Chi hội Thớt chuyên độ xe (tất tần tật)

No_War

Xe máy
Xe cụ AK đẹp quá, trừ cái hạt gỗ trên ghế :))

Xalo081282

Xe hơi
Em làm căn để khoe xe em nhé
Em khoe vợ 2 nhà em
Thân hình mảnh mai, điệu đà của vợ em nó thế này:

Sau khi cưới vợ hai về em thay toàn bộ âm thanh và hình ảnh cho vợ nó:

Màn tựa đầu sau ghế lái:

Màn tựa đầu sau ghế phụ:

em lót thêm hạt gỗ ngồi mùa hè cho mát cả ghế lái và ghế phụ:

Em cam phụ em mới thay loại 90/360:

Nhìn trong màn hình nó nét như vậy:

Em cam hành trình DVR900 nhìn bên ngoài rất khó nhận ra:

Bên trong thì hình dáng em nó như thế này ạ:

Sau khi điều chỉnh trên màn hình thì hình ảnh từ cam hành trình ra màn hình nó như sau:

Đằng sau em lắp cam lùi:

Khi cài số R em nó tự động chuyển hình ảnh như sau

Em cũng trang điểm thêm cho em nó cái đuôi cá Hàn Quốc:

Sau mít em nó em dán cái này
của OF:

Của EVA thân yêu nhà mềnh ( ra đường cứ nhìn thấy cái này là vui lắm)

Em mới làm thêm gương gập điện ( cũng tiện lắm ) trước khi khoá cửa

Sau khi ấn khoá của từ khoá điều khiển thì nó:
Vậy bao giờ xe mới có 1 vêt xước nhể

Thangz

Xe tăng
Báo cáo cả nhà! Em mới đi trang điểm cho V2 hôm nọ đây.

Làm cho cái ống Led của mình nó sáng lên, chứ mờ tịt khó chịu lắm. Tháo ra mới thấy cả cái ống dài và cong như thế mà chỉ có nhõn 1 cái led phía đầu thì làm sao mà sáng đc.

Thangz

Xe tăng
Loại mới có 2 dải led bên trong, 1 trắng, 1 vàng cho xi nhan. (đoạn này thừa ra em định làm soi biển số). Lắp vào nhìn vẫn như nguyên bản nhưng bật lên thì...sáng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Em mở đầu câu chuyện bằng phim dán kính trước ạ
Chạ là hôm nọ em sang bác Trung thay đôi còi của Hàn Quốc ( ngon choét ) em có ngồi với Cụ Thắng chủ cửa hàng chuyên giao phim dán kính của hãng Sun-Gard ( của Mỹ) ( nhà phân phối Tại Hà Nội và các tỉnh thành ) ngồi tâm sự về phim dán kính cụ chủ rất nhiệt tình hướng dẫn và khám luôn xe em xem là phim gì! Oạch Lumar mà em dán ở chỗ thằng bạn lại là Lumar tàu ( hơn 3M tàu chút), tức lắm nhưng chỗ bạn bè biết làm sao được ạ. Thui đành chịu, hôm qua đưa anh Nguyệt xuống cụ Trung làm gương gập và lắp cam, trên đường đi em cũng xem phim của anh Nguyệt ( 3M dán cả xe trừ kính lái hết 3,5 củ)oặch lại là phim tàu còn lởm hơn của em.thế là em đưa anh Nguyệt qua gặp cụ Thắng nhờ tư vấn, Anh Nguyệt chiến luôn, em thì cũng chưa tin lắm nhưng sau khi dán xe xong, nhìn tận mắt và test luôn khi trời nắng và cả ban đêm ( test ban đêm anh nguyệt đã test ) Kết quả là ngon tuyệt vời và sáng nay em đã chiến luôn:
Gỡ bỏ phim cũ và làm sạch các kính, dán kính

Thành Quả:

Nhìn từ trong ra gương chiếu hâu:

Nhìn phía sau kính

Test lúc 18h00 cùng ngày khi trời đã tối:

Với rất nhiều tính năng mà em chạ nhớ nổi nữa, nhưng sau khi dán phim mới em cảm nhận so với phim cũ thì tuyệt vời, làm mát nhanh, chống nóng tốt, và đi tối không bị chói mắt
giá : 6.800.00- giảm giá cho anh em: 5.000.000 ( cụ kim gì đó chuyên bán cam hành trình hàn quốc cũng bán phim này nhưng dán là 6.800.000 còn lấy lại hàng của cụ Thắng) dán xong có thẻ bảo hành và cam kết và còn ký và viết rõ ràng trog vòng 1 tháng nếu sai swj thật và phim k đúng chất lượng xin hoàn lại 100% tiền
trưa qua em ngồi uống Bia với cụ Trung Già nghe cụ Trung Già quảng cáo quả cam mới về và thêm chức năng gạt xin nhan bên nào cam bên đấy hiện ( có đặt thời gian lưu , cam trái lưu khoảng 3 giây, cam phải lưu 4 phút) ( giống lếch xù) cụ thể:
- nháy xi nhan trái : cam hiện
- tắt xi nhan trái : cam lưu lại khoảng 4 giây sau đó tắt
- nháy xi nhan phải: cam bật
-tắt xi nhan phảii: cam lưu lại 4 phút
-Đang nháy xi nhan phải chuyển nháy xi nhan trái cam trái bật, tắt xi nhan trái cam phải lại bật khi nào hết 4 phút thì tắt hoàn toàn.
sáng nay em quất luôn TỔNG THIỆT HẠI 1,500,000 ( NGƯỜI NGOÀI LẤY 2,000,0O0)

NHÁY XI NHAN PHẢI:

NHÁY XI NHAN TRÁI:

Cụ nào muốn âm thanh hay hơn rất đơn giản chỉ cần mất thêm 300,000 lắp thêm hai loa tép được quân nhà cụ Trung Già đấu giấu đi nghe thì hay thui rùi, cái này đã có em, cụ Nguyệt và cụ Hùng lắp ( riêng của em hum đi SN OF cụ Trung Già hứa làm tặng nên không mất tiền ;)))

Nhân tiện em khoe luôn hôm nọ em đi lắp đèn cùng cụ thắng được hưởng sái cụ thắng cái bộ đèn led trần ( cái này cụ Thắng cũng sẽ làm được sau khi nhìn quân của Cường black thi công) sáng lắm ạ:

Cảm ơn cụ đã ủng hộ và đánh giá tốt về phim Sungard :D, Xe Avate cụ có thể độ thêm Smartkey chính hãng của Hàn Quốc do bên em cung cấp nữa. Phim bên em hịn mà smartkey cũng hịn luôn cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Chào các cụ.
Em đã quyết định rước một em Avante 1.6AT.
Nàng sẽ về với em trong mấy ngày nữa, nhưng có hai việc em muốn hỏi nhờ các cụ luôn.
1. Em muốn lắp mấy cái cảm biến lùi (loại 4 hạt), Hyundai Giải Phóng báo giá 1 triệu.
Liệu có nên làm trong hãng không các cụ? nếu em muốn làm ở bên ngoài thì cũng ra chỗ cụ Trung già hay sao? tầm giá khoảng bao nhiêu là tốt?
2. Em muốn mua cái ghế trẻ em, liệu loại này thì nên mua ở đâu, giá cả khoảng bao nhiêu?
P/S: em quen đi xe cảm biến lùi rồi nên không muốn lắp camera lùi.

Cám ơn các cụ trước.

Thangz

Xe tăng
Chào các cụ.
Em đã quyết định rước một em Avante 1.6AT.
Nàng sẽ về với em trong mấy ngày nữa, nhưng có hai việc em muốn hỏi nhờ các cụ luôn.
1. Em muốn lắp mấy cái cảm biến lùi (loại 4 hạt), Hyundai Giải Phóng báo giá 1 triệu.
Liệu có nên làm trong hãng không các cụ? nếu em muốn làm ở bên ngoài thì cũng ra chỗ cụ Trung già hay sao? tầm giá khoảng bao nhiêu là tốt?
2. Em muốn mua cái ghế trẻ em, liệu loại này thì nên mua ở đâu, giá cả khoảng bao nhiêu?
P/S: em quen đi xe cảm biến lùi rồi nên không muốn lắp camera lùi.

Cám ơn các cụ trước.
Thứ nhất xin chức mừng cụ đã có lựa chọn đúng đắn như các anh em trong box này!
Còn option thì tring hãng báo bao giờ cũng cao nên theo em cụ nên ra ngoài lắp để có cái giá hợp lý nhất (nhà mình toàn ra chỗ cụ Trunggià thôi).
Còn cáu ghế trẻ em thì cụ phải cho biết nhóc nhà cụ bao nhiêu tuổi thì mới có tư véo cho cụ đc.
Chúc cụ sớm nhận đc vợ 2 về nhà và tham gia với hội cho vui!

Tuan nguyen

Xe buýt
Thứ nhất xin chức mừng cụ đã có lựa chọn đúng đắn như các anh em trong box này!
Còn option thì tring hãng báo bao giờ cũng cao nên theo em cụ nên ra ngoài lắp để có cái giá hợp lý nhất (nhà mình toàn ra chỗ cụ Trunggià thôi).
Còn cáu ghế trẻ em thì cụ phải cho biết nhóc nhà cụ bao nhiêu tuổi thì mới có tư véo cho cụ đc.
Chúc cụ sớm nhận đc vợ 2 về nhà và tham gia với hội cho vui!
Cám ơn cụ, cũng may là chỗ cụ Trung già cũng chẳng xa nhà em cho lắm. Lấy xe xong em sẽ qua chỗ đó.
Bé nhà em đang được 15 tháng rồi ạ. Không biết nó có còn chịu ngồi ghế trẻ em không nữa.

Thangz

Xe tăng
Cám ơn cụ, cũng may là chỗ cụ Trung già cũng chẳng xa nhà em cho lắm. Lấy xe xong em sẽ qua chỗ đó.
Bé nhà em đang được 15 tháng rồi ạ. Không biết nó có còn chịu ngồi ghế trẻ em không nữa.
Tuổi đấy mà bắt ngồi yên trên xe là hơi khó đấy cụ ạ. Nhà em cũng có, nhưng bọn nó có ngồi yên đâu. Từ ngày lắp cái DVD và màn hình gối đầu thì lên xe là chúng nó ngồi im luôn. :)

Tuan nguyen

Xe buýt
Tuổi đấy mà bắt ngồi yên trên xe là hơi khó đấy cụ ạ. Nhà em cũng có, nhưng bọn nó có ngồi yên đâu. Từ ngày lắp cái DVD và màn hình gối đầu thì lên xe là chúng nó ngồi im luôn. :)
Hehe, có lẽ vụ lắp màn hình đúng là giải pháp thật. Nhưng nếu cụ có ý định thanh lý cái ghế thì báo em nhé.