Chi hội Thớt chuyên độ xe (tất tần tật)

Long Xe

Xe máy
e đang chuột bạch về lắp đây

lê tuấn 2988

Xe hơi
Thưa CCCM !
Hôm trước em có lấy con xe Elantra 1.6 AT lấy về cũng đi được 2000km rồi cccm à . nhưng do thời gian công việc cũng có bận 1 chút chưa có thơi gian thay áo vẽ hoa cho em nó lắm cccm à . nên em lập thớt này có 1 số điểm em cần cccm tư vấn giúp em với ạ . Em ở Hà Tĩnh Gốc Kỳ Anh .
1. Em tĩnh lắp cái gương chiếu hậu tích hợp : -camera lùi .
-camera hành trình .
-gương chiếu hậu , cũng có thể tích hợp luôn định vị nữa ạ
2. và em cũng tính bọc sàn , lót sàn . nhưng băn khoăn không biết loại t\nào thì phù hợp.
3. vòng da bọc vô lăng cái này chắc chắn cũng rất cần cho Elantra của em rồi nhỉ , vì tay lái nó cảm giác hơi nhỏ vòng 1 tí ,
4. Hệ thống đèn gầm cho xe nữa : nên ntn thì hợp lý cccm
5. lắp đặt hệ thống điện cho gương tự động gập (không biết có hệ thống điện tự động khóa cửa không cccm nhỉ ?)
6. em cần lắp thêm cái gì nữa k cccm nhỉ ?
Mong CCCM nhiệt tình giúp đỡ em để em cảm giác ô sờ kê khi mang em nó đi ra gara nhé ,
Gia chủ xin chân thành cảm ơn ạ !

khavc3

Xe hơi
Cụ mua dùng bình thường cắm vào cái cổng ở dưới gầm bên lái. em thử roài dùng oke

BACHLANGTU

Xe máy
Website
www.facebook
Các cụ cho e hỏi chút về đầu CD ạ,
nhà em đang đi con Elantra 2013 1.8 AT GLS.

Đầu CD đi kèm xe nguyên bản như lúc nhập, e ko độ thêm gì cả. mà cứ mỗi lần nghe nhạc bằng USB, nổ máy lên nó lại phát bài đầu tiên.
Cứ " Anh sẽ đến" của TL mãi. ( trừ phi tắt đầu nghe nhạc trước khi tắt máy)
Các cụ cho hỏi có cách nào settup lại hay đấu lại để mỗi lần nổ máy nó sẽ phát tiếp tục bài đang phát lúc tắt máy ko?
Cám ơn các cụ

BACHLANGTU

Xe máy
Website
www.facebook
Em tìm ra nguyên nhân rồi cụ,
Khi fomart để ở định dạng Fat32 thì UsB sẽ nhớ bài.
Em chạy Elantra 2013 cũng bị y như vậy, cứ nổ máy là lại bài đầu tiên,
Cái USB nào chả định dạng fat32, nhưng sẽ kiểm tra lại cách của cụ xem sao.
vì vẫn USB ấy e cắm sang xe khác ( Forte 2011) thì vẫn nhớ bài vô tư

bongkhanhlinh

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi chút về đầu CD ạ,
nhà em đang đi con Elantra 2013 1.8 AT GLS.

Đầu CD đi kèm xe nguyên bản như lúc nhập, e ko độ thêm gì cả. mà cứ mỗi lần nghe nhạc bằng USB, nổ máy lên nó lại phát bài đầu tiên.
Cứ " Anh sẽ đến" của TL mãi. ( trừ phi tắt đầu nghe nhạc trước khi tắt máy)
Các cụ cho hỏi có cách nào settup lại hay đấu lại để mỗi lần nổ máy nó sẽ phát tiếp tục bài đang phát lúc tắt máy ko?
Cám ơn các cụ
cụ thử định dạng lại Usb xem

songpei85

Xe hơi
Thưa CCCM !
Hôm trước em có lấy con xe Elantra 1.6 AT lấy về cũng đi được 2000km rồi cccm à . nhưng do thời gian công việc cũng có bận 1 chút chưa có thơi gian thay áo vẽ hoa cho em nó lắm cccm à . nên em lập thớt này có 1 số điểm em cần cccm tư vấn giúp em với ạ . Em ở Hà Tĩnh Gốc Kỳ Anh .
-camera hành trình .
2. và em cũng tính bọc sàn , lót sàn . nhưng băn khoăn không biết loại t\nào thì phù hợp.
3. vòng da bọc vô lăng cái này chắc chắn cũng rất cần cho Elantra của em rồi nhỉ , vì tay lái nó cảm giác hơi nhỏ vòng 1 tí ,
5. lắp đặt hệ thống điện cho gương tự động gập (không biết có hệ thống điện tự động khóa cửa không cccm nhỉ ?)
Mong CCCM nhiệt tình giúp đỡ em để em cảm giác ô sờ kê khi mang em nó đi ra gara nhé ,
Độ đẽo e chịu. Cụ cho e hỏi cụ lấy con này lăn bánh là bn ạ

From tapatalk

Thangz

Xe tăng
Thưa CCCM !
-camera hành trình .
Chúc mừng cụ có em Elantra ngọt nước :))
Theo em thì như này cụ ạ:
1. Cái cam lùi, GPS định vị, cam hành trình thì cụ cừ làm rời ra cụ ạ. Mỗi cái 1 chức năng thì bền hơn. Cụ đầu tư cái màn hình DVD tích hợp dẫn đường là ngon nhất, cái này có thể lắp cùng cam lùi. Cam hành trình cụ lắp cái mới khoảng 3 củ là ngon nhất rồi.
2. Bọc trải sàn thì nên làm cụ ạ, cho nó sạch sẽ, dễ vệ sinh chắc loanh quanh 1 củ.
3,4,5. Tùy cụ thôi, lắp thêm cái bọc vô lăng thì tay cầm nó đầm hơn, còn đèn gầm thì của cụ sao lại không có nhỉ??? gương của cụ là gương điện rồi thì bảo thợ nó lắp thêm cái rơ le tích hợp khi khóa xe là cụp gương cho máu.
6. Theo em thì cụ nên lắp cái camera dưới gương bên phải để soi đầu và bánh xe bên phải là hữu dụng nhất, vào ngõ hẹp hoặc đỗ vỉa hè hay chờ đèn đỏ không bao giờ bị chém vạch luôn.

Chúc cụ sắm đồ như ý !!!

lê tuấn 2988

Xe hơi
Chúc mừng cụ có em Elantra ngọt nước :))
Theo em thì như này cụ ạ:
1. Cái cam lùi, GPS định vị, cam hành trình thì cụ cừ làm rời ra cụ ạ. Mỗi cái 1 chức năng thì bền hơn. Cụ đầu tư cái màn hình DVD tích hợp dẫn đường là ngon nhất, cái này có thể lắp cùng cam lùi. Cam hành trình cụ lắp cái mới khoảng 3 củ là ngon nhất rồi.
2. Bọc trải sàn thì nên làm cụ ạ, cho nó sạch sẽ, dễ vệ sinh chắc loanh quanh 1 củ.
3,4,5. Tùy cụ thôi, lắp thêm cái bọc vô lăng thì tay cầm nó đầm hơn, còn đèn gầm thì của cụ sao lại không có nhỉ??? gương của cụ là gương điện rồi thì bảo thợ nó lắp thêm cái rơ le tích hợp khi khóa xe là cụp gương cho máu.
6. Theo em thì cụ nên lắp cái camera dưới gương bên phải để soi đầu và bánh xe bên phải là hữu dụng nhất, vào ngõ hẹp hoặc đỗ vỉa hè hay chờ đèn đỏ không bao giờ bị chém vạch luôn.

Chúc cụ sắm đồ như ý !!!
cảm ơn cụ nhiều nhiều .

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá cụ bán thì hay qóa:))

oto huyền Anh

Xe tải
lâu lắm ko thấy bác Mr Ken 01 mời nhậu nhể