Thông tin du lịch Hạ Long, Quảng Ninh từ A-Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

Babetta6868

Xe tăng
Cụ chủ chi tiết quá, em đẩy lên phát, quảng bá du lịch cho tỉnh nhà!

Toanbin

Xe hơi
Cụ đi xe riêng thì có thể cân nhắc tòa Green Bay Premium 24 trong khu Bim Group hoặc New Life Tower (cả 2 đều mặt đường Hoàng Quốc Việt ven biển).

Khu Bim thì lợi thế hơn ở chỗ để xe trong nội khu thoải mái (hoặc có thể để dưới hầm phí 20k/ngày), có bể bơi trong nhà và ngoài trời, vườn chơi cho trẻ con, vườn gym ngoài trời .... Tuy nhiên ăn uống thì phải đi xe (ra Hồng Hạnh 6 mất tầm 3 phút đi xe hoặc ăn sáng ra Vạn Chài cũng mất tầm 3p đi xe)

Khu Cái Dăm thì chỉ có sân trước mặt để xe, phòng ốc kg đẹp bằng, tiện ích ít hơn nhưng được cái xung quanh có rất nhiều nhà hàng ăn uống. Muốn ăn gì chỉ cần đi bộ. Tuy nhiên nếu muốn ăn ở những nhà hàng có tiếng (ngon và uy tín) thì vẫn cần đi xe.

Giá các loại condotel kiểu ngày thì tùy thuộc chất lượng và tùy mức độ đầu tư của chủ hộ. Nhưng vào tầm cuối tháng 5 (mùa cao điểm của Hạ Long) thì đối với căn 2 PN (+1 phòng khách, bếp + 2 WC) ngày thường là tầm 1,2 tr/đêm. Căn 3 PN nếu view đẹp (view toàn bộ Vịnh) thì tầm 1,8 tr đến 2 tr.

P/S: Cụ đi xe riêng thì ăn sáng có thể ăn bún bề bề (Vạn Chài) hoặc bún cù kỳ (cạnh khách sạn Công Đoàn), ăn hải sản thì có thể ra Hồng Hạnh 6 (chỗ này là cơ sở mới nên chỗ ngồi rất rộng rãi, để xe ô tô thoải mái, tuy nhiên vẫn cần phải đặt trước), Phương Thủy khu Cái Dăm (chủ yếu dân địa phương hay vô nhà hàng này, nhưng theo em là chỗ ngồi chật chội, ầm ĩ và kg sang trọng), Phương Nam thì em chưa thử. Ngoài ra bên Hòn Gai có 1 món khá độc lạ là món SAM, nhưng cụ phải đặt trước vài hôm.
Cụ ơi nếu muốn đặt loại căn hộ như cụ nói thì đặt ở đâu và dịp 30/4 này có đông lắm không nhỉ

russian_blue

Xe buýt
e có cái hotel mini ngay sau nhà hàng Hồng Hạnh 6, ăn đi bộ vài bước thôi . Phòng rộng , mới xây thoáng mát sạch sẽ . Cụ nào có nhu cầu thì ới e nhá

Chỉnh sửa cuối:

kienjapan

Xe buýt
Em đọc lướt qua hình như chưa thấy nói về mục Thủy phi cơ ở mục 7. Giá có chát lắm không ạ?

Mongthilunglinh

Xe máy
Nhà cháu tuần sau đi (vào dịp 10/3 âm lịch) có 4 người lớn 1 trẻ em nhờ cụ chủ tư vấn thuê tàu đi thăm Vịnh thì cần làm gì vì đây là lần đầu cháu đi tự túc ah
Cụ ơi ngày lễ thì tàu thường bị hết cụ nhớ đặt trc nhé!

sontranvu

Xe điện
e vừa di Hạ Long về chui vào mấy cái Hồng Hạnh ăn cũng đc các cụ ạ.

bolide

Xe tải
Em đọc lướt qua hình như chưa thấy nói về mục Thủy phi cơ ở mục 7. Giá có chát lắm không ạ?
Thủy phi cơ giá cũng không chát lắm đâu cụ.
Em chưa đi nhưng bạn em đi rồi bảo phê lắm.
Giá khoảng 200 usd / chuyến bay 15p.
Sdt công ty bay cho cụ nào máu: 0919866089

Chỉnh sửa cuối:

vinhkhang-arc

Xe buýt
Cháu gọi tàu ra Vịnh 200k mà k gọi dc số nào. Bị đổi đầu số hay sao ý

toxic82

Xe điện
Cụ mợ có trẻ con nhớ mang theo giấy khai sinh để khuyến mại giá vé du lịch. Nhà em có căn hộ homestay ngon bổ rẻ 2 phòng ngủ, 2 toilet ở được max 6 người.
Cụ ib cho e thông tin giá cả với ạ, e đang tính đưa nhạc phụ đi chơi :)

toanlun

Xe tải
e ở hạ long đây, nếu các cụ đi tầm tháng 4 5 6 thì có thể thuê tàu câu mực trên vịnh nhé, bao phê luôn. thi thoảng bọn e lại thuê 1 tàu đi vịnh câu, mang đồ ăn lên đây vừa câu vừa đánh chén luôn vui lắm. thuê tàu cá tầm 1tr5 - 2tr thôi :D đi từ 7h đến 1 2h đêm. ngắm cảnh đêm trên vịnh luôn, rất sáng chứ không hề tối đâu

kokichi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ còn thiếu khu ăn chơi bay nhảy rồi
Rượu chè bú no xong các cụ qua sàn H Club or New Hạ Long Club chơi nhé. Đây là 2 sàn về độ rộng rãi, đẹp, âm thanh khủng thì nó là nhất miền bắc luôn.
Chơi sàn chán các cụ sang Bay phòng nhé :)) =))
Có Karaoke KTV bên hòn gai và PhanTom bên bãi cháy ạ. Ma tuý cụ nào muốn chơi thì đánh tiếng mấy em ở đó nhé. Bay xuyên màn đêm đảm bảo độ phê nhất Việt Nam! :)). Phòng đẹp có DJ đánh nhạc riêng.
Gái ở đây cũng đẹp nhưng chỉ ôm qua loa và ngắm thôi nhé. Hiiii. Các cụ nhiều tiền hẳn hoặc dẻo miệng + đẹp trai thì e ko nói. :D
Đặc biệt là Hạ Long gọi gái nện cực khó luôn. Đi nhớ đem hàng xách tay theo. :D
Về Bar sàn vs Karaoke bay nhảy. Hạ long là số 2 thì cả nước ko chỗ nào dám vỗ ngực số 1. :D

kokichi

[Tịch thu bằng lái]
cụ mợ nào thích tắm biển sạch đẹp và có sóng to như Sầm Sơn, Cửa Lò chứ không lặng sóng như Hạ Long thì tham khảo đi đảo Cô Tô; Quan Lạn - Minh Châu nhé.
Thông tin chi tiết tham khảo tại: https://www.otofun.net/threads/du-lich-dao-co-to-dao-quan-lan-minh-chau-huyen-van-don.1461718/
Cái này hợp lý luôn. Coto biển đẹp nhất miền bắc. Xanh rì bãi thì dài thôi rồi. Kaka
Chứ hạ long chỉ ăn chơi tham quan bay nhảu thôi.
Đc cái cát nhân tạo thì trắng nhưng biển ở đây theo dòng hải lưu có mấy cảng than nên bẩn ạ.

nvht

Xe điện
Cái này hợp lý luôn. Coto biển đẹp nhất miền bắc. Xanh rì bãi thì dài thôi rồi. Kaka
Chứ hạ long chỉ ăn chơi tham quan bay nhảu thôi.
Đc cái cát nhân tạo thì trắng nhưng biển ở đây theo dòng hải lưu có mấy cảng than nên bẩn ạ.
Vâng, đi Hạ Long thì ưu điểm là gần HN, dịch vụ tốt nhưng nhược điểm là giá đắt và tắm biển không thích vì không có sóng và nước không sạch lắm.
Đi các đảo ở Vân Đồn- Cô Tô trước kia thì nhươc điểm lớn là không tiện đi lại nhưng giờ cũng đỡ hơn vì có đường cao tốc chạy thẳng từ HN ra Vân Đồn (mất khoảng 3 tiếng) và tàu cao tốc đi đảo cũng tốt hơn nhiều (đi nhanh hơn, ít bị say)

haivina

Xe điện
Bác nào rành chỉ em phát là chỗ nào gọi là Hạ long, chỗ nào gọi là Bãi cháy, chỗ nào gọi là Hòn gai với ạ. Tính từ mốc là cầu Bãi cháy cho dễ hình dung. Tks các bác.

bolide

Xe tải
Bác nào rành chỉ em phát là chỗ nào gọi là Hạ long, chỗ nào gọi là Bãi cháy, chỗ nào gọi là Hòn gai với ạ. Tính từ mốc là cầu Bãi cháy cho dễ hình dung. Tks các bác.
- Hạ Long là Thành phố thuộc tỉnh bao gồm cả Bãi Cháy và Hồng Gai.
+ Phường Bãi cháy là khu du lịch nằm bên này cầu (gần Hà Nội)
+ phường Hồng gai (hay còn gọi là Hòn Gai) là khu dân cư bên kia cầu (phía xa HN).
Cụ hình dung ra chưa? Có cần em tô màu trên map ko?

bolide

Xe tải
Cụ chủ còn thiếu khu ăn chơi bay nhảy rồi
Rượu chè bú no xong các cụ qua sàn H Club or New Hạ Long Club chơi nhé. Đây là 2 sàn về độ rộng rãi, đẹp, âm thanh khủng thì nó là nhất miền bắc luôn.
Chơi sàn chán các cụ sang Bay phòng nhé :)) =))
Có Karaoke KTV bên hòn gai và PhanTom bên bãi cháy ạ. Ma tuý cụ nào muốn chơi thì đánh tiếng mấy em ở đó nhé. Bay xuyên màn đêm đảm bảo độ phê nhất Việt Nam! :)). Phòng đẹp có DJ đánh nhạc riêng.
Gái ở đây cũng đẹp nhưng chỉ ôm qua loa và ngắm thôi nhé. Hiiii. Các cụ nhiều tiền hẳn hoặc dẻo miệng + đẹp trai thì e ko nói. :D
Đặc biệt là Hạ Long gọi gái nện cực khó luôn. Đi nhớ đem hàng xách tay theo. :D
Về Bar sàn vs Karaoke bay nhảy. Hạ long là số 2 thì cả nước ko chỗ nào dám vỗ ngực số 1. :D
Hay quá
Cụ chi tiết thêm khoản ăn chơi này đi. Em cũng hay đi HL mà chưa biết mấy thông tin này. Nhờ cụ mở mang tầm mắt

ongtheson

Xe tải
Bổ ích. E đánh dấu

Trạng thái
Thớt đang đóng