Hải Dương Thớt để up đặc sản Hải Dương

binhminhmua3

Xe đạp
Em rất thích ăn chả rươi ở Hải Dương

favorit

Xe buýt
Em nhớ hồi trước là bánh đậu xanh của Minh Ngọc là best cơ mà nhỉ, hay là dạo này chất lượng đi xuống rồi ạ :-?
Minh ngọc cũng được. Minh ngọc trước nổi tiếng bánh gai

oldtrafford

Xe hơi
Trời lạnh ntn nhâm nhi li trà đặc với mấy phong bánh đậu xanh em cũng thít

ca_voi

Xe lăn
Tháng 1 này em định về Hd câu cá sông ^^
Có cụ nào đam mê môn này không ạ?

Chuducbinh

Xe tải
Chuẩn nhất cụ tạt vào phố . mua bánh của bảo hiên. Nhà này lâu đời nhất hải dương về bánh đậu.chứ hòa an thì bình thương
Lâu đời nhất chưa chắc đã là ngon nhất cụ ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Lâu đời nhất chưa chắc đã là ngon nhất cụ ạ
Những người Hải Dương gốc thường mua bánh Bảo Hiên, em ko rõ cụ tìm được bánh đậu xanh truyền thống ngon hơn bánh Bảo Hiên?

Thương hiệu Rồng Vàng là của cụ Bảo Hiên khi bánh của cụ được tặng giải thưởng vàng có triện đôi rồng vàng của vua Bảo Đại
Thời bao cấp, nghề làm bánh đậu cùng với nhiều ngành nghề thủ công bị mai một đến khi ông Nguyên Hương gây dựng lại cuối những năm 198x
Bánh của Nguyên Hương mang thương hiệu Phượng Hoàng, ý của ông là tôn trọng người làm ra món bánh đậu xanh được giải thưởng Rồng vàng của Vua
(Rồng hay Long đứng đầu tứ linh: Long - Ly - Quy - Phượng)
Em tôn trong ông Nguyên Hương vì biết tôn trọng lịch sử chứ không như nhiều hãng khác, lấy hiệu rồng vàng búa xua

Những năm gần đây, bánh Dragon bán ở Hoàng Hoa Thám ra đời dùng nguyên liệu đường gluco. Hãng có 3 loại bánh: truyền thống, hương vị trà xanh, vị sầu riêng ăn cũng ngon và lạ miệng, đặc là không ngọt

Chuducbinh

Xe tải
Những người Hải Dương gốc thường mua bánh Bảo Hiên, em ko rõ cụ tìm được bánh đậu xanh truyền thống ngon hơn bánh Bảo Hiên?

Thương hiệu Rồng Vàng là của cụ Bảo Hiên khi bánh của cụ được tặng giải thưởng vàng có triện đôi rồng vàng của vua Bảo Đại
Thời bao cấp, nghề làm bánh đậu cùng với nhiều ngành nghề thủ công bị mai một đến khi ông Nguyên Hương gây dựng lại cuối những năm 198x
Bánh của Nguyên Hương mang thương hiệu Phượng Hoàng, ý của ông là tôn trọng người làm ra món bánh đậu xanh được giải thưởng Rồng vàng của Vua
Em tôn trong ông Nguyên Hương vì biết tôn trọng lịch sử chứ không như nhiều hãng khác, lấy hiệu rồng vàng búa xua

Những năm gần đây, bánh Dragon bán ở Hoàng Hoa Thám ra đời dùng nguyên liệu đường gluco. Hãng có 3 loại bánh: truyền thống, hương vị trà xanh, vị sầu riêng ăn cũng ngon và lạ miệng, đặc là không ngọt
Nhà em gốc 10 đời hải dương không hết đây. Thương hiệu xưa thôi , chứ bánh bảo hiên giờ thua xa các hãng khác kể cả về mẫu mã lẫn chất lượng

Ngocanhqn

Xe buýt

Ông chủ Nguyên Hương là ông Đạt. Ngay đầu ngã tư quang trung trần hưng đạo. Nhà Nguyên Hương làm bánh đậu xanh ổn nhất hiện nay tại Hải Dương (e nói bánh hương vị cổ truyền). Chất lượng bột đậu, công thức pha trộn đường mỡ bột, chất lượng bánh sau khi đóng gói ( đầy đặn ko độn vỏ, miếng bánh mịn, giữ phom, chắc chắn chứ ko bị vỡ, nát như nhiều nhà khác), hình thức bao bì sản phẩm đẹp, lịch sự và giá cả hợp lý. Ông Đạt hơi hâm hâm tí ( kiểu vĩ cuồng làm thơ văn khắc bia đá... vì nhiều tiền thì phải) nhưng quan điểm và cách điều hành hãng bánh gia đình của ông ấy chuẩn : ko làm quá nhiều, không xuất khẩu, buôn đứt bán đoạn, chỉ sản xuất tại nhà ở Trần Hưng Đạo và chỉ bán tại vài nơi cố định không mở rộng phân phối) nên mới giữ được hương vị và chất lượng bánh mấy chục năm không thay đổi. Hy vọng chị Nga và các anh em tiếp nối được sản nghiệp - thấy bảo cũng nhiều nhiều tỉ lắm rồi:)))
Còn về hướng phát triển đổi mới hình thức và hương vị bánh đậu xanh cụ nói chuẩn, em ko ở Hd lâu rồi nhưng trước tết có ra đầu chợ hàng da mua mứt tết thấy có bầy bán bánh đậu xanh nhiều vị Dragon, thấy lạ lạ nên mua mỗi loại 1 gói ăn thử - thấy làm tốt quá, vừa thơm ngon, lại đẹp mắt - mấy chục năm không ai nghĩ ra cách làm mới, nhẽ sở Văn hoá HD phải có cái bằng khen khích lệ mới được chứ nhỉ?:))

khánh nv

Xe máy
Gốm chu đậu giờ chỉ còn là cái danh thôi các cụ ạ. Đất sét toàn đi mua ở đâu về ấy

vip_vp

Xe đạp
Website
giakedehangpro.com
Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Nhà em gốc 10 đời hải dương không hết đây. Thương hiệu xưa thôi , chứ bánh bảo hiên giờ thua xa các hãng khác kể cả về mẫu mã lẫn chất lượng

Cụ thể chất lượng thua những hãng nào, cụ khai sáng em với!
À, Nếu một năm trở lại đây cụ chưa ăn bánh Bảo Hiên thì thôi, ko cần kể

Tankpl

Xe tăng
E Chí Linh city ko biết có cụ mợ đồng hương nào trên này ko ạ

otzi

Xe tăng
Cụ tinh ý thế, nhưng em vẫn đợi chính chủ trả lời
Còn cá em biết mấy chỗ

món này em chỉ mới nghe thôi chứ cũng chưa được thử lần nào. Có dịp qua HD phải thử mới được :D