[Funland] Thớt bình loạn trận cuối cùng lượt đi của Việt Nam - Oman

Trạng thái
Thớt đang đóng

trauxanh

Xe lăn
Cầu thủ mình đá láo lại đổ cho tài thiên vị. Quá mệt mỏi với cộng đồng mạng xem bóng đá nửa mùa.
Vậy ví dụ 2 quả vung tay trong cấm địa, ta là đang hướng bóng ra mà bị pen (nó đá bắn chim), nó vung tay trong khi ta đang dẫn bóng vào, nó không bị pen.
Như vậy cụ tính sao?
Có cụ nào up lên 2 tình huống đó để phân định giúp ạ?

Infiniti86

Xe hơi
Sân chơi lớn dừng bước thì cũng là chuyện bình thường mà. Tạm dừng ở trên đỉnh cao của bản thân cũng đã là một thành công lớn rồi.

Laman1214

Xe buýt
VN trận này có hay ko có var thì vẫn thua thôi, Oman nó đá trên cơ cả trận, thắng sao nổi.
Em chỉ mong 1 ngày Fifa bỏ Var, từ hồi có món này xem bóng đá mất cả hứng, vài phút lại check. Cầu thủ ghi bàn xong cũng ko có cảm giác ăn mừng thật sự cuồng nhiệt nữa. Trọng tài thì thiếu quyết đoán trong các tình huống nhạy cảm, cứ phó mặc cho tổ var thôi.

quochiep

Xe tăng
Các cụ hiểu luật cho em hỏi luật qu'y định đá phát góc mà toàn đội bạn đừng ẩy thủ môn không cho thủ môn bắt bóng như vậy mà vẫn đúng và hợp lý hả các cụ?
Ko luật nào cấm đứng xung quanh thủ môn trong vòng 5m5 cả . Có cái bảo vệ thủ môn trong vòng 5m5 thôi , nên trong các tình huống như vậy thủ môn thường lao ra đấm bóng , nếu cầu thủ đối phương cản trở hay nhảy lên va chạm với thủ môn đều phạm lỗi . Cái kiểu cản trở hành động của thủ môn nó có từ lâu rồi nhưng ko hiệu quả cho lắm nên giờ ít đội dùng ! Phải cái hàng thủ và thủ môn mình ít va chạm các tình huống thế này nên ko biết cách phá giải !

trauxanh

Xe lăn
Ko luật nào cấm đứng xung quanh thủ môn trong vòng 5m5 cả . Có cái bảo vệ thủ môn trong vòng 5m5 thôi , nên trong các tình huống như vậy thủ môn thường lao ra đấm bóng , nếu cầu thủ đối phương cản trở hay nhảy lên va chạm với thủ môn đều phạm lỗi . Cái kiểu cản trở hành động của thủ môn nó có từ lâu rồi nhưng ko hiệu quả cho lắm nên giờ ít đội dùng ! Phải cái hàng thủ và thủ môn mình ít va chạm các tình huống thế này nên ko biết cách phá giải !
Trong 5 mét 50 thì thủ môn cứ nhảy thẳng vào đầu thằng đối phương đứng gần nhất, là xong tình huống!

Một số cụ comment mìn ăn đc TQ ngon. Em vừa xem xong trận Ả rập vs TQ em thấy mình mà đôi công với TQ khả năng mình oẳng sâu hơn

mrlai

Xe buýt
Các cụ bảo “có bột mới gột lên hồ”, bột thì chỉ có thế thì đừng mong nên được điều gì to lớn.

j23

Xe container
Khổ thân Toản ngố, bóng rơi trúng đầu vào lưới :D
Mặt nghệt ra tội nghiệp vãi..

nguyentoan.uct

Xe điện
Em thấy xử ép thì có.Nhưng nói thẳng quen đá kiểu VLeague nó ăn vào máu rồi,mà đá kiểu Vleague những hành động văng tay tương tự(giả vờ vô tình) vào mặt đội bạn thường ko bị xử lý.Nên thành phản xạ rồi.2 quả văng tay vào mặt đấy nói gì thì nói,khi xem Var lại thì không thể nói là không phạm lỗi được,nhất là quả của Duy Mạnh.Quá thô.Không thẻ đỏ là may rồi.
Thủ môn thì lập bập.Nói chung thua cũng phản ánh đúng thôi.
Em cũng thấy là hậu vệ mình có vấn đề, những pha ko đáng có thì có, pha nó móc bóng ghi bàn thì ko thấy lăn xả

Mountain Men

Xe buýt
Đang xem trận ENG vs HUN, có 2 bàn thắng nhưng hội Châu Âu nó ko bật mấy chữ VAR check để hành cảm xúc khán giả.

trauxanh

Xe lăn
Đang xem trận ENG vs HUN, có 2 bàn thắng nhưng hội Châu Âu nó ko bật mấy chữ VAR check để hành cảm xúc khán giả.
VAR cũng do người quyết thôi mà cụ, xem hoặc không xem, hoặc xem qua hoặc soi từng chi tiết…cũng do con người quyết hết! :D
Còn sử dụng kết quả VAR 100% trận đấu thì khỏi cần trọng tài luôn! :D

HoangApr

Xe buýt
Văn Toản đúng là quá hiền thật, trong vòng 5m50 thủ môn có quyền tự vệ để dằn mặt cầu thủ đối phương ..tình huống phạt góc đó thì nhẩy lên đè lên người hoặc thúc gối, để nó chèn ép tụt cả vào khung thành, tội thật ...
Để nó chiếm hết vị trí, ép vào sau vạch cầu môn thì làm ăn gì nữa, quái tý thì cứ xô đẩy bọn nó ra, kiểu gì tài chả phải cắt còi

Imei

Xe buýt
Một số cụ comment mìn ăn đc TQ ngon. Em vừa xem xong trận Ả rập vs TQ em thấy mình mà đôi công với TQ khả năng mình oẳng sâu hơn
Ả rập mất 4 vị trí do chấn thương mà cụ, trận gặp mình nó mới bị 1 cầu thủ rời sân thôi.
Nếu mình mà k mất nhiều thương binh đến thế gặp tq cũng chưa biết được

Imei

Xe buýt
Cụ nào có link trận Ả rập - Trung quốc quẳng lên cho bọn em xem với
e đọc thấy thằng ả rập xê út nó bị mất 4 vị trí vì chấn thương, k biết có tính cả cầu thủ hôm nọ rời sân trận VN ko?
Tàu k thấy cầu thủ nào chấn thương gì nhỉ?

NhiepPhong111

Xe hơi
Mới lần đầu mà, lần sau sẽ khác
Chả có gì đảm bảo là sẽ có "lần sau" cho VN.Lứa này đang đạt phong độ cao nhất rồi,nhưng vào được vòng 3 phần lớn nhờ vòng 2 chung bảng với 3 đội DNA.Cuối cùng thì vào vòng 3 cũng chỉ là "vé vớt" xếp 5/6 đội nhì bảng.Với tình hình sa sút phong độ và nhiều chấn thương bây giờ thì ngay chuyện duy trì vị trí ở vòng loại lần sau cũng chả có gì chắc chắn nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng