[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

linh.7

Xe buýt
Cách đây một tuần, tầm 18h30 em tới ngã tư Huỳnh Thúc Kháng, Láng Hạ đèn đỏ còn 2 giây em dừng lại, con Land 570 biển xanh số 80 chạy sau tự dưng bọp bọp liên tục, em vẫn đứng yên thì thấy chuyển sang còi hú rồi nháy đèn loạn xạ y như ông ngược chiều ở trên. Em xuống hỏi nếu giờ tôi lấn sang bên kia rồi quay clip ông có dám vượt đèn đỏ ko? Tài kéo kính rồi chửi đổng! khỏi còi luôn. Nếu ko có đc CSGT nói là bác lên xe đi ko sắp xanh rồi lại tắc đường thì chắc em đã ko kìm được rồi. Các cụ cho ý kiến xem ca này em có sai không?
bh em mới biết là có Land 570.

edc

Xe lăn
Dạo này ít thấy bảng hiệu sống và làm việc theo Hiến pháp và Pháp luật...
Trừ tứ trụ ra chứ tầm dưới

Khẩu hiệu sống và làm việc theo Hiến pháp và Pháp luật ... quy định cụ thể đã có, phải có đủ bộ 3 để nhận diện ưu tiên, xe anh không có thì xe của quan to mấy cũng không phải xe ưu tiên, thế thôi.
Người ta hay lợi dụng biển xanh để lờ quy định PL. Để nhận diện nhanh có phải xe ưu tiên hay không thì cứ phải có "đèn lắp nóc xe". Không có thì cũng như dân thường cụ. Sau vụ này, khối ông ngoan. :D

allan

Xe hơi

sọp bi chỉ có 1.500 k cả bộ còi hú , ộp ộp dẹp đường đủ cả, thêm cả bộ đèn led phía trước thì ra đường oai quá còn gì :)) . em nghĩ nên quy định rõ ràng: chức danh nào được đi xe có còi hú ưu tiên, xe của cơ quan nào được phép gắn đèn còi, chứ quy định cũ chung chung quá, giờ cứ bỉm xanh là có một bộ đèn còi rồi, đến cả ông gần nhà lái xe cho một sở chả liên quan thỉnh thoảng đi qua cũng thấy ộp ộp.

patuana76

Xe điện
Người ta hay lợi dụng biển xanh để lờ quy định PL. Để nhận diện nhanh có phải xe ưu tiên hay không thì cứ phải có "đèn lắp nóc xe". Không có thì cũng như dân thường cụ. Sau vụ này, khối ông ngoan. :D
Còi "bọp", đèn "ca-lăng" lắp sẵn trên xe "biển xanh" là để tiện bề sử dụng những khi tham gia cùng đoàn xe có CSGT dẫn/dẹp đường thôi.
Mấy bố "biển xanh" được trang bị sẵn như vậy, đi riêng lẻ mà sử dụng là không đúng mục đích. Chưa kể tham gia giao thông lại cứ "tưởng" vẫn được quyền tạt té, ngược chiều, vượt đèn đỏ như còn đang chạy trong đoàn.
Vớ vẩn là cũng ăn đòn chứ không phải oai lắm đâu, bác nhỉ.

coolpix8700

Xe ngựa
Trưng dụng không biến ngay cái xe thành ưu tiên được, cụ nhé.

Trong luật cụ dẫn cũng không nói xe trưng dụng được coi là xe ưu tiên.
Khi trưng dụng họ gắn luôn đèn nháy lên xe bác ạh.
Hình như xxx Việt Nam chưa thực hiện lần nào, nhưng xxx nước ngoài thì không hiế. Những điều khoản này trong luật Việt Nam cũng mới học theo luật nước ngoài, nhưng chưa tới nơi. Chưa nói ở Mỹ mà chỉ ở Đức thôi, khi tắc đường bác đỗ không đúng quy định, xe xxx hay xe cứu chạy tới bị cản trở, họ sẽ húc đẩy xe bác để lấy đường đi. Có thể không chỉ xe bác, mà cả những cái xe xung quanh cũng bị móp méo. Xxx hay xe cứu thương không phải đền mà bảo hiểm sẽ đền theo luật của họ. Trường hợp bảo hiểm của bác chứng minh (qua xxx hay cứu thương) là bác đỗ sai họ áp dụng điều khoản miễn trừ, bảo hiểm của các xe khác cũng dựa vào đó bắt bảo hiểm của bác đền cho thân chủ của họ, và tiền bảo hiể năm tới của bác sẽ tăng (tất nhiên xxx không quên khoản phạt hành chính, thêm điểm phạm trong hệ thống ở Flêm Buốc).
Việc xe xxx Việt Nam dẫn đoàn đâm taxi em thấy 1 lần, còn lâu rồi có vụ xxx dẫn đoàn đâm lật ngửa 1 cái trên cầu Thăng Long rồi giao lái xe cho đội Cầu Giấy xử lý!

Chỉnh sửa cuối:

theanh90

Xe tăng
Sáng nay em đi cầu nhật tân cũng có ông đi biển xanh gắn đèn nhưng không còi hú cứ nháy pha đòi vượt, em kệ, đường 3 làn oto, tìm làn khác mà vượt, đòi em tránh thì mơ.

đến đoạn âu cơ có 2 anh biển đỏ hú còi, em re em re. Sợt biển ra ngay biển chở vip. Hí hí.

vieteuro

Xe container
trên fb còn có mấy ông bảo là xe phải có cờ đèn còi mới tính là xe ưu tiên, lại còn iêu cầu phải có đèn trên nóc, kiểu tỏi đời cũ. Đội đấy mà gặp con này chắc tính là non-ưu tiên vì đèn ưu tiên lắp ở mặt calang ;))
ngoai_truong_my_duoc_ho_tong_bang_xe_gi_khi_sang_tham_viet_nam_14163015042023.jpg
con kia 80B
gặp 80A auto né :))

vieteuro

Xe container
lái xe 2 bánh quay video lại rồi
trên xe có mỗi tài hay sao ý
cãi nhau xong xe xanh lùi vội
ko biết lái xe xanh có tí dấm nào ko

Doun

Xe điện
Hic, theo luật hay qui định đi cụ, chứ theo em hay theo cụ đều khoai cả.
Cả 3 thứ đấy cụ ạ. Ngoài Luật GTĐB ra thì Nghị định 109 đã qui định rất rõ.
Nên mấy cái xe nháy loạn ngoài đường hiện nay phần lớn là chạy nhanh cho kịp giờ chấm công vân tay ở cơ quan thôi.

Z90

Xe tăng
Nhắc lại là ông ô to bgio mới xoắn quẩy.
Mời lên lv thì sai đâu nhỉ mà nhiều cụ cứ nghĩ mời lái xe máy lên là cụ xm đi xa? Xanh và non quá, thản nào gặp CA là xì tiền dù chả biết mình đúng hay sai
E đọc thấy thớt chia ra 2 tầng lớp xã hội qua comment : tầng lớp bị trị và tầng lớp thống trị. Ở tầng nào bảo vệ luận điểm tầng đó. :D Cóông còn kêu giai cấp bị trị thì chấp nhận kđc lên tiếng và làm nhữngđiều như vậy :))

hiepchiken82

Xe tăng
ôi dời chỉ riêng cơ quan cũ của em mấy bác lái xe biển xanh cấp sở mà đã nghĩ mình như đặc vụ rồi, hay to vẻ nguy hiểm cứ nghĩ rằng các xe khác ng khác hoặc công an họ phải nể.

Doun

Xe điện
Cái tờ bìa cứng đỏ chót ghi "HỘ ĐÊ" (hồi bé em từng gặp) chắc là di sản từ thời chưa chuẩn hoá, chưa có Nghị định 109/2009 :D
Mấy cán bộ huyện chỗ em đi xe cá nhân còn cài sau kính ngay cả khi đi ăn cỗ.

harrynh

Xe điện

sọp bi chỉ có 1.500 k cả bộ còi hú , ộp ộp dẹp đường đủ cả, thêm cả bộ đèn led phía trước thì ra đường oai quá còn gì :)) . em nghĩ nên quy định rõ ràng: chức danh nào được đi xe có còi hú ưu tiên, xe của cơ quan nào được phép gắn đèn còi, chứ quy định cũ chung chung quá, giờ cứ bỉm xanh là có một bộ đèn còi rồi, đến cả ông gần nhà lái xe cho một sở chả liên quan thỉnh thoảng đi qua cũng thấy ộp ộp.
Kiểu như tội mặc đồ CA, bộ đội là 1 hình thức giả danh, lừa đảo ấy.

congthuong

Xe điện
Khi trưng dụng họ gắn luôn đèn nháy lên xe bác ạh.
Hình như xxx Việt Nam chưa thực hiện lần nào, nhưng xxx nước ngoài thì không hiế. Những điều khoản này trong luật Việt Nam cũng mới học theo luật nước ngoài, nhưng chưa tới nơi. Chưa nói ở Mỹ mà chỉ ở Đức thôi, khi tắc đường bác đỗ không đúng quy định, xe xxx hay xe cứu chạy tới bị cản trở, họ sẽ húc đẩy xe bác để lấy đường đi. Có thể không chỉ xe bác, mà cả những cái xe xung quanh cũng bị móp méo. Xxx hay xe cứu thương không phải đền mà bảo hiểm sẽ đền theo luật của họ. Trường hợp bảo hiểm của bác chứng minh (qua xxx hay cứu thương) là bác đỗ sai họ áp dụng điều khoản miễn trừ, bảo hiểm của các xe khác cũng dựa vào đó bắt bảo hiểm của bác đền cho thân chủ của họ, và tiền bảo hiể năm tới của bác sẽ tăng (tất nhiên xxx không quên khoản phạt hành chính, thêm điểm phạm trong hệ thống ở Flêm Buốc).
Việc xe xxx Việt Nam dẫn đoàn đâm taxi em thấy 1 lần, còn lâu rồi có vụ xxx dẫn đoàn đâm lật ngửa 1 cái trên cầu Thăng Long rồi giao lái xe cho đội Cầu Giấy xử lý!
Cụ xem phim nước ngoài à ?
Mình đang ở VN mà nói chuyện nước ngoài làm gì ?
Cứ theo luật hiện hành thì chả có cái điều nào cho gắn mỗi đèn nháy lên là thành xe ưu tiên cả.
Cụ đừng nói xe cứu hỏa, cứu thương nha, vì những xe đó có dấu hiệu nhận dạng riêng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe điện
Nên đổi tên thớt thành xe giống xe ưu tiên đi ngc chiều nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ xem phim nước ngoài à ?
Mình đang ở VN mà nói chuyện nước ngoài làm gì ?
Cứ theo luật hiện hành thì chả có cái điều nào cho gắn mỗi đèn nháy lên là thành xe ưu tiên cả.
Cụ đừng nói xe cứu hỏa, cứu thương nha, vì những xe đó có dấu hiệu nhận dạng riêng rồi.
Nước trong cũng đã có luật.
Xe còi hụ (không có cờ) cũng không hiếm!

Vụ này là bị xe xxx ép và lật ngửa bụng lên trời. Lái xe và cô bạn gái đi cùng được xxx dẫn đường giao lại cho xxx Cầu Giấy xử lý (lái xe khai cư trú Cầu Giấy, là F1 của 1 lđ).

Như Dân trí hôm qua đã đưa tin, khoảng 7h45 ngày 25/7, đoàn xe ưu tiên của Đại biểu Quốc hội Lào đang chạy trên tuyến Bắc Thăng Long (Hà Nội) thì có một xe ôtô biển kiểm soát 29X-0195 do Đỗ Trung Hiếu (SN 1983, trú ở 43 Cát Linh, quận Đống Đa) chạy bám theo. Đội tuần tra dẫn đoàn đã đọc loa yêu cho xe đi sát vào phần đường bên phải, nhường đường cho đoàn xe ưu tiên. Khi đến khu Công nghiệp Bắc Thăng Long, Đỗ Trung Hiếu cố điều khiển xe vượt phải đoàn xe ưu tiên và va chạm với xe ôtô biển kiểm soát 31A-2359 do thượng sỹ Ngô Minh Hiệp điều khiển. Sau đó, chiếc xe 29X-0195 tiếp tục va vào dải phân cách dẫn đến bị lật xe. Vụ tai nạn không gây thiệt hại về người song chiếc xe "cứng đầu" bị lật ngửa lên trời, phần kính xe và nắp ca pô vỡ nát.

Dưới đây là một vài hình ảnh mà PV Dân trí ghi lại được ngay tại hiện trường:

Chiếc xe bị lật ngửa 4 bánh lên trời. Người trong xe thoát được ra bằng lối cửa trên.

Vụ tai nạn trở thành tâm điểm chú ý của hàng nghìn người dân qua lại.

Chiếc xe lộn nhào, để lại vết cày sâu, kéo dài trên đường. Cửa kính phía sau xe cũng vỡ nát.

Quãng đường cao tốc Bắc Thăng Long ách tắc vì vụ lật xe.

Phúc Hưng

http://www.baomoi.com/Info/Xem-chiec-xe-vuot-doan-xe-uu-tien-chong-banh-len-troi/141/2994146.epi

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Khi đi đường hãy quên chuyện đúng sai để giành giật nhau làm gì. Người ta có thể sai nhưng cũng là sai với luật nào đó, nếu có thể nhường thì mình nhường luôn. Bản chất mình ko trong cuộc người ta nên mình ko hiểu chuyện gì đang xảy ra với họ, gấp hay thậm chí an nguy của cả 1 vùng ra làm sao...nên tốt nhất nhường luôn khi có thể.