Chi hội Thớt chuyên độ xe (tất tần tật)

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Chào các cụ ạ,
Chả là cuối năm, nguời người sắm sang, làm đẹp em đang có ý định tân trang cho xế yêu Elantra 2016 của em :)
Em xem trên Web của Hàn Xẻng có mẫu Ca-lăng này đẹp và thể thao, em máu quá. :x

Tuy nhiên theo giá mà shop bên đó báo bán lẻ 1 chiếc về VN cũng khá chát :( cỡ gần 300$ Trump (~7 triệu đồng)

Tuy nhiên, do máu quá sau 1 hồi lọ mọ thương lượng các kiểu con đà điểu, em down được giá xuống khoảng 6 triệu VNĐ với điều kiện mua 2 tấm trở lên, phí vận chuyển cũng chả thay đổi bao nhiêu nhưng em xin chịu phần nhiều ạ :)

Vậy em làm thớt này, tìm các cụ nào có đam mê như em thì inbox em, rồi em với các cụ bóng bàn kỹ hơn ạ.
Em xin hứa với các cụ, sau khi lên đồ, em sẽ post toàn bộ quá trình, ảnh ọt lên để các cụ cùng thẩm và chiêm ngưỡng ạ.

Em máu quá và kê rượu chờ sẵn ạ :D
Vợ 2 của cụ nhìn xinh quá đi à ahihi

Thangz

Xe tăng
Xin chào các cụ, em đang băn khoăn giữa 2 em mazda 3 và hyundai elantra, nghe nói mazda 3 giờ quá nhiều lỗi đặc biệt là lỗi cá vàng, em thấy đồ anh Hải lắp ráp chán quá, qua đây thấy cộng đồng elantra, các cụ có kinh nghiệm chia sẻ em có nên chuyển qua elantra mới hay không? Cảm ơn các cụ nhiều
Cụ vào đây mà hỏi thế thì biết luôn câu trả lời rồi còn gì :))

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Cụ vào đây mà hỏi thế thì biết luôn câu trả lời rồi còn gì :))
Tks cụ, theo em tìm hiểu thì lỗi động cơ trên mazda3 1.5 cũng đã được khắc phụ, còn bản 2.0 vẫn bt cụ ạ, nếu mà ngoại thất huyndai kết hợp nội thất mazda thì tuyệt cụ nhỉ

Thangz

Xe tăng
Tks cụ, theo em tìm hiểu thì lỗi động cơ trên mazda3 1.5 cũng đã được khắc phụ, còn bản 2.0 vẫn bt cụ ạ, nếu mà ngoại thất huyndai kết hợp nội thất mazda thì tuyệt cụ nhỉ
Ôi nếu như cụ nói thì có nhiều món ngoại lai hay lắm :D . Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 !

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn

KTuan

Xe đạp
cụ nào lắp lip này chưa ạ? Có phải đấu thẳng đường thải ra lip đôi này hay cứ lắp vậy còn nó thải ra đâu thì là việc của nó ạ.

KevinPham209

Đi bộ
Không thấy cụ nào độ Elantra bản nhập nhỉ

KevinPham209

Đi bộ
Chúc mừng cụ có em Elantra ngọt nước :))
Theo em thì như này cụ ạ:
1. Cái cam lùi, GPS định vị, cam hành trình thì cụ cừ làm rời ra cụ ạ. Mỗi cái 1 chức năng thì bền hơn. Cụ đầu tư cái màn hình DVD tích hợp dẫn đường là ngon nhất, cái này có thể lắp cùng cam lùi. Cam hành trình cụ lắp cái mới khoảng 3 củ là ngon nhất rồi.
2. Bọc trải sàn thì nên làm cụ ạ, cho nó sạch sẽ, dễ vệ sinh chắc loanh quanh 1 củ.
3,4,5. Tùy cụ thôi, lắp thêm cái bọc vô lăng thì tay cầm nó đầm hơn, còn đèn gầm thì của cụ sao lại không có nhỉ??? gương của cụ là gương điện rồi thì bảo thợ nó lắp thêm cái rơ le tích hợp khi khóa xe là cụp gương cho máu.
6. Theo em thì cụ nên lắp cái camera dưới gương bên phải để soi đầu và bánh xe bên phải là hữu dụng nhất, vào ngõ hẹp hoặc đỗ vỉa hè hay chờ đèn đỏ không bao giờ bị chém vạch luôn.

Chúc cụ sắm đồ như ý !!!
Xe này giống xe em, bực cái DVD tích hợp Cam lùi, màn hình nó hơi chếch lên trên, mỗi khi trời nắng là rất khó quan sát do bị ánh sáng chiếu vào.

thoa Denledoto

Xe tải
cụ nào lắp lip này chưa ạ? Có phải đấu thẳng đường thải ra lip đôi này hay cứ lắp vậy còn nó thải ra đâu thì là việc của nó ạ.
ốp vào thôi ạ

Đức Minh 123

Xe đạp
Không biết độ thêm 2 màn hình hàng ghế sau hết nhiều ko các cụ?

moonsun1130

Xe buýt
Em cũng thích độ quá nhưng nhiều người nói ảnh hưởng đến ắc quy xe. Phân vân quá.
Khuyên các cụ ko nên độ, phí tiền mà hại mắt bọn nhỏ.
Khoảng cách ngồi quá gần.
Em đang muốn tháo đi

Quốc Cường 85

Xe đạp
Các cụ đã độ xenon cho e hỏi chút ạ . e độ lên bi xenon , lắp ballast canbus rồi mà vẫn bị hiện tượng Reset đài đóm, usb . đang đi đá pha thi thoảng lại bị reset lại từ đầu. Rất ức chế ạ.

Thangz

Xe tăng
Các cụ đã độ xenon cho e hỏi chút ạ . e độ lên bi xenon , lắp ballast canbus rồi mà vẫn bị hiện tượng Reset đài đóm, usb . đang đi đá pha thi thoảng lại bị reset lại từ đầu. Rất ức chế ạ.
Hiện tượng này em thấy lạ. Có khả năng bị nhiễu điều khiển hoặc lấy mát không đúng. CỤ bảo thợ lắp nó xem lại cho xem sao.

dapchan

Xe tải
xe cụ là xe gì? trước em độ cho con carens bị như vậy thợ cũng chịu thua luôn ,sau phải tháo ra về nguyên bản