[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Tụi này toàn trẻ ranh, láo cực kỳ, cụ thử ra cãi tụi nó xem.
Hình như tụi nó ko thuộc quản lý của BV.
15 năm trước e cũng là vệ binh đây, căn bản là cách ứng xử của mình thôi chứ ở cơ quan nhà nước mình sợ éo gì. Tìm đúng người mà nói chuyện là được.

motthoidongbim

Xe điện
Ko dễ đâu cụ, bảo vệ mà gặp trường hợp dân xã hội , họ cũng chỉ nên nhẹ nhàng khuyên bảo, càng rắn càng căng. Chỉ có công an trong trường hợp này mới xử lý dc.
Nếu bv của bệnh viện e không nói. Nếu thuê cty bve thì thế cty đấy kém. Đầy vụ trường hợp dân xh. Nhưg đã xác định làm cty thì fai có xh đứng sau. Có thể bve ở chốt là những người bt nhưng sau 5-10p phải có đội xử lý đến ngay.

hairyscary

Xe điện
Cụ để ý thấy cỏi tay bác ấy mọc lông rất dài không? Đó là do phản ứng của cơ thể thích nghi với môi trường làm việc đấy.
Các BS thường xuyên phải đeo găng tay y tế thành thử cổ tay sẽ mọc nhiều lông tay , hồi xưa bọn em làm máy móc, tay dính dầu mỡ cả ngày nên từ chõi xắn tay áo trở xuống mọc rất nhiều lông, rậm và dài
Thẩm nào! Từ hồi em bắt đầu dùng baconsau chân ...ấy nó rậm hơn hẳn :D

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nếu bv của bệnh viện e không nói. Nếu thuê cty bve thì thế cty đấy kém. Đầy vụ trường hợp dân xh. Nhưg đã xác định làm cty thì fai có xh đứng sau. Có thể bve ở chốt là những người bt nhưng sau 5-10p phải có đội xử lý đến ngay.
Giờ thì hầu hết các bv đều thuê bảo vệ qua các cty cho rẻ cụ ạ

red_dragon88

Xe buýt
Các công ty như vậy thường thuê các bác già trung niên thôi, em chưa thấy các vụ nào có đội trẻ thiện chiến xử lý cả, trừ ở bảo vệ sự kiện lớn thì thấy có nhưng để xử lý cần dùng sức mạnh thì không công ty bảo vệ nào muốn dây dưa vào.

red_dragon88

Xe buýt
Thằng ktv kia giao lưu tin nhắn với bọn kia là dở rồi. Xong chuyện, cuộc sống bên ngoài bv sẽ bị làm phiền.
Theo em thấy tin nhắn của cu ktv kia khá ổn, đủ làm bằng chứng là có liên lạc công khai với người nhà bệnh nhân và đã được phản hồi sặc mùi tống tiền thế kia trong trường hợp các tin nhắn là thật.

New car 2023

Xe điện
Cụ để ý thấy cỏi tay bác ấy mọc lông rất dài không? Đó là do phản ứng của cơ thể thích nghi với môi trường làm việc đấy.
Các BS thường xuyên phải đeo găng tay y tế thành thử cổ tay sẽ mọc nhiều lông tay , hồi xưa bọn em làm máy móc, tay dính dầu mỡ cả ngày nên từ chõi xắn tay áo trở xuống mọc rất nhiều lông, rậm và dài
Thế à bác?
Trước êm làm cũng dầu mỡ, khoảng 2-3 năm, thậm chí thò tay không vào khoang dầu, ngập đến cùi chỏ.
Cũng không thấy tình trạng bị như thế.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
mẹ cái thằng xăm trổ mồm to làm náo loạn bệnh viện, đòi xưng bố xưng ông với ai
được cả con vợ vô học vào hùa, đúng là trâu ngựa tìm đến nhau
em ủng hộ tống 2 thành phần này vào tù cho trong sạch xã hội

DrH2012

Xe buýt
Cụ nào am hiểu luật cho em hỏi: Với bằng chứng như kia thì thằng cha kia có bị tội Tống Tiền k nhỉ.
Em đọc thấy bảo lúc chụp là đã quay phim chụp ảnh rồi, chắc có ý gì từ trước.

XSim

Xe container
Trước em đi khám da liễu được cho vào bs trẻ ơi là trẻ xinh ơi là xinh cứ tưởng chết rồi quả này bị tóm cổ lôi ra rồi lúc vào bác sĩ lấy cái que gỗ đảo qua đảo lại rồi bảo kéo quần vào đi còn nằm ra đó làm gì .... Hết cả hy vọng :)
Sao các cụ hay được trải nghiệm vui thế nhỉ, em đi khám tổng quát đủ kiểu rồi mà chưa bao giờ được bs kiểm tra cái đó :D Chẳng lẽ phải đăng ký cụ thể chuyên đề khám chim, nhưng thế thì ngại nắm :))

BinhminhSG

Xe buýt
Hồi còn SV em có bạn ở trường Y, vào phòng KTX của tụi nó có ghi câu: "Chị em phụ nữ không nên đỏ mặt trước 2 người là chồng của mình và các vị bác sĩ đáng kính" :)

Có sao đâu

Xe buýt
Chết mẹ. Vừa rồi e đi khám tiết niệu. Bạn bs (chắc độ 30) nội soi cứ câmd hàng e soi đi soi lại. Sàm sỡ e kinh vậy nhưng xênh nên e bỏ qua
BS: sao đẹp trai mà hàng lại có thể bé thế nhỉ, đáng tiếc đáng tiếc

red_dragon88

Xe buýt
Sao các cụ hay được trải nghiệm vui thế nhỉ, em đi khám tổng quát đủ kiểu rồi mà chưa bao giờ được bs kiểm tra cái đó :D Chẳng lẽ phải đăng ký cụ thể chuyên đề khám chim, nhưng thế thì ngại nắm :))
Khám da liễu vùng kín mới có việc đó chứ, em trc cũng khám, bác sỹ nữ trẻ, rất chuyên nghiệp, chả ai ngại ngần gì, bảo em cởi là em cởi.

Go on

Xe điện
Hồi trước em phải mổ niệu quản, nữ y tá cầm trim em rồi luồn cái ống tiểu vào, thỉnh thoảng lại vào kiểm tra. Như vậy có được coi là sàm sỡ không ạ?
Vụ này thì dù em không khẳng định gì nhưng như thông tin là chụp x quang, nhưng lại thò tay vào chỗ không cần thiết để chụp. Còn nếu cụ đi khám răng miệng mà nữ bác sỹ lại cầm trym cụ thì cũng có thể là sàm sỡ thật đấy 😂

Vulcan V70

Xe trâu
Thế à bác?
Trước êm làm cũng dầu mỡ, khoảng 2-3 năm, thậm chí thò tay không vào khoang dầu, ngập đến cùi chỏ.
Cũng không thấy tình trạng bị như thế.
Vậy chắc cơ địa bác chịu dầu nhớt tốt. Nhà cháu hồi xưa còn đóng mụn cám như trứng cá ở các lỗ chân lông

Website
www.facebook.com

bungbvt

Xe tăng
Anh trọc to còi và chị vợ vụ này ăn đủ rồi. Không cẩn thận còn bị truy tố vì gây rối trật tự công cộng. BV đã gửi cả trích xuất camera, tin nhắn, báo C.A thì cứ coi chừng. Đây là bài học cho tội vô pháp vô thiên.

haivanphe

Xe container
Xem clip thấy bức xúc vì thái độ lồi lõm của bố mẹ nhà này thật. Phòng cấp cứu đang loạn xì ngậu như thế mà đứng chửi bới, làm loạn.

F1 nhà em cũng đang đi thực tập ở cấp cứu Việt Đức. Cu cậu bảo người ra người vào nườm nượp, không có chút nào ngơi tay thì hơi sức đâu mà nghĩ đến mấy cái chuyện kia. Quy trình đúng là với bệnh nhân nữ thì khi bác sĩ nam khám luôn phải có y tá nữ hoặc người nhà ở bên cạnh. Nếu có camera trích xuất là lúc đó mà trong phòng chỉ có cậu sinh viên thực tập làm thủ thuật thì bệnh viện cũng có phần trách nhiệm. Còn nếu không thì bệnh viên nên lập hồ sơ ra công an để quy tội vu khống với gia đình bệnh nhân này.

quy la tien

Xe điện
Tụi này toàn trẻ ranh, láo cực kỳ, cụ thử ra cãi tụi nó xem.
Hình như tụi nó ko thuộc quản lý của BV.
Vệ binh thực hiện theo lệnh, theo quân pháp và BV QĐ là 1 đơn vị cần được bảo vệ như 1 đơn vị bộ đội, cụ nào cả gan đến cổng 1 ĐV BĐ làm láo thì biết ngay!

OTFN01

Xe đạp
Xem clip thấy bức xúc vì thái độ lồi lõm của bố mẹ nhà này thật. Phòng cấp cứu đang loạn xì ngậu như thế mà đứng chửi bới, làm loạn.

F1 nhà em cũng đang đi thực tập ở cấp cứu Việt Đức. Cu cậu bảo người ra người vào nườm nượp, không có chút nào ngơi tay thì hơi sức đâu mà nghĩ đến mấy cái chuyện kia. Quy trình đúng là với bệnh nhân nữ thì khi bác sĩ nam khám luôn phải có y tá nữ hoặc người nhà ở bên cạnh. Nếu có camera trích xuất là lúc đó mà trong phòng chỉ có cậu sinh viên thực tập làm thủ thuật thì bệnh viện cũng có phần trách nhiệm. Còn nếu không thì bệnh viên nên lập hồ sơ ra công an để quy tội vu khống với gia đình bệnh nhân này.
F1 nhà cụ nói chuẩn rồi đấy ạ. Trước đây em cũng đã từng là y tá thực tập tại khoa ngoại, Viện 10 Bắc Ninh. Cũng đã từng "cạo lông, thông đái" cho bênh nhân nữ trong những trường hợp không/chưa có người nhà. Bọn em khi đó toàn thanh niên 19, 20 tuổi, cũng tò mò háo hức phết, he he. Nhưng quả thật, khi mặc bộ đồ trắng vào rồi, lúc vào việc tuyệt nhiên không có 1 suy nghĩ nào khác ngoài công việc đâu ạ.
Cũng suýt 3 chục năm rồi, nghĩ lại vẫn bồi hồi:))