Thảo luận Thông tin X Trail 2018

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Hix e quan tâm phân khúc này thôi nên có tí thắc mắc... Chứ thị trường, doanh số người mua sẽ là thước đo chính xác nhất cho chiến lược kinh doanh của mỗi hãng
Cụ so vs ông vào thị truòng rất lâu vs ông mới vào thị trường e thấy hơi kg ổn

tlv

Xe tải
Chả xuống thì thôi, lên làm sao đc!!!???

laserman

Xe tải
Em xin lỗi nhưng thật mà ... cụ ý đã Thick crv voi cx5 roi thì để ý tới xtrail làm j trừ phi cụ ý Thick xtrail và thât sự muốn lấy xtrail so e vs thấy Oki chớ
Theo em thì cụ nào vào thớt này đa số đã thích xtrail cũng như em vậy, tuy nhiên em thích bản facelift chứ không thích bản hiện tại. Ngoài việc thích thì cũng cần cân nhắc đến yếu tố thuận lợi về bảo trì và sửa chữa khi sử dụng. X trail là dòng xe bình dân nên sự phổ biến rất quan trọng (sửa chữa nhanh và rẻ, dễ bán lại, ...), nhưng cách kinh doanh của Nissan Vietnam như là kiểu bán siêu xe vậy, mỗi tháng vài chục con. Nếu vẫn kiểu kinh doanh này em chắc cũng phải nghĩ lại sở thích và cân nhắc đổi sang hãng khác.

vnsuluoc

Xe buýt
Theo em thì cụ nào vào thớt này đa số đã thích xtrail cũng như em vậy, tuy nhiên em thích bản facelift chứ không thích bản hiện tại. Ngoài việc thích thì cũng cần cân nhắc đến yếu tố thuận lợi về bảo trì và sửa chữa khi sử dụng. X trail là dòng xe bình dân nên sự phổ biến rất quan trọng (sửa chữa nhanh và rẻ, dễ bán lại, ...), nhưng cách kinh doanh của Nissan Vietnam như là kiểu bán siêu xe vậy, mỗi tháng vài chục con. Nếu vẫn kiểu kinh doanh này em chắc cũng phải nghĩ lại sở thích và cân nhắc đổi sang hãng khác.
Chuẩn cụ , là một người yêu xe và thích phân khúc suv cỡ nhỏ 5+2 nên e cũng quan tâm đến dòng xtrail này.. thực lòng e rất mong các hãng ở vn phát triển tốt để a e tiêu dùng được lợi.. e có a cùng cơ quan cũng đi e này rồi ... giờ tự dưng e thấy xtrail lại tăng giá xe trong khi doanh số rất thấp nên e thấy khó hiểu quá...?

nh.long

Xe hơi
Em mới chốt Xtrail, cũng có nhiều kinh nghiệm thú vị phết.
Cụ nào dự kiến mua Alo em chia sẻ cùng AE mua sau: về giá, phụ kiện kèm, triết khấu bảo hiểm, triết khấu ngân hàng... giảm dc khối các cụ ạ :D

vnsuluoc

Xe buýt
Cụ nào dự kiến mua Alo em chia sẻ cùng AE mua sau: về giá, phụ kiện kèm, triết khấu bảo hiểm, triết khấu ngân hàng... giảm dc khối các cụ ạ :D
Chúc mừng cụ... cưới được vợ 2 như ý

nh.long

Xe hơi
Chuẩn cụ , là một người yêu xe và thích phân khúc suv cỡ nhỏ 5+2 nên e cũng quan tâm đến dòng xtrail này.. thực lòng e rất mong các hãng ở vn phát triển tốt để a e tiêu dùng được lợi.. e có a cùng cơ quan cũng đi e này rồi ... giờ tự dưng e thấy xtrail lại tăng giá xe trong khi doanh số rất thấp nên e thấy khó hiểu quá...?
Trước khi giảm giá thì sẽ tăng, kể cả ế. Em nghĩ là chiến lược thôi.
Hàng nhập chuẩn bị về + với mùa thấp điểm, tháng cô hồn nên kiểu gì giảm.
Giả sử xe đang 800 mà giảm 50 = 750. Nhưng giờ tăng lên 820 đến lúc giảm hẳn 60 thì giá vẫn = 760. Em đoán thế :D

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Cung không đủ cầu cụ ạ

vnsuluoc

Xe buýt
Cung không đủ cầu cụ ạ
Có dâm chục chiếc tháng mà nissan ko đáp ứng được thì e cũng chịu với chiến lược của hãng nissan,, giống như cụ gì định mua xtrail đã commet, nissan bán xe bình dÂn như siêu xe ý

tlv

Xe tải
Cụ cho em xin thông tin nhé. Cám ơn cụ trước.

Ngọc Trí

Đi bộ
Ủa, đâu có tăng giá nhỉ, bằng giá tháng 4, tăng tháng 3 sang tháng 4 do nâng cấp Premium hết mà

preciouslight

Xe hơi
Cụ sale nào có xe chạy thử inbox em với ạ. Quanh quanh Thanh Xuân thì càng tốt.

commonrail2

Xe hơi
Các cụ cmt xôm thế.
Cháu nói thế này, các cụ nào thích X-Trail và thấy giá em nó hợp lý, phù hợp với mục đích các cụ sử dụng thì cứ nên nhích thôi.
Còn cụ nào đã kết CRV và CX5 rồi thì cứ mạnh dạn xuống tay đi. Chứ đi tỉa Nissan doanh số bán thấp tè, nào là e rằng lắp bằng tay, cháu thấy các cụ thiên kiến quá.

Nissan X-Trail trên toàn cầu năm 2017, về doanh số bán, đạt hơn 814k chiếc, đứng thứ 4 trong bảng TOP các dòng xe bán chạy nhất.
Xét về toàn bộ doanh số của Nissan toàn cầu nói chung, đạt hơn 4,8 triệu chiếc, top 4. Honda đứng thứ 3, doanh số nhỉnh hơn 1 chút so với Nissan.

Với thành tích chung nổi bật như trên, ở Việt Nam, Nissan nói chung và X-Trail nói riêng có thừa cơ sở để tự hào không?

Giá trị của chiếc xe không vì những thiên kiến sai lệch mà giảm giá trị.
Chất lượng của chiếc xe cũng không vì những thiên kiến sai lệch mà giảm chất lượng.

Một người yêu mến Nissan!

Website
www.otofun.net
Các cụ cmt xôm thế.
Cháu nói thế này, các cụ nào thích X-Trail và thấy giá em nó hợp lý, phù hợp với mục đích các cụ sử dụng thì cứ nên nhích thôi.
Còn cụ nào đã kết CRV và CX5 rồi thì cứ mạnh dạn xuống tay đi. Chứ đi tỉa Nissan doanh số bán thấp tè, nào là e rằng lắp bằng tay, cháu thấy các cụ thiên kiến quá.

Nissan X-Trail trên toàn cầu năm 2017, về doanh số bán, đạt hơn 814k chiếc, đứng thứ 4 trong bảng TOP các dòng xe bán chạy nhất.
Xét về toàn bộ doanh số của Nissan toàn cầu nói chung, đạt hơn 4,8 triệu chiếc, top 4. Honda đứng thứ 3, doanh số nhỉnh hơn 1 chút so với Nissan.

Với thành tích chung nổi bật như trên, ở Việt Nam, Nissan nói chung và X-Trail nói riêng có thừa cơ sở để tự hào không?

Chất lượng của chiếc xe cũng không vì những thiên kiến sai lệch mà giảm chất lượng.

Toàn cầu thì ô-kê. Em chỉ sợ về mềnh nó lại biến tướng như muôn vàn món khác :P

ngulamphaothu

Xe tải
Các cụ cmt xôm thế.

Em bảo nó lắp bằng tay nên chậm. Chứ lắp bằng tay theo quy trình lắp tay chuẩn chỉ thì chất lượng vẫn đảm bảo cụ ạ. Rolls Royce vẫn lắp tay có ai chê được gì đâu=))=))=))

commonrail2

Xe hơi
Toàn cầu thì ô-kê. Em chỉ sợ về mềnh nó lại biến tướng như muôn vàn món khác :P
Hãng nào cũng có tiêu chuẩn sản xuất, lắp ráp toàn cầu. Và mọi nhà máy lắp ráp dù mọc ra ở đâu cũng phải trải qua quy trình Pass QC rất chặt chẽ và nghiêm túc của Công ty mẹ. Họ không bao giờ để một rủi ro nhỏ nào có thể ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh thương hiệu toàn cầu.

Cái sự biến tướng mà cụ nêu ra không có khả thi ạ.

vnsuluoc

Xe buýt
Hãng nào cũng có tiêu chuẩn sản xuất, lắp ráp toàn cầu. Và mọi nhà máy lắp ráp dù mọc ra ở đâu cũng phải trải qua quy trình Pass QC rất chặt chẽ và nghiêm túc của Công ty mẹ. Họ không bao giờ để một rủi ro nhỏ nào có thể ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh thương hiệu toàn cầu.

Cái sự biến tướng mà cụ nêu ra không có khả thi ạ.
Hix thế cái vụ bìa cát tông của toyota thì sao cụ? Toyota usa cũng dùng bìa cát tông à?