Hải Dương Thớt hỏi đáp, thắc mắc (Ai có nhu cầu hỏi đáp thắc mắc thì vào đây nhé)

Blinlove

Xe điện

Việc gấp, em xin phép mở thớt nữa ở đây nhờ anh em Chi hội Hải Dương.
Chuyện là thế này ạ,
Hôm qua (05/12) mấy ku em ở phòng em đi công tác ở Ninh Bình thì dính vào vụ va chạm giao thông do 01 chú Avante dừng ở ngược chiều mở cửa không quan sát khiến 02 cô bé đi xe Lead (đi nhanh, không làm chủ tốc độ) tông phải phi sang ngược chiều va vào xe Morning của mấy ku em, lúc đó đi chậm và phanh kịp. 01 cô bé khác (cũng đi nhanh, không làm chủ tốc độ) phi vào xe Lead bị đổ và ngã.
Thiệt hại:
Xe Avate Avante bị cong cửa, cú tông khá mạnh;
Xe Morning bị vỡ đèn, kính chắn gió và móp đầu bên lái;
Hai xe máy thì em không rõ;
Về người thì 02 cô bé xe Lead xước nhẹ, coi như không sao nhưng cô bé đằng sau phi vào xe Lead thì bị khá nặng, dập lá nách.
Về quan hệ thì chú Avante là người Ninh Bình nên có quan hệ tốt với các anh xxx ở đó còn bọn em thì không.
Các đồng chí xxx đã xác định lỗi hoàn toàn là do chú Avante nhưng oái oăm là các đồng chí ấy nói: Tại sao nó phải đền mày? (Nghĩa là chú Avante không phải đền chú Morning, xe chú hỏng chú đi mà sửa).
Mấy ku em vẫn đang ở đó. Bọn em phải làm thế nào ạ?
Em rót sẵn rượu mời các bác ạ.​
Anh Avante đền chị Lead và xxx tiếp tục xem sai phạm, ví dụ như: Đường có được đậu xe ko, xe Lead chạy tốc độ chuẩn hay ko...

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Chúc mừng lão Phỉ đã tụt hố vôi. Tư vấn dùng 5D markII mà éo nghe, dưng vơ được em 60D là được roài. Chuẩn bị khao đê, không khao đảm bảo cái ống 18 - 135 kiểu gì cũng bị nứt chân chim, hố hố.

DG8809

Xe tải
Tìm địa chỉ mua cỏ Nhật

Nhờ cả nhà xem có ai biết địa chỉ bán cỏ Nhật mách em với. Gấp lắm rồi :D em rót riệu thật mời các cụ mợ ạ. (Không phải là vốt ka 29 đâu ợ) :P

fulro

Xe tăng
Công ty MT đô thị chỗ lô cốt đường ĐBP
9 năm trước em mua trồng cỏ trên mộ thân phụ em. Bây h chả biết còn ko?

Blinlove

Xe điện
Nhờ cả nhà xem có ai biết địa chỉ bán cỏ Nhật mách em với. Gấp lắm rồi :D em rót riệu thật mời các cụ mợ ạ. (Không phải là vốt ka 29 đâu ợ) :P
Anh đầu tư san gol riêng ở đâu vậy, e ké một gậy nhớ....!

Blinlove

Xe điện
Chúc mừng lão Phỉ đã tụt hố vôi. Tư vấn dùng 5D markII mà éo nghe, dưng vơ được em 60D là được roài. Chuẩn bị khao đê, không khao đảm bảo cái ống 18 - 135 kiểu gì cũng bị nứt chân chim, hố hố.
Tối nay bê máy đi Phỉ nhé

xuanjupiter

Đi bộ
Cần thuê nhà trọ tại TP HD

Cháu chào các cụ trong chi hội ạ...Do cái duyên cái số nên cháu may mắn được làm rể ở HD hơn 1 năm nay rồi. Vợ cháu vừa thực hiện thiên chức làm mẹ được vài tháng và đã sắp phải đi làm, nên bây giờ 2 vợ chồng cháu đang cần thuê một căn hộ cho gia đình ở tại TP HD. Yêu cầu của bọn cháu thì cũng đơn giản thôi ạ : Nhà diện tích >=20 m2, có phòng riêng (càng tốt), công trình phụ khép kín (nóng lạnh, điều hòa thì càng tốt ạ :D), được ở gần BV ĐK tỉnh thì càng tốt nữa ạ...Vậy mong các cụ, các mợ ở HD có nhà hay biết thông tin về cho thuê nhà thì chia sẻ cho 2 vợ chồng cháu với ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn các cụ, các mợ đã đọc tin ạ.
Cháu sẽ rót rượu phục vụ các cụ, các mợ đầy đủ ạ.
(PS: Nếu các cụ biết thông tin về giá cả chính xác nữa thì càng tốt ạ, vì 2 vợ chồng cháu đều là công nhân viên chức nên cũng phải cân đối tài chính hợp lý thì mới thuê được ạ)
Suýt nữa thì quên, SĐT của cháu là 0974171989 ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Blinlove

Xe điện
Cháu chào các cụ trong chi hội ạ...Do cái duyên cái số nên cháu may mắn được làm rể ở HD hơn 1 năm nay rồi. Vợ cháu vừa thực hiện thiên chức làm mẹ được vài tháng và đã sắp phải đi làm, nên bây giờ 2 vợ chồng cháu đang cần thuê một căn hộ cho gia đình ở tại TP HD. Yêu cầu của bọn cháu thì cũng đơn giản thôi ạ : Nhà diện tích >=20 m2, có phòng riêng (càng tốt), công trình phụ khép kín (nóng lạnh, điều hòa thì càng tốt ạ :D), được ở gần BV ĐK tỉnh thì càng tốt nữa ạ...Vậy mong các cụ, các mợ ở HD có nhà hay biết thông tin về cho thuê nhà thì chia sẻ cho 2 vợ chồng cháu với ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn các cụ, các mợ đã đọc tin ạ.
Cháu sẽ rót rượu phục vụ các cụ, các mợ đầy đủ ạ.
(PS: Nếu các cụ biết thông tin về giá cả chính xác nữa thì càng tốt ạ, vì 2 vợ chồng cháu đều là công nhân viên chức nên cũng phải cân đối tài chính hợp lý thì mới thuê được ạ)
Suýt nữa thì quên, SĐT của cháu là 0974171989 ạ!
Vậy là Cụ ở rể rồi, nhất Cụ rồi nhớ..."đất lành chim đậu". Các Cụ nhà ta nói đâu có sai!

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Hỏi chỗ làm tay vịn cầu thang ở khu TP Hải Dương

Chào các cụ, cụ nào biết chỗ nào làm tay vịn cầu thang gỗ chuẩn và giá tốt chỉ giúp cháu với ạ. Cảm ơn các cụ.

hatopvnn

Xe máy
Tư vấn về chìa khóa

Đầu tiên em xin cảm ơn cụ furlo đã rất nhiệt tình khi em qua xưởng nhà cụ sờ méo v2.:))
Tiếp theo là chả hiểu kiểu gì em ngồi gãy mất cái móc chìa. Các cụ tư vấn giúp em xem giờ phải xử lý thế nào, nên thay mới hay sửa và làm ở địa chỉ nào ở HD oke, giá rổ tầm nào? Hình đây ợ.

Nhưng em thì muốn thay kiểu gập như này ợ.

Em ngâm rượu vải thiều chờ các cụ ới là em rót thôi ợ.

fulro

Xe tăng
Đầu tiên em xin cảm ơn cụ furlo đã rất nhiệt tình khi em qua xưởng nhà cụ sờ méo v2.:))
Tiếp theo là chả hiểu kiểu gì em ngồi gãy mất cái móc chìa. Các cụ tư vấn giúp em xem giờ phải xử lý thế nào, nên thay mới hay sửa và làm ở địa chỉ nào ở HD oke, giá rổ tầm nào? Hình đây ợ.

Nhưng em thì muốn thay kiểu gập như này ợ.

Em ngâm rượu vải thiều chờ các cụ ới là em rót thôi ợ.
Vụ này em có kinh nghiệm, xe em trước em cũng tự làm vì đời Tống chìa chưa có nút bấm, đeo thêm cái bấm bấm thì nặng quá nên em đặt 1 bộ chìa tích hợp nút về thay thôi

fulro

Xe tăng
Nếu cụ muốn kiểu gập thì mua vỏ gập chuyển đổi. Chỉ việc tháo bảng mạch của chìa cũ chuyển sang và đánh lại phôi chìa thôi.

Chỉnh sửa cuối: