Thông tin về cái gọi là Hải Tiến Resorts ở Thanh Hóa

xeco.com

Xe lăn
Nhà em nói không với dl T.H từ năm 2003 rồi.

Bóng Chày

Xe lừa
Vì mục đích của em là trải nghiệm qua thì cung cấp thông tin để mọi người cập nhật, tự quyết định. Sau khi đọc còm của các lão, em xin trao đổi thêm dư lày:

1/ Nhà em khi trao đổi và đặt "Hải Tiến" là nhà em muốn đặt "Villa", theo như hình trên website và hình mấy người bạn gửi về (2 cái nhà đẹp đẹp em chụp từ tầng 3 nhìn xuống trong thớt đấy ạ). Nếu "Hải Tiến" nói với nhà em là chỉ có Phòng Gia đình ở tầng 3 và phải leo bộ thì không bao giờ em thuê, bất kể tiền bạc đắt rẻ. Chấm xuống dòng. (vì em đặt cho mẹ già 80 tuổi em đi chơi)

2/ Khu KS vẫn đang xây dựng ngổn ngang nhưng không hề thông tin cho khách biết khi khách đặt, cá nhân em cho là 1 dạng gian dối - vì không có ai bỏ tiền đi nghỉ để ngắm công trình xây dựng dở dang và nghe tiếng cưa đục đóng cọc vv.

3/ Về tiền phòng, 1,6 triệu/phòng/đêm cho 3 người nếu so với Sun Spa hay bãi Lữ hay tương tự thì không phải là cao nhưng các lão nhớ giúp là cả nhà em phi xuống Thanh Hoá trong đầu là ở Villa, Rì xọt. Khi gấu em đặt phòng không hề thông báo cho nhà em đó không phải là Villa => có ý đồ lừa đảo, chụp giật.

4/ Về thực chất cái gọi là Rì xọt: biển có bãi cát rất nhỏ, nhưng thanh niên địa phương đều có thể vào, tập trung đá bóng ầm ĩ ngay trên đoạn bãi biển "của Rì xọt" thì khách nào dám ra tắm biển, nằm thư giãn trên biển (các lão xem ảnh)? Còn nhiều ví dụ nhưng em xin kiếu không cần kể nữa.

5/ Về vấn đề vệ sinh: em đồng tình phải theo văn hoá địa phương nhưng nhà em hướng đến chất lượng vệ sinh tối đa có thể. Lão nào ok với mất vệ sinh thì em xin nhường :)

6/ Về chuyện dép: lão nào kêu dép 120K ở đâu đâu đó mà là nói "phăn" thì em cười toe toét, cơ mà nói thật thì em xin chém thế này: em đã đi cày ở khoảng 40 nước, sống thực sự và làm việc nhiều năm ở 3 nước có thể gọi là hùng cường trên cái trái đất này, vị chi cũng chui vô KS, rì xọt, nhà trọ lam lũ hoành tá tràng hàng trăm kiểu rồi, vậy mà duy nhất ở VN có đoạn thu tiền dép trong phòng. Em xin phép thôi không tranh luận về chuyện quy định và văn hoá mỗi nước vì không phù hợp thớt này. Thớt này chỉ để cung cấp thông tin chân thực mong rằng mọi người tự rút kinh nghiệm cho bản thân, và cũng mong nếu Chủ Hải Tiến đọc được thì biết đâu lại rút được kih nghiệm, bà con cô bác lại được hưởng những kỳ nghỉ ở Thanh Hoá thú vị.
Nếu ở nước khác em đã kiện Hải Tiến ra toà.
Nhà em nói không với dl T.H từ năm 2003 rồi.
Chán quá nhỉ, bao giờ Thanh Hóa mới thay máu được đây. :(
Năm nay e đi Vạn Chài resort 2 lần thấy ok mà. Đang định chốt lần 3 trong năm nay ở đấy ...
Cái này cũng dễ hiểu khi "Nông dân làm du lịch mà".
Ngoài ra, theo em được biết chủ đầu tư đang khó khăn về vốn nên tận thu tất cả và tiết kiệm chi phí tối đa nên nó mới phú quý giật lùi.
Cái này em đi từ đợt nó mới khai trương, cách đây hơn 2 năm thì phải, nhưng đã thấy lởm từ cách bố trí phòng ốc, nơi ăn sáng cho đến bãi biển thì lúc nào cũng đục ngầu phù sa do sông chảy ra.
Ở cổng có mấy quán ăn uống vừa đông vừa chặt chém, chạy ra ngoái ăn thì chẳng có gì...
Em mới đi Quảng Bình về - đã từng đi nhiều lần các nơi từ Cửa Đại trở ra, làm cái so sánh khập khiễng:
- Giá 1 triệu 6 thì ngang giá của Sunspa Resort khu 4 sao phía ngoài, sáng có búp phê từ 6h00 - 9h00, món nào hết nhà hàng lotus garden tự đem ra thêm, còn nhà hàng nhỏ hơn thì em quên tên. Phục vụ nhỏ nhẹ biết điều.
- Bể bơi Hải Tiến hao hao giống sun spa nhưgn chắc nước đậm hơn nhiều do có a mô ni ắc + nước bọt nhổ hòa vào >> bọn Tây chắc khiếp vía. Bể sunspa tuy nước không sạch hoàn hảo như trong các resort ở Hội An nhưng cũng có nhiều Tây tắm.
- Trông phòng kiểu bun ga low giống với nhà nghỉ BCA đời cũ giá 700-800 k, cả trrang thiết bị, cầu thang, vệ sinh.
- Chất Biển thì độ phù sa + sóng biển giống hệt Sầm sơn. Nhìn cái bãi cát mà xem, khác gì ở Còng đâu. Mình ở Resỏt mà bơi ở dưới biển, các cậu trẻ trâu Hoa thanh đá bóng ở trên - để khăn tắm, dép, máy ảnh, điện thoại cũng không ổn lắm.
>>: chỗ này gọi là Resỏt em thấy chưa hợp lý, Re phải là khu riêng biệt lập hoàn toàn, có bãi tắm riêng, có các dịch vụ hổ trợ du khách, VD như xe điện miễn phí khi du khách sử dụng các dịch vụ trong k/v sun spa QB .v.v.
hoặc chí ít thì nó cũng phải được như Bãi Lữ Resỏt. Năm ngoái em ở Bãi Lữ, năm nay vào QB thấy khác. Còn nếu yêu cầu thấp hơn thì em chọn Cửa Lò hoặc Thiên Cầm- bình dân và thân thiện.
>>> ĐÂY CHỈ LÀ SẦM SƠN cao cấp hơn chút xíu thôi.
Em đi du lịch ở đây 2 lần rồi, thấy cũng OK mà..:)
Hoá ra là chuyện của cụ Bóng
Kệ cũng ức nhể
Khuyên các cụ có ý định đi Hải Tiến,biển bẩn như cái cảng cá toàn rác,ăn uống thì chẳng rẻ hơn nơi khác phía bắc.Em mới đi cuối t7 vừa rồi
Sang năm định nc Hải tiến mà thế này thì lại bỏ ý định rồi
Nhà e toàn tự lái đi Đồ Sơn, hay Hạ Long, hoặc bay luôn vào phía Nam, ko muốn đi Thanh Hóa hay Cửa Lò nữa. Miền Trung đi nhỡ cỡ rất mệt, chỉ hơn ngoài này cái bãi biển, còn cảh quan tthì chả có gì cả, ăn uống thì thua xa luôn, chặt chém có nghề ...
Mất dép thì đền là đương nhiên. Amaranda resoft giá là 120k/ đôi. Bể bơi ở resoft cũng ko ai yêu cầu tắm tráng cả
Em chưa tới đây bao giờ. Nhưng nghe cụ mô tả vậy thì xóa địa điểm này luôn trong list du lịch
Thanh Hóa quê ta anh hùng ngàn năm vẫn vậy thôi :)
Kiểu này phải tẩy chay ngay thôi
Khổ thân cụ chủ Chày. năm kia em cũng đi Hải Tiến không tệ như thế. Hay là phú quí giật lùi rồi các bác Hoa Thanh ơi?!
Hồi e đi chưa có bể bơi và dãy family :D

nmc

Xe hơi
Thế lão ở khu nào? Em ở đó, đi đâu cũng dắt 1 lũ lít nhít 5-6 đứa đấy
Em đi cuối tháng 7 cơ ah,đặt mấy cái resorts ko còn phòng,ở tạm ks ánh phương 2 mới xây,900k/ph to 2 giường sạch sẽ,ăn thì ra ngoài thích ăn gì thì đặt.Nhìn sang bên Hai Tiến resorts cạnh thấy đang xây dựng ngổn ngang,thấy mình vẫn may...hic

SimsSam

Xe điện
Cả đất nước anh hùng, dân tộc anh hùng chứ riêng gì TH.

Cháu đi ở Vạn chài, vui, dịch vụ tốt, chỗ ở mọi người thoải mái.

Thanh Hóa quê ta anh hùng ngàn năm vẫn vậy thôi :)

Bóng Chày

Xe lừa
Em đi cuối tháng 7 cơ ah,đặt mấy cái resorts ko còn phòng,ở tạm ks ánh phương 2 mới xây,900k/ph to 2 giường sạch sẽ,ăn thì ra ngoài thích ăn gì thì đặt.Nhìn sang bên Hai Tiến resorts cạnh thấy đang xây dựng ngổn ngang,thấy mình vẫn may...hic
Ô, em nào có biết. Buổi tối ra Cự Bài ăn tối thì nhìn thấy cái Ánh Phương rất khang trang. Như em đã nói, do quá bận nên em không tìm hiểu trước, mà chỉ nghe theo lời giới thiệu của mấy người bạn.

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Hay cụ bị bọn làm du lịch lừa thế náo ý . Chứ em cũng vừa đi về . Phòng khu vila 1200k .phòng trên tầng 700>800k thôi

Bóng Chày

Xe lừa
Gần đây có rất nhièu bài báo, diễn đàn ca tụng sự đổi thay của du lịch Thanh Hoá, nào là có số nóng, KS chặt chém thì alo số nòng ra xử phạt vv và vv. Chính những thông tin không được kiểm chứng của nền báo chí nước nhà làm em lầm tưởng ... Vạn chài là chỗ nào nhỉ, nếu vẫn loanh quanh thì em xin phép lão không bàn nữa :(
Cả đất nước anh hùng, dân tộc anh hùng chứ riêng gì TH.

Cháu đi ở Vạn chài, vui, dịch vụ tốt, chỗ ở mọi người thoải mái.

Bóng Chày

Xe lừa
Em chịu, gấu nhờ 1 người bạn, mang tiền mặt đi trả mấy hôm trước, 2 phòng 2 đêm 6,4 triệu! (lý do họ nói là cuối tuần). Em bó tay.com
Hay cụ bị bọn làm du lịch lừa thế náo ý . Chứ em cũng vừa đi về . Phòng khu vila 1200k .phòng trên tầng 700>800k thôi

bopbong

Xe hơi
sau 15 năm Kụ quay lại nghỉ ở Thanh Hóa ????? Còn Em thì Em chừa cách đây 20 năm rồi vẫn chưa dám quay lại, mất đồ thì đền tiền là đúng nhưng phải đúng là mất. Mấy khu nghỉ, du lịch mà nằm trong phạm vi Tỉnh Thanh Hóa đều như nhau. Em đi công việc, đi chơi đến giờ nghỉ hay ăn là Em cứ phải cố mà nhịn để vượt qua mốc danh giới (về Ninh Bình hoặc Nghệ An) cho lành túi tiền và tâm trí. Xin có vài lời chia sẻ với Kụ.

Bóng Chày

Xe lừa
sau 15 năm Kụ quay lại nghỉ ở Thanh Hóa ????? Còn Em thì Em chừa cách đây 20 năm rồi vẫn chưa dám quay lại, mất đồ thì đền tiền là đúng nhưng phải đúng là mất. Mấy khu nghỉ, du lịch mà nằm trong phạm vi Tỉnh Thanh Hóa đều như nhau. Em đi công việc, đi chơi đến giờ nghỉ hay ăn là Em cứ phải cố mà nhịn để vượt qua mốc danh giới (về Ninh Bình hoặc Nghệ An) cho lành túi tiền và tâm trí. Xin có vài lời chia sẻ với Kụ.
Cám ơn cụ chia sẻ. Như em đã nói vì tin vào báo chí gần đây, và 1 số người bạn mới đi về cũng bảo ok :)
Thôi thì có chút kinh nghiệm gửi các cụ OFER tham khảo, tự quyết định.

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Em nói thật với các cụ. Bên em làm xe như em toàn xui mọi người đừng đến Thanh Hóa. Em thì chỉ đi qua TP Thanh Hóa còn chưa bao giờ có ý định ở lại chỗ này. Cảm ơn bài viết của cụ- điều này khẳng định cho quyết định của em là đúng

buonnon

Xe buýt
Ối! Chuyện của cụ chủ về mảnh đất này thì đâu có gì là lạ đâu cụ vì nó có thể xảy ra mọi lúc mọi nơi, cả những lúc ta đề phòng lẫn lúc ta sao lãng. E do điều kiện công việc tháng nào cũng phải đi ngang qua TH 1 vài lần nhưng đều cố vượt qua hơn trăm cây số của tỉnh này cho nó lành rồi có nghỉ ngơi gì rồi mới tính

giangcoi79

Xe điện
Gần đây có rất nhièu bài báo, diễn đàn ca tụng sự đổi thay của du lịch Thanh Hoá, nào là có số nóng, KS chặt chém thì alo số nòng ra xử phạt vv và vv. Chính những thông tin không được kiểm chứng của nền báo chí nước nhà làm em lầm tưởng ... Vạn chài là chỗ nào nhỉ, nếu vẫn loanh quanh thì em xin phép lão không bàn nữa :(
Vạn Chài ở Sầm Sơn cụ ạ. Em có mấy đứa bạn cũng mới đi Hải Tiến về tuy nhiên không ở chỗ này thấy bảo dịch vụ bình thường không thấy chặt chém gì.

Bóng Chày

Xe lừa
Em ra xung quanh ăn uống thì thấy cũng không đắt, tất nhiên các bác cửa hàng ở đó không biết nấu nên vị mặn nhạt lung tung, giá cả cũng bình thường. Có lẽ em chỉ bị ông Hải Tiến chơi cho phát thôi. Em sợ, thật đấy. Ở đấy mình đấu tranh thì có ông nào mang lê chọc lơn ra xiên mình 2 phát không? Có ông nào đêm đến mang mứt bôi cửa phòng mình không? Có ông nào mang cả đám uýnh nhà mình không? Sợ đủ thứ, không biết nếu có chuyện, gọi 113 thì có cảnh sát của chính quyền vào cứu mình không? ... Thế là em chịu thôi, biết làm sao. Từ nay em ở nhà T7-CN hầu bà cụ tại gia cho khoẻ :)
Vạn Chài ở Sầm Sơn cụ ạ. Em có mấy đứa bạn cũng mới đi Hải Tiến về tuy nhiên không ở chỗ này thấy bảo dịch vụ bình thường không thấy chặt chém gì.

VCHDHN

Xe container
Cụ đưa lên fb + comment trên mấy trang đánh giá về du lịch khách sạn đê. Em mới đi thanh hóa nhưng ở sầm sơn thôi, cũng ức chế lắm. Vì time có hạn nên không thể đi xa hơn, cho f1 tắm biển trước khi vào lớp 1. Ngày bị cắt điện mấy lần, điều hòa đến nửa đêm bọn ks nó cắt cmn attomat từ dưới, nóng quá tỉnh ngủ lại phải xuống nhà gọi. Sáng muốn về sớm cũng bị gây khó khăn, bọn chó nó ép phải ăn trưa xong mới được trả phòng...to tiếng một lúc mới thôi. Nói chung bọn thanh hóa này phải xóa sổ chúng nó, chứ k bao giờ chúng nó thay đổi được.

nhinhim2003

Xe buýt
***, em cũng íu hiểu nữa. 15 năm trước em mang 1 cục tiền về làm chương trình xoá đói giảm nghèo cho Bá Thước và Như Xuân, giờ nghe dự án thông tin lại là hết tiền rồi, bà con vẫn nghèo lắm.

Hôm chiều thứ 6 đi Thanh Hoá vì gần, bà già em 80 rồi, không đi xa được, em thì bận quá nên không tham gia chuẩn bị chương trình này. Mọi thứ gấu alo xong làm việc với văn phòng công ty ở HN. Trước em nghĩ thôi thì đưa cụ với tụi nhỏ đi chơi gần 2 ngày cuối tuần cũng ok, quan trọng bà đi được chơi với các cháu mà không phải đi xa mệt.
Ôi xời, em buồn ... Đi khắp thế giới chả thằng nào lừa được mình, cứ về quê hương thì lại bị đồng bào lừa!!!
Cụ bay đà nẵng còn nhàn hơn đi thanh hóa ý chứ, ít ra cũng có nhiều khách sạn cao cấp phù hợp với cụ, tiền nào của nấy thôi cụ ơi, chắc do cụ không tìm hiểu

nhinhim2003

Xe buýt

phucdiep

Xe tăng
Nhìn cảnh cụ chụp chắc cụ chủ đang quảng bá cho di sót hải tiến thì đúng hơn.sao tung ảnh kỹ thế cả ăn và ị. E cá rằng cụ chủ người hải tiến