[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

dathwang

Xe đạp
Website
tanglikevip.net
Mong cụ Linh quyết liệt. Iemủng hộ cụ :)

View attachment 8462951
báo chí vẫn lên bài liên tục, các cụ cứ lạc quan đi

LongNguyễn8x

Xe buýt
Cầu Thanh Trì tổng chiều dài hơn 12.000 m, rộng 33,10 m với 6 làn xe chạy. Đây là một trong những cây cầu bê tông cốt thép dự ứng lực dài và rộng nhất Việt Nam, đồng thời cũng là công trình cầu được thi công với nhiều ứng dụng công nghệ mới.

Anh cả đây các cụ.:D

banme819

Xe đạp
ae chú ý tên thớt "
[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh
nói tào lao đi đâu rồi

tung1311 .

Xe điện
Ở đâu thì khen đấy. Cái này cụ làm BĐS có khi còn rõ hơn. Bọn em đang quay tay tự sướng, cụ nhảy vào bọn em phọt linh tinh vào cụ thì sao.

Nhưng cụ tự sướng mấy cái TTTM thì đúng là như hạch. Quan điểm cá nhân nhé, thì 1 Quận tốt ( ngoài yếu tố vị trí ) em chỉ cần cái hạ tầng ngon, quanh nhà có cây cỏ hoa lá chứ TTTM em chả coi ra *** gì. Thằng nào mà cầm TTTM về Gamuda em xin vote 1 phiếu "Cút cmm đi"
Em vẫn ước có cái Aeonmall gần nhà chút, ví dụ chỗ siêu thị Metro cũ mà đổi thành Aeonmall thì tuyệt vời :)

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
chỉnh bác nhé Vĩnh tuy dài gần 6km đấy
lên cầu mà xem lại bác nhé. 1/2 cầu thuộc địa phận hai bà trưng và 1/2 cầu thuộc long biên. biển do sở giao thông vận tải cắm đấy chứ có phải toàn bộ chiều dài cầu thuộc lb đâu bạn.

nolovenomoney

Xe máy
lên cầu mà xem lại bác nhé. 1/2 cầu thuộc địa phận hai bà trưng và 1/2 cầu thuộc long biên. biển do sở giao thông vận tải cắm đấy chứ có phải toàn bộ chiều dài cầu thuộc lb đâu bạn.
Chết mất với các cụ. Nhà ở LB thì chả phải đi hết cả cầu

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Chết mất với các cụ. Nhà ở LB thì chả phải đi hết cả cầu
Thì e có nói gì đâu!! Nếu thích chơi gần sao không dám show cầu chương dương nè!! Nếu đúng khoảng cách này thì lb- hoàn kiếm( quận trung tâm nhất có 1,2 km nè)) đăng cầu dài để dìm hàng làm gì!!
chưa kể cầu vĩnh tuy nó đi qua đất bãi rất nhiều chứ đoạn qua sống chỉ 1/2 thôi!! Đấy cầu chương dương ngắn thế đấy và cũng là khoảng cách của lb- hoàn kiếm đấy cụ phản pháo hộ xem phía tây hay hoàng mai chỗ nào di chuyển ra hoàn kiếm ngắn hơn 1.3 km hộ với

tung1311 .

Xe điện
Metro mua sắm rất ok mà
Metro giống cái Vinmart thôi. Aeonmall các hiệu thời trang đủ cả, cần đồ gì ra mua rất tiện, vui chơi ăn uống cũng đủ các hàng, khu game, giải trí, cgv rất tiện.

Nhưng đúng là Ga đc bao bọc quanh 1 quận già cỗi, mặt bằng dân trí hơi thấp nên chưa có lí do gì để các branding như aeonmall chui vào đây.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Metro giống cái Vinmart thôi. Aeonmall các hiệu thời trang đủ cả, cần đồ gì ra mua rất tiện, vui chơi ăn uống cũng đủ các hàng, khu game, giải trí, cgv rất tiện.

Nhưng đúng là Ga đc bao bọc quanh 1 quận già cỗi, mặt bằng dân trí hơi thấp nên chưa có lí do gì để các branding như aeonmall chui vào đây.
Quận già cỗi thì ko hẳn, HM chưa già nhất HN Quỹ đất HM và quanh khu Ga còn, đường xá cũng còn nhiều việc phải làm. Dân trí HM nói chung là chưa cao, Ga có thể coi là điểm sáng, bên cạnh phân khu Park Times City của tầng lớp tinh hoa nhiều tiền 1 chút. Bàn về dân trí thì nó vô cùng lắm, vì lại phải bóc tách tầng lớp dân cư, thu nhập, tỷ lệ lao động các ngành nghề, tỷ lệ tội phạm, trình độ học vấn, vân vân mây mây. Vậy thôi nhỉ, đi hơi xa rồi các cụ.

Bibep

Xe tải
Quận già cỗi thì ko hẳn, HM chưa già nhất HN Quỹ đất HM và quanh khu Ga còn, đường xá cũng còn nhiều việc phải làm. Dân trí HM nói chung là chưa cao, Ga có thể coi là điểm sáng, bên cạnh phân khu Park Times City của tầng lớp tinh hoa nhiều tiền 1 chút. Bàn về dân trí thì nó vô cùng lắm, vì lại phải bóc tách tầng lớp dân cư, thu nhập, tỷ lệ lao động các ngành nghề, tỷ lệ tội phạm, trình độ học vấn, vân vân mây mây. Vậy thôi nhỉ, đi hơi xa rồi các cụ.
Quy hoạch đường xá xong, đẹp đẽ thì tầng lớp dân ít tiền sẽ bán nhà đi xa tiếp, tầng lớp có tiền vào thay thế. Ngày trước có khu Cầu Giấy, Mỹ Đình, Tây Hồ, cv Thanh Nhàn, Minh Khai… giờ đi qua ko ai nhận ra nhà cửa lụp xụp, dân trí nghèo nàn, thậm chí nghiện ngập của những năm trước …

tung1311 .

Xe điện
Quy hoạch đường xá xong, đẹp đẽ thì tầng lớp dân ít tiền sẽ bán nhà đi xa tiếp, tầng lớp có tiền vào thay thế. Ngày trước có khu Cầu Giấy, Mỹ Đình, Tây Hồ, cv Thanh Nhàn, Minh Khai… giờ đi qua ko ai nhận ra nhà cửa lụp xụp, dân trí nghèo nàn, thậm chí nghiện ngập của những năm trước …
Vâng đúng là vô cùng nhưng đó cũng là thực trạng.
Em nói đơn giản thế này thôi ở Hoàng Mai phần lớn dân nghèo, hộ cá thể, làm gì có khu văn phòng, công ty đặt trụ sở các thứ đâu. Nên các công ty nó đặt ở các quận khác thì nó cũng sẽ nộp thuế ở các quận khác,.......

Nhìn sang khu vực phía Tây tại sao họ có nhiều tiền và làm hạ tầng nhanh thế vì phần lớn các bạn trẻ, thu nhập tốt (dù không có tích lũy), tiêu pha nhiều (khác với khu vực Hoàng Mai có thể giàu có hơn nhưng tiêu pha ít, nhu cầu ít hoặc có tiêu thì cũng không tiêu ở khu vực Hoàng Mai vì chả biết tiêu vào việc gì).......

Bản thân em ở trong Ga trông vậy thôi, chứ cũng nhiều gia đình sống kiểu làng xã chuyển vào ở, trưng bày các thể loại chậu rồng phượng ở vỉa hè, nhìn cũng lố bịch lắm. Đó là dân trí đó!

LongNguyễn8x

Xe buýt
Đọc đoán là 2 tuyến màu đỏ, không phải tuyến màu vàng. Tuyến màu vàng là 1 phần dự án Vĩnh Tuy-Yên Duyên chắc gói riêng cho tuyến đó.
View attachment 8462196
View attachment 8462200
Chính xác tuyến số 1 như cụ vẽ, e đã đo thử, tròn 550m.
Tuyến số 2 e và các cụ cùng chờ xem. Rất có thể như cụ vẽ vì đọc thì lòng đường tuyến này nhỏ hơn tuyến 1, trong khi đường Minh Khai - Yên Duyên mặt cắt có lẽ lớn hơn. Hiện chỗ sườn Bệnh Viện Đại Học Y cơ sở 2 Hoàng Mai thấy đang triển khai làm cống ngầm rồi. Em chỉ còn 1 điểm duy nhất hơi lăn tăn, là nếu các cụ để ý thì rìa bên ngoài của chỗ sườn viện đang làm lại có xây thêm 1 lớp tường bao ra bên ngoài nữa. Nếu là làm đường thì đâu cần thiết các cụ nhỉ.

P/S: cũng chẳng liên quan đâu nhưng có đôi lời để mong kết thúc câu chuyện tào lao với các cụ phía ngoài sông. Em mong các cụ phía ngoài sông giữ liêm sỉ, dù đấu đá vẫn nên văn minh. Các cụ yêu nhà các cụ cũng như bọn e yêu nhà bọn em, mặc dù nó có thể còn rách nát, chưa hoàn hảo. Các cụ bán hàng của các cụ, lăng xê hàng như thế nào em không biết và không quan tâm, nhưng đừng vào đây dìm hàng, bôi nhọ nhà bọn em. Hãy là những con cò thông minh và có dân trí :)

nolovenomoney

Xe máy
Chính xác tuyến số 1 như cụ vẽ, e đã đo thử, tròn 550m.
Tuyến số 2 e và các cụ cùng chờ xem. Rất có thể như cụ vẽ vì đọc thì lòng đường tuyến này nhỏ hơn tuyến 1, trong khi đường Minh Khai - Yên Duyên mặt cắt có lẽ lớn hơn. Hiện chỗ sườn Bệnh Viện Đại Học Y cơ sở 2 Hoàng Mai thấy đang triển khai làm cống ngầm rồi. Em chỉ còn 1 điểm duy nhất hơi lăn tăn, là nếu các cụ để ý thì rìa bên ngoài của chỗ sườn viện đang làm lại có xây thêm 1 lớp tường bao ra bên ngoài nữa. Nếu là làm đường thì đâu cần thiết các cụ nhỉ.
View attachment 8464895

P/S: cũng chẳng liên quan đâu nhưng có đôi lời để mong kết thúc câu chuyện tào lao với các cụ phía ngoài sông. Em mong các cụ phía ngoài sông giữ liêm sỉ, dù đấu đá vẫn nên văn minh. Các cụ yêu nhà các cụ cũng như bọn e yêu nhà bọn em, mặc dù nó có thể còn rách nát, chưa hoàn hảo. Các cụ bán hàng của các cụ, lăng xê hàng như thế nào em không biết và không quan tâm, nhưng đừng vào đây dìm hàng, bôi nhọ nhà bọn em. Hãy là những con cò thông minh và có dân trí :)

View attachment 8464894
Chỗ hàng rào đang quây mà cụ đề cập thì e xem trong quy hoạch là đất xây trường liên cấp, từ c1 đến c3

LongNguyễn8x

Xe buýt
Chỗ hàng rào đang quây mà cụ đề cập thì e xem trong quy hoạch là đất xây trường liên cấp, từ c1 đến c3
Ý em là tường gạch bao chỗ đang lắp cống bên phía sườn phải viện nhìn từ cồng chính viện ấy cụ. Để cuối tuần e tranh thủ ra phó nháy cho các cụ dễ mường tượng

nolovenomoney

Xe máy
Ý em là tường gạch bao chỗ đang lắp cống bên phía sườn phải viện nhìn từ cồng chính viện ấy cụ. Để cuối tuần e tranh thủ ra phó nháy cho các cụ dễ mường tượng
À, e nghĩ chỗ đó là làm tường phía dưới để đổ đường cho cốt nền cao thôi, chắc ko phải hàng rào

theanh_vnpt

Xe điện
Ban Chấp hành Đảng bộ quận Hoàng Mai đã tổ chức Hội nghị lần thứ 17 đánh giá kết quả công tác lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị quý I; phương hướng, giải pháp, nhiệm vụ trọng tâm quý II/2024. Một trong những nhiệm vụ trọng tâm đó là đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng dự án đường Tam Trinh trên toàn tuyến,
Trong quý I, Quận ủy Hoàng Mai đã tập trung lãnh đạo tổ chức thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ chính trị, đạt được nhiều kết quả quan trọng trên các mặt công tác.
Tổng giá trị sản xuất các ngành chủ yếu tăng hơn 10%; tổng thu ngân sách Nhà nước đạt hơn 1.400 tỷ đồng, bằng 24,5% dự toán. Quận đã hoàn thành giải phóng mặt bằng 5 trường học để thi công; hoàn thành giải phóng mặt bằng khu đấu giá đất Nam hồ Linh Đàm.
Nhiệm vụ tập trung trong năm 2024, quận Hoàng Mai sẽ kết thúc công tác giải phóng mặt bằng các dự án trường học và đặc biệt là đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng dự án đường Tam Trinh trên toàn tuyến, phấn đấu hoàn thành công tác này trong năm nay.