[Funland] Thớt bình loạn trận cuối cùng lượt đi của Việt Nam - Oman

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đây hoàn toàn là biết người biết mình chứ không phải tự ru ngủ sau thất bại hay cách giải thích thua trên thế thắng của những giai đoạn trước. Thêm nữa phong độ thực tế của các cầu thủ trong tuyển em nghĩ không ai rõ hơn các thành viên trong BHL và HLV Park. Việc chọn người này bỏ người kia là của ban huấn luyện chứ không thể đi theo ý kiến cá nhân hay sở thích đám đông được.
Chuẩn rồi cụ ơi, BHL còn xem lại lối chơi của đội bạn chán chê mới đưa ra chiến thuật đc

Thôi cứ bá chủ ở ĐNA này thật ngon đã rồi WC tính sau, chưa vội đc

Chưa Có Dép

Xe điện
Thế này thì còn ăn pen ăn thẻ nhiều

Mệt nhỉ, thế này thì đá đâu cũng bất lợi ;

Imei

Xe buýt
Em thấy VN đá như trận hôm qua là ổn và thấy đáng xem dù có thua. Không như trận với TQ, xem rất ức chế. Hy vọng kiếm được điểm ở mấy trận còn lại và các cầu thủ thêm được nhiều kinh nghiệm nhất là việc hạn chế các tiểu xảo.
Chúc mừng đội quân của Mr. Park
trận gặp tq cứ như ngáo đá vậy, trận này vẫn đỡ hơn

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Trong thi đấu thể thao nói chung
Có những lúc xin hội ý để cho đội bạn ức chế hoặc cắt đứt độ hưng phấn của đội bạn.
Cầu thủ chửi, ra dấu hiệu để gây ức chế đối thủ.
Cổ động viên làm các trò gây ức chế cho đội bạn.
Việc quái gì phải quy định sân nhà sân khách; đá ở đâu mà chả được

Vậy mà có một ông cựu cầu thủ của mình làm như các cầu thủ phải giống như một cái máy; ai làm việc người ấy, có ảnh hưởng gì đến ai đâu.

Thế ngày xưa; thời Hồng Sơn thì phải, cầu thủ ra trận việc quái giề phải hò nhau hô sát thát

Thằng ku này từng là cầu thủ Quốc gia mà phát biểu ko ổn. Thời của nó có VAR đâu mà nói như đúng rồi. Khi cầu thủ đã bị ức chế thì rất khó đá. Vần đề hôm qua là khi VN mở tỷ số VAR đã vào cuộc để ngay ức chế kiểu như bới lông tìm vết gây ức chế chứ. Một tìm huống khác ở phút 26 nếu tham khảo VAR thì chắc chắn VN hưởng pen thì Em nghĩ rằng trận đầu sẽ đi theo lối khác. Mịa đằng này nói chấp VAR với cả trọng tài thì cũng lạy mày.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ này phát biểu chuẩn và đúng phết!
"Bài học ở đây là đừng vì chức vô địch AFF Cup và tấm HC vàng SEA Games, hai giải đấu còn không được nằm trong hệ thống tính điểm của FIFA, mà nghĩ đội tuyển đã vụt lớn thành người khổng lồ, đã nằm trong nhóm đầu châu lục, để rồi dẫn tới việc đặt mục tiêu và kế hoạch sai. Việt Nam nên xem đó là bài học cho chính mình"

D nâu

Xe điện
Quả của Quang Hải thì em chưa xem kỹ lại nên ko dám đoán bừa, lúc xem trực tiếp họ quay lại có 1 gần ở góc máy chưa đc rõ ràng, nhưng là CĐV em cũng cứ đòi PEN :))

Quả của DM cụ bao biện em còn thấy ''tạm đc'' còn của Hồ Tấn Tài đến BLV Quang Tùng còn ngán ngẩm kêu là đây đúng là 1 cái vung tay ''Rất V Lích" , hơn nữa quả đấy chả làm gì phải vung tay cả, bóng nảy ra rồi, Tấn Tài lại đứng trước tiền đạo đội bạn, lên phá bóng là OK

DM thì khi mới xem lại tình huống thì em cũng nghĩ là ko lỗi, nhưng xem kỹ lại thì rõ ràng là cố tình vung tay, trọng tài cũng xem rất lâu mới quyết định

Trọng tài có thiên vị đội bạn nhưng cũng ko phải quá nhiều và cũng ko trách đc vì nếu ta ko có những động tác thừa thì chả trọng tài nào thổi PEN đc cả, còn thực lực thì thua đội bạn là chuẩn rồi, ta yếu nhất bảng mà, đá cọ xát là chính chứ khó mà vào WC

Các cầu thủ đá với các đội mạnh hơn nhưng vẫn có nét và cơ hội, thậm chí 3 trận đều có bàn thắng, em nghĩ đó cũng là điều tốt :))
Em vẫn giữ quan điểm chưa bao giờ một một trận đấu mà trọng tài tổ Var chơi tồi đến thế? Lộ liễu trắng trợn, và xấu tính họ không muốn Việt Nam ghi bàn. Nếu cho 01 quả Pen của Tấn Tài cũng là nặng rồi. Bỏ qua quả lỗi hành vi đấm vào ngực của Quang Hải. Check var một phía. Duy Mạnh em xem kỹ không có lỗi. Ngoài ra khi phạt góc đội chủ nhà lấn lướt thủ môn và hâu vệ Việt Nam phản ứng thì Trọng tài gọi ra nhắc nhở. Em nghĩ là Tổ Var và trọng tài với chủ nhà có gặp gỡ có bàn bạc từ trước rồi. Tuy rằng mình chẳng là gì cả Việt Nam có thua nhưng vẫn luôn tự hào các em ngoan hiền lành và trong sáng còn đội thắng sẽ bị đè bẹp bởi sức mạnh giả dối mà thôi.:)).

Chỉnh sửa cuối:

CCM

Xe buýt
Thiên vị đội bạn là bọn VAR ngồi trong phòng chứ không phải tay trọng tài trên sân.

TungThoc

Xe điện
Việt Nam không bỏ lối đá tiểu xảo của Vleague thì ra sân chơi thế giới luôn bị ghét
Trọng tài bắt kiểu cảm tính thì Việt Nam còn thua hoài thua mãi không thôi
Đáng trách cả 2 bên làm mất đi vẻ đẹp của bóng đá

meodenminh

Xe điện
-E xem đá bóng cả ta lẫn tây đến mấy chục năm mà chưa thấy cái kiểu hóng đá phạt góc lạ đời ntn, có lẽ chỉ trừ khi có quả phạt gián tiến trong vòng 16m50 thì mới có cái kiểu nv, ko biết là khi mấy chú Oman mang cái món này ra TG thì sẽ ntn? :D
Quan trọng là họ thực hiện đúng luật Fifa, và cho thấy các đội tuyển khác chuẩn bị khá kỹ cho giải này

Em vẫn giữ quan điểm chưa bao giờ một một trận đấu mà trọng tài tổ Var chơi tồi đến thế? Lộ liễu trắng trợn, và xấu tính họ không muốn Việt Nam ghi bàn. Nếu cho 01 quả Pen của Tấn Tài cũng là nặng rồi. Bỏ qua quả lỗi hành vi đấm vào ngực của Quang Hải. Check var một phía. Duy Mạnh em xem kỹ không có lỗi. Ngoài ra khi phạt góc đội chủ nhà lấn lướt thủ môn và hâu vệ Việt Nam phản ứng thì Trọng tài gọi ra nhắc nhở. Em nghĩ là Tổ Var và trọng tài với chủ nhà có gặp gỡ có bàn bạc từ trước rồi. Tuy rằng mình chẳng là gì cả Việt Nam có thua nhưng vẫn luôn tự hào các em ngoan hiền lành và trong sáng còn đội thắng sẽ bị đè bẹp bởi sức mạnh giả dối mà thôi.:)).
Vâng cụ , Oman sau khi ăn đc Japan thì họ cũng muốn có cơ hội dự WC nên trận gặp VN bắt buộc phải win

Đồng ý với cụ là trọng tài vs tổ var có thiên vị chủ nhà, nhưng ko đến mức quá đáng như 1 số cụ kêu gào :))

Xichlo0banh

Xe tăng
Thoi, coi như là bài học :( ngựa chạy chậm nhi?

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em thì lại thấy 2 lỗi dẫn đến 2 quả pen là xứng đáng vì cái vung tay quá thừa của 2 cầu thủ VN, lỗi này nếu trọng tài bắt nặng có thể sẽ thẻ đỏ. Trận này có trách là trách tổ trọng tài VAR. Tổ VAR đã cố tình bới lông tìm vết, nó thể hiện ở 3 tính huống rõ ràng:
1. Phút 26 hậu vệ Oman phạm lỗi với Quang Hải >>>> VAR bỏ qua ko check
2. Bàn thắng từ quả đá phạt góc Rõ ràng có cầu thủ của Oman cản đường thủ môn mà ko bắt lỗi
3. Thời gian check VAR quá lâu ngây ức chế cho cầu thủ VN ở tình huống ghi bàn của VN.
Tuy nhiên mình phải thừa nhận rằng Oman hơn VN về trình độ và thể lực vì vậy họ vẫn có thể thắng VN nhưng thằng theo kiểu này thì cá nhân Em cũng ko phục.

Chỉnh sửa cuối:

HạLong Sky

Xe tải
Em thì lại thấy 2 lỗi dẫn đến 2 quả pen là xứng đáng vì cái vung tay quá thừa của 2 cầu thủ VN, lỗi này nếu trọng tài bắt nặng có thể sẽ thẻ đỏ. Trận này có trách là trách tổ trọng tài VAR. Tổ VAR đã cố tình bới lông tìm vết, nó thể hiện ở 3 tính huống rõ ràng:
1. Phút 26 hậu vệ Oman phạm lỗi với Quang Hải >>>> VAR bỏ qua ko check
2. Bàn thắng từ quả đá phạt góc Rõ ràng có cầu thủ của Oman cản đường thủ môn mà ko bắt lỗi
3. Thời gian check VAR quá lâu ngây ức chế cho cầu thủ VN ở tình huống ghi bàn của VN.
Tuy nhiên mình phải thừa nhận rằng Oman hơn VN về trình độ và thể lực vì vậy họ vẫn có thể thắng VN nhưng thằng theo kiểu này thì cá nhân Em cũng ko phục.
Quả phạt góc cụ chỉ cho e ai là ng cản thủ môn với

Chỉnh sửa cuối:

timdailydaunhot

Xe hơi
Quả đó cho đến giờ em vẫn thấy lạ - có thể là cầu thủ đội bạn khi đứng thì ko lỗi nhưng khi ngăn cản thủ môn chạy đến bắt bóng thì đã phạm lỗi "cản người không bóng" rồi chứ nhỉ ???!!!!
Nếu ko lỗi thì đội nào nó cũng làm thế thì thủ môn bắt bóng sao được.
Mình hôm qua đá không hay nhưng thua kiểu đó cũng chán, suốt ngày check var làm nát vụn trận đấu, xem xong tức ko ngủ được, chán vật :(
Họ vào vòng cấm mình nhưng ko đụng vào thủ môn mình, ko tác động, nên cũng khó mà bắt lỗi, nhưng nếu Thủ Môn Văn Toản cứ chăng vào chỗ Hậu vệ họ đứng, điển hình là trái phạt góc sau, công phượng và Văn Toản đã phối hợp chỉ nhau chăng vào chỗ hậu vệ đội bạn nên đã giải quyết được vấn đề. đấu trường quá sức, chúng ta nên học hỏi kinh nghiệm và phấn đấu mạnh mẽ hơn trong những năm tiếp theo

Trạng thái
Thớt đang đóng