[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

dathwang

Xe đạp
Website
tanglikevip.net
bệnh viện đại học y cơ sở hoàng mai đi vào hoạt động rồi nhé các cụ, dự là ngõ bờ mương lại tắc

congnguyen3004

Xe tải
Thời tiết đẹp như này mà ko cho mày ủi ra phá dỡ nhỉ

Xin_chao

Xe buýt
giá đền bù nó sẽ khác, và toang dự toán cụ êi
Tam Trinh chắc chắn không thể áp dụng giá đền bù theo luật mới, vì đã đến bù từ lâu cho 1 cơ số hộ đã chuyển đi rồi, giờ không thể bổ sung dự toán đền bù hồi tố được; từ nay đến 1/7/2024 thì đã chốt xong giá đền bù phần còn lại đường Tam Trinh rồi, hoặc nếu chưa xong thì nghị định của CP sẽ có đoạn các DA đã, đang thực hiện dở dang theo luật đất đai cũ thì sẽ tiếp tục áp dụng luật cũ đến khi hoàn thành DA =))

Ngô trọng duy

Xe đạp
Tam Trinh chắc chắn không thể áp dụng giá đền bù theo luật mới, vì đã đến bù từ lâu cho 1 cơ số hộ đã chuyển đi rồi, giờ không thể bổ sung dự toán đền bù hồi tố được; từ nay đến 1/7/2024 thì đã chốt xong giá đền bù phần còn lại đường Tam Trinh rồi, hoặc nếu chưa xong thì nghị định của CP sẽ có đoạn các DA đã, đang thực hiện dở dang theo luật đất đai cũ thì sẽ tiếp tục áp dụng luật cũ đến khi hoàn thành DA =))
Nhà nước làm có lợi cho họ . Còn dân chịu trận đi

congnguyen3004

Xe tải
Đúng rồi cụ. Làm gì có chuyện thay đổi đc. Mấy nhà đã nhận tiền họ chả nhảy dựng lên.

Đặt giả thuyết ko thể thống nhất được giá đền bù dân mà sau 1/7 bị áp giá mới thì em tin chắc chính quyền sẽ cứ quyết và coi như các hộ ko đồng ý là chống đối.

Heisenbergs

Xe máy
Đúng rồi cụ. Làm gì có chuyện thay đổi đc. Mấy nhà đã nhận tiền họ chả nhảy dựng lên.

Đặt giả thuyết ko thể thống nhất được giá đền bù dân mà sau 1/7 bị áp giá mới thì em tin chắc chính quyền sẽ cứ quyết và coi như các hộ ko đồng ý là chống đối.
Hoặc là lại kiện tụng rồi kéo dài tiếp cụ ạ... gì chứ huyện Hoàng Mai là có thể lắm :))

Đào Tử Thi

Xe container
giá đền bù nó sẽ khác, và toang dự toán cụ êi
Em thấy cái quận Hoàng Mai này trì trệ bao nhiêu năm nay quen rồi, qua các đời chủ tịch quận đến giờ có thấy tuyến Tam Trinh thay đổi gì đâu, chưa kể có anh gì to to cũng hàng ngày đi về qua con đường đó. Em chả đợi chả mong gì con đường này nữa, xăng em vẫn đổ bánh xe em vẫn quay đều và em vẫn kiên nhẫn chờ tắc đường mỗi ngày.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Trong group của cư dân Gelexia. Viện ĐH Y làm 1 con đường ven, có thể là đi từ 727 vào.

View attachment 8439028
Đường này em biết hôm nọ có thông tin về lễ khởi công đường quanh bệnh viện đại học Y cơ sở 2. Lúc ấy em cũng không rõ là đường nào, nhưng mấy hôm nay đi đường mương thì mới xác nhận được là đường này đang làm. Như vậy là trước mắt tuyến Minh Khai Yên Duyên chưa có, vào viện sẽ đi tạm bằng đường này. Đường mương bé quá, không tương xứng tầm vóc bệnh viện lớn ntn.
P/S: khoảng đất còn lại kẹp giữa đường mới này và Tam Trinh ko biết sẽ làm gì, nhưng phải nói là miếng quá đẹp.

congnguyen3004

Xe tải
Đường này em biết hôm nọ có thông tin về lễ khởi công đường quanh bệnh viện đại học Y cơ sở 2. Lúc ấy em cũng không rõ là đường nào, nhưng mấy hôm nay đi đường mương thì mới xác nhận được là đường này đang làm. Như vậy là trước mắt tuyến Minh Khai Yên Duyên chưa có, vào viện sẽ đi tạm bằng đường này. Đường mương bé quá, không tương xứng tầm vóc bệnh viện lớn ntn.
P/S: khoảng đất còn lại kẹp giữa đường mới này và Tam Trinh ko biết sẽ làm gì, nhưng phải nói là miếng quá đẹp.
Trong vành đai 3 thì em thấy khu Yên Sở vẫn còn nhiều đất đẹp. Đẹp nhất phải nói tới khu Metro và sau đó. Em nhớ ko nhầm thì có quy hoạch đường bên hông Metro từ Tam Trinh vào. Khu này tứ phía ao hồ, khá chill. Đẹp chẳng khác gì bên công viên Yên Sở mà lại đc cái tiếng vào phố xá tiện hơn.