[Funland] Thớt dành cho ae đam mê, tìm hiểu môn golf

An_Vi

Xe điện
Ôi em mới chơi gần 3 năm, HDC dưới 20, nhưng cảm nhận chưa đều. Cụ thế nào?
Thế là ngon rồi cụ, chơi bogey game cho dễ. Cụ thấy chưa đều là do HDC non thôi, golf thì có trận nào giống trận nào đâu! :))
E cũng chơi tg tầm như cụ. HDC loanh quanh 15, sau dịch chắc lên 30 mất! :))
Trên OF cũng vô số cụ chơi, chỉ là các cụ ý ẩn mình không muốn xuất hiện, nên thớt cụ mở ra chỉ cụ với e đàm đạo thôi. kkk

z300

Xe điện
Thế là ngon rồi cụ, chơi bogey game cho dễ. Cụ thấy chưa đều là do HDC non thôi, golf thì có trận nào giống trận nào đâu! :))
E cũng chơi tg tầm như cụ. HDC loanh quanh 15, sau dịch chắc lên 30 mất! :))
Trên OF cũng vô số cụ chơi, chỉ là các cụ ý ẩn mình không muốn xuất hiện, nên thớt cụ mở ra chỉ cụ với e đàm đạo thôi. kkk
Diễn đàn nặc danh mà, ai biết ai với ai. Tự nhiên lockdown rảnh rỗi kiếm chỗ chém tý cho vui thôi cụ. Em sợ hết giãn cách phải 2022 và em phair đi học lại =))

z300

Xe điện
Cantlay đánh ổn định quá, golfers khác theo không nổi giải này rồi

z300

Xe điện
Chuẩn rồi cụ, Na oánh tốt nhất, -14 sau 4 vòng. Vô địch cũng chỉ -11
Có cả Joh Rahm cũng -14.
Thì cụ nhớ từ đầu em đoán Na điểm rơi phong độ, đang chơi hay. Ram nửa đường cuối đánh căng cứng và quá cẩn thận, lỗi nhiều dù cũng chả vô địch nổi.
nếu Na và Ram playoff Na khả năng thắng cao hơn.

An_Vi

Xe điện
Thì cụ nhớ từ đầu em đoán Na điểm rơi phong độ, đang chơi hay. Ram nửa đường cuối đánh căng cứng và quá cẩn thận, lỗi nhiều dù cũng chả vô địch nổi.
nếu Na và Ram playoff Na khả năng thắng cao hơn.
Luật thưởng gậy này để tính cho cả tour nên cả mùa tích lũy điểm không đủ thì vẫn bị thiệt ở giải cuối cùng. Tiếc cho Na! Liệu có được gọi vào tuyển oánh Ryder cup ko cụ nhỉ?

z300

Xe điện
Luật thưởng gậy này để tính cho cả tour nên cả mùa tích lũy điểm không đủ thì vẫn bị thiệt ở giải cuối cùng. Tiếc cho Na! Liệu có được gọi vào tuyển oánh Ryder cup ko cụ nhỉ?
Em chưa xem lại xếp hạng. Chắc cái này tuỳ vào cảm nhận của captain. Ví dụ như Colin đang xuống kinh khủng thì lại top đầu mặc nhiên được chơi Ryder Cup. Colin mấy game gần đây quá bạc nhược, còn trẻ quá, không biết gia đình đang có vấn đề gì không. Tuyển Mỹ gọi Colin ngang chấp 1 cầu thủ còn gì

z300

Xe điện
Hỏi vui các cụ trong số các sân Hà nội và quanh Hà nội (hoà bình, vĩnh phúc, hà nam …), các cụ thấy sân nào thú vị nhất? (Chất lượng cỏ và green, cảnh đẹp, độ khó …).
em thì em chọn Hilltop vì chơi đó em chưa qua được 19 gậy bao giờ. Sân dễ với em chắc là long biên vì best score em ở đó, em thấy cũng ngắn, dễ 2 on.
cảm ơn các cụ

An_Vi

Xe điện
Hỏi vui các cụ trong số các sân Hà nội và quanh Hà nội (hoà bình, vĩnh phúc, hà nam …), các cụ thấy sân nào thú vị nhất? (Chất lượng cỏ và green, cảnh đẹp, độ khó …).
em thì em chọn Hilltop vì chơi đó em chưa qua được 19 gậy bao giờ. Sân dễ với em chắc là long biên vì best score em ở đó, em thấy cũng ngắn, dễ 2 on.
cảm ơn các cụ
Hilltop là 1 trong những sân khá khó, đường AB thì ổn, đường C mới nên chưa đẹp lắm. Chắc sau dịch sẽ ngon. Mỗi tội mùa hè oánh quá nóng! Có mấy par4 oánh 1 on đc.
Còn LB thì AB dài ngoẵng, chăc cụ oánh đường C nên ngắn. E ít oánh LB vì giá đắt, sân ko đẹp. Được cái ưu điểm là gần, sân chăm sóc tốt, dịch vụ ngon.
E thích chơi Heronlake vì có thể đi bộ kéo xe - rất thư giãn và rèn luyện thể thao đúng nghĩa! :D

z300

Xe điện
Hilltop là 1 trong những sân khá khó, đường AB thì ổn, đường C mới nên chưa đẹp lắm. Chắc sau dịch sẽ ngon. Mỗi tội mùa hè oánh quá nóng! Có mấy par4 oánh 1 on đc.
Còn LB thì AB dài ngoẵng, chăc cụ oánh đường C nên ngắn. E ít oánh LB vì giá đắt, sân ko đẹp. Được cái ưu điểm là gần, sân chăm sóc tốt, dịch vụ ngon.
E thích chơi Heronlake vì có thể đi bộ kéo xe - rất thư giãn và rèn luyện thể thao đúng nghĩa! :D
Mùa hè Hà nội em thấy sân nào cũng nóng hết cụ ơi. Đầm vạc nhà cụ hè oi bức kinh khủng. Trước dịch em cũng hay đi Đầm vạc vì có 1 team em hay tham gia ở đó. LB thì đôi khi ae book muộn quá thì chen LB cho gần, xong về cos việc, chứ hình như ít người thích LB. Còn em hay chơi lương sơn vì nó nhiều sân và chủ dễ tính, với bọn em. Hôm nào mát làm 36 hoặc 54 lỗ vui phết

z300

Xe điện
Không biết từ hôm nay Hà nội đi được sân golf ở tỉnh nào và có phải thủ tục thế nào không các cụ? Em đọc báo mà hiểu lơ mơ các quy định quá. Chỉ thấy là Hà nội thì chưa mở rồi. Nhưng các đại lý báo Vĩnh phúc, Hạ Long vv mở nhận khách rồi.

Cụ nào có thông tin cho em xin với. Em cám ơn

z300

Xe điện
Ryder Cup phát kênh nào các cụ ơi? Em tra K+ không có.

An_Vi

Xe điện
Cụ giải thích hộ em 1UP, 2UP, rồi tỷ số 3&2 … Em xem thấy cũng hay phết dù chỉ biết mỗi khái niệm Par, Eagle, bodies, bogy thôi.
Đây là các cặp đấu 4somes. Là 2 người 1 đội đánh 1 bóng. Các cú đánh xen kẽ nhau. Cặp nào thắng hố nào thì 1U thua thì 1D còn hòa thì TIE. Thắng cả trận thì đc 1đ. ( vd: thắng 3&2 nghĩa là hết hố 16 thắng 3U coi như thắng cả trận).