Hải Dương Thớt hỏi đáp, thắc mắc (Ai có nhu cầu hỏi đáp thắc mắc thì vào đây nhé)

vô lăng dây

Xe tải
Cụ càng nghĩ đến nó nhiều và cố gắng tìm biện pháp để khỏi tâm lý sẽ lại càng tâm lý Hơn.
PA 1: Điều quan trọng nhất, là tay lãi của Cụ có chắc không, nếu lái ngon thì mọi sự lo lắng sẽ tự gạt sang hết một bên. Đừng coi trường lái là trường thi nữa, hãy coi đó là một con đường mà bạn vẫn hay chạy tập xe là ok thôi. Tất cả hãy phản xạ một cách tự nhiên ...
PA 2: Cách này e đã áp dụng cho chính sếp e và đạt 95 điểm tại Âu Lạc:
- Do hầu hết các trường thi thực hành ko cấm thí sinh mang đt lên xe.
1. Nên Cụ hãy mượn ai đó 1 máy đt có loa ngoài to.
2. Dẫn một bác có kinh nghiệm lái xe (hoặc bạn bác vừa mới đạt 100 điểm ý), khi đó họ đã thuộc cung đường của bãi thi, chỉ cần họ ngồi ngoài (từ xa nhưng nhìn rõ cung đường)
3. Xe Cụ đi đến đâu thì bác ấy sẽ nhắc đến đó (Kiểu như: Bắt đầu thi thì gạt xi nhan trái, đề ba lên dốc họ sẽ nhắc kéo phanh tay - nhả côn từ từ -ga lên đến 3.5kv/ phút - ok ok ...nhả phanh tay ....)
Chú ý: Khi loa gọi Cụ lên xe chuẩn bị thi thì 02 sẽ online luôn nhé!
Chúc Cụ thành công!
Ui, cái này thật là hữu dụng, cần giề nhờ bác có kinh nghiệm lái xe, nhờ hẳn thầy dạy ý, các đồng chí ấy chả thuộc lòng từng cái mấp mô trên sa hình ý chứ. Nhưng mà những ai bị áp lực tâm lý thì càng cào cuống hơn ý :)

Trần Hiến

Đi bộ
Cụ càng nghĩ đến nó nhiều và cố gắng tìm biện pháp để khỏi tâm lý sẽ lại càng tâm lý Hơn.
PA 1: Điều quan trọng nhất, là tay lãi của Cụ có chắc không, nếu lái ngon thì mọi sự lo lắng sẽ tự gạt sang hết một bên. Đừng coi trường lái là trường thi nữa, hãy coi đó là một con đường mà bạn vẫn hay chạy tập xe là ok thôi. Tất cả hãy phản xạ một cách tự nhiên ...
PA 2: Cách này e đã áp dụng cho chính sếp e và đạt 95 điểm tại Âu Lạc:
- Do hầu hết các trường thi thực hành ko cấm thí sinh mang đt lên xe.
1. Nên Cụ hãy mượn ai đó 1 máy đt có loa ngoài to.
2. Dẫn một bác có kinh nghiệm lái xe (hoặc bạn bác vừa mới đạt 100 điểm ý), khi đó họ đã thuộc cung đường của bãi thi, chỉ cần họ ngồi ngoài (từ xa nhưng nhìn rõ cung đường)
3. Xe Cụ đi đến đâu thì bác ấy sẽ nhắc đến đó (Kiểu như: Bắt đầu thi thì gạt xi nhan trái, đề ba lên dốc họ sẽ nhắc kéo phanh tay - nhả côn từ từ -ga lên đến 3.5kv/ phút - ok ok ...nhả phanh tay ....)
Chú ý: Khi loa gọi Cụ lên xe chuẩn bị thi thì 02 sẽ online luôn nhé!
Chúc Cụ thành công!
Em cảm ơn bác nhiều, em sẽ cố gắng để thi tot.
Cho em hỏi có phải nhà bác ở đầu đường Trương Mỹ bán sim thẻ không nhỉ?
Mà em muốn gia nhập mem mới thì thủ tục thế nào vậy?

Trần Hiến

Đi bộ
Ui, cái này thật là hữu dụng, cần giề nhờ bác có kinh nghiệm lái xe, nhờ hẳn thầy dạy ý, các đồng chí ấy chả thuộc lòng từng cái mấp mô trên sa hình ý chứ. Nhưng mà những ai bị áp lực tâm lý thì càng cào cuống hơn ý :)
Cũng là phương án hay, em sẽ tiếp thu xem thế nào.

Blinlove

Xe điện
Em cảm ơn bác nhiều, em sẽ cố gắng để thi tot.
Cho em hỏi có phải nhà bác ở đầu đường Trương Mỹ bán sim thẻ không nhỉ?
Mà em muốn gia nhập mem mới thì thủ tục thế nào vậy?
Chuẩn y, sao Cụ biết e rõ thế, đến cả nhà cửa lẫn việc kinh doanh?!
Cụ khỏi phải nghĩ đến thủ tục gia nhập Mem mới ntnao nữa, mời Cụ kích chuột bên Thớt đăng ký tham Dự SN OFHD lần 4, lúc 5hpm chiều mai ra mắt luôn ạ! Mem cũ sẽ tư vấn Cụ từ A-Z ... :-bd

Trần Hiến

Đi bộ
Chuẩn y, sao Cụ biết e rõ thế, đến cả nhà cửa lẫn việc kinh doanh?!
Cụ khỏi phải nghĩ đến thủ tục gia nhập Mem mới ntnao nữa, mời Cụ kích chuột bên Thớt đăng ký tham Dự SN OFHD lần 4, lúc 5hpm chiều mai ra mắt luôn ạ! Mem cũ sẽ tư vấn Cụ từ A-Z ... :-bd
Nhìn ảnh cụ em mới nhận ra, em hay mua sim thẻ ở đó.
Rất tiếc em không dự OFF nhà mình được vì em đã có lịch đi khám sức khỏe ở Đồ Sơn với bạn rồi.
Hẹn các cụ các mợ vào dịp khác vậy.

Ko Biết Lái

Đi bộ
Em chào cả nhà ạ. Em là lính mới, mong cả nhà cho em tham gia mí ạ.
Cả nhà có ai biết chỗ nào ở HD lắp đặt camera ko ạ? Em cần gấp lắm ạ! Cám ơn cả nhà nhiều ạ!

Cả nhà có ai biết chỗ nào ở HD lắp đặt camera ko ạ? Em cần gấp lắm ạ! Cám ơn cả nhà nhiều ạ!
Cụ cần dư lào, lắp ở đâu alo cho em đê: 0983.023.380

Blinlove

Xe điện
Nhà mình có Cụ Tuanauto (0936 979 386) chuyên về điện & đã thi công trên vợ 2 của Cụ Andy_Tran (0914 557 699) rồi đới ạ!

Ko Biết Lái

Đi bộ
Ui, em ngố quá! Em chưa dùng Forum bao giờ, nên ko biết các cụ giả nhời, em tưởng nó phải kêu tít tít... :P hic, chán quá! Tại vì em cần gấp nên người nhà gọi người lắp luôn rồi. Lại ngố thêm phát nữa là ko nói rõ Ca mê da làm gì, dạ để theo dõi ý ạ, chứ ko phải để lắp vào xe. Nhưng em thấy cái đó cũng hay đấy, nếu cần lắp thì em sẽ gọi các cụ ạ. Em cám ơn các cụ đã giúp đỡ ạ. Hẹn lần khác ạ! Chúc cả nhà vui!

Trần Hiến

Đi bộ
Các cụ mợ cho em hỏi trên diễn đàn Hải Dương nhà mình có cụ nào làm bánh đậu xanh không nhỉ? Em muốn marketing ít củi trấu lò hơi thay thế cho than đá, than cám.
Thanks các cụ, các mợ và hậu tạ

AndyTran

Xe hơi
Bỏ hạn chế tốc độ đoạn qua thị trấn Lai Cách ?

Mấy hôm nay em đi qua đoạn thị trấn Lai Cách (đoạn cầu vượt bưu điện Cẩm Giàng) thì ko thấy có biển báo khu vực đông dân cư và hạn chế tốc độ nữa. Hôm đầu tiên em sợ em nhìn nhầm nên vẫn đi 50km/h, đến hôm sau thì em để ý kỹ thì ko thấy nên cứ kéo 75km/h :D
Các cụ đi qua đấy có thấy thế ko ạ?

Blinlove

Xe điện
Mấy hôm nay em đi qua đoạn thị trấn Lai Cách (đoạn cầu vượt bưu điện Cẩm Giàng) thì ko thấy có biển báo khu vực đông dân cư và hạn chế tốc độ nữa. Hôm đầu tiên em sợ em nhìn nhầm nên vẫn đi 50km/h, đến hôm sau thì em để ý kỹ thì ko thấy nên cứ kéo 75km/h :D
Tin vui cho lai xe nhưng tin buồn cho ... Hát dê rồi!
Khách quan mà nói, trên thì có cầu vượt, nhưng dân đi bộ lẫn xe đạp thường vẫn băng qua hàng rào như phố vui...Nên giữ nguyên 50km/h với 4 bánh trở lên thì an toàn hơn cho người tham gia giao thông ạ!

bomun

Xe hơi
Dạ không còn biển đông dân cư nhưng vẫn còn biển Đi chậm (biển phụ 800m) ạ.

Hiepkt

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ở TPHD thì có chỗ nào sơn xe máy cẩn thận không ạ? Em muốn sơn lại cái dè trước & đầu đèn con Ex (sơn 1 màu thôi chứ ko phải air brush ạ)

Blinlove

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ở TPHD thì có chỗ nào sơn xe máy cẩn thận không ạ? Em muốn sơn lại cái dè trước & đầu đèn con Ex (sơn 1 màu thôi chứ ko phải air brush ạ)
Sơn đẹp, ko có cửa hàng, tiếp khách ngay tại xưởng. E ko nhớ Ngõ nhà bác ấy, chỉ cho Cụ đi qua Âu Cơ 200m hỏi hoặc gọi a bác Phương Sơn: 0912 226 960/ 3843 363.
bác này chuyên làm cho thợ, Cụ đến cứ kêu e làm nhà bác Phương nhiều rồi thì bác đây mới nhận. Nhưng đã sơn thì nhất HD (Con mắt thẩm mỹ của e).

vuhaitrieu

Xe hơi
Hỏi đường Nam Định - Hải Dương

Em hóng

Chỉnh sửa cuối:

Adam_hd

Xe hơi
Em hỏi về đầu số BKS xe oto tỉnh mình

em đợt này đang định đổi biển xe về tên em.em muốn hỏi các Cụ ở đây biết biển tỉnh mình đến đầu số bao nhiêu rồi nhỉ.em đang chờ tới đầu số 06x.xx thì em làm.tiện em hỏi mua cái đuôi xxx.86 là bao nhiêu xèng nhỉ.
thanh's kìu các Cụ trước nhé.

minheloge

Xe máy
cụ hỏi thế này ai biết mà trả lời, cụ cho them thông tin đi nhé