế để đỡ hao xăng chứ giề? nhưng thời gian vận hành ít hao xăng lại quá nhiều DN - HN chạy nét là 5h sáng chạy 4h30 chiều đến chân cầu quay đó là cả thời gian ăn sáng và ăn trưa của 7 người đấy cụ ợ (xe cá mấp đời 1984)(b)
Toàn những tay kiểu này , hèn gì ra đường tai nạn càng ngày càng nhiều vì cái tội oai và "nét". DCM.

trinhhai1974

Xe hơi
Thớt 21 trang rồi mà chưa thấy tông tích thằng LX bất nhân các cụ nhỉ

MinhPH

Xe tải
Xin chia buồn đến cụ chủ thớt, cs Hà và gia đình. Cầu mong cho linh hồn cs Hà được siêu thoát !

Ngonghinh

Xe tăng
Cần thận trọng !

Nhà cháu nghĩ rằng vụ tai nạn GT này nếu CA quyết thì thể nào cũng truy tìm ra thủ phạm.Nhưng ngộ nhỡ thủ phạm là một đối tượng quá " Cao số " nên vì nhiều lý do tế nhị các cơ quan chức năng không thể đưa ra công khai được mà đành phải để "xử lý nội bộ " thì sao ạ .Xin thành thật chia buồn với gia đình và thân quyến của Đ/c Hà .
Nhà cháu xem phim thấy nói "Lưới trời lồng lộng " nên thủ phạm chắc sẽ gặp quả báo thôi các cụ nhỉ .

crown09

Xe đạp
thế rút cục đã tìm ra thủ phạm chưa các cụ, hơn 10 ngày rồi

Website
www.geotextile.com.vn
Ko có chuyện công an ko tìm ra đâu các cụ. Phận dân đen phải chịu rồi.:'(:'(:'(

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Đọc hết 21 trang mà chưa thấy một tung tích nào đáng kể, ngoài một mảnh nhựa màu đen. Em có vài điều thế này, có gì sai sót mong các cụ bỏ quá cho ạ:

- Thứ nhất: Xin đừng nhận xét về cái camera, vì chắc chắn người có trách nhiệm đã phải cày nát nó ra rồi. Thời gian bị nạn rơi vào 3h-7h sáng, như vậy là không có ánh sáng mặt trời (ngày hôm đó các cụ biết rồi mà), nên việc nhìn một cái xe màu đen bị mất một miếng cản trước trong điều kiện ánh sáng thiếu (hoặc không có) là việc không phải đơn giản, cho dù giờ đó ít xe. Em giả sử lúc đó là 4h sáng, thì em nghĩ camera bó tay. Chưa kể đến lái xe gây tai nạn tính đến việc có camera theo dõi, đã chuyển hướng khác, lúc này thì bế tắc hoàn toàn, vì lúc đó gần như là không có người trên đường.

- Thứ hai: có cụ bảo là khoanh vùng hay gọi các xe Civic lên hỏi, việc này cũng gần như là khó thực hiện. Vì vào tay thợ thì chỉ cần 45 phút là Civic kia lại như mới (thay thế phụ tùng, phụ kiện). Đây là kẽ hở duy nhất của vụ án, vì nếu người thợ kia phát hiện dấu hiệu tai nạn, và biết về vụ này (khả năng lớn là như thế), thì sẽ trình báo công an ngay lập tức. Cái này thì lái xe kia không thể mua chuộc được thợ, vì là lương tâm của người sống với người đã khuất. Nhưng, nếu lại gặp cao thủ, thì hắn sẽ giam xe ở trong nhà, hoặc tự mình mua đồ về tháo lắp, hoặc đợi chìm xuồng rồi mới vác xe ra.

Đó là hai nhận xét của cá nhân em. Ở giả thiết 1, chắc chắn nếu thông báo rộng rãi hơn nữa, sẽ có người cung cấp thêm thông tin. Vì khả năng có người cùng tham gia giao thông vào lúc đó dù ít, nhưng chắc chắn là có. Ngay cả khi lái xe đã chuyển hướng, em chắc chắn rằng trên quãng đường đi về nơi che dấu xe, cũng có người nhìn ra. Chỉ có điều họ nghĩ đó là vụ va quệt nên không bận tâm. Nhưng chắc chắn 100% là có người đã nhìn thấy chiếc xe đó. Chỉ có điều họ có khớp được hai tình huống để báo lại cho công an hay không mà thôi.

Ở giả thiết thứ 2, Nếu mang xe đi sửa, thì em tin là người thợ kia sẽ sớm lên tiếng. Nếu tự sửa, thì chủ xe không thể tự sản xuất ra phụ tùng, chắc chắn phải đi mua. Nhưng cũng chắc chắn rằng sẽ phải xé lẻ ra thành nhiều lần, nhiều ngày, nhiều cửa hàng để mua trọn vẹn những chỗ cần thay thế. Như vậy là khả năng khớp được những thông tin như vậy là khó, nhưng hoàn toàn là có thể. Vì nếu là con ốc thì chịu. Nhưng đây là cái cản trước, sẽ chỉ có số lượng nhỏ cản trước được mua về để thay thế mỗi năm.

Nói chung là càng để lâu, càng dày thêm tội. Giờ này cậu lái xe gây tai nạn chắc chắn cũng không sung sướng gì. Nên nếu đọc được những dòng này của tôi, thì tốt nhất cậu hãy ra đầu thú. Trước là để người đã khuất được yên nghỉ. Sau là để mở con đường mà quay lại với đời. Tội của cậu không phải là tội chết. Nhưng đừng để những năm về sau sống không ra hồn người.

Em thật sự mong công lý sẽ lên tiếng, càng sớm càng tốt!

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Khó lắm, khó lắm, giờ đi những hàng triệu gara sửa xe, có ai cũng biết vụ tai nạn này đâu. Chắc yên nghỉ rồi.

muadem

Xe cút kít
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân!!!
Để thanh thản thì cụ nào lái chiếc xe oan gia kia thì ra mà tự tú để hưởng khoan hồng và thanh thản sống noót quãng đường còn lại:6:

Kia Evening

Xe tăng
Đọc hết 21 trang mà chưa thấy một tung tích nào đáng kể, ngoài một mảnh nhựa màu đen. Em có vài điều thế này, có gì sai sót mong các cụ bỏ quá cho ạ:

- Thứ nhất: Xin đừng nhận xét về cái camera, vì chắc chắn người có trách nhiệm đã phải cày nát nó ra rồi. Thời gian bị nạn rơi vào 3h-7h sáng, như vậy là không có ánh sáng mặt trời (ngày hôm đó các cụ biết rồi mà), nên việc nhìn một cái xe màu đen bị mất một miếng cản trước trong điều kiện ánh sáng thiếu (hoặc không có) là việc không phải đơn giản, cho dù giờ đó ít xe. Em giả sử lúc đó là 4h sáng, thì em nghĩ camera bó tay. Chưa kể đến lái xe gây tai nạn tính đến việc có camera theo dõi, đã chuyển hướng khác, lúc này thì bế tắc hoàn toàn, vì lúc đó gần như là không có người trên đường.
Vụ camera thì cụ nói vậy ko ổn rồi. Camera lắp đặt trên đường đều là loại night mode nên ko có ánh sáng vẫn ổn mà cụ. Chỉ ngại vụ lắp cmr đểu thôi.

Dù sao em cũng đánh giá rất cao những lời kêu gọi đầu thú đối với lái xe gây tai nạn. Cứ như cụ làm CA ấy nhỉ.

Thật nhiều thật nhiều bài rồi mà chưa thấy bắt được thằng lái xe đó ... thật ấm ức quá. Ko bít công an vào cuộc thế nào mà lâu thế ko biết.

muitenvang

Xe đạp
Vụ camera thì cụ nói vậy ko ổn rồi. Camera lắp đặt trên đường đều là loại night mode nên ko có ánh sáng vẫn ổn mà cụ. Chỉ ngại vụ lắp cmr đểu thôi.

Dù sao em cũng đánh giá rất cao những lời kêu gọi đầu thú đối với lái xe gây tai nạn. Cứ như cụ làm CA ấy nhỉ.

Thật nhiều thật nhiều bài rồi mà chưa thấy bắt được thằng lái xe đó ... thật ấm ức quá. Ko bít công an vào cuộc thế nào mà lâu thế ko biết.
Hôm nay là rằm tháng Giêng rồi mà cũng không có động tĩnh gì. Cảnh sát không tìm ra mà người gây tai nạn cũng không tự thú.

Em nhớ lại 1 chuyện mà em đều là người tham gia: Chuyện thứ nhất, xảy ra năm 2003 khi em đi làm bằng xe máy, trời mưa rất to, vô tình tông vào một bà cụ trên 70 tuổi đi xe đạp trên đường Nguyễn Chí Thanh làm bà cụ ngã lăn ra. Phản ứng đầu tiên của em là dừng xe lại và xuống đường đỡ bà cụ. Nhiều người xúm lại, người thì báo đánh cho em một trận, người lại bảo là vô tình tông phải bà cụ mà dừng lại thế này là tử tế. Một lúc bà cụ hết choáng nói với mọi người là bà cụ đi sai phần đường trời mưa nên bị em vô tình tông phải. Em nghe thế cảm động quá, thế là gửi xe đạp bà cụ ở bên quán cà phê rồi hai bà cháu đưa nhau vào bệnh viện chụp cắt lớp. May bà cụ không việc gì, bác sỹ kê thuốc gì em mua thuốc đấy rồi đưa bà cụ về. Bà cụ bảo em đừng vào nhà để con cái cụ không biết. Thế là 1 tháng sau đó, tuần nào em cũng phải lựa giờ con cháu bà cụ đi vắng mang hoa quả đến biếu bà cụ, cho đến khi bà lành lặn hẳn mới thôi.

Thực sự là nói dại bà cụ có mệnh hệ gì thì em và gia đình em sẽ tập trung lo cho cụ đến nơi đến chốn để em còn sống thành hồn người được. Như bác gây tai nạn này, có thể bác trốn được bây giờ, nhưng yên được phần xác mà chẳng yên phần hồn được. Với lại cái gì cũng có luật nhân quả hết, em không mong bác bị gì, chỉ mong bác ra đầu thú để yên phần người đã khuất mà cũng yên được phần mình. Đời con dài bác ạ.:75:

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Có khi CA họ cũng bít rồi nhưng chẳng buồn bắt hay không thể bắt được ấy chứ.
CA nhà ta vốn nổi tiếng là tài mờ :69::69::69:

Mà từ lúc bắt đến khi đưa ra xử được cũng còn khướt.
Cái gương xe Matiz đâm chết trẻ con trên đường Láng-Hòa lạc còn tầy liếp ra đấy. Bao nhiêu năm rồi nhở. Đến giờ này, vụ ấy đã ra ngô ra khoai gì đâu :mad::mad::mad:

ufoe17

Đi bộ
Xin chia buồn cùng gia đình đ/c Hà.
Không biet có phai chiec xe may màu vàng không.
Sáng đó lúc 9h tôi đi qua vẫn thấy còn.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nếu chưa có thông tin về kẻ đã gây ra vụ tai nạn GT thì E đề nghị chúng ta nên vào thớt rùi đi ra thôi, k nên xìpam quá nhiều nữa :69:, để cho ng ta yên nghỉ ạh. E tin điều quan tâm của OF với thớt này là: Thủ phạm chứ k phải là để tài bàn tán ạh (E vào thớt này gần chục lần mà vẫn chẳng thấy thủ phạm đâu, toàn thấy các kụ bàn tán thôi) :77: :77: :77: :77:

bacnv

Xe buýt
Chia buồn, chia buồn và chia buồn:mad::mad::mad: