Thảo luận Thông tin X Trail 2018

bốbutchi

Xe tải
Tôi thấy nhiều quyết định mua xe thiếu sáng xuốt chỉ vì một ngày trời mưa không gọi được taxi.
Ai đó sẽ bảo rằng vì như vậy mà lỡ cơ hội. Thực ra do bản thân chuẩn bị thiếu chu đáo mà thôi.

Mua xe về chủ yếu để nó trong gara, lãng phí lắm.
Trừ trường hợp mua xe để tán gái mới phải thiếu suy nghĩ, còn lại cần cân nhắc thật kĩ trước khi xuống tiền.
Bản thân tôi cai xe được gần nửa năm rồi.
Đang định tái nghiện nhưng cứ để đấy xem sao =))=))=))
E thấy cụ đừng tái nghiện.Cai dc là tốt cụ ạ.hjhh

hoimech

Xe đạp
Dạ. Câu hỏi này nhà cháu chưa dám tiết lộ vì liên quan đến chiến lược. Nhưng giá của bản Fl sẽ có thay đổi 1 chút, cân đối trên thực tế Option khi đó. Thế nên giờ các cụ mợ có nhu cầu dùng cứ xúc luôn và ngay vì hiện tại là cái mà ta có thể kiểm soát được. Và giá xe ở VN đến giờ phút này là chúng ta hiểu nó không thể như ở Mỹ, Thái Lan hay Lào.
Ề tồ, Cụ nói thế là em hiểu.
Em sẽ quyết chờ X-trail facelift.
Kết cái vô lăng và nôi thất màu vàng sẫm.
Tuy nhiên khuyên Cụ tư vẫn cho ông giám đốc Nissan dở hơi đưa X-trail facelift vào Việt nam sớm đi cho thoả lòng mong đợi của anh em.
Cụ phải biết là anh em có yêu X trail mấy đi chăng nữa, nhưng vừa mua vài tháng mà xuất hiện facelift là anh em không vui tẹo nào.
CRVđã có bản mới, CX-5 cũng mới tinh vây mà X- trail vẫn kinh doanh bản cũ.

Mr_Tran

Xe hơi
Anh em ngắm em nó đi để bình tĩnh chờ.

ngulamphaothu

Xe tải
Ề tồ, Cụ nói thế là em hiểu.
Em sẽ quyết chờ X-trail facelift.
Kết cái vô lăng và nôi thất màu vàng sẫm.
Tuy nhiên khuyên Cụ tư vẫn cho ông giám đốc Nissan dở hơi đưa X-trail facelift vào Việt nam sớm đi cho thoả lòng mong đợi của anh em.
Cụ phải biết là anh em có yêu X trail mấy đi chăng nữa, nhưng vừa mua vài tháng mà xuất hiện facelift là anh em không vui tẹo nào.
CRVđã có bản mới, CX-5 cũng mới tinh vây mà X- trail vẫn kinh doanh bản cũ.
Chắc còn lâu mới ra bản FL ạ. Bên Malaixia công ty mẹ còn chưa biết khi nào có.

http://www.nissan.com.my/vehicles/x-trail/overview

Ngọc Trí

Đi bộ
Dạ. Bắt đầu từ 01/4/2018. Nissan triển khai giá niêm yết mới của X-Trail chính thức trên toàn quốc như sau:
- X-Trail 2.0 S 2WD: 878 triệu (Giá cũ: 852tr)
- X-Trail 2.0 SL 2WD: 943 triệu (Giá cũ: 918tr)
- X-Trail 2.5 SV 4WD: 1,013 triệu (Giá cũ: 986tr).

Mời cụ Jonh Lee Chí Thành tham khảo chính sách giá niêm yết mới có hiệu lực của Nissan X-Trail.
Cụ biết đấy, giá niêm yết là cái rất hãn hữu thay đổi, mỗi lần công bố là phải gửi công văn thông báo tới từng Sở Công Thương của 62 tỉnh thành, không giống với khuyến mại hay chiết khấu bán hàng có thể thay đổi theo tháng.

Vì vậy cụ cứ yên tâm mà triển khai không sợ tháng 5 hay tháng 6 nhé!
Bác comcomrail cho hỏi nên mua X-Trail 2.0 S 2WD hay X-Trail 2.0 SL 2WD. Ra đại lý tham khảo thì thấy 2 bản chỉ khác nhau cửa sổ trời padorama, không lẽ chỉ có cái podorama mà chênh nhau 70tr?

hung tuan

Xe máy
Bác comcomrail cho hỏi nên mua X-Trail 2.0 S 2WD hay X-Trail 2.0 SL 2WD. Ra đại lý tham khảo thì thấy 2 bản chỉ khác nhau cửa sổ trời padorama, không lẽ chỉ có cái podorama mà chênh nhau 70tr?
Khác nhau đèn full led, lazang, cốp điện nữa cụ ạ

Ns.LongBien

Xe hơi
Bản 2.0 với 2.0 SL chênh 70 triệu là do 2.0 S sử dụng đèn halogen, lazang 17", không có cửa sổ trời và cốp điện nữa cụ nhé

anhkhoi

Xe hơi
Anh em ngắm em nó đi để bình tĩnh chờ.

Bản này có chờ mùa quýt năm sau cũng ko có cụ ạ, có ông anh làm ở Nissan việt nam cũng có hỏi giò vì đợt đọc báo bên Sing xem bản mới y như ảnh của cụ, có gửi link hỏi sắp tới ra bản này phải ko ổng bảo chờ đến mùa quýt :))

Giòi

Xe đạp
Tăng giá công bố thôi mà. Còn ra đại lí cứ mặc cả thoải mái.
Đạt giá mục tiêu thì xuống tiền.
Tiền mua xe cứ gửi tiết kiệm, lấy lãi mà đi taxi.
Chả việc gì phải đổ xô đi mua chạy giá lên/xuống mà làm mồi cho sâu nó thịt =))=))=)).
Em vừa rồi ra showroom ngắm con Santa Fe, tiên sư nó lại tăng 20 củ, em về cmn luôn, tiền không tiếc, nhưng mà ức chế là lượn :T:T:T

commonrail2

Xe hơi

Mr_Tran

Xe hơi
Bản này có chờ mùa quýt năm sau cũng ko có cụ ạ, có ông anh làm ở Nissan việt nam cũng có hỏi giò vì đợt đọc báo bên Sing xem bản mới y như ảnh của cụ, có gửi link hỏi
sắp tới ra bản này phải ko ổng bảo chờ đến mùa quýt :))
Mùa quýt cũng nhanh đến mà cụ. Hôm qua thấy vợ cả đi chợ về có mua ít quýt. :D

franktam

Xe đạp
Nhà em mới xúc bản 2017, nói thật chứ trừ các cụ đã có xe rồi chứ mua xe lần đầu thì cứ múc đi, lúc đầu quan trọng ngoại thất chứ mua xong thì thấy xe mình là đẹp nhất, em lúc đầu cũng chê nó xấu nhưng ông già múc xong rồi đi mới thấy ưng, đi sướng hơn hẳn CX5 của thằng bạn.

commonrail2

Xe hơi
Nhà em mới xúc bản 2017, nói thật chứ trừ các cụ đã có xe rồi chứ mua xe lần đầu thì cứ múc đi, lúc đầu quan trọng ngoại thất chứ mua xong thì thấy xe mình là đẹp nhất, em lúc đầu cũng chê nó xấu nhưng ông già múc xong rồi đi mới thấy ưng, đi sướng hơn hẳn CX5 của thằng bạn.
Cảm ơn cụ góp tiếng nói "người trong cuộc" rất thẳng thắn và chân thành. Những cụ mợ chê X-Trail hầu như là chưa dùng, chưa mua, chủ yếu đánh giá chủ quan qua ngoại thất, còn lái thử 1 đoạn đường không thể khám phá được hết ưu điểm của xe. Trải nghiệm với X-Trail đúng là thích hơn hẳn CX5 cháu công nhận.

vnsuluoc

Xe buýt
Xe nào mới mà khách hàng chẳng nghi ngại hả cụ.. cx5 ngày xưa giảm giá điên cuồng mới lấy được niềm tin khách hàng.. bỏ hơn 1 tỉ để mua xe thì ai chẳng cân nhắc kĩ.. nên sẽ có xu huớng chọn lựa thương hiệu nhiều người thừa nhận... e thấy nissan cần cố gắng hơn xtrial ko nói nhưng sunny vẫn chưa đấu lại vios, city giờ lại thêm elentra nữa

Ns.LongBien

Xe hơi
Xe nào mới mà khách hàng chẳng nghi ngại hả cụ.. cx5 ngày xưa giảm giá điên cuồng mới lấy được niềm tin khách hàng.. bỏ hơn 1 tỉ để mua xe thì ai chẳng cân nhắc kĩ.. nên sẽ có xu huớng chọn lựa thương hiệu nhiều người thừa nhận... e thấy nissan cần cố gắng hơn xtrial ko nói nhưng sunny vẫn chưa đấu lại vios, city giờ lại thêm elentra nữa
Phải là accent chứ cụ :))