Chi hội Thớt dành riêng Matiz groover.

kensy

Xe đạp
Thank cụ, em xử lý được vụ này rồi.
Cụ có biết chỗ nào bán cái logo chụp lazang theo xe không ạ? Em hỏi mấy chỗ mà không có, logo daewoo nhưng lại to hơn của dòng khác.
Cụ qua chỗ Phương Đông ở Trung Văn họ xử lý đc.

Kts Già

Xe buýt
Cụ có biết chỗ nào bán cái logo chụp lazang theo xe không ạ? Em hỏi mấy chỗ mà không có, logo daewoo nhưng lại to hơn của dòng khác.
Cụ lên chợ giời cụ à. Hoặc cụ vào sedan.vn chuyên phụ tùng. Nói chung lên mạng tìm là ra cụ nhé.

1088_gha

Xe tải
Chào các cụ. hôm nay lang thang trong thớt này lại gặp xe quen. he he. Trước đây e từng đi 1 em rồi bán. và năm ngoái lại mua lại 1 em này :)

wazza10

Xe hơi
Em đọc được bài này của 1 cụ trên otosaigon từ 2011 nhưng thấy rất hay để xử lý tiếng róc của máy khi nhấn ga.
Các cụ tham khảo rồi cho thêm ý kiến ạ.
"Số là em MG này chãnh quá, dầu thì 5W30, xăng thì A95, nếu không sẽ xuất hiện tiếng rốc khó chịu khi tăng tốc.
Sau khi tham khảo nhiều thông tin trên diễn đàn, em bắc chước làm theo, hậu quả là bi giờ xe em xài dầu 10W40, xăng A92 vô tư

Cách làm của em rất đơn giản: mắc song song 1 biến trở 2k vào cảm biến nhiệt độ nước, mắc nối tiếp 1 biến trở 5k vào cảm biến Oxy 1.
Biến trở này nhỏ xíu nên sau khi lắp xong, nhét nó trở lại ống ruột gà zin của xe là không còn dấu vết gì cả. "
Link đây ạ: https://www.otosaigon.com/threads/than-goi-cac-anh-em-dang-di-matiz-groove.2855853/

Kts Già

Xe buýt
Em đọc được bài này của 1 cụ trên otosaigon từ 2011 nhưng thấy rất hay để xử lý tiếng róc của máy khi nhấn ga.
Các cụ tham khảo rồi cho thêm ý kiến ạ.
"Số là em MG này chãnh quá, dầu thì 5W30, xăng thì A95, nếu không sẽ xuất hiện tiếng rốc khó chịu khi tăng tốc.
Sau khi tham khảo nhiều thông tin trên diễn đàn, em bắc chước làm theo, hậu quả là bi giờ xe em xài dầu 10W40, xăng A92 vô tư

Cách làm của em rất đơn giản: mắc song song 1 biến trở 2k vào cảm biến nhiệt độ nước, mắc nối tiếp 1 biến trở 5k vào cảm biến Oxy 1.
Biến trở này nhỏ xíu nên sau khi lắp xong, nhét nó trở lại ống ruột gà zin của xe là không còn dấu vết gì cả. "
Link đây ạ: https://www.otosaigon.com/threads/than-goi-cac-anh-em-dang-di-matiz-groove.2855853/
Cụ đã thử chưa ạ?he

wazza10

Xe hơi
Cụ đã thử chưa ạ?he
Em không biết làm í cụ. Cụ làm được không hỗ trợ em luôn phát.
"Mắc song song biến trở 2k để giảm điện trở tổng --> giả lập máy đã nóng --> ECU sẽ đánh lửa chậm 1 tí (đỡ rốc hơn) nhưng đồng thời lại giảm lượng xăng phun vào. Để bù trở lại lượng xăng đã giảm thì mắc nối tiếp 1 biến trở 5k vào cảm biến Oxy 1" Cụ ấy giải thích nguyên lý ntn ạ.

Kts Già

Xe buýt
Em không biết làm í cụ. Cụ làm được không hỗ trợ em luôn phát.
"Mắc song song biến trở 2k để giảm điện trở tổng --> giả lập máy đã nóng --> ECU sẽ đánh lửa chậm 1 tí (đỡ rốc hơn) nhưng đồng thời lại giảm lượng xăng phun vào. Để bù trở lại lượng xăng đã giảm thì mắc nối tiếp 1 biến trở 5k vào cảm biến Oxy 1" Cụ ấy giải thích nguyên lý ntn ạ.
E thì ko dại nghịch như vậy cụ à. Sợ đc cái lọ mất cái chai lắm cụ.he

wazza10

Xe hơi
Các cụ đã lắp màn android cho MG cho em hỏi có loại mặt dưỡng (màn 9inch) zin cho MG không ạ? Loại lắp phát ăn ngay và khít như cái mặt nguyên bản của nó không ạ?
Em vừa lắp cái android 9inch mà thợ dùng mặt dưỡng của Spark, nhìn bề ngoài thì giống hệt nhau, nhưng phần chốt của nó lại hơi khác nên phải mài bớt. Ông thợ hì hục mài, gọt hàng tiếng mới lắp vào được, nhưng lắp vào thì em thấy nó không được khít chuẩn như mặt nguyên bản nên cũng không hài lòng lắm.
Cụ nào lắp rồi cho em xin ít thông tin với ạ.
Em cám ơn!

hotungpianist

Xe đạp
Các cụ ơi. Em loay hoay tìm mãi cách bật Bluetooth trên con Groove kiểu gì ạ. Em thấy chỗ radio của nó có biểu tượng bluetooth nhưng không sáng đèn ạ. cụ nào giúp e với ạ. Em cảm ơn

Kts Già

Xe buýt
Các cụ ơi. Em loay hoay tìm mãi cách bật Bluetooth trên con Groove kiểu gì ạ. Em thấy chỗ radio của nó có biểu tượng bluetooth nhưng không sáng đèn ạ. cụ nào giúp e với ạ. Em cảm ơn
Của e cũng thế cụ à. Nếu bluetooth cụ phải thay đầu khác.

hienhp

Xe tải
Cụ xử lý thế nào đấy, xe em giờ nó đã chốt tự động là chịu chết không rút được cái chốt đấy (xe đã dừng, số đã về N hoặc P), muốn ra ngoài chỉ còn nước tắt máy, rút chìa.

1088_gha

Xe tải
Cụ xử lý thế nào đấy, xe em giờ nó đã chốt tự động là chịu chết không rút được cái chốt đấy (xe đã dừng, số đã về N hoặc P), muốn ra ngoài chỉ còn nước tắt máy, rút chìa.
Xe em thỉnh thoảng cũng khó rút chốt khi đang nổ máy. Cụ nào có kinh nghiệm chế nút mở chốt tổng thì chia sẻ cho ae với ạ.

Kts Già

Xe buýt
E xe đi mấy năm cụ bị nhưng đa phần do thay đổi chuột nên nó ko đồng bộ thôi cụ. Cái này hỏng cái điều kiển tổng sửa hết 500-600k thì phải. Vì hệ thống chuột theo xe nó hịn nhưng dùng lâu cũng hỏng cửa này cửa kia. E thì thấy ko sao cứ để đi.he.